[Funland] Ở tình huống này, Em có ngu không các bác ơi.

adxnguyen

Xe tăng
Hôm nay em có 1 chuyện mà em không thể nuốt trôi cái cục tức này. Em kể các Cụ nghe chuyện của em sáng nay

..........

Em rất thông cảm và vui vẻ đưa lại tờ 500 cho em đó. Ngay sau khi em đưa tiền cho bạn gái kia thì cả hai cười phá lên và nói: "a, con này bị lừa, mày ngu lắm, Cụ xin nhé" và rồ ga phi thẳng.
bực mình làm gì cho phí sức tốn thời gian, ảnh hưởng tới nhan sắc bản thân, next đi mợ nhé
về cơ bản thì cái vốn không phải là của mình thì không tiếc, và cái đứa kia cầm được 500k vốn không phải của nó kia chắc gì đã là phúc cho nhà nó đâu
số phận cũng 1 phần là do bản thân mỗi con người tạo ra
kẻ như thế thì có thể tạo ra số phận như thế nào cơ chứ, thương thay !!
:))
việc cụ bị kẻ gian lừa mất cái vốn không phải là của mợ như vậy có lẽ là tốt hơn cho mợ
vì cụ có thêm 1 bài học mà học phí không phải móc túi bỏ ra
chúc mợ ăn nên làm ra, làm giàu bằng công sức và khả năng chân chính của mình
p/s: mợ cứ ghi nhớ lại mặt của 2 con bé đo, biết đâu sau này nó lại mò tới xin làm con dầu của mợ thì... :D

Chỉnh sửa cuối:

hongha117

Xe điện
mợ nghĩ làm gì cho bực mình
những đứa như vậy sẽ không có kết cục đẹp đẽ gì đâu

hanoi beer

Xe điện
Tiền cúng đường để xả phong long đó mợ à...đứa nào lấy tiêu là coi như gánh nợ cho người thả đó nhé...!

mtkien1202

Xe tăng
Hôm nay em có 1 chuyện mà em không thể nuốt trôi cái cục tức này. Em kể các Cụ nghe chuyện của em sáng nay:

Sáng sớm nay, em đi trên đường Yên Phụ em phát hiện ra tờ 500 nghìn của ai đó đánh rơi. Em đi xe máy, đường cũng không đông nên em táp xe vào lề đường và nhặt lấy. (Có cụ sẽ bảo em tham, nhưng nhìn thấy tiền rơi ngoài đường như vậy không nhặt người ta cũng bảo em ngu). Sau khi em cầm đồng tiền, chuẩn bị nổ máy xe để chạy tiếp thì có 1 em gái khoảng 28 tuổi ngồi sau xe 1 bạn trai đi ngược lại chỗ em và nói với em với cái giọng trực khóc, rất nài nỉ: "chị ơi, chị cho em xin tờ 500 với, em rút điện thoại trong túi ra nghe, không ngờ làm rơi tiền trong túi, em quay xe lại để lấy nhưng không kịp, vì chị nhặt trước, chị làm ơn cho em xin lại chị nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều".

Em rất thông cảm và vui vẻ đưa lại tờ 500 cho em đó. Ngay sau khi em đưa tiền cho bạn gái kia thì cả hai cười phá lên và nói: "a, con này bị lừa, mày ngu lắm, Cụ xin nhé" và rồ ga phi thẳng.

Em ngu vì đã tin người, nhưng trong trường hợp này đau lắm các cụ ơi. Bị nó chửi cho nữa. :((:((:((
Ồ, chẳng ai trách mợ cả mà ai đọc cũng chửi thầm 2 đứa kia và biết trên đường Yên Phụ sáng sáng có một người tốt đi làm trên đường này.

anhdangve

Xe buýt
Bọn thừa hơi mợ để ý làm gì

td lines

Xe điện
Mợ chẳng sai mà mợ xử sự như bao người khác thôi , chẳng qua mợ shock vì mợ phải chứng kiến điều mợ có tưởng tượng cũng không ra . Điều bản thân em đọc mà không vui bởi hai đứa kia tương lai chuyện gì cũng sẽ làm , trừ việc tốt .

xe chở hàng

Xe hơi
Mợ chẳng sai mà mợ xử sự như bao người khác thôi , chẳng qua mợ shock vì mợ phải chứng kiến điều mợ có tưởng tượng cũng không ra . Điều bản thân em đọc mà không vui bởi hai đứa kia tương lai chuyện gì cũng sẽ làm , trừ việc tốt .
Cụ đúng là nhà tâm lý rồi, đúng là em shock vì chứng kiến điều em có tưởng tượng cũng không ra. Hôm nay thì theo như lời khuyên của các Cụ, em quên đi cho đỡ mệt đầu rồi. Em muốn rót vodka mời các Cụ mà phải chờ đủ 24h mới được rót tiếp mới chán.

cháu lên 3

Xe container
Nếu là em thì em cũng làm như mợ thôi, nhưng em tin là có quả báo, nếu nó làm thế thì nó sẽ gặp quả báo, còn mình làm thế thì mình sẽ được nhiều tờ 500 khác thôi

Mr Hehe

Xe tăng
Gặp loại quái thái đấy thì ai cũng dính thế thôi mợ ạ, băn khoăn làm gì :)

latecomer

Xe hơi
Em không ác ý gì đâu, nhưng trường hợp tương tự đã xảy ra. Biết đâu Mợ đi một đoạn thì gặp 2 em ấy đang bị.........

vudinhhon

Xe máy
Mất tiền chưa chắc đã là xui, Nhặt được tiền chưa chắc đã vui. Mợ đã có tâm làm việc thiện vui lên mợ nhé.

xonline

Xe buýt
Cest la Vie.

Lexus430sc

Xe điện
Nhặt được của rơi mà không trả lại thì nước nào cũng coi là ăn cắp, trừ Lừa aka Đại Việt?

Ở Trung Đông như Ả Zập Sauđi, Bakítăng.., cứ nhặt của rơi là mắc tội hình sự, nếu bị bắt thì tù luôn, không cần biết các cô có định đem nạp xxx (để trả cho người mất) hay không. Nên nếu các cô qua bển, thấy của rơi thì đừng có dại mà nhặt. Cứ để mặc đó, ai mất thì họ sẽ tự quay lại tiềm. Các cô đừng có giở máo yêng hùng tông dật Lừa bất hủ, nhặt ròi mang nạp xxx (chắc éo jì hehe các cô đã mang cho xxx, sau khi đi một đoạn éo thấy ai theo dõi?). Hẹ hẹ nằm tù như chơi đấy.

Ở Bakíttăng, Iran.. nhặt của rơi bị bắt quả tang thì bỏn chặt mẹ tay.
Nên nếu các cô nhặt của rơi ngoài fố bển, thì hehe quần chúng sẽ xúm lại xử các cô ngay và luôn theo giáo luật, mà pháp luật không thể can thiệp, hehe thế mới tài.

Capcuu

Xe máy
Thôi mà mợ nghĩ làm gì, 2 đứa đấy có khi lại bị gì đó 1 triệu nữa là khác. 2 đứa này đúng là bó chiếu. Của thiên trả địa thui

tide

Xe buýt
Em cũng nghĩ của thiên trả địa. Cá nhân em thấy câu này rất đúng :D

ngoixem_emkhoc

Xe hơi
Đời cái đứa lừa mợ cũng có sướng hơn được đâu mà mợ lo, giầu nghèo gì 500k, quên nó đi mợ ạ.

F6789

Xe hơi
chia sẻ với mợ, trong hoàn cảnh mợ e cũng làm thế, e nghĩ là không ngu đâu mợ ah