Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sirius xanh

Xe tải
Cho em hỏi khi không phải, bác mặc ao kẻ xanh ngồi giữa trong bức hình ba người phải là bác nghĩa ko a.?

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Thời tiết này nhâm nhi một ly Whisky scotch với 1 điếu cigar, ngồi ghế bành và ngắm mưa rơi qua cửa sổ nhà cao tầng thấy khoái phết các cụ ạ. Em vừa đến văn phòng đang trong tình trạng như thế đây, gậm 1/3 điếu Cigar nhâm nhi 1 ly Dalmore 15 thầy lòng thanh thản quá dù còn một đống công việc trên bàn.

phamhavn

Xe tải
Thời tiết này nhâm nhi một ly Whisky scotch với 1 điếu cigar, ngồi ghế bành và ngắm mưa rơi qua cửa sổ nhà cao tầng thấy khoái phết các cụ ạ. Em vừa đến văn phòng đang trong tình trạng như thế đây, gậm 1/3 điếu Cigar nhâm nhi 1 ly Dalmore 15 thầy lòng thanh thản quá dù còn một đống công việc trên bàn.
Nhã quá đấy ông anh ạ. Tập trung làm việc để sói nó cho đi tiền trạm hehe

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ Malt sướng thật đấy! Cơ mà ủ rượu trong văn phòng có an toàn không Cụ?

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malt sướng thật đấy! Cơ mà ủ rượu trong văn phòng có an toàn không Cụ?
Cực an toàn, em có hai cái tủ gỗ loại tủ 2 cánh cửa nho nhỏ của văn phòng nên thoải mái để rượu cỡ 60 chai. Nhân viên của em toàn gái nên ko lo bị hao hụt hay xin xỏ. Các sếp nhớn thi thoảng tạt qua em lại hay mời đâm ra cũng khoái vì thế em được lợi nhiều thứ :D

Vulcan V70

Xe trâu
Nói về ly uống rượu hồi năm ngoái cháu có nhờ mua của 1 chị ngoài HN loại ly của VNA dùng trên khoang hạng C. Ly pha lê rất mỏng và trong, gõ nghe keng keng ngân nga rất sướng tai. như ảnh bên dưới đây ạ.

tuankts

Xe tải
Cực an toàn, em có hai cái tủ gỗ loại tủ 2 cánh cửa nho nhỏ của văn phòng nên thoải mái để rượu cỡ 60 chai. Nhân viên của em toàn gái nên ko lo bị hao hụt hay xin xỏ. Các sếp nhớn thi thoảng tạt qua em lại hay mời đâm ra cũng khoái vì thế em được lợi nhiều thứ :D
Ngoài cái lợi từ sếp thì cái lợi thứ 2 e đoán từ đám nhân viên toàn gái của cụ, cụ vẫy vùng giữa đám đó thế nào tả cho ae them cái nhỉ :D. Thảo nào cụ ở nơi có ghi: Rượu ngon và đàn bò đẹp cũng phải...hé...hé...

Vulcan V70

Xe trâu
Chuyện cũ nhưng mang tính thời sự, các Cụ hay đi bar, tiếp khách ở nhà hàng cảnh giác nhé.
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20130807/pha-mot-lo-ruou-ngoai-gia.aspx
"
(TNO) Ngày 7.8, Công an TP.Biên Hòa (Đồng Nai) đã tạm giữ Lê Nguyên Thái (40 tuổi, ngụ TP.Biên Hòa) để điều tra về hành vi sản xuất, buôn bán hàng giả.

Tối 2.8, khi đang dùng xe gắn máy biển số 51S7-0456 chở 2 thùng gồm 20 chai rượu ngoại giả đi tiêu thụ, Thái đã bị công an phát hiện. Qua kiểm tra, công an xác định các loại rượu này được làm giả rất tinh vi nên đã tiến hành khám xét nơi ở của Thái tại KP4, P.Trảng Dài, TP.Biên Hòa.
Bước đầu, công an phát hiện có 69 tem nhập khẩu hợp quy (nghi giả), nhiều vỏ chai, nhãn mác, vỏ hộp của các hãng rượu nổi tiếng của các nước, nhiều nguyên liệu dùng sản xuất, chế biến, chiết xuất rượu giả.
Làm việc với Công an Biên Hòa, Thái khai đã thu mua các loại vỏ chai bán trôi nổi trên thị trường, sau đó về tẩy rửa, rồi dùng các loại cồn màu, rượu trắng hoặc rượu kém chất lượng, pha phẩm màu, hương liệu tạo mùi, tăng nồng độ cho có màu sắc phù hợp với các loại rượu thật rồi đóng nút, dán tem hợp quy, vào hộp để bán.
Khách hàng của Thái hầu hết đều là các khách sạn, nhà hàng, quán nhậu, quán bar tại TP.HCM và các tỉnh lân cận. Để dụ các khách hàng đặt mối thường xuyên, Thái thường quảng cáo các loại rượu này được nhập lậu về nước thông qua hình thức “hàng xách tay” miễn thuế."

