[Funland] Ở "Bụi", ý định sau khi nghỉ làm (hưu)

anhtintin

Xe tải
Nghe nói, cu Khoa sắp lại đi vòng quanh thế giới, lần này là oto Suzuki van "cóc", xe hay chở hàng lậu từ biên, chạy tít cực.
Đáng nể khi nói là "cứ sống vật vờ như giờ lãng phí lắm". Nói thật là em cười như mếu khi đọc, cc đừng ném đá cu ấy nhé. :D :D:D
Ông Khoa càng đi càng có tiền nhiều, như hồi trước chưa đi vòng quanh thế giới thì ông ấy nói lương chỉ ở mức rất cơ bản, làm văn phòng, vậy mà liều một phen nên giờ tiền khỏi phải bàn. Gần như tự do tài chính.
Mình nghĩ ổng đi với mục đích kiếm tiền theo nghĩa đen, rồi bán sách, chứ ko thực sự như màu hồng là "đi để tận hưởng cuộc sống".
Nếu đi mà có tiền liền thì chắc ai cũng đi, cũng nhờ vào sự kiên trì và dám liều.
Đôi khi nhiều người lại nghĩ lệch hướng, tức là nghĩ có tiền, tự do tài chính, rồi mới dám đi (hưởng thụ). Hai vấn đề khác nhau rõ rệt

Langthang_Mercedes

Xe container
Em ko rõ cụ ăn ở như thế nào, chứ vừa rồi em lang thang, 2vc 2 đứa nhỏ đi 21 ngày mà loanh quanh cũng chỉ tầm nhỉnh 40 củ, ăn uống thoải mái, hầu hết ở sọt 5* hoặc villa sát biển rộng rãi thoải mái tầm từ 2-4tr. Những chỗ đô hội như Huế, Đà Nẵng thì em chọn căn hộ cho tiện.
:D =)) :))

không cụ ạ, có chỗ còn hơn 3 củ như ở quy nhơn. Nhưng những chỗ em đi hàng năm và là đô thị thì em chỉ ở căn hộ tầm 500-600k, như ở đà nẵng, huế thì em chỉ ở những khu đô hội, tiện cho việc food tour, còn những chỗ thiên nhiên như quảng nam, quy nhơn, quảng bình thì em cứ chỗ nào ngon, đẹp, gần gũi thiên nhiên, bãi biển đẹp em vào

Langthang_Mercedes Nhà em khi đi, em vứt vào tk 50 củ, về vẫn còn dư gần chục củ, tiền xăng và phí em cà thẻ nên tính riêng. Tiền mặt lúc đi cũng rút từ 50 củ đó ra. Nên em chắc cú là ko đến 50 củ chứ nếu ko ngan già nó đã vặt em thêm :D

Cụ viết đỏ thế kia mới trao đổi chứ xanh thì có vấn đề gì đâu! Em hiểu hầu hết là trên 80% he he!

hd-vt

Xì hơi lốp
Ông Khoa càng đi càng có tiền nhiều, như hồi trước chưa đi vòng quanh thế giới thì ông ấy nói lương chỉ ở mức rất cơ bản, làm văn phòng, vậy mà liều một phen nên giờ tiền khỏi phải bàn. Gần như tự do tài chính.
Mình nghĩ ổng đi với mục đích kiếm tiền theo nghĩa đen, rồi bán sách, chứ ko thực sự như màu hồng là "đi để tận hưởng cuộc sống".
Nếu đi mà có tiền liền thì chắc ai cũng đi, cũng nhờ vào sự kiên trì và dám liều.
Đôi khi nhiều người lại nghĩ lệch hướng, tức là nghĩ có tiền, tự do tài chính, rồi mới dám đi (hưởng thụ). Hai vấn đề khác nhau rõ rệt
Có tiền sao không làm con xế to hơn tý cụ nhỉ.
Thực ra phải cám ơn những người như này (dân xê dịch, dutube) cho đời thêm thú vị. Đưa thế giới lại gần cho mình ngắm nghía. Trái đất tuyệt đẹp.

caisua

Xe lăn
Ý em không phải cùng giới mới tống đi mà khác giới xong việc cũng tống nốt đi để ngủ thoải mái cụ ạ. :))
đến đoạn 5 sọi trở ra thì 2 ông bà ko nhất thiết phải tách ra ở 2 phòng nhưng nên mỗi người 1 giường đơn cho đảm bảo sức khỏe là đúng rồi, cần thì mò sang xong quay về ngủ cho ngon

Langthang_Mercedes

Xe container
đến đoạn 5 sọi trở ra thì 2 ông bà ko nhất thiết phải tách ra ở 2 phòng nhưng nên mỗi người 1 giường đơn cho đảm bảo sức khỏe là đúng rồi, cần thì mò sang xong quay về ngủ cho ngon
Mua cái giường Extra 2.2 x 2m hoặc 2.4 x m, nằm vuông góc. Vẫn chung mà chả động vào nhau, cũng không liên quan luôn.

hd-vt

Xì hơi lốp
Mỗi người mỗi tính mà. Chẳng cần già, 1 số bạn e quen U40-50 kinh tế ko phải lo quá nhiều, con cái cũng đã lớn, mà họ ko thích đi, 4b có chỉ để đi từ nhà đến chỗ làm 4-5km.
Thấy mn đi du lịch trong ngoài nước thì bảo đi làm gì nhiều cho tốn tiền chả có gì hay ho, tiền đấy mua đồ đạc xịn hay làm vài cây vàng bỏ két có hơn ko :))
Nhớ hôm ấy cf, em đang truyền cảm hứng xê dịch, cảnh đẹp Tây - Đông Bắc bộ, địa danh ls :)). Ông bạn ngồi bên phản đối, đi thế nguy hiểm, đèo vực chết như chơi.
Em nghĩ bụng, mình thích đủ thứ thấy vẫn sống nhạt nhẽo. Còn giống họ, sợ đủ thứ thì chết quách cho rồi. :D

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhớ hôm ấy cf, em đang truyền cảm hứng xê dịch, cảnh đẹp Tây - Đông Bắc bộ, địa danh ls :)). Ông bạn ngồi bên phản đối, đi thế nguy hiểm, đèo vực chết như chơi.
Em nghĩ bụng, mình thích đủ thứ thấy vẫn sống nhạt nhẽo. Còn giống họ, sợ đủ thứ thì chết quách cho rồi. :D
Chưa chắc nha, họ chơi những thứ nguy hiểm hơn nhưng đâu có sợ, không nói ra sao cụ biết được.

caisua

Xe lăn
Mua cái giường Extra 2.2 x 2m hoặc 2.4 x m, nằm vuông góc. Vẫn chung mà chả động vào nhau, cũng không liên quan luôn.
Giường kingsize, đệm jysk dày nhất cho đỡ ảnh hưởng rồi mà người kia trở mình phát cũng dễ tỉnh giấc xong mất ngủ rồi ạ. Em xem phim Hàn thấy toàn 2 giường 1m2 cho đôi vc già

hd-vt

Xì hơi lốp
Chưa chắc nha, họ chơi những thứ nguy hiểm hơn nhưng đâu có sợ, không nói ra sao cụ biết được.
Cơ bản là người ta không có cái thú vui yêu thiên nhiên, con người nơi xa lạ cụ ạ.
Em chỉ không rõ vợ cụ ấy ra răng thôi :D . Chơi với nhau mà.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Mỗi người mỗi tính thôi cụ ơi. Em có cái tật rất xấu là tối ngủ cứ phải ôm ấp, quờ quạng linh tinh X_X

Langthang_Mercedes

Xe container
Giường kingsize, đệm jysk dày nhất cho đỡ ảnh hưởng rồi mà người kia trở mình phát cũng dễ tỉnh giấc xong mất ngủ rồi ạ. Em xem phim Hàn thấy toàn 2 giường 1m2 cho đôi vc già
Nhà em hai đứa dễ ngủ (à em thì cần có tý bia), chỉ cần nằm vuông góc không chạm vào là okie. Giường oversize, đệm 20 cm.

Bên Trâu Âu thì vẫn chung giường đôi cơ mà riêng chăn.

Langthang_Mercedes

Xe container
Mỗi người mỗi tính thôi cụ ơi. Em có cái tật rất xấu là tối ngủ cứ phải ôm ấp, quờ quạng linh tinh X_X
Sân nhà over 50 mà vẫn.......thì cụ cũng xấu thật.

vo nho

Xe điện
Em chốt 1 miếng trên Lâm Hà Lâm Đồng 3000m2 giờ đang trồng cây ăn trái, qua năm đào thêm cái ao. sau chuyển lên dần dần...ngán thành phố quá rùi.

hp220606

Xe tải
Nhiều khi suy nghĩ của người 4X tuổi và 6X tuổi hoàn toàn trái ngược. Chưa nói đến sức khỏe, con cái ....cho nên ý định cụ cứ thực hiện sớm không có đến luc hưu lạ ko còn ý tưởng này nữa

Dream Thai

Xe điện
Em chốt 1 miếng trên Lâm Hà Lâm Đồng 3000m2 giờ đang trồng cây ăn trái, qua năm đào thêm cái ao. sau chuyển lên dần dần...ngán thành phố quá rùi.
Cụ chắc ở TP HCM à, Lâm Ha thì ngay gần ĐL cụ nhỉ

caisua

Xe lăn
Nhiều ông bạn em cũng lười lái quá thể luôn, chạy có trăm cây mà phần lớn cao tốc cũng đùn đẩy, chỉ thương vợ con nhà có xe mà chẳng đc đi chơi

114hangbong

Xe cút kít
Nhiều ông bạn em cũng lười lái quá thể luôn, chạy có trăm cây mà phần lớn cao tốc cũng đùn đẩy, chỉ thương vợ con nhà có xe mà chẳng đc đi chơi
Chả bù cho mấy ông chồng nhóm em, hôm nào ngồi ghế Chã là bứt rứt khó chịu lắm. Ai cũng chỉ muốn lái thôi.

hd-vt

Xì hơi lốp
Cụ cho em ngày 3 ly cf, cơm 3 bữa thịt kho. Em chở cụ đi khắp thế giới, không cần nương. \m/