[Funland] Ở tình huống này, Em có ngu không các bác ơi.

MrD

Xe đạp
Mợ đã nghe từ "của Thiên trả Địa" chưa, sao phải xoắn thế. Cơ mà 2 con nhợn đấy đóng kịch cũng khéo nhể.

Lexus430sc

Xe điện
Nhặt được của rơi mà không trả lại thì nước nào cũng coi là ăn cắp, trừ Lừa aka Đại Việt?

Ở Trung Đông như Ả Zập Sauđi, Bakítăng.., cứ nhặt của rơi là mắc tội hình sự, nếu bị bắt thì tù luôn, không cần biết các cô có định đem nạp xxx (để trả cho người mất) hay không. Nên nếu các cô qua bển, thấy của rơi thì đừng có dại mà nhặt. Cứ để mặc đó, ai mất thì họ sẽ tự quay lại tiềm. Các cô đừng có giở máo yêng hùng tông dật Lừa bất hủ, nhặt ròi mang nạp xxx (chắc éo jì hehe các cô đã mang cho xxx, sau khi đi một đoạn éo thấy ai theo dõi?). Hẹ hẹ nằm tù như chơi đấy.

Ở Bakíttăng, Iran.. nhặt của rơi bị bắt quả tang thì bỏn chặt mẹ tay.
Nên nếu các cô nhặt của rơi ngoài fố bển, thì hehe quần chúng sẽ xúm lại xử các cô ngay và luôn theo giáo luật, mà pháp luật không thể can thiệp, hehe thế mới tài.
Cụ nói thế nào ấy chứ, cá nhân em thấy tiền rơi ngoài đường mà nhặt thì chả sao hết. Không nhặt để đồng tiền ấy nó bị hư hỏng là lãng phí rất lớn và coi thường đồng tiền.

Nhặt tiền trong túi người khác mới là không nên.
Nếu là Cụ, Cụ nhìn thấy tiền rơi ngoài đường trong điều kiện Cụ rất dễ dàng có thể cầm lấy nó, Cụ có nhặt không?

Hơn nữa, nếu không nhặt, chưa chắc đã là công dân tốt. Và nếu nhặt, chưa chắc đã là công dân không tốt Cụ nhé. Ngay cả Bộ Luật Dân sự, là Bộ luật lớn nhất Việt Nam còn có điều luật quy định về xác lập quyền sở hữu cho vật đánh rơi, vật bị bỏ quên, vật không xác định được ai là chủ sở hữu Cụ nhé. Nhặt được tiền rơi không phải là điều xấu và phạm pháp.
Các cụ đọc nốt bốt của em xong thảo luận tiếp.

Có cô bé sang Nhật, thấy góc đường có nắm xu vương vãi, theo thói quen liền ngồi xuống nhặt. 1 bác Nhật cũng nhặt giúp và hỏi: "tiền của mài đánh rời à?" cô bé đáp: "không, thấy rơi thì tôi nhặt"

He he, bác Nhật bẩu: "thế tao đưa mày đến gặp cảnh sát nhá"

Nói để thấy rằng, việc vô tư nhặt những gì không phải của mình được họ coi như ăn cắp.

Chỉnh sửa cuối:

K_80A

Xe điện
lôi hàng lên cho xe vào chở nào...

haha0019

Xe máy
Thiện lương như cụ thì đến lúc sẽ nhận đc hơn mà :x

hoabinhauto.com

Xe buýt
Bỏ đi mợ ơi. Có phải tiền của mình đâu. Nhặt được của rơi mà dùng thì lòng không yên. May cho mợ là có đứa nó đỡ cho mợ vụ này. Luật nhân quả có ngày nó mất hết những thứ nó có.

biahoihanoi

Xe lăn
Mình có 500k thì làm việc có ích. Bọn nó có 500 k thì mua heroin hít xong say thuốc chết. Có gì mà buồn.

trungnn

Xe tăng
xe chở hàng nói:
Hôm nay em có 1 chuyện mà em không thể nuốt trôi cái cục tức này. Em kể các Cụ nghe chuyện của em sáng nay:

Sáng sớm nay, em đi trên đường Yên Phụ em phát hiện ra tờ 500 nghìn của ai đó đánh rơi. Em đi xe máy, đường cũng không đông nên em táp xe vào lề đường và nhặt lấy. (Có cụ sẽ bảo em tham, nhưng nhìn thấy tiền rơi ngoài đường như vậy không nhặt người ta cũng bảo em ngu). Sau khi em cầm đồng tiền, chuẩn bị nổ máy xe để chạy tiếp thì có 1 em gái khoảng 28 tuổi ngồi sau xe 1 bạn trai đi ngược lại chỗ em và nói với em với cái giọng trực khóc, rất nài nỉ: "chị ơi, chị cho em xin tờ 500 với, em rút điện thoại trong túi ra nghe, không ngờ làm rơi tiền trong túi, em quay xe lại để lấy nhưng không kịp, vì chị nhặt trước, chị làm ơn cho em xin lại chị nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều".

Em rất thông cảm và vui vẻ đưa lại tờ 500 cho em đó. Ngay sau khi em đưa tiền cho bạn gái kia thì cả hai cười phá lên và nói: "a, con này bị lừa, mày ngu lắm, Cụ xin nhé" và rồ ga phi thẳng.

Em ngu vì đã tin người, nhưng trong trường hợp này đau lắm các cụ ơi. Bị nó chửi cho nữa. :((:((:((
Mợ có tin là đi được 100m, 2 đứa đâm vào đầu 4B đi ngược chiều ko? Luật nhân quả thôi.

Sent from my iPhone using Forum Runner

kduc

Xe Cứu Trợ
Hôm nay em có 1 chuyện mà em không thể nuốt trôi cái cục tức này. Em kể các Cụ nghe chuyện của em sáng nay:

Sáng sớm nay, ...............

Em rất thông cảm và vui vẻ đưa lại tờ 500 cho em đó. Ngay sau khi em đưa tiền cho bạn gái kia thì cả hai cười phá lên và nói: "a, con này bị lừa, mày ngu lắm, Cụ xin nhé" và rồ ga phi thẳng.

Em ngu vì đã tin người, nhưng trong trường hợp này đau lắm các cụ ơi. Bị nó chửi cho nữa. :((:((:((
Thấy cái đỏ đỏ kia em lại nghĩ dại : hay là dân OF mình?

buonvn

Xe tải
Đấy nó gọi là Quái thai một đôi ! Mình cứ làm việc tốt kệ chúng nó, nhân quả thôi mợ à

Hanoi2travel

Xe tăng
Lăn tăn làm gì khi mình là người tốt, chỉ vì 500k mà nó phải lừa mình như thế và với thái độ chúng nó như thế là đáng khinh.
Tự hỏi mình có ngu không thì cụ chưa đạt đến độ chuẩn của người tốt đâu .
Ko mong điều xấu đến với người khác nhưng có rất nhiều chuyện tồi tệ sẽ xảy ra đối với những người làm việc xấu như đôi bạn trẻ kia.
Một vài ví dụ như sau :
- Tờ tiền đó là tiền giả 2 người kia đi tiêu bị ng ta phát hiện rồi ng ta đánh cho
- Tờ tiền đó là thật ,2 đứa vui vẻ vì lừa được chủ thớt nên đi ăn mực trên hàng Bồ , làm vài chai rượu nữa vì tự nhiên có 500k nên cố tiêu cho hết... phê phê nửa đêm phi ra đường ko đội mũ bảo hiểm bị cơ động đuổi, cố tình chạy.... rồi bị cơ động vụt cho mấy phát ....
Nhiều nhiều những ví dụ khác nữa. Cụ chủ bị nó lừa mất 500k nhặt được có khi lại may mắn đấy .

butchikim

Xe ba gác
Mợ hả rận...mợ cố giữ ko may nó đánh cho còn ngu hơn gấp bội :-??

xe chở hàng

Xe hơi
Các cụ đọc nốt bốt của em xong thảo luận tiếp.

Có cô bé sang Nhật, thấy góc đường có nắm xu vương vãi, theo thói quen liền ngồi xuống nhặt. 1 bác Nhật cũng nhặt giúp và hỏi: "tiền của mài đánh rời à?" cô bé đáp: "không, thấy rơi thì tôi nhặt"

He he, bác Nhật bẩu: "thế tao đưa mày đến gặp cảnh sát nhá"

Nói để thấy giằng, việc vô tư nhặt những gì không phải của mình được họ coi như ăn cắp.
Em cũng xin post lại bài của em về cùng vấn đề bác đang nói cái gọi là "sự vi phạm":
Nếu là Cụ, Cụ nhìn thấy tiền rơi ngoài đường trong điều kiện Cụ rất dễ dàng có thể cầm lấy nó, Cụ có nhặt không?

Hơn nữa, nếu không nhặt, chưa chắc đã là công dân tốt. Và nếu nhặt, chưa chắc đã là công dân không tốt Cụ nhé. Ngay cả Bộ Luật Dân sự, là Bộ luật lớn nhất Việt Nam còn có điều luật quy định về xác lập quyền sở hữu cho vật đánh rơi, vật bị bỏ quên, vật không xác định được ai là chủ sở hữu Cụ nhé. Nhặt được tiền rơi không phải là điều xấu và phạm pháp.

xe chở hàng

Xe hơi
Thấy cái đỏ đỏ kia em lại nghĩ dại : hay là dân OF mình?
Đấy, cái câu đấy mới điên cụ ạ. Nghe cái giọng cười nhạo báng và sự thất học trong câu nói của chúng nó em mới điên.

Dân OF nhà mình gọi bằng Cụ, xưng bằng em, nên chắc không phải dân OF nhà mình cụ nhỉ. Còn nó lại tôn nó làm Cụ, còn em là "con này" mới điên bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Mợ có tin là đi được 100m, 2 đứa đâm vào đầu 4B đi ngược chiều ko? Luật nhân quả thôi.

Sent from my iPhone using Forum Runner
Em nghĩ kể ra như cụ nói thì cũng sợ quá cụ nhỉ.
Cụ chủ không tiếc 500k mà tiếc cho lòng tốt của mình và shock trước thái độ của mấy đứa đấy.
Nhưng em thấy rằng có đựoc 500k mà nghe bao nhiêu câu chửi rủa trên OF thế này chắc mấy đứa ấy nấc từ hôm qua đến giờ chả ăn được cái gì cả. Cái giá ấy cũng đắt đấy chứ. Nó trả thế đủ rồi cụ ạ. Sau này nó cũng lại rơi vào tình cảnh còn oái oăm hơn ấy chứ.
THoải mái chưa cụ chủ ơi???

xe chở hàng

Xe hơi
Em nghĩ kể ra như cụ nói thì cũng sợ quá cụ nhỉ.
Cụ chủ không tiếc 500k mà tiếc cho lòng tốt của mình và shock trước thái độ của mấy đứa đấy.
Nhưng em thấy rằng có đựoc 500k mà nghe bao nhiêu câu chửi rủa trên OF thế này chắc mấy đứa ấy nấc từ hôm qua đến giờ chả ăn được cái gì cả. Cái giá ấy cũng đắt đấy chứ. Nó trả thế đủ rồi cụ ạ. Sau này nó cũng lại rơi vào tình cảnh còn oái oăm hơn ấy chứ.
THoải mái chưa cụ chủ ơi???
Cảm ơn các Cụ rất nhiều. Em mời các Cụ vodka mà bị khống chế trong 10 ly, chiều em kính cẩn mời các Cụ tiếp ạ. Đa tạ các Cụ. Giờ em cũng thấy thoải mái và bình thường. Cũng may cho 2 đứa đó em là MỢ, chứ có khi vào tay mấy anh nóng mặt, hoặc như cụ Chevroletcruz nhà mình thì miệng chúng nó đã "Lõm Vuông" rồi.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTiếnMobile

Xe điện
Tụi nó xúc dc tờ 500k của mợ đúng ko trôi bị các Kụ OF chếm cho tan thây

step321

Xe tăng
Mợ chính ra là may, chứ lúc đấy lại không đồng ý, nó lại bảo thôi chị cho em xin 200k em phải đi sửa xe máy ..., thì khéo tối về mợ mới biết đấy là tiền giả :)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Được cả đôi khốn nạn quá nhỉ, vì có 500k mà phải lừa đảo người khác thì cũng nhục thật, chả đáng để tức với loại đấy đâu mà:-w

an_khanh

Xe buýt
Của được là của lo, của cho là của nợ. Thế là mợ hết lo rồi nhé!@};-