Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Brothers Single Malt Club (BSC)

Monthly Tasting Event – Tháng 11/2013

Hanoi Autumn Gentle Dram” (Hà Nội mùa thu và những dòng Single Malt lịch lãm)

Kính gửi các Thành viên BSC và Những Người Bạn của BSC,

Chúng ta đang trải qua những ngày thu tuyệt đẹp của Hà Nội, với nắng vàng mật ngọt trải dài trên mái phố, lùa vàng từng tán cây, làm đỏ lựng những chùm quả ngọt. Mùa thu Hà Nội với không khí se se lạnh, mơn man khắp đất trời, khiến lòng người bâng khuâng hơn, dịu dàng hơn, thổn thức hơn, đam mê hơn, nhớ nhung hơn... Mùa thu mang đến bản hòa tấu của sắc màu và hương vị. Trong khi những hàng sấu xanh thẫm vẫn thỉnh thoảng trổ ra những búp chồi non mơn mởn, thì những tán cây sưa đỏ lại rủ nhau đồng loạt ngả một màu vàng mơ trên rất nhiều con phố quanh khu Hoàn Kiếm. Khắp các phố phường, những hàng bằng lăng hai bên đường bỗng nhiên lựng đỏ. Thấp thoáng trong nhiều tán cây xanh, là những chiếc lá bàng tròn trịa, chợt thẫm đỏ, đung đưa trong làn gió se se trước khi liệng bay, rụng rơi ven bước chân của những thiếu nữ Hà Thành. Trong hương hoa sữa nồng nàn, đâu đây văng vẳng vọng lại là tiếng guitar xúc cảm với những đoản khúc thu Hà Nội, tiếng dương cầm buông từng khúc ngân nga, thổn thức, tiếng saxophone vang vọng khắc khoải đầy nhung nhớ, đợi chờ. Mùa thu Hà Nội, những ly cà phê dường như thơm hơn, những món ngon Hà Nội dường như cũng đậm đà hương vị hơn… Và mùa thu Hà Nội, những ly rượu Singe Malt mà chúng ta thưởng thức dường như cũng nồng nàn hơn, đa hương, đa vị và gia tăng cảm xúc nhiều hơn trong lòng người khi chúng ta cùng chia vui trong không gian mùa thu tuyệt mỹ.

Bởi vậy, không có lý do gì mà chúng ta lại không cùng nhau đắm say trong không khí Mùa thu Hà Nội cùng tổ chức Tasting Event tháng 11/2013 của Câu lạc bộ BSC (Brothers Single Malt Club – CLB Single Malt của Những Người Anh Em) với chủ đề “Hanoi Autumn Gentle Dram” (Hà Nội mùa thu và những dòng Single Malt lịch lãm).

Chúng ta sẽ cùng thưởng thức những dòng rượu Single Malt đặc biệt thích hợp với Mùa thu (Autumn Dram). Đó là những dòng rượu không quá thanh nhẹ, trong trẻo như Summer Dram, nghĩa là không phải là những dòng rượu 100% ủ trong các thùng ex-Bourbon. Đó cũng không phải là những dòng quá đậm đà, quá ngọt ngào, quá nhiều hương vị gỗ, hay quá nhiều hương vị khói. Mà đó sẽ là những dòng rượu có sự phức hợp, đa dạng về hương vị và cấu trúc rượu. Rượu mùa thu là rượu có nhiều loại hương thơm cho chúng ta thưởng thức. Đó kỳ thực là một sự chuyển tiếp diệu kỳ giữa Summer Dram và Winter Dram. Và bởi vậy, chúng ta sẽ chọn những dòng rượu được ủ trong từ 2 đến 3 loại thùng khác nhau, hoặc là blend giữa Bourbon Casks với Sherry Casks, hoặc là được finished trong Sherry Casks hoặc các thùng vang đặc biệt như Sauternes, Sassicaia, Burgundy…

Ban Điều hành BSC trân trọng kính mời các Thành viên BSC, các anh/chị sẽ là Thành viên mới của BSC và những Người Bạn của BSC tham gia Tasting Event tháng 11/2013 với các thông tin chi tiết như sau.

