[Funland] Ở chung cư ở tầng thấp có vấn đề gì không?

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Bác nhầm rồi. Tầng cao mới dễ đi thang máy đó. Khi gọi thang lúc nào cũng được ưu tiên trước.
cũng ko hẳn đâu cụ, vì thang máy có thể lập trình kiểu ví dụ như thang 1 sẽ đi các tầng 1-10, thang 2 đi các tầng 11-20, hoặc theo giờ nữa, giờ cao điểm thì chia thang, giờ bình thường thì thang ở chế độ bình thường, vân vân và mây mây

TamAn7810

Xe tăng
Em chưa nghe cái vụ sợ lạnh như này bao giờ cả 😅 có 2 lựa chọn tốt là tầng giữa hoặc cao hẳn !

congnguyen3004

Xe tải
cũng ko hẳn đâu cụ, vì thang máy có thể lập trình kiểu ví dụ như thang 1 sẽ đi các tầng 1-10, thang 2 đi các tầng 11-20, hoặc theo giờ nữa, giờ cao điểm thì chia thang, giờ bình thường thì thang ở chế độ bình thường, vân vân và mây mây
Tất nhiên có nhiều ngoại lệ. Nhưng cái của cụ ví dụ chỉ là số ít thôi ạ. Chia tháng đảm bảo cho vấn đề an ninh tốt, nhưng về mức độ tiện dụng lại ko cao. Chia thế nhiều khi chờ thang còn lâu hơn ấy.
Thôi tóm lại là mua TẦNG CAO vẫn lợi nhiều hơn hại. Đừng áp mái là được.

bmw198x

Xe buýt
Em chưa nghe cái vụ sợ lạnh như này bao giờ cả 😅 có 2 lựa chọn tốt là tầng giữa hoặc cao hẳn !
Hì, tại ban công hướng đông bắc. Mà ngoài bắc mình gió mùa đông bắc là lạnh nhất còn gì nữa cụ. Em không sợ nóng nhưng lại sợ lạnh cụ ah :(

TamAn7810

Xe tăng
Hì, tại ban công hướng đông bắc. Mà ngoài bắc mình gió mùa đông bắc là lạnh nhất còn gì nữa cụ. Em không sợ nóng nhưng lại sợ lạnh cụ ah :(
Kín cổng cao tường sợ thì sợ gì lạnh, chỉ sợ nóng thôi cụ =))

ncs67

Xe tăng
Tăng thấp nếu xung quanh thoáng thì ok,vướng nhà dân thì thôi

tungteng

Xe tải
Bác nhầm rồi. Tầng cao mới dễ đi thang máy đó. Khi gọi thang lúc nào cũng được ưu tiên trước.
Dễ đâu mà dễ....gọi thang ở tầng nào thì thang gần nhất nó sẽ chạy đến ông ạ, một số chung cư còn cài đặt sau một thời gian nhất định mà thang không hoạt động nó sẽ tự chạy về tầng 1 hoặc tầng G! Chả có ưu tiên nào cả! Ví dụ khi ông đi làm, Ông ở tầng thấp thì khi thang nó chạy một lượt từ trên xuống đến tầng nhà ông là hết chỗ rồi, chờ thang sau nhé! Hì hì!

congnguyen3004

Xe tải
Dễ đâu mà dễ....gọi thang ở tầng nào thì thang gần nhất nó sẽ chạy đến ông ạ, một số chung cư còn cài đặt sau một thời gian nhất định mà thang không hoạt động nó sẽ tự chạy về tầng 1 hoặc tầng G! Chả có ưu tiên nào cả! Ví dụ khi ông đi làm, Ông ở tầng thấp thì khi thang nó chạy một lượt từ trên xuống đến tầng nhà ông là hết chỗ rồi, chờ thang sau nhé! Hì hì!
Cụ nói toàn điều hiển nhiên mà con em lớp 4 nó cũng biết. Đương nhiên gọi thang thì thang gần nhất nó sẽ tới. Nhưng tại cùng 1 thời điểm gọi thang, cụ ở tầng 10, em ở tầng 20 xem nó ưu tiên tầng nào trước? Hay là xuống tới tầng 10 đã xin mời bác đi chuyến sau. Hệ thống tự động của thang máy là để giảm tối đa điện năng mà cụ nói không ưu tiên.

Nhà em tầng cao, ngoài việc đi lên thì lâu chứ gọi thang xuống luôn luôn là nhanh nhất.

JWalker

Xe buýt
Tốt nhất là chọn chung cư có mật độ thang ít mà ở. Tối đa 60 hộ/ thang. Còn không thì thấp hay cao cũng chờ mệt cả. Nhất là chung cư nào mà thang giờ tan tầm full thang phải chờ slot sau dạng cc của bản Mường thì bỏ. Chung cư ngon thì thang không là vấn đề vì lúc nào cũng thoáng. Chung cư hơn nhà đất mấy cái chính. 1. Tiện ích và sân chơi nội khu, 2. View thoáng đãng. 3. Sạch sẽ. Nên ở thấp quá sẽ mất view thoáng. Còn lại tuỳ sở thích, cứu hoả thì hên xui thôi chả chắc cao hay thấp đi trước đâu tuỳ vị trí đám cháy.

TsarPutin

Xe tăng
Em đang ở cc tầng 5 luôn đây. Ưu nhược thì các cụ mợ khác đã nói hết rồi và cá nhân em nếu bây giờ để chọn tầng thấp hay cao thì em vẫn chọn thấp ạ. Riêng khoản đi thang máy hàng ngày khi lên và xuống thì thực tế em lại thấy tiện lợi hơn ở tầng cao vì nếu ở tầng cao thì thời gian cụ phải ở tronh thang máy nhiều hơn là tầng thấp vì nó phải dừng để người ra người vào liên tục. Chẳng may có ai hôi nách hay nhất là bây giờ dịch bệnh nhiều mà cứ phải ở trong ko gian chật hẹp lâu là em ko chịu đc!😃
À, lại nói chuyện chẳng may có sự cố cháy nổ thì tầng thấp chạy vào thang bộ thoát hiểm nhanh hơn và đỡ mệt hơn tầng cao là điều chắc chắn ạ!
Năm ngoái toà em ở có vụ quên ko tắt bếp khi ra khỏi nhà và khói mịt mù báo cháy loạn lên, các cụ mợ tầng cao sâp ngửa chạy bộ xuống dưới thở ko ra hơi còn em cứ đủng đỉnh chuẩn bị những thứ cần thiết rồi vào thang bộ đi xuống ra ngoài sảnh từ lâu trong khi các cụ mợ hàng xóm vẫn chen chúc nhau trong tháng bộ thoát hiểm!😁
cụ giống hệt e đó, e cũng chọn t5, e từng ở tầng cao cho nên biết cơn mưa cơn bão nó khủng khiếp ntn, có thời đi về nhà ướt toàn bộ, cháy cả tv; do mưa to quá nước đọng ở ban công, gió mạnh thổi ngược vào nhà
sau e đi chon nhà mới chỉ tầng thấp mà táng, cần đi bộ xg t1 dc, có mưa bão cháy nổ động đất thì an tâm

Aurecon

Xe hơi
Người cẩn trọng sẽ chọn tầng thấp
Người cầu toàn chọn khúc giữa.
Người thích mạo hiểm sẽ chọn tầng cao.

Dh639010

Xe tải
cụ giống hệt e đó, e cũng chọn t5, e từng ở tầng cao cho nên biết cơn mưa cơn bão nó khủng khiếp ntn, có thời đi về nhà ướt toàn bộ, cháy cả tv; do mưa to quá nước đọng ở ban công, gió mạnh thổi ngược vào nhà
sau e đi chon nhà mới chỉ tầng thấp mà táng, cần đi bộ xg t1 dc, có mưa bão cháy nổ động đất thì an tâm
Chuẩn đét cụ ui! Em sợ chết nên chọn tầng thấp để lỡ có động đất, hỏa hoạn thì té cho nhanh, xe thang lại bắc tận ban công cứu hộ dễ dàng. Còn tiếng ồn thì em thấy hàng xóm tầng cao khu em ở nói nó còn vọng lên rõ hơn, những ngày HN ẩm thấp mù trời như Sapa thì tầng cao lĩnh đủ! Mùa này bắt đầu có kiến ba khoang thì tầng cao vẫn bò lổm ngổm trong nhà nếu ko ko lưới chắn côn trùng. Nhà em có trẻ nhỏ nó xuống sân chơi dưới chân toà nhà thì ngồi ban công em vẫn nhìn rõ, kiểm soát đc các cháu đang chơi gì, ở đâu... túm lại cụ chủ thớt thấy những gì em liệt kê mà phù hợp với nhu cầu cá nhân của cụ thì chiến tầng thấp ạ 😀

seeyou

Xe điện
Không sao đâu cụ ah. Em ở tầng thấp nhất và gần thang máy nhưng cuối cùng lại đâm ra hay vì gần thang máy chỗ sảnh rộng nhất thoáng nhất.

margic

Xe tải
Tầng thấp ở khu nhiều cây xanh sẽ rất dễ chịu các cụ nhé, nhiều ô xi hơn.