[Funland] Ở chung cư ở tầng thấp có vấn đề gì không?

thangdc

Xe buýt
Đương nhiên là không nên mua vì tầng 5 chắc chắn là sẽ bụi và muỗi. Các khu thương mại ở dưới có hàng ăn uống thì hút mùi phả ngay vào cửa sổ mình khá khó chịu, ngoài ra khá ồn nếu chung cư ở mặt đường lớn.

Nhưng mà rẻ thì cũng quất thôi cụ.

Halinh2201

Xe đạp
Theo em nếu ngay trên đầu TTTM thì ko nên nhé, ầm, mà tầng 5 e thấy vẫn hơi thấp ấy, bị chắn view nhiều. À, nhà e trc h ở chung cư đều ở tầng 6 nên e nghĩ thấp nhất tầng 6 trở lên nhé

Dang nam

Xe hơi
Trung tâm thương mại phía dưới mà có cửa hàng ăn uống thì mùi thức ăn phải biết

congnguyen3004

Xe tải
Em khuyên thật là cụ đừng lấy tầng 5 ( 4 tầng dưới là TTTM ). Ngoài các vấn đề các cụ trên nói thì ban công nhà cụ kiểu gì cũng ngập rác vì ý thức dân mình vẫn chán vcđ cụ ạ.

phucvns

Xe hơi
Cứ phải từ tầng 10 trở lên nhưng đừng cao quá vì hn chỉ có xe thang chữa cháy 50m thôi ạ

bmw198x

Xe buýt
Em khuyên thật là cụ đừng lấy tầng 5 ( 4 tầng dưới là TTTM ). Ngoài các vấn đề các cụ trên nói thì ban công nhà cụ kiểu gì cũng ngập rác vì ý thức dân mình vẫn chán vcđ cụ ạ.
Sao ban công lại ngập rác vậy cụ? Em không hiểu lắm?

Chỉnh sửa cuối:

istvn

Xe máy
E đang ở tầng 4 thấy ok. Hôm nào đợi thang lâu hay trục trặc đi bộ cho lành. Còn về côn trùng thì e thấy tầng 19, 20 vẫn có cả kiến 3 khoang, muỗi. Vì theo gió lên ( gió rất lớn vì chung cư hút gió mạnh). Về chất lượng công trình thấy tầng thấp ít bị lỗi hơn các tầng cao ( ngấm, thấm, nứt, điện nước). Chắc do tầng mẫu hay sao mà thấy chưa vấn đề gì, trong khi các tầng trên kêu lắm

quanld

[Tịch thu bằng lái]
tầng thấp ồn, muỗi và bụi nhiều, thang máy chờ dài cổ cụ ạ.
nhưng ưu điểm là dễ thoát nạn khi cháy nổ, hợp vs ng sợ độ cao, bị tiền đình, sợ đi thang máy.
Cụ còn trẻ cứ lên tầng cao mà ở, nhưng để ý xem thang máy vận hành có bảo dưỡng bảo trì đều ko?

biahoihanoi

Xe lăn
Có ông anh muốn bán lại cho em 1 căn hộ ở chung cư nhưng lại ở tầng 5, 4 tầng dưới là trung tâm thương mại. Em cũng định lấy nhưng chỉ sợ tầng thấp ồn, rồi bụi, muỗi, ô nhiễm.
Ngoài ra em muốn hỏi nữa là. Nếu không lấy căn trên em định lấy căn tầng 18, căn 2 mặt thoáng. 1 mặt ban công hướng đông, 1 mặt của 2 phòng ngủ ban công hướng Bắc không biết có bị lạnh vào mùa đông không các cụ nhỉ?
Thanks các cụ nhiều, trời nóng em rót sẵn rượu mời các cụ các mợ.
Nếu bên dưới không phải nhà hàng thì có thể mua.

congnguyen3004

Xe tải
tầng thấp ồn, muỗi và bụi nhiều, thang máy chờ dài cổ cụ ạ.
nhưng ưu điểm là dễ thoát nạn khi cháy nổ, hợp vs ng sợ độ cao, bị tiền đình, sợ đi thang máy.
Cụ còn trẻ cứ lên tầng cao mà ở, nhưng để ý xem thang máy vận hành có bảo dưỡng bảo trì đều ko?
Dễ thoát nạn thì ko hẳn cụ nhé. Chết cháy CC chủ yếu do khói thôi, chứ cực ít do lửa. Mà nguy hiểm nhất là cháy tầng hầm sộc lên như vụ CC nào đó trong HCM. Cụ mà ở tầng cao hẳn thì cứ treo lên nóc ngồi pha trà hút thuốc chờ hết khói là xuống vô tư.

Linh Danh Thue

Xe tải
Tầng thấp thì dễ xử lý các trường hợp khẩn cấp, nhưng không tránh đc các vấn đề về tiếng ồn, muỗi và côn trùng. Tầng thấp thì giá rẻ hơn so với tầng cao. Nên tùy vào sở thích và nhu cầu của cụ để cân đối chọn thôi ạ

Giautoroi

Xe máy
Tầng đế là chán nhất trong 1 tòa nhà cụ ơi, giá phải rẻ hơn các tầng khác 2 3 giá nha. Ồn, và có thể thoát nước kém nếu thiết kế đường ống ở tầng thương mại thay đổi so với trục thoát của khu căn hộ, sẽ dễ bị trào ngược.

TsarPutin

Xe tăng
em cũng ở chung cư tầng thấp đây (5)
tòa em ở thì ở tầng thấp sẽ đỡ ồn vì nó cao hơn ngang đường vd3 chút, tầng cao thì thoáng hơn nhưng nghe tiếng xe đi rì rào như đang ở cảng Hải Phòng thỉnh thoảng nó còi cho phát thì mất ngủ
tầng dịch vụ thì ở giữa 3 tòa tách hẳn khu dân cư nên ở tầng thấp đi bộ sang là đến bể bơi, khu vườn trên cao và tầng dịch vụ shophouse cực tiện lợi
Lúc mua cũng tính đến cháy nổ và động đất, chọn tầng 5 và tầng 3x thì cuối cùng e khảo sát chán chê xong chọn t5

caisua

Xe lăn
- Mùa đông sẽ ko ra được ban công vì lạnh cóng, em chỉ chọn căn nào ban công đông nam
- Tầng 5 thì cụ chẳng được hưởng những cái ưu việt của chung cư, em thì chỉ lấy từ tầng 15 trở lên ạ

tungteng

Xe tải
- Tầng thấp thì phải đối mặt những vấn đề: côn trùng (ruồi muỗi dán), khói bụi, ầm ĩ của giao thông và tầng thương mại, ẩm thấp hơi nước nếu sát bể bơi, ông bà già,...
- Tầng cao thì thoáng hơn, đỡ côn trùng, khói bụi, toàn gia đình trẻ và nhược điểm thấy là chờ thang máy hơi lâu, nếu có hỏa hoạn thì chạy cũng mệt!

haunt86

Xe tăng
Tầng thấp thấp này mà thang máy quá tải là vất đó cụ. Sáng dự là không vào đc thang mà sẽ phải đi bộ. Trung cư cao cấp thì chắc ko vđ gì. Còn ồn và bụi thì tùy khu vực khác nhau. Nhà cháu ở cc giá rẻ tầng 2 thì thấy sướng lắm, không phải đi thang máy, khu đó thoáng nên tầng 2 ban công đông nam mát lắm, trần lại đc làm cao gần 5m. Nhìn xuống cây xanh nên cảm giác như ở nhà đất 1 sàn :D. Cần gì bước cái xuống tầng 1. Nên nghĩ bán cũng tiếc :(

congnguyen3004

Xe tải
- Tầng thấp thì phải đối mặt những vấn đề: côn trùng (ruồi muỗi dán), khói bụi, ầm ĩ của giao thông và tầng thương mại, ẩm thấp hơi nước nếu sát bể bơi, ông bà già,...
- Tầng cao thì thoáng hơn, đỡ côn trùng, khói bụi, toàn gia đình trẻ và nhược điểm thấy là chờ thang máy hơi lâu, nếu có hỏa hoạn thì chạy cũng mệt!
Bác nhầm rồi. Tầng cao mới dễ đi thang máy đó. Khi gọi thang lúc nào cũng được ưu tiên trước.