Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BarleyRiver

Xe tải
Cụ Webzy giới thiệu chai Deanston 25yo, sắp tới các cụ đi Đồ Sơn lại hứa hẹn triển vọng thẩm nhiều chai Islay, thôi em xin giới thiệu 1 chai vừa 25yo vừa Islay này vậy.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Deanston thuộc sở hữu của Burn Steward vào năm 1990, trên chai có đề BS Distillery.... rõ ràng, vậy chai này chắc chắn đóng chai sau năm 90 mà cụ. Khả năng em dự cụ Barley cũng phải trên em đôi chục tuổi chứ chả chơi...hị...hị...
Em có nhìn hình cụ đang nhả khói rồi. Em chẳng hơn cụ hai chục được đâu.

BarleyRiver

Xe tải
Trong số các chai discontinued hay silent distilleries, em cũng có vài chai. Xin giới thiệu với các cụ chai này, rượu được chưng cất từ 1 nhà vùng lowland, nhưng đã bị đóng cửa cũng gần 2 chục năm và đã bị dỡ bỏ.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Cụ Barley có cách chụp chai rượu giống hệt 1 cụ trên này với nhiều điểm chung, tuy chưa gia nhập BSC nhưng cũng đã kịp tặng cho ae 1 chai rượu, đặc biệt cụ ấy cũng quy ẩn giang hồ khá lâu: VNAVNA :D.

tuankts

Xe tải
Chết cha nhà em mải sướng vụ ivent của cụ Tèo ko để ý kế hoạch của gia đình chiều nay nói chuyện với cụ Phamhavn chợt nhớ Sói mẹ vĩ đại nhà em đã lên kế hoạch về quê nội nhân dịp 2/9 còn lão Phamhavn thì về quê ngoại, bỏ mợ thế cơ chứ, chốt lại là chắc chắn có 2đồng chí ra đi vì nghĩa lớn chưa kể cty cụ Ngaydoclap chọn giờ tốt để chuyển vp nên cũng say out. Đau lòng quá thể
Tối 30/8 cơ mờ cụ, gd em cũng có kế hoạch 2/9 như nhiều gia đình các cụ nhưng em tin rằng vào chiều tối ngày thứ 6 là sẽ ít bị ảnh hưởng nhất vì ngày hôm sau là nhiều gia đình sẽ đi chơi 2/9. Vắng cụ thì ae biết bầu ai làm PCT lấy le với nhà Glenfarclas đây...hu...hu...Mà cụ có dám nói rằng cụ bỏ ae trong 1 buổi tasting thật trang trọng như thế chỉ vì Sói nhà cụ vừa tru lên vài tràng thật vĩ đại...hố...hố...

MaltBrothers

Xe buýt
Tối 30/8 cơ mờ cụ, gd em cũng có kế hoạch 2/9 như nhiều gia đình các cụ nhưng em tin rằng vào chiều tối ngày thứ 6 là sẽ ít bị ảnh hưởng nhất vì ngày hôm sau là nhiều gia đình sẽ đi chơi 2/9. Vắng cụ thì ae biết bầu ai làm PCT lấy le với nhà Glenfarclas đây...hu...hu...
Nhà em là dân tỉnh lẻ ở xa mờ cụ nên phải tranh thủ thời gian chứ, kế hoạch định là tối thứ 6 cả nhà lượn roài. Quan trọng CT vẫn ờ HN, mà em thì không dám nhận là Phó CT các cụ cứ đùa chỉ dám nhận là Phò CT thôi :))

skywalkers

Xe buýt
Nhà em là dân tỉnh lẻ ở xa mờ cụ nên phải tranh thủ thời gian chứ, kế hoạch định là tối thứ 6 cả nhà lượn roài. Quan trọng CT vẫn ờ HN, mà em thì không dám nhận là Phó CT các cụ cứ đùa chỉ dám nhận là Phò CT thôi :))
Thích quá. Mang cái lọ 180 đi đựng 105 40yo thôi. Vắng 2 con nghiện thì chắc rượu sẽ thừa khá nhiều. Hố hố hố...

phamhavn

Xe tải
Thích quá. Mang cái lọ 180 đi đựng 105 40yo thôi. Vắng 2 con nghiện thì chắc rượu sẽ thừa khá nhiều. Hố hố hố...
Hố hố có 2 con nghiện vắng mặt à? Thế mình cũng phải đu bám cố mà lên thôi không lão cao to đen hôi xơi hết thì tiếc lắm.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ Phamhavn cứ chém thế này em đảm bảo cụ Malt sẽ hủy vụ mùng 2/9 đấy cụ. Sau đó về chịu trận với sói sau:D

phamhavn

Xe tải
Cụ Phamhavn cứ chém thế này em đảm bảo cụ Malt sẽ hủy vụ mùng 2/9 đấy cụ. Sau đó về chịu trận với sói sau:D
Nói thật làm em máu lên lắm nhưng chưa hiểu về kiểu j? Lái xe lên thì ngại mà bắt xe khách thì lúc về bị khống chế giờ (muộn nhất là 21h có chuyến cuối cùng từ HN về HP). Cứ để sau vụ Đồ Sơn rồi tính vậy.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Nói thật làm em máu lên lắm nhưng chưa hiểu về kiểu j? Lái xe lên thì ngại mà bắt xe khách thì lúc về bị khống chế giờ (muộn nhất là 21h có chuyến cuối cùng từ HN về HP). Cứ để sau vụ Đồ Sơn rồi tính vậy.
Cụ cố gắng bố trí lên đi, tốt nhất cụ tự lái xe lên sẽ tiện hơn, vụ Đồ Sơn em ko tham gia được tiếc quá cụ ah.