Chủ đề:Hanoi Autumn Gentle Dram

Thời gian: Dinner, Tối Thứ Bảy (09/11/2013). Bắt đầu từ 6:00pm, kéo dài đến 9:30pm.

Địa điểm: Verdette Lounge, No. 27 Lý Thường Kiệt, Hoàn Kiếm, Hà Nội (Địa điểm mà BSC chúng ta đã tổ chức Tasting Event tháng 08/2013 với chủ để “Glenfarclas – Sweet for My Sweet”).

Kinh phí: Tất cả các Thành viên (cả cũ và mới) và Khách mời tham gia sẽ share nhau kinh phí tổ chức với mức phí đồng hạng là 600.000 VND/người. Khoản tiền này sẽ được chuyển trước (chuyển trực tiếp hoặc chuyển khoản) cho một số Thành viên Ban Điều hành (theo Thông báo sau Invitation này) hoặc chuyển cho Ban Điều hành trực tiếp tại buổi tiệc.

Rượu và Đồ ăn: Rượu dùng cho sự kiện này sẽ được tài trợ hoặc được các Thành viên BSC đóng góp theo danh sách như sau:
- Glenmorangie Nectar D’Or (Bourbon + Sauternes) -- Công ty Moet Hennessy đã confirm tài trợ.
- Benromach Sassicaia Finish (Bourbon + Sassicaia) -- Đề nghị anh Hiếu (Công ty Hoa Sen) tài trợ 1 chai.
- Glenfiddich 18yo (Bourbon + Sherry) -- Đã có một Thành viên BSC đóng góp.
- Old Pulteney 17yo (Bourbon + Sherry) -- Công ty Việt 3 tài trợ 1 chai.
- Tomatin 18yo (Bourbon + Sherry) -- Công ty Malthop tài trợ 1 chai.
- Octomore 4.2 (Sauternes) -- BSC đang có 1 chai.
- Signet (Bourbon + Sherry + Chocolate Malt) -- Moet Hennessy đã confirm tài trợ.

Dải sản phẩm Rượu đa dạng và hấp dấn này sẽ được matching khéo léo với các đồ ăn ngon của Vedette. Anh Việt (nick: jackal76) sẽ giúp BSC phối hợp với Vedette để lựa chọn các đồ ăn sao cho matching tốt nhất với danh mục rượu sẽ tasting.

Dress Code: Lịch sự, trang trọng, phù hợp với Tiệc Dinner Lịch lãm và Không gian Vedette.

Đăng ký tham gia: Để buổi Tiệc được tổ chức chu đáo, tốt đẹp và có kế hoạch, kính đề nghị các Thành viên và các Bạn của BSC đăng ký và confirm tham gia.

Trân trọng,

Đinh Trọng Nghĩa
(Clayton)

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Hóa ra máy tính của Chủ tịch không bị chặn OF nữa à :))
Em vừa định C&P xong!

Em đăng ký 1, đặt gạch 1 Chủ tịch nhé (mà có việc gì cần, giao cho nhà em làm 1 tay nhé, chẳng hạn đi đón đại sứ hình ảnh của BSC chẳng hạn :)))

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Danh sách các Thành viên và Những người bạn của BSC đã đăng ký tham dự Tasting Event tháng 11/2013

Tạm thời cập nhật đến 3:15pm ngày 01/11/2013

1. Anh Đinh Trọng Nghĩa (Clayton)
2. Anh Trần Bá Hiếu (Philip Tèo)
3. Anh Bùi Ngọc Linh (Flat)
4. Anh Nguyễn Quang Trung (MaltBrothers)
5. Anh Hoàng Thế Việt (Jackal76)
6. Anh Nguyễn Thanh Sơn (Tauluon)
7. Anh Trương Đức Bảo (Winecellar)
8. Anh Lưu Anh Tuấn (Tuankts)
9. Anh Phạm Ngọc Hà (Phamhavn)
10. Em Lương Hồng Trang (Jenda)
11. Anh Phạm Đông Phong (Webzy)
12. Anh Nguyễn Trọng Nguyễn (AIRIS)
13. Bạn anh Nguyễn
14. Anh Brandon Vương
15. Anh Jimmy Low (Moet Hennessy)
16. Anh Leo (Moet Hennessy)
17. Chị Nguyễn Thị Tuyết (Moet Hennessy)
18. Anh Dương Quang Huy (Letuce)
19. Anh Sơn (Chủ Vedette)
20. Anh Vũ Văn Phúc (VIB)
21. Anh Phạm Quốc Hùng (Mercdes VN: Vietnamstar-Auto)
22. Anh Nguyễn Thành Đạt (Mercdes VN: Vietnamstar-Auto)
23. Chị Thư (Shop Cúc Thư)
24. Anh Hùng (Shop Hùng Ánh)
25. Anh Đinh Quang Huy
26. Anh Nguyễn Mạnh Thắng
27. Anh Đinh Quang Minh
28. Anh Đoàn Minh Phú
29. Anh Thành (Shop Thành Băng)
30. Anh Thanh (Shop Thanh Vân)
31. Chị Hương (Amanda, 97 Bùi Thị Xuân)
32. Anh Trường Anh (Amanda, 97 Bùi Thị Xuân)
33. Bạn cụ Flat

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Em dang o Vinh va Hatinh các cụ ạ. Ở khách sạn em đang ở tại Vinh, thấy rất gần với 1 dãy mấy cửa hàng bán rượu. Tiếc là suốt mấy hôm nay bận quá chưa kịp chạy đến đó xem tý nào. Có thể tối nay xem được (nếu khách khứa ăn uống xong sớm). Có cụ nào hay vào thớt rượu này mà đang ở Vinh ko ạ? Hoặc các cụ BSC biết về TP này, Cho em vài chữ giới thiệu về món SM tại TP này với. Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Clayton

Xe điện
Cuongle, Cuong vmc102, Tuấn Nguyễn, Skywalker, Ngày độc lập, Cá Voi, bác Ngọc Âu... đâu rồi. Kính mời các Anh Em vào đây để các cụ BSC hỏi thăm tí nhé :D

Clayton

Xe điện
Em vừa định C&P xong!

Em đăng ký 1, đặt gạch 1 Chủ tịch nhé (mà có việc gì cần, giao cho nhà em làm 1 tay nhé, chẳng hạn đi đón đại sứ hình ảnh của BSC chẳng hạn :)))
À, em vào OF bằng kết nối Wi-Fi qua Hotspot là cái HTC cùi, haha.

Clayton

Xe điện
Đang chờ confirm lại của 3 bạn nữ yêu mến rượu vang và rượu mạnh, yêu sự thủy chung, ghét sự giả dối :D. Dự kiến cũng sẽ là Thành viên BSC đấy, các cụ nhé! ;)

Ngoài ra, 1 em Á Hậu cũng rất muốn tham gia. Tuy nhiên, em cần phải confirm lại đã.

flat

Xe buýt
Em dang o Vinh va Hatinh các cụ ạ. Ở khách sạn em đang ở tại Vinh, thấy rất gần với 1 dãy mấy cửa hàng bán rượu. Tiếc là suốt mấy hôm nay bận quá chưa kịp chạy đến đó xem tý nào. Có thể tối nay xem được (nếu khách khứa ăn uống xong sớm). Có cụ nào hay vào thớt rượu này mà đang ở Vinh ko ạ? Hoặc các cụ BSC biết về TP này, Cho em vài chữ giới thiệu về món SM tại TP này với. Em xin cảm ơn.
Theo ngu ý của em, kinh mời cụ về HN dự Monthly Tasting Event – Tháng 11/2013 với bọn em đi.
BSC đang có nhiều hàng tuyển với giá không thể ngờ. Dạo này nhờ cụ Winecella, cụ PhilipTeo, bọn em bỏ mất cái thú săn rượu hồi rồi :))

Clayton

Xe điện
Dạo này nhờ cụ Winecella, cụ PhilipTeo, bọn em bỏ mất cái thú săn rượu hồi rồi :))
:D :D :D

Cụ Flat hơi chủ quan rồi.

