[Funland] Ở chung cư ở tầng thấp có vấn đề gì không?

Dh639010

Xe tải
Thế cụ nghĩ tự nhiên em tưởng tượng ra được ạ. Khu em vào group cư dân tầng sát văn phòng người ta kêu giời kêu đất cụ ơi, và tầng đó thường giá rẻ nhưng rất khó bán, các khu bện cạnh cũng k ngoại lệ. Em đã từng xuống tầng đó, nó ở ngay trên tầng kỹ thuật cạnh mấy cái điều hòa đã đủ ồn và tỏa nhiệt rồi, chưa nói mùi từ các nhà hàng ở dưới.
Vâng, thế thì tuỳ từng cc mà chất lượng sống sẽ khác nhau. CC em đang sống mấy năm nay thì những vấn đề cụ nói em chưa phải trải nghiệm ạ 😁

letrung1991

Xe đạp
Có ông anh muốn bán lại cho em 1 căn hộ ở chung cư nhưng lại ở tầng 5, 4 tầng dưới là trung tâm thương mại. Em cũng định lấy nhưng chỉ sợ tầng thấp ồn, rồi bụi, muỗi, ô nhiễm.
Ngoài ra em muốn hỏi nữa là. Nếu không lấy căn trên em định lấy căn tầng 18, căn 2 mặt thoáng. 1 mặt ban công hướng đông, 1 mặt của 2 phòng ngủ ban công hướng Bắc không biết có bị lạnh vào mùa đông không các cụ nhỉ?
Thanks các cụ nhiều, trời nóng em rót sẵn rượu mời các cụ các mợ.
- Ồn, bụi, muỗi, ô nhiễm nó phụ thuộc chủ yếu vào không gian chung của khu và view của căn đó là chính. Chứ tầng không ảnh hưởng quá nhiều đâu, khu nào đường to, bụi lại ngược gió thì tầng 5 hay tầng 18 nó vẫn cứ ồn và bụi bt =)).
- Căn tầng 18 mặt hướng Bắc thì đóng cửa vào là Ok không sao bác nhé.

bmw198x

Xe buýt
- Ồn, bụi, muỗi, ô nhiễm nó phụ thuộc chủ yếu vào không gian chung của khu và view của căn đó là chính. Chứ tầng không ảnh hưởng quá nhiều đâu, khu nào đường to, bụi lại ngược gió thì tầng 5 hay tầng 18 nó vẫn cứ ồn và bụi bt =)).
- Căn tầng 18 mặt hướng Bắc thì đóng cửa vào là Ok không sao bác nhé.
Em thấy tầng thấp muỗi là chắc chắn chứ không có chuyện chủ yếu phụ thuộc vào không gian chung cụ ah. Không gian chung có sạch bằng trời thì ở tầng 1 kiểu gì cũng có muỗi cụ ah.

letrung1991

Xe đạp
Em thấy tầng thấp muỗi là chắc chắn chứ không có chuyện chủ yếu phụ thuộc vào không gian chung cụ ah. Không gian chung có sạch bằng trời thì ở tầng 1 kiểu gì cũng có muỗi cụ ah.
Chung cư thì tầng 1, 2 thường sẽ lấy làm Thương Mại rồi, ở sẽ bắt đầu từ tầng 3, tương đương với tầng 4 thì muỗi cũng khá ít rồi cụ, khu nào mà sạch sẽ thì gần như không có luôn ấy.

Father Bon

Xe hơi
E cũng đang phân vân giống chủ thớt.

Lý Hoàng Giáp

Đi bộ
Cụ đủ lực để mua cao thì nên mua tầng 18 nhé :D Tầng thấp nhiều vấn đề phết bác ạ bụi muỗi, còn bị ồn vì chỗ người qua lại mấy tàng thương mại nữa

kiamorningslx

Xe buýt
Nên mua tầng cao. Ít nhất là tầng 15 trở lên. Ở tầng thấp tù lắm cụ ạ

Roark.17

Xe tải
Có ông anh muốn bán lại cho em 1 căn hộ ở chung cư nhưng lại ở tầng 5, 4 tầng dưới là trung tâm thương mại. Em cũng định lấy nhưng chỉ sợ tầng thấp ồn, rồi bụi, muỗi, ô nhiễm.
Ngoài ra em muốn hỏi nữa là. Nếu không lấy căn trên em định lấy căn tầng 18, căn 2 mặt thoáng. 1 mặt ban công hướng đông, 1 mặt của 2 phòng ngủ ban công hướng Bắc không biết có bị lạnh vào mùa đông không các cụ nhỉ?
nhà e ở tầng 4,dưới là khu nhà xe, văn phòng gối tầng thì tính như tầng 5.
Cái tiện nhất e thấy là ĐƯỢC ĐI BỘ. thang máy tiện thì đợi, không tiện thì thang bộ luôn cũng nhanh. Chứ cứ nghĩ có việc gì hay đột xuất hay thang máy hỏng, hay hỏa hoạn chạy từ mấy chục tầng xuống bở tai luôn :D
còn vụ ồn thì khi nhà e cách đường lớn, thấy cũng khá bt
Muỗi thì e thấy có thể làm lưới các cửa sổ. Khu sinh hoạt thì sạch sẽ là ok (nhà e ko thấy)

wavethai

Xe tăng
Giờ có thang máy thì tầng 40 với tầng 5 cũng đều phải đi thang máy, cách nhau hơn phút là cùng. Có điều kiện thì chơi penhouse, không thì cứ tầng cao sẽ đỡ bị ô nhiễm không khí, âm thanh. Mặt ban công, phòng ngủ thì nên chọn hướng Nam là tốt nhất.

hoviethung

Xe lăn
Ở chung cư tốt nhất tầng cao là hơn cụ ah. Để đầu tư thì chọn căn tầng trung, còn để ở cứ cao mà chiến, tránh căn áp mái là được. Ngoài ra nên chọn ban công hướng mát cụ ah, có căn góc thì càng tốt
Con mình đã bắt thăm ngay đợt đầu tiên định chọn căn góc tầng 8 hướng đông nam nhưng không được đành chọn căn duy nhất bên cạnh hướng đông trong toà nhà đã cất nóc cách đây 2 tháng. Nói chung là hợp nguyện vọng. Tuy nhiên là mình cũng thấy lạ là người đầu tiên bắt thăm trong số gần 800 người mua nhà ở xã hội mà có rất ít được lựa chọn căn hộ như ý. Cũng như lần trước mua chung cư thương mại cũng có tình trạng như vậy?

letrung1991

Xe đạp

hoanguyen38

Xe tải
Cụ chủ nên lấy tầng 18 để tận dụng tối đa ưu điểm khi ở Cc là thoáng mát. Em đang ở tầng 15 chuyển lên tầng 21 (cùng tòa) mà đã thấy mát hơn hẳn. Nếu đúng hướng gió ĐN như nhà em thì trời này ko cần bật quạt, buổi tối phải đóng cửa vì gió to quá.
Tầng cao chỉ bất tiện 2 cái:
1. Thang máy đông. mà nhà cụ k sao rồi
2. Rủi ro có cháy. Mà tầng 18 thì vẫn chạy tốt cụ nhé.

Fecaonguyen

Xe tải
Em đã từng ở chung cư dài, khuyên cụ nên mua tầng cao mà ở.
Vừa sạch sẽ, cao thoáng, vừa không lo bị full thang máy giờ cao điểm (cái này là ức chế nhất vì có khi đợi 5-7 phút thang máy đi từ tầng hầm lên tầng thượng rồi mới xuống tới tầng mình thì lại bị full cmn rồi).
Cái lạnh, cụ đóng kín cửa thì hết lo.

Henderson11

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
nói chung theo ý em thì, ở chung cư nó có hơn nhà dưới mặt đất cái đầu tiên đó là về độ cao và view mà cụ mà lại ở tầng thấp thì nó mất luôn cái lợi thế đầu tiên đó . =))

MinhLe153

Xe buýt
Vinhome gardenia tầng 4 có nên mua ko ạ. 2 bên đều giáp đường nội khu

Lavander

Xe tải
Vinhome gardenia tầng 4 có nên mua ko ạ. 2 bên đều giáp đường nội khu
Tòa A3 này mặt sau rồi, ko ồn đâu, nhà minh ở tâng 4 ma tòa A2 mặt đường Hàm Nghi cơ, hơi ồn ào nhưng cửa cách âm khá tốt nên đóng cửa thi ko sao cả. Nói chung mua căn thấp lợi hơn mấy trăm triệu nên hồi đó minh mua căn thấp