Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NewPeace

Xe điện
Chết thật có lẽ lúc trích dẫn lại lời nói hay hình ảnh các cụ sâu rượu nhà mình có cách nào co bớt lại hay trích đại ý thôi chứ như thế này chả mấy mà vài trăm trang. Vừa lãng phí tài nguyên vừa khó đọc, các cụ xem có được không ạ.

tuankts

Xe tải
.........
Em về nhà trong trạng thái người bồng bềnh nhưng vẫn ghé vào thăm quán ca fe nhỏ của người bạn trên con phố Khuất Duy Tiến rất yên ả về đêm, hàn huyên gặp thêm mấy người bạn nghệ sĩ của bạn em hóa ra toàn những người thi thoảng lại nhìn thấy trong cái tv ở nhà, lại tặc lưỡi cố thêm một ly đen truyền thống của VN nữa tự nhiên thấy tỉnh táo thật lạ có điều gì đó thật khác lạ khi lãng quên đi những nỗi lo toan đời thường fiêu lãng trong tiếng đàn ca của những người bạn nghệ sĩ, em cũng ko nhớ mình về nhà thế nào nhưng còn nguyên vẹn khép lại 1buổi tối rất rất đáng nhớ.
Phá Chủ Tịch quả là có tâm hồn nghệ xỹ..hỹ...hỹ...văn nuột phết, em phục cụ rồi đới, phục cụ bao nhiêu thì em lại phục bạn cụ hơn nữa, tầm cỡ những chai Silent Distillery hay Old & Rare mà lão Jackal nhà mình lăn lê bò toài trên các trang web những mong bê về đến quên ăn, quên ngủ, bê dc về thì ôm đi ngủ, ko ngủ thì đặt ngăn tủ ngồi ấp ủ, thì bạn cụ lại lôi ra uống :D. Em biết người bạn này của cụ rồi nhớ...hớ....hớ...

Chỉnh sửa cuối:

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
em không thích món khói nhưng có mấy chai này hấp dẫn qua nên đành nhờ ông bạn ben UK mua giúp

JendaBSC

Xe máy
Dạ đâu có cụ ơi. Em chỉ có 1 bạn gái sinh năm 1989 thôi ạ. Ảnh mấy chai này là những chai em được tặng kèm theo 2 chai Family Cask 1978 và Family Cask 1989 thôi mà cụ ơi. Nếu em mua thêm 1 chai theo vintage tuổi vợ thì ko đủ tiền cụ ạ vì chai đấy tuổi cao giá chát quá.. Hic
Cụ này sướng nhỉ? Rượu ngon, vợ ngoan lại người yêu trẻ nữa. Sao cụ không thấy đưa đi event nhỉ? :)

BarleyRiver

Xe tải
em không thích món khói nhưng có mấy chai này hấp dẫn qua nên đành nhờ ông bạn ben UK mua giúp
Với nhà rượu này, khoảng hơn 30 năm rồi ko còn chưng cất, mà cụ có cả dãy thế này. Trông đã mắt quá.

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Chai GlenGrant the Major's Reserve uống ổn ko các cụ nhi?

vmc102

Xe hơi
Cụ này sướng nhỉ? Rượu ngon, vợ ngoan lại người yêu trẻ nữa. Sao cụ không thấy đưa đi event nhỉ? :)
cha Sờ Kai chém gió thế thôi, không có đủ tiền đâu ... vì nếu mỗi bạn gái nó phải mua một chai bằng năm sinh thì cha này phải uống chừng trăm chai rượu trẻ và chục chai trên 30 tuổi, phá sản là chắc...
CuongLe thì còn chán nữa phá sản vì toàn phải mua rượu cao tuổi và ... phải mua cả blended nữa...

tauluon

Xe buýt
cha Sờ Kai chém gió thế thôi, không có đủ tiền đâu ... vì nếu mỗi bạn gái nó phải mua một chai bằng năm sinh thì cha này phải uống chừng trăm chai rượu trẻ và chục chai trên 30 tuổi, phá sản là chắc...
CuongLe thì còn chán nữa phá sản vì toàn phải mua rượu cao tuổi và ... phải mua cả blended nữa...
Cụ Cuong Le phải dùng blended à. Đẳng cấp gì thế

skywalkers

Xe buýt
Jenda đấy hả em. Em quả là có con mắt tinh tường. Tuy nhiên rượu của anh ngon nhưng chưa ngon bằng Jenda, vợ anh ngoan những chưa chắc ngoan bằng Jenda, bạn gái anh trẻ chắc cũng chỉ trẻ bằng Jenda mà thôi. Vậy nên có em tham dự rồi anh còn mang theo những cái kia làm gì thành ra lại thừa hả em. Em thấy anh nói có đúng ko?

truyen thong

[Tịch thu bằng lái]
Vò rượu tăm này thì sao các cụ

tauluon

Xe buýt
Jenda đấy hả em. Em quả là có con mắt tinh tường. Tuy nhiên rượu của anh ngon nhưng chưa ngon bằng Jenda, vợ anh ngoan những chưa chắc ngoan bằng Jenda, bạn gái anh trẻ chắc cũng chỉ trẻ bằng Jenda mà thôi. Vậy nên có em tham dự rồi anh còn mang theo những cái kia làm gì thành ra lại thừa hả em. Em thấy anh nói có đúng ko?
Đúng là vua chém.

Mật ngọt thì ruồi chết tươi
Những nơi cay đắng là nơi thật thà

Mượn tục ngữ để nói với Jenda:-t

skywalkers

Xe buýt
Đúng là vua chém.

Mật ngọt thì ruồi chết tươi
Những nơi cay đắng là nơi thật thà

Mượn tục ngữ để nói với Jenda:-t
Đa tạ cụ Tàu lượn phong cho em chức mới.
Ngoài ra em khỏi khí không phải ý cụ là nơi cay đắng có phải là nơi của cụ Flat phải ko ạ?
Cụ Flat cũng vào confirm cho anh em xem cái nhỉ.

tuankts

Xe tải
Ặc..ặc...nghe anh Sky ca ngợi em Jenda có hơi hướng sự đa dạng của chai CV, nào là ngon ,nào bổ, nào rẻ (chưa chắc), nào đầy khói, nào đầy hương hoa quả, nào có sherry nhưng vẫn đẫy bourbon...:D

tuankts

Xe tải
Ý cụ Vmc thì Blended của lão Cuongle là hifi dạng nửa nạc nửa mỡ hả...:D

cuongle

Xe tải
Khổ lắm , Nhà chưa đủ chục chai OLd Rare Platinum trên 30 Yo mà trò vmc102 nó đã GATO nên dìm hàng mình . Cụ đừng nghe lời hắn!

flat

Xe buýt
Ôi, trời mưa, ngồi một mình, dở chai Blend 21 uống dở ra ngẫm nghĩ, sao chai HIBIKI này giống Jenda đến thế.... thơm nức, nhẹ nhàng, càng uống càng lâng lâng.... :))
Cụ nào chạy qua thẩm với em nhé :)

Trạng thái
Thớt đang đóng