BarleyRiver

Xe tải
Không biết có phải Hà Nội ngập nước dẫn đến nghẽn cả otofun ko, mà em sửa thông tin về chai Tamdhu ko được. Em chỉ có thể undo, select all và paste ra bài mới thì mới đưa vào mấy dòng chỉnh sửa. Phiền quá, nhưng phát hiện thông tin có nhầm lẫn nên em phải chỉnh lại, mong các cụ thông cảm.
Nói về mấy chai cũng khá nhiều tuổi mà vừa ra năm nay như chai của cụ Phillip Tèo, em cũng xin giới thiệu 2chai giản dị này. Một chai có ý nghĩa với các cụ sinh năm 68, vì đúng bằng số tuổi, đó là em Tomintoul 45yo Perfect Dram (tên hơi giống Tomatin cũng 45y của mấy cụ nhà mình nhỉ). Chai kia là em Tamdhu 25yo đời cũ. Nhà Tamdhu đã close và gần đây trong dịp Speyside Whisky Festival 2013 có đóng lại và tung ra chai 25yo (màu đen, ko phải chai em post ở đây. Em vừa check thì hình như chai màu nâu này còn đắt hơn khá nhiều so với chai mới ra trong Festival. Chắc bởi đã ra từ lâu). Do là nhà close nên các đợt release hạn chế này rất được giới sưu tầm tìm kiếm và mua hết ngay. Hiện tại Tamdhu được Ian Macleod mua lại và đã có kế hoạch re-activate từ T5/2013.Tuy nhiên sẽ bước vào 1 giai đoạn mới, bắt đầu lại từ đầu với các chai ít tuổi và mẫu mã mới. Do đó sẽ ko có các chai độ tuổi kiểu như 18, 25yo với mẫu cũ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Hà Nội ngập cả phố Pháp, ngồi nhìn thế này thì cũng oải. Hy vọng ko đến mức như 2008 và từ giờ đến tối sẽ ổn cả, để tất cả anh em có thể làm ly rượu cho ấm bụng nhỉ.

skywalkers

Xe buýt
KO biệt trận ngập năm nay có ảnh hưởng đến kho của nhà rượu nào như năm 2008 không để anh em chúng cháu lại ôm được 1 mới hàng thanh lý giá bất hợp lý...

phamhavn

Xe tải
KO biệt trận ngập năm nay có ảnh hưởng đến kho của nhà rượu nào như năm 2008 không để anh em chúng cháu lại ôm được 1 mới hàng thanh lý giá bất hợp lý...
Macallan 18yo bị ngập hỏng hết vỏ hộp nay thanh lý 1,2tr/chai.

jackal76

Xe tải
Macallan 18y 1991, uot ca box va label. Gia 800k/chai. Ai mua nhao vo.

phamhavn

Xe tải
May quá nhà mình ko bị ngập thùng diệu hehe

cuongle

Xe tải
Đây ngập ướt vỏ còn cho không đầy ra đây này...

NewPeace

Xe điện
Hôm vừa rồi Gấu nhà em xách về cho em chai này nữa, chả biết gì về rượu dưng thấy mọi người cùng đoàn uống khen ngon nên mua về từ Anh, gớm bó buộc sợ vỡ đến ghê.

BarleyRiver

Xe tải
Hôm vừa rồi Gấu nhà em xách về cho em chai này nữa, chả biết gì về rượu dưng thấy mọi người cùng đoàn uống khen ngon nên mua về từ Anh, gớm bó buộc sợ vỡ đến ghê.
Chai của cụ chỉ là Blended Scotch nhưng thuộc nhà bán chạy nhất nội địa Scotland 30 năm qua. Và gấu của cụ ko phải tự nhiên a dua mua chai này đâu. Đây là có ý nịnh khéo cụ nhân ngày của bố từ tháng 6 vừa rồi đấy cụ ạ (Farther day). Thế nên trên vỏ hộp có chữ DAD to tướng đấy ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng