[Funland] Nuôi camera chạy bằng cơm

Dtht.laixe

Tháo bánh
Em ngại có người lạ sống trong nhà lắm. Kiểu gì cũng bất tiện. Nói chung là cực chẳng đã thôi. Thế nên hai vợ chồng nhà mợ chủ kiểu gì cũng nên bàn bạc thẳng thắn với nhau. Để thế này không ổn đâu.
Em thấy người phố đều có tâm lý này. Nên ng ở quê có quan niệm người ở phố ích kỷ lạnh lùng, .. . Mà nhiều khi lại tế nhị hay ngại đối đầu! KO biết như vậy có đúng ko?
Liệu cái tôi có cao quá ko các cụ?

TranCB

Xe tăng
Mợ cố gắng rộng lượng, đừng nhỏ nhen ích kỷ. Em cũng là sản phẩm của Bố Mẹ gửi cho chú thím nuôi học, giờ Em lại có thể giúp được con của chú thím ấy khi bạn ấy gần như phá sản. Hiện gia đình Em cũng nuôi thêm một đứa em nữa coi như con trong gia đình. Em tin là có luật nhân quả, đời không lấy không của mợ cái gì đâu. Hãy sống làm sao để không phải xấu hổ sau này. Tâm mợ mà tốt thì lo gì camera dùng cơm hay dùng điện.

Qualcomaptx

Xe tăng
Bố mẹ nó đều làm nông, kiếm chẳng được bao nhiêu, nhưng gia đình quá chiều vì là cháu nội đích tôn, từ bé đến 18t hầu như không phải làm bất cứ gì ngoài chuyện học, mặc dù nhà ở nông thôn.

Đến năm lớp 12 thì nó có 1 cái Đt bạn cho mượn, thế là học tụt dốc luôn, mặc dù 12 năm học sinh giỏi, nhưng cuối cùng phải học ĐH hệ chất lượng cao 60 triệu/năm (hệ đóng tiền cao gấp đôi hệ tiêu chuần).

Em chỉ là rể, 2-3 tháng mới về bên vợ chơi 1-2 ngày, nên cũng không để ý đến tính cách của nó, chỉ biết là gặp em thì nó rất nhanh nhẹn hoạt bát và lễ phép.

Mặc dù đầu năm nhất em đã cảnh báo nó là không nên đua đòi vật chất, vì nó học Đh hệ chất lượng cao toàn con nhà khá giả. Nhưng có lẽ 1 phần vì đua đòi 1 phần vì tính cách gian dối, nên nó dám làm giả giấy báo đóng học phí và làm giả sao kê ngân hàng để lừa vợ chồng em 40 triệu lấy tiền mua Iphone và mua Macbook.

Sau này nhớ lại, em mới thấy nó gian dối nhiều chuyện qua mặt tất cả mọi người, mặc dù là chuyện vặt. Cộng thêm việc nó không được rèn từ bé nên lười nhác. Làm em mất hết cảm tình với nó.

Vậy nên em rất thông cảm với chủ thớt về việc có 1 người mình ghét đang ở trong nhà mình
Kệ moẹ nó,đến lúc đòi nợ đến nhà đòi nó thì đ*o cần phải quan tâm,dựng chuyện cả nhà đi chơi trên thái nguyên ko có wifi.Cho nó sáng mắt ra,cô chú còng lưng kiếm từng đồng bạc lẻ,cháu đi học lừa tiền cô chú đi đua đòi:-w

fanmu1234

Xe container
Giờ xử lý như nào cụ
Sau khi in được sao kê thật tài khoản NH của nó, em triệu tập vợ em và nó làm việc. Em bảo hành vi của nó là 2 hành vi hình sự, tội giả mạo giấy tờ tài liệu của cơ quan tổ chức, và tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Nếu là người ngoài, thì tao cho mày đi tù rồi. Nó ngồi khóc ra vẻ hối hận, nhưng sau này em mới biết là nước mắt cá sấu vì nó vẫn tiếp tục qua mặt, nói dối VC em nhiều việc (mặc dù chỉ là những chuyện vặt).

Em bắt nó mang trả cửa hàng cái Macbook, bị thiệt 10 triệu, còn cái Ipone em bảo rằng nó rằng, mày không xứng đáng được dùng, nhưng vì trả cửa hàng thì mất 1/2 nên tao tạm cho mày dùng, sau này làm ra tiền thì trả 10 triệu cho tao.

