[Funland] Ở tình huống này, Em có ngu không các bác ơi.

HoangTung_auto

Xe hơi
hu hu, em chưa gặp bao giờ nên mới bị lừa và bị nghe chửi Cụ ạ. Nghe cái thái độ chúng nó cười phá lên và chửi "con này ngu" mà em cứ đần người ra lúc đó vì trước đó 5 giây em mới nghĩ mình đã làm được 1 việc tốt cơ đấy Cụ ạ
Em thấy mợ hoàn toàn không ngu, mà tại 2 đứa kia ranh ma, ma mãnh quá thôi. Mợ buồn làm giề với lũ ma quỷ đấy:-w

nhq.arch

Xe container
Ờ thế ra là mợ ah, sao hôm trước bẩu thèm beer với lại mực làm cụ đây cứ tưởng.. Thế là mất bữa beer mực rồi..
Hôm nay em có 1 chuyện mà em không thể nuốt trôi cái cục tức này. Em kể các Cụ nghe chuyện của em sáng nay:

Sáng sớm nay, em đi trên đường Yên Phụ em phát hiện ra tờ 500 nghìn của ai đó đánh rơi. Em đi xe máy, đường cũng không đông nên em táp xe vào lề đường và nhặt lấy. (Có cụ sẽ bảo em tham, nhưng nhìn thấy tiền rơi ngoài đường như vậy không nhặt người ta cũng bảo em ngu). Sau khi em cầm đồng tiền, chuẩn bị nổ máy xe để chạy tiếp thì có 1 em gái khoảng 28 tuổi ngồi sau xe 1 bạn trai đi ngược lại chỗ em và nói với em với cái giọng trực khóc, rất nài nỉ: "chị ơi, chị cho em xin tờ 500 với, em rút điện thoại trong túi ra nghe, không ngờ làm rơi tiền trong túi, em quay xe lại để lấy nhưng không kịp, vì chị nhặt trước, chị làm ơn cho em xin lại chị nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều".

Em rất thông cảm và vui vẻ đưa lại tờ 500 cho em đó. Ngay sau khi em đưa tiền cho bạn gái kia thì cả hai cười phá lên và nói: "a, con này bị lừa, mày ngu lắm, Cụ xin nhé" và rồ ga phi thẳng.

Em ngu vì đã tin người, nhưng trong trường hợp này đau lắm các cụ ơi. Bị nó chửi cho nữa. :((:((:((

xe chở hàng

Xe hơi
Ờ thế ra là mợ ah, sao hôm trước bẩu thèm beer với lại mực làm cụ đây cứ tưởng.. Thế là mất bữa beer mực rồi..
Em là mợ nhưng cứ thèm mấy món nhậu, bia và đồ nhậu Cụ ạ. Hôm nay em đang cay mũi vì mặt trái xã hội mà em gặp, trời lại mưa, em mời lại cụ bia cho mau quên chuyện này như các Cụ khuyên. Biết Cụ thích vodka nhưng em chưa có bún chả nên không mời cụ được. (b)

Mr.Phan

Xe tăng
Kp phải tiền của mình thì đừng tiếc mợ ah, khéo 2 đứa kia nó lại gánh cái hạn cho mợ đó. Ở đời ko ai có đc cái gì không công đâu mợ ah. Những cái gì mình nhận đc ở kiếp này là do kiếp trước mình tu nhân tích đức mà ra. Còn cái đồng tiền kia nó đã ko có duyên với mình thì đừng tiếc làm gì mợ nhé

kh6d

Xe tăng
có 1 em gái khoảng 28 tuổi ngồi sau xe 1 bạn trai đi ngược lại chỗ em và nói với em với cái giọng trực khóc, rất nài nỉ: "chị ơi, chị cho em xin tờ 500 với, em rút điện thoại trong túi ra nghe, không ngờ làm rơi tiền trong túi, em quay xe lại để lấy nhưng không kịp, vì chị nhặt trước, chị làm ơn cho em xin lại chị nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều".
Mợ là người tốt :), nhưng phải công nhận 2 đứa kia diễn quả cao thủ thật, chắc sv học SKĐA ra :D
E là người khá cảnh giác với những vụ kiểu này nhưng gặp trường hợp như mợ chắc cũng vẫn dính :D

Chỉnh sửa cuối:

xekodidobo

Xe tải
Bác gặp phải đứa hơi bệnh hoạn thôi, không có gì phải lăn tăn cả ;))

Đinh La Son

Xe hơi
Hehe, coi như trò fun thôi mà, mợ đừng để ý làm gì.
Xã hội giờ cũng lắm trò thật

chabelita

Xe buýt
K phải của mình..cũng k cần quan tâm nữa..của thiên rồi cũng lại trả địa mà thôi mợ ạ. Chúc vui vẻ.

Matizcoi

Xe cút kít
Mợ ơi, mợ ko hề ngu nhé, nếu e ở trong tình cảnh mợ e cũng làm thế. Em tin có luật nhân quả mợ ạ.
Quả với nhân cái jì ở đây, thấy của rơi mà ko nhặt vì sợ bị chê là ngu, thế mà đút vào túi rồi vẫn bị nó móc ra ... ui ui đau quá ....

xe chở hàng

Xe hơi
Quả với nhân cái jì ở đây, thấy của rơi mà ko nhặt vì sợ bị chê là ngu, thế mà đút vào túi rồi vẫn bị nó móc ra ... ui ui đau quá ....
em nói lại là sau chuyện này em không hề tiếc tiền, vì nếu tiếc ngay lúc đó em không đưa cho 2 đứa nó, nhưng nghe nó chửi vì ngu mới đau. Cứ tưởng mình làm được 1 việc tốt, ai ngờ lại tiếp tay cho mấy đứa mất dạy đó.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Đời là thế mợ ơi, lương tâm mình trong sạch là được rồi mợ ợ.

tuanzs

Xe container
Mợ có ý định làm việc tốt, đằng nào tờ $ đấy cũng không phải của mợ.
Vui lên đi, đừng chấp làm gì bọn dở hơi đấy. Chả lấy được cái gì không của thiên hạ đâu mợ ạ, bọn đấy rồi cũng sẽ phải trả giá cho việc xấu họ đã làm ở đâu đó thôi. :D

xe chở hàng

Xe hơi
Mợ là người tốt :), nhưng phải công nhận 2 đứa kia diễn quả cao thủ thật, chắc sv học SKĐA ra :D
E là người khá cảnh giác với những vụ kiểu này nhưng gặp trường hợp như mợ chắc cũng vẫn dính :D
Vâng, đúng là chúng nó diễn cực kỳ siêu đẳng. Trong 5 giây mà chúng nó biến thái nhanh quá. Nếu các Cụ nhìn bộ mặt của 2 đứa lúc nài nỉ, cầu xin với lúc nó phá lên cười và chửi em "con này ngu. Cụ xin nhé" chỉ trong vòng vài giây mới thấy nó cao thủ thế nào. Lật mặt còn nhanh hơn lật bàn tay.

tronvodichoi

Xe buýt

trongdongviet

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ. Và cũng mừng vì cụ đã làm được việc tốt. Còn cái bọn kia thì rồi sẽ nhận được quả báo thôi.