BarleyRiver

Xe tải
Cụ Barley có cách chụp chai rượu giống hệt 1 cụ trên này với nhiều điểm chung, tuy chưa gia nhập BSC nhưng cũng đã kịp tặng cho ae 1 chai rượu, đặc biệt cụ ấy cũng quy ẩn giang hồ khá lâu: VNAVNA :D.
Oh, em ko so với cụ VNAVNA được đâu cụ ơi. Em thì dùng điện thoại chụp cận cảnh vào chai rượu để coi như lúc nào cần thì cũng đọc nhãn, tìm hiểu về chai đó được, trông cũng giống mấy chai cụ ấy chụp vậy. Đúng là lâu nay mấy cụ cao nhân như cụ GodFather, cụ Đoành, cụ VNAVNA ko thấy xuất hiện trên diễn đàn. Đến nhiều cụ cây đa cây đề khác cũng có tần số xuất hiện thưa hơn trước. Hôm nọ em thấy cụ God trên thớt tình cảm hay gì đó chém hăng lắm, nhưng em ko có gọi, ngày trước cụ mở thớt rượu em đọc suốt nhưng còn ko có nick.

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Tiếp mạch về một vài chai Islay, em xin giới thiệu với các cụ 2 chai này.
Một chai là OB cũng 25yo.

Một chai khác 38yo. Thuộc về dòng của SilverSeal, Sestante collection. Nói về Sestante thì cũng có vài điểm thú vị. Các chai của Sestante ngày xưa, bây giờ đã được coi là "của báu" (Treasure) vì Sestante đã từng nổi tiếng bậc nhất và ngừng đóng chai từ 1990 (trên nhiều nơi em thấy cứ nhắc đến Sestante là người ta coi như huyền thoại Bottler). Tuy nhiên Sestante thuộc Silver Seal và hiện nay còn một số di sản còn lại được Silver Seal thừa hưởng, nên tung ra range Sestante Collection, đóng tiếp những chai thuộc phần rượu còn lại đó.
Em thấy trong BSC hình như cũng nhiều cụ đang có các chai của Silver Seal, như cụ Jackal76.
Xin giới thiệu với các cụ chai này.

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
E ngưỡng mộ cụ Barley quá. Mong cụ up đều cho anh em chiêm ngưỡng.

BarleyRiver

Xe tải
Cảm ơn các cụ có lời khen ngợi em nó. Em có chai nào thì post lên giới thiệu với các cụ cho vui, chứ các cụ toàn rượu khủng thì anh em hiểu cả rồi.. Tuy nhiên em biết là đôi khi các cụ BSC nhà mình "khuân quá nhiều mà show chẳng bao nhiêu", các cụ gương mẫu bền bỉ phát động nữa đi ạ.

jackal76

Xe tải
Cụ BarleyRiver nhắc tới cháu về SS, thấy ngượng quá.

Cháu có chai Caol Ila 28y SS. Chai Bunnahabhain 38y 1972 của Cụ khủng quá. Bằng tuổi cháu năm nay (kể cả tuổi mụ) -:)

BarleyRiver

Xe tải
Cụ BarleyRiver nhắc tới cháu về SS, thấy ngượng quá.

Cháu có chai Caol Ila 28y SS. Chai Bunnahabhain 38y 1972 của Cụ khủng quá. Bằng tuổi cháu năm nay (kể cả tuổi mụ) -:)
Nói về rượu thì tuổi tác vô cùng lắm cụ ơi. Cụ là cây đa cây đề em đọc các bài của cụ từ đầu nên vẫn nhớ là cụ có giữ một số chai ấn tượng. Hiện tại ko biết các anh em khác đã chiêm ngưỡng hết chưa, chứ em là đang chờ ngắm mấy em mới về của các cụ nhà mình. kiểu như Tomatin45 và 1 cơ số nữa.

Clayton

Xe điện
Em vừa uống với bà xã em một ly rượu ngọt các cụ ạ, ly rượu vang ngọt TOKAJ Leonis Selection em vẫn thường mua của cụ Bảo và cụ Thái. Em vẫn thường uống rượu này (để lạnh) với bà xã của em. Hôm nay cũng thế! Lý do là em vừa cùng bà xã đưa thằng cu lớn từ bệnh viện về. Hôm nay là một ngày hai vợ chông xoay như chong chóng đưa anh cu lớn vào cấp cứu trong bệnh viện. Ơn Trời!

webzy

Xe tải
Chúc mừng chủ tịch tai qua nạn khỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng