[Thảo luận] Ofer bon chen trên đường Khuất Duy Tiến

MOTOYA

Xe tăng
chả nhẽ cứ Offer là k đc bon chen à? Nhìn cảnh đang chờ mấy thằng khác nó cũng dàn hàng còn mình xếp hàng thì đến tố mới về được nhà.
phản đối tư tưởng của bác này... bác nói thế thì chả hóa tinh thần of là thừa à... nói bảu em vội tí em đi nhờ còn zễ nghe... đằng này nói ,,,

hn03

Xe điện
em thấy đường này có 2b đi đâu. toàn là 4b mà. Em nói thật đấy. 2b chỉ nhìn thấy ở trên vỉa hè nên 4b đi thoải mái. hehe

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

concrete

Xe hơi
biển thần tài nhớn các cụ ợ

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
BĐH OF luôn luôn kêu gọi OFers hãy "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" khi tham gia giao thông trên đường. Vẫn biết là việc này rất khó, nhưng không thể không làm được. Nếu mỗi người, mỗi ngày tự hoàn thiện hơn cho mình 1 chút thì em tin là sẽ có ngày thành công.

Đặc biệt những trường hợp các bác nhỡ vì một lý do nào đó mà chót đi chưa đúng, chưa chuẩn mà bị đưa lên OF thì:

BĐH CHỈ CHẤP NHẬN NHỮNG LỜI GÓP Ý CHÂN THÀNH ĐỂ MỌI NGƯỜI RÚT KINH NGHIỆM VÀ HOÀN THIỆN MÌNH HƠN. CẤM TUYỆT ĐỐI CÁC HÌNH THỨC NÉM ĐÁ DẪN ĐẾN NHỮNG NGƯỜI BỊ NÉM BI QUAN VÀ DẦN NÉ TRÁNH CỘNG ĐỒNG OF VÀ KHÔNG CÓ HIỆU QUẢ ĐỐI VỚI NGƯỜI ĐƯỢC GÓP Ý. NHỮNG THÀNH VIÊN THAM GIA NÉM ĐÁ SẼ BỊ XỬ LÝ TỪ CẢNH CÁO ĐẾN BAN NICK.

TKS ALL

mezzo forte

Xe buýt
cái này phải tùy trường hợp chứ cụ chủ, hôm nay thi đại học nên nó tắc đường, em đi đón thằng em từ Triều Khúc ra Nguyễn Trãi cũng phải đi trong làn xe máy 300m mới ra làn oto được vì mấy xe bên trái nối đuôi nhau không cho mình chuyển làn. May không có Ofer nào phía sau không thì em lại thành người nổi tiếng :))

Nhiều lúc đừng vì cái logo, đừng nhìn hiện tượng mà vội đánh giá bản chất

minck

Xe container
BĐH OF luôn luôn kêu gọi OFers hãy "Chung tay xây dựng văn hóa giao thông" khi tham gia giao thông trên đường. Vẫn biết là việc này rất khó, nhưng không thể không làm được. Nếu mỗi người, mỗi ngày tự hoàn thiện hơn cho mình 1 chút thì em tin là sẽ có ngày thành công.

Đặc biệt những trường hợp các bác nhỡ vì một lý do nào đó mà chót đi chưa đúng, chưa chuẩn mà bị đưa lên OF thì:

BĐH CHỈ CHẤP NHẬN NHỮNG LỜI GÓP Ý CHÂN THÀNH ĐỂ MỌI NGƯỜI RÚT KINH NGHIỆM VÀ HOÀN THIỆN MÌNH HƠN. CẤM TUYỆT ĐỐI CÁC HÌNH THỨC NÉM ĐÁ DẪN ĐẾN NHỮNG NGƯỜI BỊ NÉM BI QUAN VÀ DẦN NÉ TRÁNH CỘNG ĐỒNG OF VÀ KHÔNG CÓ HIỆU QUẢ ĐỐI VỚI NGƯỜI ĐƯỢC GÓP Ý. NHỮNG THÀNH VIÊN THAM GIA NÉM ĐÁ SẼ BỊ XỬ LÝ TỪ CẢNH CÁO ĐẾN BAN NICK.

TKS ALL
Đúng tinh thần OF. Em tuân chỉ. Không Vod đâu, sợ bị cho là hối lộ " Lãnh Đạo "...:))

chinh_rua

Xe tăng
vài cái ảnh chụp tĩnh chưa nói lên được điều gì, có thể vì lí do nào đấy mà ofer này chưa thể nhập làn
nhiều khi đường tắc, ta đang ở làn này thì chỉ cần 1 khoảng trống, xe khác chen vào, xe sau nối đuôi, tách làn thế là ta thành chơ lơ 1 làn khác
các cụ đã từng đi từ ngã tư sở về trường trinh, qua đoạn cây xăng chỗ ngã ba trường trinh, vương thừa vũ thì sẽ rõ lúc nhập vào 1 làn mà chụp ảnh chả biết ai đúng, ai sai

petitjean

Xe hơi
Nếu cụ nhìn lại serie ảnh thì sẽ cảm nhận thấy xe đang di chuyển.
E có thể khẳng định với cụ là cụ chủ xe này đã chủ động đi trên làn số 3. Vì như cụ nhìn thấy trên làn 3 và làn 4 vẫn có cơ hội chen lấn để tiến lên phía trước dễ dàng hơn 2 làn ngoài cùng. Đương nhiên là không chỉ có cụ Ofer này mà còn rất nhiều xe khác trong đó chủ yếu là xe tải và xe khách bon chen vào làn này.

Mỗi người ý thức một chút thì chắc sẽ nhanh hơn là cùng nhau chen các cụ ợ.

vài cái ảnh chụp tĩnh chưa nói lên được điều gì, có thể vì lí do nào đấy mà ofer này chưa thể nhập làn
nhiều khi đường tắc, ta đang ở làn này thì chỉ cần 1 khoảng trống, xe khác chen vào, xe sau nối đuôi, tách làn thế là ta thành chơ lơ 1 làn khác
các cụ đã từng đi từ ngã tư sở về trường trinh, qua đoạn cây xăng chỗ ngã ba trường trinh, vương thừa vũ thì sẽ rõ lúc nhập vào 1 làn mà chụp ảnh chả biết ai đúng, ai sai

SienaHLX1.6

Xe tải
Em đi đường này toàn đi hàng 3 này để chuẩn bị rẽ phải ra Lê Văn Lương kéo dài, có lần e đi ở trong lúc gần đến chỗ rẽ không thể nào chuyển sang được thế nên lần nào cứ đi đường này rẽ phải là em phi vào làn 3 này ngay từ đầu :D

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em mà có cái ảnh trên này chắc ngượng lắm X_X

Cụ chủ xe Mondeo nên chấn chỉnh lại cách đi , không nên đi như vậy vì tinh thần VHGT của mình và của cả off

cutrongxoay

Xe tải
Hôm thứ 7 rồi em cũng thế các bác ạ, ko thế ko rẽ phải được.

phuongtv_76

Xe container
Theo e thì phạt nặng treo nick 2 tuần, để cụ ấy rút kinh nghiệm thôi, e cũng từng bị đè đầu cưỡi cổ, bức xúc lắm

SPL

Xe container
Nhìn cảnh này thì 2b còn có vỉa hè để đi. Chứ 4b có dám trèo lên không? Trong mớ hỗn độn ấy nếu không bon chen thì bao giờ đến đích. " Đi với phật mặc áo cà sa. Đi với ma mặc áo giấy" Ofer có phải là thần thánh đâu? Trong trường hợp này thì chỉ có kẻ không bình thường mới đứng nhìn người khác đi.Mình không bon chen thì thằng khác nó " Điền vào chỗ trống". Nó là đã trở thành LỆ của GT Hà nội rồi. 1 cụ ofer không thể làm khác được đâu ợ. Xin khẳn định là em không phải là người lái xe này. Nhưng em thấy nhiều cụ Còm như đúng rồi...Không biết khi tham gia GT có được như khi còm không? Nếu mọi người xếp hàng mà cụ ấy chen ngang thì mới đáng để "bôi gio trát trấu".
Đây có thể gọi là " Thích nghi với cuộc Sống " . Trong cái : Xã hội bất công nuôi ta lớn...
Nói thì cứ nói nhưng cứ ra đường đi thì 10 ông đi có 11 ông sẽ đi vào làn thứ 4 nếu ở trường hợp ông 29T đó, cứ kêu này nọ nhưng nếu không chen được vào làn 1 hoặc 2 thì chắc cũng phi luôn vào làn 3 với 4 ngay ấy mà, chưa kể muốn rẽ vào đường Hồ Mễ Trì thì nhiều lúc muốn chen vào làn 4 để rẽ còn chả được nữa là.

Kiaforte sli

Đi bộ
Nhìn cảnh này thì 2b còn có vỉa hè để đi. Chứ 4b có dám trèo lên không? Trong mớ hỗn độn ấy nếu không bon chen thì bao giờ đến đích. " Đi với phật mặc áo cà sa. Đi với ma mặc áo giấy" Ofer có phải là thần thánh đâu? Trong trường hợp này thì chỉ có kẻ không bình thường mới đứng nhìn người khác đi.Mình không bon chen thì thằng khác nó " Điền vào chỗ trống". Nó là đã trở thành LỆ của GT Hà nội rồi. 1 cụ ofer không thể làm khác được đâu ợ. Xin khẳn định là em không phải là người lái xe này. Nhưng em thấy nhiều cụ Còm như đúng rồi...Không biết khi tham gia GT có được như khi còm không? Nếu mọi người xếp hàng mà cụ ấy chen ngang thì mới đáng để "bôi gio trát trấu".
Đây có thể gọi là " Thích nghi với cuộc Sống " . Trong cái : Xã hội bất công nuôi ta lớn...
vậy thì bác nên tháo cái Logo xuống và bỏ cái danh hiệu ofer đi . Nếu cứ đi theo cái " Lệ " như cái nói thì xây dựng văn hóa giao thông để làm gì , và bác vào of này để làm gì . Ai cũng có tư tưởng như bác nên giao thông HN nó mới loạn lên như bây h , vì lợi ích cá nhân bỏ đi lợi ích của cộng đồng

minck

Xe container
vậy thì bác nên tháo cái Logo xuống và bỏ cái danh hiệu ofer đi . Nếu cứ đi theo cái " Lệ " như cái nói thì xây dựng văn hóa giao thông để làm gì , và bác vào of này để làm gì . Ai cũng có tư tưởng như bác nên giao thông HN nó mới loạn lên như bây h , vì lợi ích cá nhân bỏ đi lợi ích của cộng đồng
Cụ mới vào OF mà em thấy cụ tỏ ra nguy hiểm quá. Em la liếm trên of đến 1 năm để học hỏi, Khi biết rõ tôn chỉ, mục đích của of thì mới dám Com. Mà cũng chỉ dám nói "nên thế này...nên thế kia" chứ cũng không dám "dạy dỗ" "phải thế này...phải thế kia". Đến cái văn hoá trên Forum này mà cụ còn chưa biết ...thì biết nói gì ??? Cụ đọc cảnh báo của BĐH #26 đi rồi hãy Com nhé. Em sợ nhất là mấy cái thùng rỗng thôi cụ ợ. Trong cái mớ hỗn độn chỉ có mỗi 1 cụ OFer lẻ loi thì có đáng để cụ ném đá không? Biết đâu cụ ofer đó muốn rẽ phải ??? Mấy cái ảnh có thể khẳng định tình huống????? Cụ không có tư tưởng như em thì GT Hà nội vẫn cứ như vậy thôi. 1 sớm 1 chiều cụ có thể thay đổi được???? Em chỉ sợ trên of thì cụ hô to nhưng đi đường thì cụ lại giống mấy người quay đầu xe chỗ chân cầu lắp ghép. (Và em hy vọng ko phải vậy)
Thánh hiền đã dạy : Tịnh khẩu - Tu thân - tề gia - Trị quốc - Bình thiên hạ Làm cái dễ trước đi đã...
Hãy khắt khe với bản thân trước và hãy có cái nhìn độ lượng với người khác cụ ạ...

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy BĐH off nói rất rõ ràng và đúng , các cụ nên góp ý chứ không nên ném đá quá đà ( ném 1 vài viên sỏi nhỏ nhỏ để có sự kích thích cũng được nhưng phải nhỏ thôi nhá ) , ta nên đặt địa vị mình vào người ta đứng trên lập trường của người ta mà xét thì sẽ có cái nhìn tổng quát hơn , em nghĩ vậy !