Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Vâng ạ.

Chờ anh em BSC lâu qúa (e hỏi chục anh em, nhưng ngoài 3 cụ từ chối, thì các cụ khác chưa kịp trả lời :D ) nên các bác gìa đã xử lý em ấy xong xuôi rồi ạ. Em sẽ có review sau. ;)
:(
Thế cuối cùng, chiếc Decanter ........ đi về đâu Chủ tịch ơi???

Clayton

Xe điện
Ơ, cụ Flat ơi. Sao lại chỉ còn chừng đó thôi ạ?

Em đã nói với cụ là món này đừng đem nhậu mà, chỉ nên thưởng thức mỗi người một vài ly nhỏ sau bữa tối thôi. Bữa trưa cũng được, nhưng vẫn nhất thiết phải dùng sau bữa ăn.

Các cụ uống nhiều quá, rất lãng phí ạ.

Em có việc phải chạy trước. Khi em về, lúc ấy vẫn còn bằng này kia mà

:( :D

Clayton

Xe điện
Sáng nay, cụ Flat chạy qua dúi vội vào tay em một tập giấy đựng trong cái cặp My Clear Bag, chẳng nói chẳng rằng, nháy mắt một cái rồi vít ga lao đi trong tích tắc.

Đến văn phòng, em mở ra xem, hóa ra là cái này :)

Cảm ơn cụ Flat nhé ;) :D

thumotty

Xe buýt
Thiệp mời đẹp quá. Các hình ảnh trên thiệp mời em đoán được ý nghĩa của một số thứ nhưng có một số đồ vật (như quả cầu lông, con ngựa...) có ý nghĩa gì không chủ tịch ơi?

phamhavn

Xe tải
Thiệp mời đẹp quá. Các hình ảnh trên thiệp mời em đoán được ý nghĩa của một số thứ nhưng có một số đồ vật (như quả cầu lông, con ngựa...) có ý nghĩa gì không chủ tịch ơi?
Đến đó được đánh cầu lông free và ăn thịt ngựa tái chanh anh ơi haha

jackal76

Xe tải
Cụ Thử ơi, những thông điệp của CT đưa ra, luôn hàm chứa nhiều ẩn ý, hoán dụ & đố mẹo.

Với hình ảnh CT đưa ra :

Télécharger des photos

Không phải con ngựa đâu, là Hươu cao cổ đấy :) Các cụ xem hình tổng thể sau nhé

image gratuite

Các tháp chưng cất rượu của nhà Glenmorangie, với thông số : cao 26 feet 3 inches - tương đương 8m (gồm cổ tháp cao 16 feet 10,25 inches - tương đương 5,1372m) - là Tháp chưng cất whisky cao nhất Scotland hiện nay. Do vậy được hình tượng hóa như " Giraffe" - hươu cao cổ :)

Tay áo giáp sắt : hình ảnh thời Trung cổ (chắc liên quan tới Scots gaelic)

Bóng Golf, quả cầu lông : nhà Glenmorangie, vốn nổi tiếng tài trợ 1 số môn thể thao như : Open Golf Championship, Badminton Trophy Award,....

Ý nghĩa " mắt kính", cụ Flat sẽ giải đáp thắc mắc cho các cụ.

Còn ý nghĩa quả đồng hồ, cái đĩa.... các cụ tìm hiểu tiếp ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt

Chai này đến từ đất nước Phần Lan, được làm từ 1 loại thảo mộc và hoa quả vùng đầm lầy Ban Tích

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Cụ Thử ơi, những thông điệp của CT đưa ra, luôn hàm chứa nhiều ẩn ý, hoán dụ & đố mẹo.

Với hình ảnh CT đưa ra :

Télécharger des photos

Không phải con ngựa đâu, là Hươu cao cổ đấy :) Các cụ xem hình tổng thể sau nhé

image gratuite

Các tháp chưng cất rượu của nhà Glenmorangie, với thông số : cao 26 feet 3 inches - tương đương 8m (gồm cổ tháp cao 16 feet 10,25 inches - tương đương 5,1372m) - là Tháp chưng cất whisky cao nhất Scotland hiện nay. Do vậy được hình tượng hóa như " Giraffe" - hươu cao cổ :)

Tay áo giáp sắt : hình ảnh thời Trung cổ (chắc liên quan tới Scots gaelic)

Bóng Golf, quả cầu lông : nhà Glenmorangie, vốn nổi tiếng tài trợ 1 số môn thể thao như : Open Golf Championship, Badminton Trophy Award,....

Ý nghĩa " mắt kính", cụ Flat sẽ giải đáp thắc mắc cho các cụ.

Còn ý nghĩa quả đồng hồ, cái đĩa.... các cụ tìm hiểu tiếp ạ :)
Cảm ơn cụ Jack đã giải thích. Chắc chắn rằng mỗi hình ảnh đưa ra đều có ý nghĩa của nó nên em mới hỏi CT ạ. Em đoán các loại hoa quả là tượng trưng cho mùi và vị của Companta. Còn đồng hồ, quả cầu có thể ám chỉ tình bằng hữu?

tauluon

Xe buýt
Các cụ hay đoán linh tinh. Em dự tác giả định nói rằng đây là chai rượu ngon, chưa uống đã say. Xem chai rượu chưa mở mà mọi thứ đồ vật trong nhà đều ngả nghiêng, vô lối. Bản thân chai rượu chỉ nói về chất lượng rượu chứ liên quan gì thể thao, lại còn tình bằng hữu, suy luận thế xa quá. Mạn phép rẽ mạch của các cụ nhé

Tuctu

Xe máy
Em nghĩ chỉ có người làm thiệp mới nêu hết được ý nghĩa hình ảnh trên tấm thiệp này.

skywalkers

Xe buýt
Quà tặng từ biển Đà Nẵng.

thumotty

Xe buýt
Thợ săn chính hiệu đây rồi. Vào đn mà vẫn tìm được toàn hàng khủng.

Trạng thái
Thớt đang đóng