Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Đọc cụ này thấy buồn cười quá. Cụ hỏi các cụ ngu tý thì ai dám trả lời, vì toàn người ngu nhiều chứ có ngu tý nào đâu. Hỏi sai đối tượng, khoe nhầm địa chỉ rồi cụ ơi. Em tin cụ có rượu 32y và 19y chứ, có thắc mắc gì đâu hả cụ.
Đùa thôi, cụ cứ vào đây cho vui. Đâu cụ khoe 2 chai ntn, đưa lên e bình luận cho.
Cụ Barley bình luận được là cụ thành ra thông thái rồi đấy ợ :D, cụ CT vào tận hầm rượu của kha khá nhiều lò chưng cất trong chuyến đi Scott vừa qua mà còn chưa giải thích nổi tại sao lại chọn mấy cái số 12, 15, 18, 21, 25, 30 ghi trên nhãn chai rượu cơ mà thì làm sao mà giải thích đc tại sao có sô 19 với 32 đc, nhưng mà em biết 1số cụ hay la cà vào đây có những chai rượu có đánh số rải khắp từ 3years đến 50years cơ đấy mà cụ Barley là phong phú nhất :)

Nhân lúc chờ trời tạnh mưa để wa nhà lão Jackal uống rượu ngâm em vào thớt rượu hóng cụ show hàng đây ......

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Các cụ cho cháu hỏi thăm chai Ballantines 12 yo blended malt hàng DFS hàng quay đầu giá 700K có nên mua không ạ?

MaltBrothers

Xe buýt
@Vulcal70: gía đó đc đấy cụ ợ nếu sưu tầm còn nếu để uống thì kp nêm vì theo 1số cụ BSC chai đó uống bt thôi ợ nhà em xin post luôn Ảnh chai này hàng hiện có ở thị trường Japan

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Đa tạ Cụ Malt. Có lẽ cháu sẽ thôi không xáchh chai ấy nữa, vì cháu có một chai 12 yo Pure Malt để sưu tầm rồi ạ.
Nhân tiên Cụ cho cháu hỏi thăm chút, chiếc ly thấp để cạnh em ly chân dài có phải là trong hộp quà của chai Balvenie không ạ?

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
@Vulcal70: gía đó đc đấy cụ ợ nếu sưu tầm còn nếu để uống thì kp nêm vì theo 1số cụ BSC chai đó uống bt thôi ợ nhà em xin post luôn Ảnh chai này hàng hiện có ở thị trường Japan

Cụ Malt có chai Double Barrel 10yo blend giua Macllan va Laphroaig. Cụ taste cụ thấy có đỡ khói đi nhiều không cụ?

webzy

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Đa tạ Cụ Malt. Có lẽ cháu sẽ thôi không xáchh chai ấy nữa, vì cháu có một chai 12 yo Pure Malt để sưu tầm rồi ạ.
Nhân tiên Cụ cho cháu hỏi thăm chút, chiếc ly thấp để cạnh em ly chân dài có phải là trong hộp quà của chai Balvenie không ạ?
Ko fải đâu cụ ợ, đó là ly tumble hàng quà tặng của nhà Glenmorangie, ly này có vẻ chất hơn ly của Maca mà cụ có thể nhìn thấy trong hình, chai Ballantines' Pure Malt 12yo là chai thuộc dạng Old bottle dành riêng cho thị trường khó tính Japan em biết có 1shop ở Hà nội đang bán giá hợp lý nếu cụ thích sưu tầm thêm cho đủ cặp em sẽ chỉ chỗ cho cụ

BarleyRiver

Xe tải
Cụ Barley bình luận được là cụ thành ra thông thái rồi đấy ợ :D, cụ CT vào tận hầm rượu của kha khá nhiều lò chưng cất trong chuyến đi Scott vừa qua mà còn chưa giải thích nổi tại sao lại chọn mấy cái số 12, 15, 18, 21, 25, 30 ghi trên nhãn chai rượu cơ mà thì làm sao mà giải thích đc tại sao có sô 19 với 32 đc, nhưng mà em biết 1số cụ hay la cà vào đây có những chai rượu có đánh số rải khắp từ 3years đến 50years cơ đấy mà cụ Barley là phong phú nhất :)

Nhân lúc chờ trời tạnh mưa để wa nhà lão Jackal uống rượu ngâm em vào thớt rượu hóng cụ show hàng đây ......

