[Thảo luận] Ofer bon chen trên đường Khuất Duy Tiến

vam

Xe buýt
Cụ cho em hỏi bức xúc cái gì thế cụ??? Cụ đi sau, thì cụ xếp hàng sau 4B cũng là lẽ thường, thế cứ 4B là phải đi sau 2B sao? Trường hợp này thì xem cái làn mà cụ Mông đi nó có cấm 4B không? Nếu không cấm thì đi thế có làm sao đâu nhỉ? Văn hóa xếp hàng ai đến trước đi trước, không nhất thiết là ông này cứ phải xếp hàng sau ông nọ nhể? Em ghét nhất là đến sau nhưng cứ đòi đi trước.
cái này thì phải xem mình xếp hàng sau ai. Ví dụ có 2 cửa soát vé 1 cho người nước ngoài 1 cho người VN. Có 1 ông Tây ko xếp hàng ở cửa của mình mà nhảy vào cửa của người VN thì thử hỏi cụ đứng sau có khó chịu ko?

Chỉnh sửa cuối:

vienthongdaian

Xe hơi
Gớm các Kụ thông tin với nhau nhanh thế. em thì chả biết gì vụ này, mãi đến trưa nay 11/07/12 có 1 kụ 0943584741 nhắn tin cho em, em mới giật hết cả mình, ngồi nghĩ xem hôm đấy em đi đâu, hóa ra hôm ý em cho mượn xe các Kụ ạ. Nhưng dù sao vẫn xin được rút kinh nghiệm
Cám ơn các Kụ đã bình phẩm và chỉ ra lỗi để anh em đều chung tay xây dựng văn hóa giao thông
Kụ 0943584741 hôm nào ới để anh em giao lưu cafe nhé

rav4_2010

Xe buýt
cái này thì phải xem mình xếp hàng sau ai. Ví dụ có 2 cửa soát vé 1 cho người nước ngoài 1 cho người VN. Có 1 ông Tây ko xếp hàng ở cửa của mình mà nhảy vào cửa của người VN thì thử hỏi cụ đứng sau có khó chịu ko?
CỤ nhầm à, đường này ko phân làn nhé -> Không vi phạm
Về tình: đường này ngày nào chả tắc. Tắc thì ko nói mạnh được. Nhỡ cụ Mông này có việc khẩn thì sao.

Cái xếp hàng ở đây cũng lắm tình huống lắm. Cũng ở đường này, em đi làm về bị tắc, 1 bác lái mới (em dự thế) đi dẫn đoàn với vận tốc 10km/h. Xe trứoc bỏ cách xa hàng 30m. Em chỉ muốn ủn *** bác ấy cái, Em cũng muốn vượt phải nhưng ko đựoc do các làn đi sát nhau.

minck

Xe container
Đọc hết 60# của thớt này em có nhận xét như sau:
1/ Cụ chủ thớt vi phạm điều 4 nội qui BOX ATGT. Cụ nên xem lại và tôn trọng.
2/ Tình huống được ghi lại bằng hình ảnh tĩnh. Không phải do "chủ quan" cung cấp nên chúng ta không đủ cơ sở nhận xét hành vi của họ một cách áp đặt cho họ là không có VHGT. Nhiều cụ ném đá 1 cách "Tàn nhẫn" vô cảm. Biết đâu cụ ấy đang:
- Cụ đấy đang có ý định chuyển làn để rẽ phải ( Hình ảnh tĩnh nên không biết cái nào trước, cái nào sau )
- Bị xe khác đè đầu ép ***...
- Cụ đấy đang gặp chuyện gì đó cấp bách như: Đưa người đi cấp cứu, Vợ đang đau đẻ ở nhà...
- Và hàng 1001 lý do mà cụ ấy buộc phải đến đích nếu chậm trễ thì cái giá phải trả gấp hàng nghìn lần cái VHGT...
Nếu cụ ấy mà gặp 1 trong những lý do đó . Mà chúng ta phê phán, đả kích...Thậm chí là xúc phạm người ta thì chúng ta có nhẫn tâm, vô cảm, tàn nhẫn không các cụ.
Khi chưa có chuẩn mực nhất định theo em nên:" LUÔN LUÔN LẮNG NGHE-SẴN SÀNG CHIA XẺ-DÙ ĐÚNG HAY SAI "
Em nghĩ nếu chúng ta không suy nghĩ thì cảnh báo của BĐH # 26 sẽ sảy ra. Và khi đó những người tâm huyết không muốn post bài nữa. Và khi đó thì cũng chỉ còn những chiến công mà cụ nào đó nghĩ ra để các cụ còn lại tung hô, "tự sướng" với nhau.
Dù là chủ thớt đúng hay sai, nhưng khi đưa lên thì cũng mong được chia xẻ. Sau khi đọc thì cũng giúp ta "Sáng" ra nhiều. Nên em chỉ muốn chúng ta đọc để ngẫm lại mình. Góp ý mang tinh thần xây dựng, Dí dỏm, khôi hài...thì hay hơn đi ném đá hộc.
3/ Logo của OF không phải là chiếc áo thầy tu. Khi mặc vào là phải không giống người xung quanh. Vì vậy có nên thái quá với người có logo gắn mông hay không? Mặc dù em chưa có ( Và đang cân nhắc có nên xin hay không) Nhưng em nghĩ chắc chắn rằng OFers thì có cả chục nghìn nhưng logo thì chỉ mới có vài trăm. Vậy chỉ có OFer có logo là không được sai (Kể cả không cố ý) Còn OFer không có logo thì éo cần à?
Em u mê nên chỉ có mấy lời như vậy. Mong các cụ đại xá

Chỉnh sửa cuối:

RacerF1

Xe hơi
OF cũng là người mà cụ, mà đã phàm là người thì cũng có lúc này lúc nọ chứ có ai mà nắm tay từ sáng đến tối được đâu...quan trọng là nếu biết lỗi rồi thì nhận sai rồi sửa thôi. Mời cụ 9979 vào nhận lỗi đê :D

theph

Xe điện

Ob3xuT

Xe điện

haiphus

Xe buýt
Hôm thứ Sáu tuần trước vào lúc 11h15 trước đèn đỏ đèn xanh Khuất Duy Tiến với Lê Văn Lương, dòng xe ùn tắc. Các bác 4b thì nhau chèn sang hàng 3 hàng 4 để đi được nhanh khiến cho 2b đành phải chèo lên vỉa hè. Vô tình e thấy 1 cụ Ofer nhà ta cũng bon chen ở hàng 3. E không rõ đường này có được đi hàng 3 hàng 4 hay không nhưng nếu cụ nào cũng bon chen thì tắc vẫn hoàn tắc và 2b chẳng còn cách nào khác là nhẩy lên hè mà đi.

Em không hiểu lắm thông điệp của bác, nhưng em rất gét những xe dù nhanh dù chậm cứ ôm làn trái không chịu nhường cho ai.
Với những chỗ không có biển phân làn thì Luật bảo là mọi phương tiện đi về bên phải và chỉ dùng làn trái khi vượt?
Với cá nhân em, ở đây không có vạch phân làn dành cho xe thô sơ, nên xe có logo OF không có gì sai. Ô tô và xe máy đi trộn với nhau chung làn là chuyện bình thường; việc 1 số xe máy nhẩy lên vỉa hè là do xe máy không chịu xếp hàng. Bác có logo OF chỉ không có văn hóa khi bác ấy Dừng, Đỗ ở đó

Chỉnh sửa cuối:

Mapu

Xe tăng
Em trước kia ngày nào cũng phải đi làm về qua đường này vào giờ cao điểm và xin lỗi cụ chủ là lần nào em cũng đi như thế nào ạ.
Xét về luật:
- Đi như thế này hoàn toàn không sai luật vì đoạn đường này không có phân làn, mà đã không phân làn thì đi làn nào cũng được ạ.
Xét về cái mà chúng ta vẫn gọi là "Văn hóa giao thông":
- Như đã nói ở trên, ngày nào em cũng phải đi làm về đường này và rẽ phải sang Lê Văn Lương kéo dài, và đến thời điểm này, em nghĩ đây vẫn là cách đi hợp lý, chưa có giải pháp khác. Từ bùng binh Big C đi xuống Khuất Duy Tiến, thông thường em sẽ đi ở Làn 2, bát đầu đến đoạn rẽ vào đường hỗ Mễ Trì, em signal chuyển làn ra làn 3 và đi như cụ Mông ở trên, dần đến ngã tư Khuất Duy Tiến - Lê Văn Lương thì rẽ phải.
- Nếu em không đi như vậy (signal ra làn ngoài) mà đến ngã tư em với sang làn thì hàng loạt xe đằng sau sẽ bim còi cho điếc tai, gây ắc tắc ngay lập tức ở khu vực ngã tư này, cho cả oto và xe máy.
- Theo quan sát của em, 100% oto đi vào giờ cao điểm rẽ phải sang LVL kéo dài đều đi theo cách này, chỉ có chuối nhất là mấy chú xe khách đi thằng cũng đi theo cách này và gây tắc luôn ở đoạn rẽ phải sang LVL.

Trong khoảng 1 tháng nay, thì em không còn đi theo cách này nữa vì ......đã tìm ra đường khác và không phải đi như thế này nữa, các cụ nào có tuyến từ Cầu Giấy, Phạm Hùng về LVL kéo dài có thể đi theo cách này: Trên Phạm Hùng rẽ phải sang Mễ Trì - Ra lê Đức thọ - Đi đến ngã ba Lê Đức Thọ - đại lộ TL thì rẽ trái tiếp, đi theo đường ngoài đại lộ thăng Long về phía HN khoảng 300m đến cầu vượt rẽ phải vào khu đô thị Trung Văn - Đi ra đường Trung Văn về Lê Văn Lương.

vam

Xe buýt
CỤ nhầm à, đường này ko phân làn nhé -> Không vi phạm
Về tình: đường này ngày nào chả tắc. Tắc thì ko nói mạnh được. Nhỡ cụ Mông này có việc khẩn thì sao.

Cái xếp hàng ở đây cũng lắm tình huống lắm. Cũng ở đường này, em đi làm về bị tắc, 1 bác lái mới (em dự thế) đi dẫn đoàn với vận tốc 10km/h. Xe trứoc bỏ cách xa hàng 30m. Em chỉ muốn ủn *** bác ấy cái, Em cũng muốn vượt phải nhưng ko đựoc do các làn đi sát nhau.
Thế theo cụ đường đấy chỉ dành cho ô tô đi thôi sao còn 2b phải leo lên vỉa hè để đi à? Đường đấy ko cấm 2b cụ nhé có phải như cầu Thăng Long đâu mà cụ ko cho 2b đi.

blackpaint

Xe container
Thế theo cụ đường đấy chỉ dành cho ô tô đi thôi sao còn 2b phải leo lên vỉa hè để đi à? Đường đấy ko cấm 2b cụ nhé có phải như cầu Thăng Long đâu mà cụ ko cho 2b đi.
Ô thế cụ cho rằng đường đấy chỉ dành cho 2B thôi sao còn 4B phải leo lên vỉa hè để đi à? Đường đấy không cấm 4B cụ nhé có phải như trong Đà Nẵng đâu mà cụ không cho 4B đi? Khi đến ngã tư các phương tiện bình đẳng và nên đi vào làn mà mình định chuyển hướng, điều đó sẽ làm giảm hiện tượng xung đột.

haiphus

Xe buýt
Xe máy tự nhẩy lên vỉa hè bác lại đổ cho ô tô? Nếu xe máy vẫn ở dưới lòng đường và đi cùng tốc độ với ô tô thì ô tô nó có chèo lên xe máy mà đi được không bác?

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
đi thế này thì sai gì hả kụ, cả cái đg KDT nó đang làm, thò ra thụt vào, ko có vạch kẻ đường gì cả xe to đè xe nhỏ, xe nhỏ đè xe nhỏ hơn, luật GT trên đường này kụ định tuân thủ kiểu gì ạ???

chả nhẽ cứ Offer là k đc bon chen à? Nhìn cảnh đang chờ mấy thằng khác nó cũng dàn hàng còn mình xếp hàng thì đến tố mới về được nhà.
Nói như cụ thì chả bao h hết tắc đường và bỏ cái dòng 1 ng sai làn cả ngàn ng khổ đi cho nó đỡ tốn tài nguyên

kevin_tn

Xe hơi
Đoạn này không có vạch đường phân làn nên rất khó trách các cụ.Chủ yếu do ý thức và có vội hay không thôi!

haipm82

Xe tải
em thấy chẳng có vấn đề gì ở đây cả

sleepdriver

Xe buýt
Em không quan niệm như một số bác ở trên mà thuận bụng với bác chủ thớt hơn: Đường mình đã nhỏ, nhiều loại phương tiện đi chung. Có văn hóa hay không có văn hóa em không lạm bàn, nhưng em thường không lèn xe máy đến tận cùng (làn 3). Em đơn giản chỉ nghĩ, thứ nhất, nhường cho xe máy thì họ đỡ luồn lách khi va quệt lại đâm khó chịu. Thứ hai, người ta cũng là người, mình cũng là người, sao phải giành đường cho riêng mình. Có len ra ngoài như bác Mondeo kia thì cũng có đi nhanh hơn được đâu (phỏng ạ?).
Bác chủ thớt không có ý nói sai hay không sai. Ok, không vạch, không biển về luật các bác nói không sai thì không sai nhưng phàm đã ngồi lên xe cái ấy em thiển nghĩ nó là common sens (kiểu như điều tối thiểu không cần quy định, mà luật nó có nhắc đấy các bác em ạ). Kiểu như không được chửi bậy trước mặt bố mẹ, hay con cái ý. Cái đấy cũng chả có Luật nào cấm cả. Nói luôn là em cũng có tý xóa mù về Luật nên em không cảm tính nhé.
Kiểu này thì em thấy phải bổ sung vào Luật cái biển: "Ra đường buộc phải nhường nhịn nhau" để ofer nghiện luật đỡ cãi. Muốn văn minh nhưng ra đường bon chen chỉ biết mình thôi thì chắc otofun còn hô khẩu hiệu dài.

banzac

Xe hơi
Cụ ý chưa nhảy lên...vỉa hè để đi đã là may lắm rồi