Chẳng qua là cụ Malt, cụ Sky, cụ Jack, phamha... giấu cụ đấy thôi. Mới lọ mọ khuân đâu về một mớ, đang loay hoay ngồi phân loại kia kìa. Nghe tả lại và đọc tem nhãn, em vã mồ hôi... Có rất nhiều "hàng tuyển" và cả mấy em đời... ơ kìa nữa nhé! ;)

ngaydoclap

Xe container
Em đăng ký 1 ghế :)

Trong danh sách thấy có một chị tên Hương ở 97 Bùi Thị Xuân nghe quen quen, hình như chị hay xịt nước hoa mùi vang nho? Hy vọng em nhầm.

Tuan nguyen

Xe buýt
Khịt khịt, đánh hơi thấy tiệc tùng là em phải vào ngay.
Nhưng đáng tiếc là em lại không thể có mặt ở HN vào thời gian câu lạc bộ mình tổ chức event của tháng 11.
Thôi, em về tự xử chai Glenfiddich 18 (cũng có tên trong danh sách của event kỳ này) vậy. Cái sự thèm thuồng quả là đáng xấu hổ.

JendaBSC

Xe máy
Em vừa định C&P xong!

Ai vậy bác???

JendaBSC

Xe máy
Đang chờ confirm lại của 3 bạn nữ yêu mến rượu vang và rượu mạnh, yêu sự thủy chung, ghét sự giả dối :D. Dự kiến cũng sẽ là Thành viên BSC đấy, các cụ nhé! ;)

Ngoài ra, 1 em Á Hậu cũng rất muốn tham gia. Tuy nhiên, em cần phải confirm lại đã.
Những bạn nữ này thì tính theo chế độ như nào vậy cụ CT? Để em còn biết chứ?

JendaBSC

Xe máy
Nhiều anh em có lẽ đang chờ Chủ tịch và Ban điều hành BSC chốt thời gian, địa điểm.
Đã là Tasting event đặc biệt, với nhiều loại Singlemalt đặc biệt, với nhiều member mới... em nghĩ ta cũng nên tổ chức tại một địa điểm xứng tầm, trong một khoảng thời gian đầy đủ (có lẽ buổi tối thì hợp hơn buổi trưa).

Em nghĩ Chủ tịch Clayton đang nắn nót/cân nhắc/lựa chọn phương án về địa điểm và list rượu trong dịp 9/11.
Nhanh lên cho bọn em nhờ :))
Bác Flat ơi có rảnh rỗi đi khảo sát với em đi... E chẳng thấy bác Tuấn trả lời email vậy nên có khi e tự vận động thiết kế thôi ạ. Nhưng không biết đo đạc. Bác đi với em ko? Mai thứ 7 đi được không bác?

BarleyRiver

Xe tải
Theo ngu ý của em, kinh mời cụ về HN dự Monthly Tasting Event – Tháng 11/2013 với bọn em đi.
BSC đang có nhiều hàng tuyển với giá không thể ngờ. Dạo này nhờ cụ Winecella, cụ PhilipTeo, bọn em bỏ mất cái thú săn rượu hồi rồi :))
Thưa cụ là em cũng nghĩ dạo này kiếm rượu hồi sẽ khó rồi. Nhưng quả thật là nhìn thấy cửa hàng rượu mà không ngó nghiêng thì bồn chồn ko chịu được, tức là nồng độ nó ngấm vào máu rồi. Chắc các cụ BSC nói chung cũng thế. Cụ nào mà thấy cửa hàng rượu đèn đuốc sáng choang mà cứ thản nhiên rửng rưng là sắp hêt xì quách rồi đấy.
Tuy nhiên hôm nay thì em phải nhờ tư vấn của cụ Bảo. Mấy cụ ở Vinh vừa tổ chức bữa tối nay với em ở 1 quán bia Trapist. Có cái hơi khác chỗ 46 KM của cụ Bảo là, cái chai Abt12 giá lại chỉ bằng 1/3 cái chai gốm giống mấy cái hình em post dưới đây. Nhờ cụ Bảo cho em chút ý kiến chuyên gia xem như vậy có đúng ko? Chai St Sebatiaan lại đắt nhất đấy cụ ạ (gần 400ngàn/1chai bia này nhé. Mà ở đây thấy giá cả cũng vui, em hỏi 1 củ khoai lang nướng bên hè đường, cô chủ trẻ tuổi nói củ to giá nhiều, củ nhỏ giá ít. Em lấy 1 củ nhỏ nhỏ, giá rẻ là 15 ngàn! E ko để ý ở HN có như thế ko nữa? )
Đây là hình lúc ngồi chờ món ăn:

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Thưa cụ là em cũng nghĩ dạo này kiếm rượu hồi sẽ khó rồi. Nhưng quả thật là nhìn thấy cửa hàng rượu mà không ngó nghiêng thì bồn chồn ko chịu được, tức là nồng độ nó ngấm vào máu rồi. Chắc các cụ BSC nói chung cũng thế. Cụ nào mà thấy cửa hàng rượu đèn đuốc sáng choang mà cứ thản nhiên rửng rưng là sắp hêt xì quách rồi đấy.
Tuy nhiên hôm nay thì em phải nhờ tư vấn của cụ Bảo. Mấy cụ ở Vinh vừa tổ chức bữa tối nay với em ở 1 quán bia Trapist. Có cái hơi khác chỗ 46 KM của cụ Bảo là, cái chai Abt12 giá lại chỉ bằng 1/3 cái chai gốm giống mấy cái hình em post dưới đây. Nhờ cụ Bảo cho em chút ý kiến chuyên gia xem như vậy có đúng ko? Chai St Sebatiaan lại đắt nhất đấy cụ ạ (gần 400ngàn/1chai bia này nhé. Mà ở đây thấy giá cả cũng vui, em hỏi 1 củ khoai lang nướng bên hè đường, cô chủ trẻ tuổi nói củ to giá nhiều, củ nhỏ giá ít. Em lấy 1 củ nhỏ nhỏ, giá rẻ là 15 ngàn! E ko để ý ở HN có như thế ko nữa? )
Đây là hình lúc ngồi chờ món ăn:

Dạ trong đó cụ Ánh là đại lý của em ở Vinh. Chai ABT 330 ml rẻ hơn chai Grand Cru 500ml tại vì chai này là chai sứ cho nên nó đắt cụ ah. Chai ABT 12 là một chai có hương vị mứt quả chín, chocolate, caramen, mùi malt, valli, táo tàu. Chai Grand Cru với mùi chanh, bưởi rất tươi mới dễ uống.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
@ cụ Bảo: Trưa mai cụ ở 46 hay 198 ạ?

demon3660

Xe hơi
E cũng là lính mới tập tọe mới chuyển sang chơi dòng SM này,Kho rượu cũng ít, hôm nào ra Thái Hà chỗ cụ Bảo để ngắm tý ạ có gì xin cụ chỉ giáo

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
E cũng là lính mới tập tọe mới chuyển sang chơi dòng SM này,Kho rượu cũng ít, hôm nào ra Thái Hà chỗ cụ Bảo để ngắm tý ạ có gì xin cụ chỉ giáo
Dạ em cám ơn cụ. Em mời cụ qua 46 Kim Mã cụ nhé em mời cụ một ly.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng