[Funland] Ô nhiễm bẩn thỉu thế này thì thành cái ổ dịch mất !!

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
lúc đầu mang xuống tầng 1 chỗ phòng của BQL đó bác.
Họ bảo ko lên tầng thu rác đc vị sợ thang máy ko an toàn
Dân có thiện chí mang xuống tận nơi đó bác.
Họ không làm thì dân lại tự làm bảo vệ môi trường sống của mình thôi
Sao ko mang lên nhà chủ tịch hoặc văn phòng mà để, cần thì thuê cửu vạn vác từ tầng gần nhất lên, đến giờ đi làm cứ thấy nhân viên vào thang máy thì sắp xếp người cản trở, vào full thang rồi không ra, cứ lên rồi xuống xem sao. Gặp bựa thì ta phải bựa hơn.

lowschool

Xe tải
CHẤT LƯỢNG CUỘC SỐNG CHUNG CƯ 2 TỶ CỦA CỤ ĐÂY!
THÌ CHUNG CƯ 2, 3 TỶ VẪN NƠM NỚP LO HÀNG XÓM TỰ DƯNG VÁC DAO SANG CHÉM ĐÓ CỤ
Cụ có biết khái niệm "tỷ lệ" không?
Giờ cụ check cuộc sống nhà mặt đất 2 tỷ giúp em với, nhớ đừng check nhà mặt đất 2 tỷ ở quê nhé!

donlilama

Xe buýt
Chủ đầu tư bị bắt đi tù, Ban quản lý tòa nhà không vận hành do thiết bị hết bảo trì, dân ở chung cư biết sao đây! Theo CCCM dân phải xử lý sao!

Thắng Formosa

Xe tăng
Hôm trước có bài đăng rồi cụ
Chủ yếu là do chủ đầu tư đi tù, giờ ko có tiền vận hành chung cư.
Pháp luật chưa có chế tài xử lý những trường hợp như này. Dân chịu khổ hoặc góp tiền lại cho 1 người uy tín rồi thuê cty môi trường đến xử lý rác thôi.

piston

Xe container
Nay 28/7 rồi. Lùm xùm chắc chuyển qua CC khác rồi :)

donlilama

Xe buýt
Hôm trước có bài đăng rồi cụ
Chủ yếu là do chủ đầu tư đi tù, giờ ko có tiền vận hành chung cư.
Pháp luật chưa có chế tài xử lý những trường hợp như này. Dân chịu khổ hoặc góp tiền lại cho 1 người uy tín rồi thuê cty môi trường đến xử lý rác thôi.
thế lại mất thêm một mớ nữa cụ nhỉ, nhà mình mua mà như chả có quyền gì nhỉ.....

Thắng Formosa

Xe tăng
thế lại mất thêm một mớ nữa cụ nhỉ, nhà mình mua mà như chả có quyền gì nhỉ.....
Thì đúng rồi, mình chỉ mua dc cái nhà chứ cái hành lang, cái thang máy, cái sảnh... là của người ta mà cụ =))
Bất đắc dĩ mới phải ở chung cư giá rẻ thôi.

Đọc bài báo này thì chắc do quĩ bảo trì CDT nó ôm rồi nên không có kinh phí để bảo trì, bảo dưỡng thiết bị và ký hợp đồng bảo trì mới (HD cũ đã hết hạn). Tại sao lại đi kiện BQL, thiết bị quá hạn bảo trì, không đảm bảo an toàn thì nó phải đóng thôi, nếu mở chẳng may xảy ra tai nạn thì BQL phải chịu trách nhiệm. Kiện là kiện CDT để đòi quĩ bảo trì hoặc cư dân tự đóng góp kinh phí để bảo trì thiết bị

Thắng Formosa

Xe tăng
Đọc bài báo này thì chắc do quĩ bảo trì CDT nó ôm rồi nên không có kinh phí để bảo trì, bảo dưỡng thiết bị và ký hợp đồng bảo trì mới (HD cũ đã hết hạn). Tại sao lại đi kiện BQL, thiết bị quá hạn bảo trì, không đảm bảo an toàn thì nó phải đóng thôi, nếu mở chẳng may xảy ra tai nạn thì BQL phải chịu trách nhiệm. Kiện là kiện CDT để đòi quĩ bảo trì hoặc cư dân tự đóng góp kinh phí để bảo trì thiết bị
CDT đi tù rồi biết kiện ai bây giờ. Với lại đây là chi phí vận hành dân phải đóng hàng năm, giờ hết năm mà vẫn chưa đóng vì chả biết đóng cho ai nữa. Nên kiện kiểu gì được, CDT đã thu phí đâu mà đòi kiện =))

soc bo

Xe buýt
khổ quá. quá khổ

bing-bing

Xe tăng
phường và quận quá vô trách nhiệm

CDT đi tù rồi biết kiện ai bây giờ. Với lại đây là chi phí vận hành dân phải đóng hàng năm, giờ hết năm mà vẫn chưa đóng vì chả biết đóng cho ai nữa. Nên kiện kiểu gì được, CDT đã thu phí đâu mà đòi kiện =))
Cụ nói sao đấy nhỉ, những chi phí bảo trì (thang máy, PCCC) là lấy từ quĩ bảo trì, còn chi phí QLVH thì đóng hàng tháng cho BQL chứ CDT nào thu tiền QLVH

appleno1

Xe hơi
Website
appleno1.vn
trông kinh quá @@

bing-bing

Xe tăng
Ông Phường yêu cầu BQL mở thang nhưng ông phường có chịu trách nhiệm nếu xảy ra sự cố không. Cứ làm bản cam kết chịu trách nhiệm đi thì thằng BQL nó mở
bãi rác ở tầng 1, phường hoàn toàn có thể xử lý. Thang máy các kiểu em chưa nói

Trungpv

Xe tăng
nhà mình mua thì là của mình nhưng dịch vụ thì phụ thuộc người khác, tiện ích dùng chung. đây là lý do cc giá rẻ hơn nđ mà cụ