Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Chào các cụ, em dịp này líu ríu cửa nhà quá nay mới phát hiện ra thớt này.
Các cụ cho em hỏi chai này ở HN mua ở đâu ạ, nghe thấy hơn Beluga là mê rùi.
Cụ cứ qua 198 Thái Hà hoặc 46 Kim Mã cụ nhé

tauluon

Xe buýt
Cha Sờ kai hôm qua trách anh vì nói sai về nó, đính chính là số chai rượu trẻ nó cần mua không phài là chừng trăm chai mà chỉ ... 200 thôi ... mà Jenda chưa lần nào công bố chính kiến với anh em là em thích loại (SM) nào : mạnh mẽ ( strong) , êm dịu ( smooth ), ngọt ngào (sweet), dồn dập (cask strength), nóng bỏng (hot ) , kinh nghiệm ( mature), lâng lâng ( smoky) ... nhỉ. Để anh em trong CLB còn biết đường mà chiều nhỉ ... chữ SM của anh, em hiểu theo nghĩa đen đấy nhé
Công nhận Cụ "chém" quá uyên thâm. Non - Chill filtered (chân chất)

cuongle

Xe tải
Thích long leg mà sao vẫn đủ bộ Balblair, Longmorn, Glen Ord, Cardhu, Dalmore.... hố hố.. Dáng OMC , talisker ..mới chuẫn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

vmc102

Xe hơi
Nhìn Chủ tịch đạo mạo và lịch sự như chai Signature còn Jenda thì ngọt ngào và lâng lâng như chai Cellar 13 ấy ... cụ Malt để lại cho em một Jenda nhá .... :))

flat

Xe buýt
............. rượu tuyệt vời như em J. của chúng ta.
C... mà Jenda chưa lần nào công bố chính kiến với anh em là em thích loại (SM) nào : mạnh mẽ ( strong) , êm dịu ( smooth ), ngọt ngào (sweet), dồn dập (cask strength), nóng bỏng (hot ) , kinh nghiệm ( mature), lâng lâng ( smoky) ... nhỉ. Để anh em trong CLB còn biết đường mà chiều nhỉ ... chữ SM của anh, em hiểu theo nghĩa đen đấy nhé
Công nhận Cụ "chém" quá uyên thâm. Non - Chill filtered (chân chất)
Em thì khoái SM nào long leg ạ.
Thích long leg mà sao vẫn đủ bộ Balblair, Longmorn, Glen Ord, Cardhu, Dalmore.... hố hố..
Nhìn Chủ tịch đạo mạo và lịch sự như chai Signature còn Jenda thì ngọt ngào và lâng lâng như chai Cellar 13 ấy ... cụ Malt để lại cho em một Jenda nhá .... :))
Túm (cái váy) lại là nhà em đề nghị đổi tên thớt thành "Chém gió về rượu mạnh" của OF, thay thế cho thớt bên Filux2 và đúng với mạch câu chuyện có tý chuyên môn, một lát lại nhẩn nha sang tửu/sắc, chốc chốc lại kèm tý học thuật, nửa đêm có dùng vài dòng nhạy cảm, sáng ra đã lại lại có tý thơ văn......... :))

cuongle

Xe tải
Trò vmc102 lâu nay bị chặn họng, chắc mới được mở còng lên chém vcđ..

tauluon

Xe buýt
Túm (cái váy) lại là nhà em đề nghị đổi tên thớt thành "Chém gió về rượu mạnh" của OF, thay thế cho thớt bên Filux2 và đúng với mạch câu chuyện có tý chuyên môn, một lát lại nhẩn nha sang tửu/sắc, chốc chốc lại kèm tý học thuật, nửa đêm có dùng vài dòng nhạy cảm, sáng ra đã lại lại có tý thơ văn......... :))
Hay quá! Cuối cùng thì cũng không chịu nổi. Người cần vào cuộc đã vào cuộc. Văn thơ "nhẩn nha" thật>:D<>:D<:-bd:-bd

minhchi233

Xe điện
Chào các cụ, em dịp này líu ríu cửa nhà quá nay mới phát hiện ra thớt này.
Các cụ cho em hỏi chai này ở HN mua ở đâu ạ, nghe thấy hơn Beluga là mê rùi.
Lâu lắm mới thấy cụ Giang vào sinh hoạt. Cụ đã sắp về PVD chưa a?
Các Cụ cho eim hỏi thăm chai glenfiddich 18 loại hộp gỗ trong có 1 chai mẫu mini và 1 ly nhỏ có còn nơi nào bán không a?
Xin cảm ơn các Cụ nhiều.

BarleyRiver

Xe tải
Em xin giới thiệu với các cụ mấy chai Cask Strength ít tuổi của Edradour. Hình như nhiều cụ đã thẩm các loại Edradour khác nhau rồi.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy cụ Giang vào sinh hoạt. Cụ đã sắp về PVD chưa a?
Các Cụ cho eim hỏi thăm chai glenfiddich 18 loại hộp gỗ trong có 1 chai mẫu mini và 1 ly nhỏ có còn nơi nào bán không a?
Xin cảm ơn các Cụ nhiều.
Đây là hàng của của Công ty Tràng An đấy bây h khá hiếm cụ ạ. em cũng chỉ có mỗi một bộ hoàn chỉnh.

Khiếp mấy cụ sâu từ sau vụ ivent cứ như lên đồng chém vãi ..... không hiểu em Jenda hôm đó gợi cảm thế nào mà giờ đây mọi cảm hứng về SM của mấy cụ Sâu chuá toàn lấy em ra để hình tượng hóa thế hở em gái.

MaltBrothers

Xe buýt
Em xin giới thiệu với các cụ mấy chai Cask Strength ít tuổi của Edradour. Hình như nhiều cụ đã thẩm các loại Edradour khác nhau rồi.
Cụ thi thoảng lại show toàn hàng độc hiếm thế này khác gì hại các cụ sâu chúa ở đây, mới ngày nào có cụ tự thề với lòng mình rằng chỉ mua và uống những chai đắt nhất là 1000k (Flat), có cụ thì chỉ mua chai con nít tầm 12yo là cùng (Sky) , cụ thì chỉ mua hàng độc về ngắm cho sướng mắt (Jackal). Có cụ thì chỉ biết mua Blended 38yo về ngó cho sướng (Cuongle) Vậy mà bây giờ đa phần đã hóa sâu chúa hết cả, mua tranh bán cướp rời công việc ra là lại vật vã vì những em SM whisky với đủ thể loại long leg, long shock .... kho rượu tăng lên từng ngày mà chưa thấy đã, đêm ngủ thi thoảng cũng gào những cái tên lạ hoắc nào là Kul 'ela, Ben - rịch, Let - ích ... vợ thì cứ tưởng chồng dạo này trở chứng cặp bồ cặp bịch với gái tây ghen lồng lộn, em thấy mà tội nghiệp cho các cụ ý quá cơ :))

tuankts

Xe tải
Đây là hàng của của Công ty Tràng An đấy bây h khá hiếm cụ ạ. em cũng chỉ có mỗi một bộ hoàn chỉnh.

Khiếp mấy cụ sâu từ sau vụ ivent cứ như lên đồng chém vãi ..... không hiểu em Jenda hôm đó gợi cảm thế nào mà giờ đây mọi cảm hứng về SM của mấy cụ Sâu chuá toàn lấy em ra để hình tượng hóa thế hở em gái.
Phá Chủ Tịch thung củm, event xịn mà vắng lão tướng nên trẻ trâu đồng loạt khởi nghĩa cụ ợ :D

skywalkers

Xe buýt
Cụ thi thoảng lại show toàn hàng độc hiếm thế này khác gì hại các cụ sâu chúa ở đây, mới ngày nào có cụ tự thề với lòng mình rằng chỉ mua và uống những chai đắt nhất là 1000k (Flat), có cụ thì chỉ mua chai con nít tầm 12yo là cùng (Sky) , cụ thì chỉ mua hàng độc về ngắm cho sướng mắt (Jackal). Có cụ thì chỉ biết mua Blended 38yo về ngó cho sướng (Cuongle) Vậy mà bây giờ đa phần đã hóa sâu chúa hết cả, mua tranh bán cướp rời công việc ra là lại vật vã vì những em SM whisky với đủ thể loại long leg, long shock .... kho rượu tăng lên từng ngày mà chưa thấy đã, đêm ngủ thi thoảng cũng gào những cái tên lạ hoắc nào là Kul 'ela, Ben - rịch, Let - ích ... vợ thì cứ tưởng chồng dạo này trở chứng cặp bồ cặp bịch với gái tây ghen lồng lộn, em thấy mà tội nghiệp cho các cụ ý quá cơ :))
Với tư cách thành viên ban chủ nhiệm CLB em đề nghị toàn bộ anh em BSC vào vote xem thành viên nào THAM nhất BSC.

minhchi233

Xe điện
.
Đa tạ Cụ, em mới xin được cái vỏ hộp + ly, rượu thì bị chủ uống hết từ lâu rồi. Hoá ra đây chính khởi nguồn của bộ ly ARC quý giá mà Cụ thường nhắc đến trước đây.
Cụ còn nguyên sự hứng thú với HP18 không? Hay em chỉ phải tập chung nghiên cứu cho Cụ Jackal thôi ạ?:D

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Xứng danh Phá Chủ Tịch, quả là cân sức với Vua Chém Sờ Kai, cổ nhân có câu Tham thì Thâm, đề nghị lão Phờ Lét với nghiệp vụ của mình tổ chức khám xem ... của lão nào Thâm nhất thì chuẩn luôn, khỏi vote :D :D :D

BarleyRiver

Xe tải
bây giờ đa phần đã hóa sâu chúa hết cả, mua tranh bán cướp rời công việc ra là lại vật vã vì những em SM whisky với đủ thể loại long leg, long shock .... kho rượu tăng lên từng ngày mà chưa thấy đã, đêm ngủ thi thoảng cũng gào những cái tên lạ hoắc nào là Kul 'ela, Ben - rịch, Let - ích ... vợ thì cứ tưởng chồng dạo này trở chứng cặp bồ cặp bịch với gái tây ghen lồng lộn, em thấy mà tội nghiệp cho các cụ ý quá cơ :))
Quả là bây giờ bộ sưu tập của các cụ đều có chất lượng cao và phong phú. Em có biết một số cụ bên ngoài cũng rất chú ý đến BSC.

phamhavn

Xe tải
Mấy bố chém kinh hoàng quá. Thảo nào cả tuần nay mưa gió bão bùng liên miên làm em chẳng đi lượn lờ được tí nào.

skywalkers

Xe buýt
Thế hả cụ PCT. Em lại biết có mấy ông vừa thẩm SM với anh em, nâng lên đặt xuống, hít hà, nhấm nháp mà miệng vẫn lẩm bẩm từ đầu đến cuối buổi: Vợ ơi anh biết lỗi của anh rồi. Giờ em muốn anh về hay anh ở lại đây. Quả là ko hổ danh cao thủ BSC cụ nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng