[Funland] Ở "Bụi", ý định sau khi nghỉ làm (hưu)

hd-vt

Xì hơi lốp
Ở Vn mua được con này là cả vấn đề. Nên đi con suv là đủ rồi. Hè vừa rồi em đi cả tuần, k có bọn đấy thì buồn thối ruột.
Ý em nói về cái tinh thần, đam mê ấy.
Hơi tý là tiền bạc cứ để lên đầu thế :P.
:D:D:D

Leanh65

Xe container
Đây bác, một cảnh tương tự đây:
Cái này thì dù chưa trải qua nhưng em cũng biết chắc chắn là vậy. Du lịch hưu trí khi sức khỏe và tiền không tốt thì thật là thảm họa. Nếu cặp vc trong câu truyện đông tiền và có kinh nghiệp du lịch dài ngày ngay từ khi còn chưa về hưu thì lại là 1 câu truyện khác. Đây họ vừa thiếu tiền lại vừa thiếu kinh nghiệm chuẩn bị cho những chuyến đi như thế này mặc dù sức khỏe chưa đến nỗi tệ.

Leanh65

Xe container
Già rồi sức khỏe kém rồi thì lý do để các cụ đi du lịch bằng ô tô là gì?
Lái xe mệt nhoài, ở trong xe chật chội tù túng thiếu tiện nghi
Mà còn đắt đỏ nữa
Sao không thuê trọ tùy theo khả năng kinh tế và thuê xe đi ngắm cảnh?
Chuẩn rồi. Nhà em chơi bời đâu đó nhưng cứ phải có phòng ốc ngon nghẻ tý thì mới vui được. Ngắm nghía gì thì cũng phải 5-6/ ngày tiếng ngả lưng thoải mái thì mai mới có sức.

linh.7

Xe buýt
Con này ra biển chắc phải 3-4 triệu, lái được nó thì phải giàu cả sức khỏe & tài chính :D
e nghĩ là ko đến, vì xe rv bên tây cũng ko đắt, động cơ cũng nhỏ,con này trên khung gầm xe tải, về tự làm cũng rẻ, quan trọng là nội thất mình chọn đến đâu ấy ạ

Dream Thai

Xe điện
Cái này thì dù chưa trải qua nhưng em cũng biết chắc chắn là vậy. Du lịch hưu trí khi sức khỏe và tiền không tốt thì thật là thảm họa. Nếu cặp vc trong câu truyện đông tiền và có kinh nghiệp du lịch dài ngày ngay từ khi còn chưa về hưu thì lại là 1 câu truyện khác. Đây họ vừa thiếu tiền lại vừa thiếu kinh nghiệm chuẩn bị cho những chuyến đi như thế này mặc dù sức khỏe chưa đến nỗi tệ.
Vội vàng mua xe, đi dc 1 chuyến lại bán, bán dc 1/3 giá, đôi vc này như trẻ trâu ấy nhỉ :)

hd-vt

Xì hơi lốp
Đây bác, một cảnh tương tự đây:
Cái này gọi là "voi đú chó đú chuột trù cũng đòi nhảy tuýp".
Cả triệu cặp vợ chồng mới có cặp tri kỷ cùng đam mê xê dịch. Đú theo à. :D

Gionam72

Xe lăn
Vội vàng mua xe, đi dc 1 chuyến lại bán, bán dc 1/3 giá, đôi vc này như trẻ trâu ấy nhỉ :)
Mua 1 vài con về cho thuê trải nghiệm. Khéo lại ăn ấy. Chứ mấy món này phải thực sự đam mê mới chơi được. Giống như bộ môn offroad ấy. Thích thì rất nhiều. Nhưng trụ lại chơi thực sự thì được mấy đâu.

Tứ thập

Xe tải
Kiếm sẵn một căn nhỏ thôi ở mấy TP ven biển cụ ạ

hd-vt

Xì hơi lốp
Mua 1 vài con về cho thuê trải nghiệm. Khéo lại ăn ấy. Chứ mấy món này phải thực sự đam mê mới chơi được. Giống như bộ môn offroad ấy. Thích thì rất nhiều. Nhưng trụ lại chơi thực sự thì được mấy đâu.
Chính xác, ta chỉ thích tiền và ngồi nhà rung đùi tưởng tượng cho đỡ tốn. Ít đam mê lắm, nhìn mn xung quanh là biết ạ.

caisua

Xe lăn
Đúng đấy ạ, thuê nhà dân bản địa, và hợp đồng thuê 6 tháng trở lên thì giá sẽ rẻ. Còn căn hộ chung cư của mình cũng cho thuê, tiền đấy cộng thêm lương hưu các bác tiêu cũng thoải mái.
mình cho thuê 6 tháng xong lúc về lại đuổi người ta ra ạ? hay cho thuê theo ngày qua AirBNB ạ?

Pumzen

Xe ba gác
Mặc dù 64 tỉnh thành ở mảnh đất hình chữ S này, nhà cháu đã đi gần hết ( chỉ còn 4-5 tỉnh) nhưng nhà cháu vẫn thích ở nhà hơn là mỗi nơi ở 1 thời gian ngắn.
Thỉnh thoảng đi đổi gió, năm 1-2 lần thì ok.

hajinbk

Xe tăng
Lúc 30 tuổi em cũng có mơ ước là 1 nhà phố, 1 nhà núi, 1 nhà biển để về già thay đổi không khí. Nay hơn năm xịch đã thực hiện được 2/3 rồi lại thấy không ổn. Nhà phụ của mình không ở thường xuyên, khi vào ở dọn dẹp đến mệt, kinh doanh thêm thì thêm việc...Nên em thay đổi kế hoạch giống cụ, về nghỉ là đi chơi mỗi điểm khoảng vài tuần, thuê khách sạn hoặc homestay mà ở. Thích thì ở thêm không lại di chuyển. Lang thang hết đất nước này rồi vào trại dưỡng lão là vừa.

anhtintin

Xe tải
Ý tưởng giống ông này nè, quái nhân đi bộ khắp VN, nghe nói đang đi bộ qua nước ngoài rồi

maimaubinhyen

Xe tải
Đi bụi hay ở bụi thì phải có SỨC KHỎE đã, rồi mới đến yếu tố tiền bạc, thời gian. Giờ tầm 3x 4x cụ mợ nào hay xê dịch, đi khắp nơi khám phá tìm hiểu về vẫn lao động như thường, sau già mới có sức lăn lộn với đời 😅 Như em xưa cũng mê lắm, kế hoạch với ý tưởng, nh hiện thực thì sao:
- Đi máy bay thì tiền đình, đi ô tô cứ trên 8 tiếng là mệt, vì ko ngủ đc trong quá trình xe chạy
- Ngủ lạ chỗ thì mất ngủ, khó ngủ. Thiếu ngủ mấy hôm thì như xác sống...
Vân vân mây mây các yếu tố, nên chắc chỉ du lịch qua màn ảnh nhỏ, hoặc chờ cái đường sắt cao tốc xuyên việt rồi đi luôn thể 😅

Dream Thai

Xe điện
Đi bụi hay ở bụi thì phải có SỨC KHỎE đã, rồi mới đến yếu tố tiền bạc, thời gian. Giờ tầm 3x 4x cụ mợ nào hay xê dịch, đi khắp nơi khám phá tìm hiểu về vẫn lao động như thường, sau già mới có sức lăn lộn với đời 😅 Như em xưa cũng mê lắm, kế hoạch với ý tưởng, nh hiện thực thì sao:
- Đi máy bay thì tiền đình, đi ô tô cứ trên 8 tiếng là mệt, vì ko ngủ đc trong quá trình xe chạy
- Ngủ lạ chỗ thì mất ngủ, khó ngủ. Thiếu ngủ mấy hôm thì như xác sống...
Vân vân mây mây các yếu tố, nên chắc chỉ du lịch qua màn ảnh nhỏ, hoặc chờ cái đường sắt cao tốc xuyên việt rồi đi luôn thể 😅
Thế nên thích thì nhích luôn thôi, đợi đủ dk thì lúc đó lại xuất hiện cái khó khăn khác :)

maimaubinhyen

Xe tải
Thế nên thích thì nhích luôn thôi, đợi đủ dk thì lúc đó lại xuất hiện cái khó khăn khác :)
Em vẫn đi đều, 1 năm 3,4 chuyến với gia đình bạn bè, họ hàng. Nhưng em đang có ý tưởng đi 1 mình tầm 1-2 tuần. Chỉ thu xếp cv đc khoảng tgian như vậy. Không biết cụ mợ nào đi vậy chưa, chủ yếu muốn gần gũi thiên nhiên, tĩnh tâm