Tự nhiên VC em mất trắng 20 triệu. Vợ em dấu cả nhà vợ, chỉ có mỗi bà chị dâu (là mẹ nó) biết. Tội nghiệp mẹ nó vừa hiền vừa tốt bụng.

fanmu1234

Xe container
Kệ moẹ nó,đến lúc đòi nợ đến nhà đòi nó thì đ*o cần phải quan tâm,dựng chuyện cả nhà đi chơi trên thái nguyên ko có wifi.Cho nó sáng mắt ra,cô chú còng lưng kiếm từng đồng bạc lẻ,cháu đi học lừa tiền cô chú đi đua đòi:-w
Thằng này cũng chẳng mê cờ bạc gì, chỉ lười và suốt ngày chát chít vớ vẩn. Sau này em mới phát hiện là nó thức đêm để chát, nên sáng ngủ đến 9 giờ không dậy nổi. Em ghét quá em bắt đúng 23g mang Đt lên phòng em để em giữ.

Nó cũng ngán em, nên nhiều chuyện vặt nó sợ em mắng nên rất hay nói dối. Em chửi suốt, bảo là tính cách mày thế này, đi làm mà người ta phát hiện ra thì người ta đuổi ngay từ ngày đầu tiên.

Qualcomaptx

Xe tăng
Sau khi in được sao kê thật tài khoản NH của nó, em triệu tập vợ em và nó làm việc. Em bảo hành vi của nó là 2 hành vi hình sự, tội giả mạo giấy tờ tài liệu của cơ quan tổ chức, và tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Nếu là người ngoài, thì tao cho mày đi tù rồi. Nó ngồi khóc ra vẻ hối hận, nhưng sau này em mới biết là nước mắt cá sấu vì nó vẫn tiếp tục qua mặt, nói dối VC em nhiều việc (mặc dù chỉ là những chuyện vặt).

Em bắt nó mang trả cửa hàng cái Macbook, bị thiệt 10 triệu, còn cái Ipone em bảo rằng nó rằng, mày không xứng đáng được dùng, nhưng vì trả cửa hàng thì mất 1/2 nên tao tạm cho mày dùng, sau này làm ra tiền thì trả 10 triệu cho tao.

Tự nhiên VC em mất trắng 20 triệu. Vợ em dấu cả nhà vợ, chỉ có mỗi bà chị dâu (là mẹ nó) biết. Tội nghiệp mẹ nó vừa hiền vừa tốt bụng.
May mà nhà em không có thằng cháu như thế,thằng cháu nhà em thì trong soát bởi vì bố mẹ nó cũng cho nó mượn đt cho thoải mái,laptop của bố mẹ nhưng giờ không dùng nên cho mượn tạm để học,trúng đại học cho con iphone 6 hay 7 gì đấy với con laptop kia >:)

Qualcomaptx

Xe tăng
Thằng này cũng chẳng mê cờ bạc gì, chỉ lười và suốt ngày chát chít vớ vẩn. Sau này em mới phát hiện là nó thức đêm để chát, nên sáng ngủ đến 9 giờ không dậy nổi. Em ghét quá em bắt đúng 23g mang Đt lên phòng em để em giữ.

Nó cũng ngán em, nên nhiều chuyện vặt nó sợ em mắng nên rất hay nói dối. Em chửi suốt, bảo là tính cách mày thế này, đi làm mà người ta phát hiện ra thì người ta đuổi ngay từ ngày đầu tiên.
Em kinh nhất trần đời cái thể loại đua đòi dù nhà 0 đk.Còn nếu nó cứ chat thì...tắt wifi

fanmu1234

Xe container
Chia ra 3 lựa chọn:
1.Con kia đi làm việc nhà coi như làm công,mỗi tháng bố mẹ nó bơm cho cô chú ít tiền ăn
2.Con kia không làm- bơm mấy củ
3.Giả vờ bán nhà bán cửa,chồng bị cắt lương,... Con kia tự động phải cút ra khỏi nhà
Chuyện của chủ thớt cũng rất khó giải quyết.

Đối với mối quan hệ giữa chồng và bà chị chồng, biết đâu ngày còn bế thì chồng chịu ơn bà chị rất nhiều nên bây giờ nuôi cháu xem như trả ơn chị. Khổ 1 cái ông chồng vô tâm nên không để ý rèn cháu và không để ý cảm xúc của vợ.

Vấn đề chính là cháu chồng của chủ thớt quá lười (cái này thuộc về tính cách), cộng thêm mẹ nó không biết điều, lại không biết dạy con nên làm chủ thớt rất ức chế.

Dtht.laixe

Tháo bánh
Ngày xưa lên tp học còn bỡ ngỡ, e cũng đành sang nhà ông anh họ ở nhờ 2 ngày để tìm nhà chuyển đến. Dù a/c rất tốt nhưng cảm thấy sống rất gò bó khó chịu, chỉ muốn dc sống bên ngoài ngay. Ko hiểu sao có những đứa thanh niên sức dài vai rộng mà chúng nó phụ thuộc quá mức vào người thân như thế!
Đúng đó cụ, người nhu bạn này cháu mọ chủ quả là ít lào tự trọng quá.
Xưa nghèo chết bu nhưng ko bao h thích ở nhà ai ngoài nhà mình.

fanmu1234

Xe container
Em kinh nhất trần đời cái thể loại đua đòi dù nhà 0 đk.Còn nếu nó cứ chat thì...tắt wifi
Tắt wifi thì nó mua gói cước 3G, 1 ngày 5k được 1G đata, chát thoải mái cụ ơi =))=))=))

Em share wifi với nhà hàng xóm, mỗi tháng em góp 120k

Vì không quản lý được Đt của nó, sợ nó thức khuya, nên đúng 23g em bắt nó mang Đt để vào ngăn bàn của em. Có 2 lần nó rất gian, nó để cái ốp lưng vào ngăn bàn để qua mặt em, nhưng Đt nó vẫn giữ để thức khuya chát :((:((:((

gvnth

Xe buýt
Nhà em đã từng như nhà mợ 4 năm. Nhà em không đuổi mà tự em gái đó xin ra ngoài.
Cách làm cũng đơn giản thôi. Khép dần vào kỷ luật,
- Không có chuyện đi sớm về khuya mà không báo trước hoặc không xin phép.
- Ăn uống thì nhà có gì ăn nấy, ai cũng như ai nên ko chê ngon hay không ngon được. Là con cháu trong nhà thì phải góp phần vào việc bếp núc, đến giờ nấu cơm thì phải biết xuống mà nấu cho mọi người.
- Vệ sinh thì phải tự lo, không có chuyện ng này giặt hộ người khác, trừ người cao tuổi.

Cuối cùng năm thứ 4, Bé đủ lông đủ cánh rồi, tự tìm chỗ trọ, bạn bè cũng ok, không bị hư. Nên nhà em mời mẹ của bé lên nói chuyện công khai (chứ các bà là hay thì thầm, cái này e phản đối). Xong cuộc gặp đó, cả nhà chuyển giúp bé đồ ra xe đến chỗ ở mới. Đến giờ nhà e có chuyện gì cái là có mặt đầu tiên, hăng hái giúp đỡ, coi như e út trong nhà.

P/S: Mợ vất vả chút, cháu nó khắc nhận ra. Đừng nói lời cay nghiệt mà làm gì. Cứ Kỷ luật là hàng đầu. Mình không làm sai mà còn là rèn dũa nó nên người. Sau này nó cám ơn mình chẳng hết ấy chứ.
E ủng hộ cách này, cái lối sống của người Việt, nếu không khéo, mợ đây vừa mất tiền, tâm không an nhiên mà còn ảnh hưởng rất lớn đến quan hệ họ hàng thậm chí hạnh phúc gia đình. Việc đưa việc này lên đây có thể hiểu là đã quá bức xúc, nhưng địa chỉ rõ ràng thế này thì chồng biết, họ hàng biết, cháu kia biết...tiếp theo là thế nào đây

vephiadong

Xe điện
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.
Khổ thân mợ, đời có cái tự do là quý nhất lại bị xâm phạm

Em từ chối ngay từ đầu tất cả các vụ ở nhờ đi học, đi chữa bệnh...chỉ tiếp khách quê ra chơi một vài ngày
Mỗi người có một số phận, kể cả bố, mẹ, chồng, con mợ...mình chỉ hỗ trợ tối đa thôi, và từng người sẽ tận hưởng số phận của mình

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.
Nếu biết cách chia sẻ nó sẽ giúp mợ được nhiều việc

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Vai trò của anh chồng phải thể hiện ở trường hợp này.
Trừ bố mẹ đẻ là đương nhiên, còn tất cả các thể loại con cháu anh chị em thì chỉ nên ở chơi một vài ngày, thậm chí một vài ngày cũng nên mời ra khách sạn cho thoải mái.

Nhà em trước kia cũng truyền thống đón đưa người thân ở quê ra rồi, tất cả các hình thức luôn :
thi ĐH, ở để đi học, chữa bệnh, thăm thân,.... nó bất tiện khủng khiếp luôn. Mà mỗi người mỗi tính chứ có phải ai cũng giống ai đâu, nên xáo trộn cuộc sống là đương nhiên, phần nhiều là tiêu cực.

Mợ nên rõ ràng với chồng, cho ở tạm tối đa 1 tuần để tìm nơi ở khác với tất cả anh em họ hàng luôn chứ ko trừ 1 ai. Trừ khi nhà giàu quá, nhiều phòng quá, có người giúp việc riêng và muốn có thêm con cháu ở trong nhà :D
Nhà em ra TP thì đầy chỗ anh em mời nhưng cũng ngại chỉ đến chơi tí thôi! Nguyên đoạn cứ phải đóng quần áo ngồi ngay ngắn là đã mỏi rồi
Cái mục 4 em thấy vợ giữ vị thế cho chồng, em thấy ít người phụ nữ nào làm được lắm!
Cũng không hiếm lắm đâu cụ.
Ở bản em thấy còn nhiều bà vợ như thế !
Nhà có thể hết gạo, nhưng có anh em bạn bè của chồng là cứ sắp mâm đầy, mặt tươi mày mát, và cụng ly uống rượu cho khách xin hàng mới thôi !

Chỉnh sửa cuối:

Qualcomaptx

Xe tăng
Tắt wifi thì nó mua gói cước 3G, 1 ngày 5k được 1G đata, chát thoải mái cụ ơi =))=))=))

Em share wifi với nhà hàng xóm, mỗi tháng em góp 120k

Vì không quản lý được Đt của nó, sợ nó thức khuya, nên đúng 23g em bắt nó mang Đt để vào ngăn bàn của em. Có 2 lần nó rất gian, nó để cái ốp lưng vào ngăn bàn để qua mặt em, nhưng Đt nó vẫn giữ để thức khuya chát :((:((:((
Máy cụ có wellbeing ko,máy em cài để xem mỗi ngày nó dùng bn giờ,mở khoá mấy lần,biểu đồ sử dụng,tra gg vào đâu,...

fanmu1234

Xe container
Máy cụ có wellbeing ko,máy em cài để xem mỗi ngày nó dùng bn giờ,mở khoá mấy lần,biểu đồ sử dụng,tra gg vào đâu,...
Iphone là của nó, nên em cũng không xoi mói gì. Em chỉ giữ Đt sau 23g để ngăn nó thức khuya.

Wifi em share với nhà hàng xóm, nên cũng không theo dõi được

bảo châu

Xe điện
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu (chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Mợ ngay từ đầu không thống nhất với gia đình khi cháu chồng lên học.
Nói thẳng với bé cháu:
- Không có đưa chuyện ở đây lôi về nhà kể lể;
- Giao việc làm hàng ngày: nấu cơm, lau nhà, rửa bát... Con nhà người ta học đại học dễ quá, học 3-4 trường cùng lúc, lấy 3-4 cái thạc sỹ kìa :))

Ở được thì ở, không ở được thì tự rút lui.

Slimz

Xe buýt
Cho cháu ở chung dễ có trường hợp này hoặc nhà nào tanh tưởi thì cháu làm osin luôn. Bạn e hồi học Du Lịch đây, bm bạn e ở quê nhưng vẫn gửi tiền đóng góp hàng tháng cho anh chị mà cô bạn khác j osin đâu. Sáng đi học trưa về nấu cơm rửa bát, trông con cho anh họ, giặt đồ, chiều lại nấu cơm rửa bát trông cháu, ở thì có 1 phòng tầng trên cùng, tầng đấy thì để làm gia công giày dép, khác j ở cùng thợ.

bảo châu

Xe điện
Nhà bà chị em quen, cả chục năm lúc nào cũng có 2-3 cháu bên chồng lên học ở cùng. Phân công công việc rõ ràng: đứa rửa bát, đứa đi chợ nấu cơm, đứa lau dọn nhà cửa, đứa dạy em học tiếng Anh, đứa dạy Toán. Cứ thế tăm tắp mà làm. Bà đi làm về không phải nhúng tay vào việc gì.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu nó
- là cháu ruột mợ
- nhà không có điều kiện
- anh chị, ông bà gửi gắm
Mợ sẽ như nào? Vẫn muốn đẩy ra đường?
Coi nó là cháu ruột mợ đi
Cho nó vào kỷ luật
Cơm canh có gì ăn nấy
Giúp đỡ hỗ trợ cháu khi cần.
.....
Tâm mình không yên, việc mình không thuận thì mới lo camera, chứ sống đơn giản, chân tình thì chấp hết.