Oh, em cũng đã trình bày với các cụ là em chỉ có hơn mươi chai Whisky với từng ấy chai Cognac, Armagnac thôi. Nếu có chai nào dư dư quá chỗ đó là để uống dần đấy cụ. Em nghĩ ko cần theo tiêu chí từ 3yo đến 50yo mà cụ cứ set target hơn 50 chai trên 30 tuổi là các cụ BSC sẽ show hàng từ từ để cụ tính ngay.

BarleyRiver

Xe tải
Ballantine's em có 1 vài chai. Em xin giới thiệu với các cụ.

Có một số chai 17 và 30yo cũng khá đa dạng, xếp vào đây nó chật bàn. Hôm nào tiện em lôi riêng mấy em đó ra đứng cạnh nhau vậy.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Oh, em cũng đã trình bày với các cụ là em chỉ có hơn mươi chai Whisky với từng ấy chai Cognac, Armagnac thôi. Nếu có chai nào dư dư quá chỗ đó là để uống dần đấy cụ. Em nghĩ ko cần theo tiêu chí từ 3yo đến 50yo mà cụ cứ set target hơn 50 chai trên 30 tuổi là các cụ BSC sẽ show hàng từ từ để cụ tính ngay.
Nhà em đang hóng cụ show hàng mấy em Cognac và Armagnac hiếm có của cụ, nhất là dòng Bas Armagnac ấy ạ loại này ở VN tương đối hiếm và khá đắt

minhchi233

Xe điện
Cụ Malt ơi, chai Frapin Extra tầm bao nhiêu thì xách được vậy Cụ?
Em thích cái viền mạ vàng óng của chai này quá cơ.

Tuan nguyen

Xe buýt
Em mới được Gấu bổ xung cho 2 chai này, xin các cụ chút đánh giá được ko ạ.

Các cụ thông cảm cho cái điện thoại chụp ảnh lởm của em nhé.

BarleyRiver

Xe tải
Em mới được Gấu bổ xung cho 2 chai này, xin các cụ chút đánh giá được ko ạ.

Các cụ thông cảm cho cái điện thoại chụp ảnh lởm của em nhé.
Hai chai của cụ cùng 16yo, hàng xịn. Gấu nhà cụ chiều cụ quá. Mua toàn em 16 ngọt nước về cho sói dùng nhỉ.
Hàng của cụ hình như là hàng mua trong nội địa Lào hoặc Thái phải ko cụ?

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Nhà em đang hóng cụ show hàng mấy em Cognac và Armagnac hiếm có của cụ, nhất là dòng Bas Armagnac ấy ạ loại này ở VN tương đối hiếm và khá đắt
Tình hình này căng đây. Cụ cứ có nhận được nhiều thông tin đa chiều rồi. Em có chai nào em post lên giới thiệu dần dần với các cụ cả đấy chứ.

BarleyRiver

Xe tải
Cụ Malt ơi, chai Frapin Extra tầm bao nhiêu thì xách được vậy Cụ?
Em thích cái viền mạ vàng óng của chai này quá cơ.
Cụ đang nói đến Frapin thì em post cái ảnh lên để minh họa vậy. Nhưng em cũng chưa bóc vỏ lúc nào cả, em ko nhớ giá đâu. Bên trong hình như mạ vàng sao đó. Chắc mua ở sb khoảng chưa tới 300 usd. Ko biết cụ đang định mua giá bn?

Chỉnh sửa cuối:

ceo133

Xe tải
sau này có điều kiện em cũng phải chơi 1 tủ rượu hoành tráng. :D

toiyeuoto2010

Xe hơi
Em có mấy chai độc mún chia sẽ với các bác...nhưng ko tài nào post ảnh lên được....

Trạng thái
Thớt đang đóng