Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Em quyết định ăn theo sở thích :D. Kể nhìn ngón chân như chân gấu cũng hơi sóng sánh, nhưng mà cũng được.

P/s: Anh Túng hồi trẻ mà lội xuống thì chết cá dưới ao phết :D
Tóm lại gì thì gì vẫn phải có da có thịt nó mới mỡ màng nhỉ :)

LeTai1979

Xe cút kít

Gianthienly

Xe container
Thật lòng, có là mướp cũng còn hơn không có gì để gọi là mướp. Mà mướp của cậu chắc chuẩn bị lấy xơ rửa bát được chưa?

Nói đến mướp của cậu tớ lại nhớ đến câu chuyện thời xưa có chị mướp ra cầu ao rửa rau, chị thả rông nên mỗi khi cúi xuống rửa rau. Mướp nó rơi xuống ao làm chị giật mình tưởng ai ném đá trêu mình và cứ vừa rửa rau vừa chửi đứa ném đá ;)
Vậy trả nhời Bác:
Nhà em lấy hết giống lâu rồi. Còn ném cả xơ đi rồi ấy chứ.

Thôi, chuyện quần ống rộng và áo yếm em xin mạn phép không bàn:))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em thấy ở thành phố tuyền ngăn 1 chỗ nào đó nuôi lợn trong nhà tập thể luôn.
Lần đầu xuống thấy sợ sợ là.
Em cũng ở tập thể, nhưng miền trung du đất rộng nên làm hẳn cái chuồng lợn to nuôi vài con.
Nhưng đến khi bán cũng chỉ thấy lấy về ít lòng và thịt cải thiện.
Còn gà thì nhiều nên trứng và thịt gà ăn thoải mái. :))
Ngày xưa em ít khi phải làm thêm lắm, cả đoàn toàn rồng rắn kéo nhau đi chơi và kiếm miếng ăn.
Đến mùa sắn là vui nhất, cứ đến vườn sắn nào ngon nhất là đào trộm rồi mang vào lò sữa nướng chín bằng nhiệt. Sắn chín bở tơi, thơm lừng mà vỏ vàng rộm chứ ko bị cháy bao giờ.
Rau sắn luộc ăn đến phát ngán. Rau sắn muối chua xào qua với tí mỡ hoặc nấu với mớ tép tát được thì ngon tuyệt cú mèo.
Giờ nghĩ đến lại thấy thèm. :))
Lúc nhỏ Trác ở Vĩnh Phú à
Anh biết ăn lá sắn như rau là do học ở Tam Đảo năm 1986-1987, biết lấy lá ớt nấu canh là năm 1988 khi ở Đồng Nai
Ơ nhà Tập thể: anh có 2 kỷ niệm
- Lúc nhỏ nhà nghèo, nhà đông anh em nên bố mẹ gửi ra cho bác ruột ở Hải Phòng. Bác trai cán bộ cấp TP, bác gái cấp dưỡng nấu ăn cực kỳ ngon, lại kiếm được nhiều đồ ăn. Ở đây sướng về vật chất sướng vô cùng
Tuy ở tập thể nhưng cái tập thể đó là khu nhà biệt thự của Pháp, chia ra cho mấy gia đình ở, rộng rãi, nhiều cây to và những hàng cây cảnh. Cả khu thiết kế rất đẹp, những năm 197x mà biệt thự ấy đã có khu vệ sinh tự hoại, xối nước - văn minh... như Tây
Ở cái khu tập thể ấy anh bé nhất nên được chiều, tính mình lúc bé rất bạo dạn, 4-5 tuổi mà cứ một mình lang thang vào từng nhà, từng ngõ ngách của cái biệt thự ấy để chơi, nô đùa và chơi với các bạn, các anh chị lớn hơn mình đến 5-7 tuổi
Buồn nhất là tầm 5h chiều, các bạn được bố mẹ gọi về tắm rửa ăn cơm, còn trơ lại một mình, nhớ nhà, nhớ bố mẹ vô cùng

- Bắt đầu đi học năm 1975 thì về Hải Dương với bố mẹ, nhà 6 người có 1 gian tập thể 12m2 với 4m2 sân: chật và nóng kinh khủng
Các gia đình ở đây cũng không đồng nhất, trẻ con ở khu tập thể này nhiều đứa mất dạy, trộm cắp như ranh.
Ở khu này cũng chia bè kéo cánh đánh lộn, hít le nhau. Rồi cũng tụ tập đánh nhau với bọn trẻ ở phố khác, bắt nạt những đứa ở quê lên, ra chợ ăn cắp đồ... đủ trò ma giáo của những đứa trẻ thành thị.
Bố anh rất nghiêm khắc và dữ đòn, thấy bọn trẻ ở đây hư hỏng, các gia đình buông thả không dạy dỗ nên khi đi làm thường nhốt bọn anh trong nhà. Có vậy mấy anh em nhà anh mới không sa vào những trò của bọn trẻ khu tập thể này.

May mắn là đến năm 1977 nhà anh chuyển ra khu ở bây giờ, trẻ con phố này cũng nghịch nhưng không đến mức như ở khu tập thể kia.
Thích nhất là cái hồ sau nhà là nơi kiếm cá tôm và cũng là nơi vui chơi, chiều nào đá bóng xong cả bọn lại ùm xuống hồ ngụp lặn. Anh bơi khá tốt là cũng nhờ cái hồ này, bọn hơn vài tuổi trở lại có mâu thuẫn với anh khi xuống nước thị sợ anh như sợ cá mập. Trên bờ chúng khoẻ hơn, nhưng thằng nào tinh tướng bắt nạt thì khi xuống nước kiểu gì cũng bị nhẹ thì trát bùn vào mặt, nặng thì bị dìm uống dăm ba ngụm nước hồ :))

Trác Mộ Thu

Xe điện
Lúc nhỏ Trác ở Vĩnh Phú à
Anh biết ăn lá sắn như rau là do học ở Tam Đảo năm 1986-1987, biết lấy lá ớt nấu canh là năm 1988 khi ở Đồng Nai
Ơ nhà Tập thể: anh có 2 kỷ niệm
- Lúc nhỏ nhà nghèo, nhà đông anh em nên bố mẹ gửi ra cho bác ruột ở Hải Phòng. Bác trai cán bộ cấp TP, bác gái cấp dưỡng nấu ăn cực kỳ ngon, lại kiếm được nhiều đồ ăn. Ở đây sướng về vật chất sướng vô cùng
Tuy ở tập thể nhưng cái tập thể đó là khu nhà biệt thự của Pháp, chia ra cho mấy gia đình ở, rộng rãi, nhiều cây to và những hàng cây cảnh. Cả khu thiết kế rất đẹp, những năm 197x mà biệt thự ấy đã có khu vệ sinh tự hoại, xối nước - văn minh... như Tây
Ở cái khu tập thể ấy anh bé nhất nên được chiều, tính mình lúc bé rất bạo dạn, 4-5 tuổi mà cứ một mình lang thang vào từng nhà, từng ngõ ngách của cái biệt thự ấy để chơi, nô đùa và chơi với các bạn, các anh chị lớn hơn mình đến 5-7 tuổi
Buồn nhất là tầm 5h chiều, các bạn được bố mẹ gọi về tắm rửa ăn cơm, còn trơ lại một mình, nhớ nhà, nhớ bố mẹ vô cùng

- Bắt đầu đi học năm 1975 thì về Hải Dương với bố mẹ, nhà 6 người có 1 gian tập thể 12m2 với 4m2 sân: chật và nóng kinh khủng
Các gia đình ở đây cũng không đồng nhất, trẻ con ở khu tập thể này nhiều đứa mất dạy, trộm cắp như ranh.
Ở khu này cũng chia bè kéo cánh đánh lộn, hít le nhau. Rồi cũng tụ tập đánh nhau với bọn trẻ ở phố khác, bắt nạt những đứa ở quê lên, ra chợ ăn cắp đồ... đủ trò ma giáo của những đứa trẻ thành thị.
Bố anh rất nghiêm khắc và dữ đòn, thấy bọn trẻ ở đây hư hỏng, các gia đình buông thả không dạy dỗ nên khi đi làm thường nhốt bọn anh trong nhà. Có vậy mấy anh em nhà anh mới không sa vào những trò của bọn trẻ khu tập thể này.

May mắn là đến năm 1977 nhà anh chuyển ra khu ở bây giờ, trẻ con phố này cũng nghịch nhưng không đến mức như ở khu tập thể kia.
Thích nhất là cái hồ sau nhà là nơi kiếm cá tôm và cũng là nơi vui chơi, chiều nào đá bóng xong cả bọn lại ùm xuống hồ ngụp lặn. Anh bơi khá tốt là cũng nhờ cái hồ này, bọn hơn vài tuổi trở lại có mâu thuẫn với anh khi xuống nước thị sợ anh như sợ cá mập. Trên bờ chúng khoẻ hơn, nhưng thằng nào tinh tướng bắt nạt thì khi xuống nước kiểu gì cũng bị nhẹ thì trát bùn vào mặt, nặng thì bị dìm uống dăm ba ngụm nước hồ :))
Hồi bé em ở Nông trường Ba Vì anh ạ. :)

Trác Mộ Thu

Xe điện
Vậy trả nhời Bác:

Sói nhà mợ ném đâu mợ chỉ chỗ cho iêm xin.
Xơ mướp rửa bát thích phết đới. :))

Trác Mộ Thu

Xe điện
Vậy là có “happy ending” hơm Bác?
Hay cũng chỉ là kỷ niệm;;)
"Happy ending" lun.
Em và gấu của em đều là mối tình đầu của nhau, yêu nhau 7 năm rồi cưới.
Nên trong chuyện tình cảm em dại khờ lắm.
Đâu cáo cụ như lão Sư thichduthu2011. :))

Gianthienly

Xe container
"Happy ending" lun.
Em và gấu của em đều là mối tình đầu của nhau, yêu nhau 7 năm rồi cưới.
Nên trong chuyện tình cảm em dại khờ lắm.
Đâu cáo cụ như lão Sư thichduthu2011. :))
E lao vào bày tỏ sự ngưỡng mộ và trân trọng.

E thích vụ này!
Xuyên suốt là sự tử tế, trân trọng và chia sẻ của cả 2 vc Bác
:D:D

Chaukga

Xe container
Sói nhà mợ ném đâu mợ chỉ chỗ cho iêm xin.
Xơ mướp rửa bát thích phết đới. :))
Kỳ lưng, nhất là khi xông hơi đấy lão ợh. Dân đi Nga thời xưa đánh cái đấy sang thì buôn Lúa mới chả là giề ;)

Mấy cái ảnh ấy nhìn đẹp trai lạnh lùng, mà nói chung là style lạnh lùng thuộc về đẹp trai :D

Thời xưa của đáng tội cũng có duyên với phụ nữ phết, giờ thì hết rồi. Chả nhẽ đi cắt :P

Vậy trả nhời Bác:

Thôi xong!

Đã mướp lại còn xơ, xơ đến độ đứt tùm lum phải vứt. Thương cái đứa sở hữu ghê ;))

Em hóng chân em sau còm nài của Chã :D
Và, công nhận giống nhỉ ;))

Kitcat

Xe container
Em nhảy dù vào NN hỏi thăm mọi người.
Ko, Sư chưa hiểu về Kuu. Ở các chi hội hay ngoài CF thì em chẳng sợ ai và càng không sợ mất lòng ai đâu, trên quan điểm mình chơi với nhiều người chứ không phải chỉ có 1 người, mình vì và tôn trọng số đông, bênh vực lẽ phải nên một vài cá nhân không là gì với em - thật đấy. Hơn nữa trong các chi hội, đặc biệt là NN thì em tin mn khá hiểu em nên sẽ chẳng ai tự ái giận dỗi nếu bị em phản bác quan điểm hay chọc ngoáy chê trách điều gì đó (dù có thể là em đúng hay chưa chắc đã là đúng hẳn: em đã chỉ trích trực tiếp Linh Bê Tha, thichduthu bên Tovo Trác Mộ Thu vụ Tulai24 ngoài CF, Mami Miu , Nu Eraser, mợ Màu tại NN mà em thấy gần như mn ko giận em):|.

Vấn đề Chã chê (fun) em là có những lúc buôn xăng hoặc tham gia chưa hết tầm khi có khủng hoảng, nhất là những vụ dính tới các Mợ nhà NN hoặc Mợ khách hay vào NN. Cái này thì đúng rồi vì có nhiều Mợ em chưa hiểu hết và chưa có quan hệ bằng Chã, em chưa đủ kinh nghiệm làm lành chữa cháy bằng Chã, nick Kuu chưa có tầm ảnh hưởng bằng Chã. Do vậy nhiều trường hợp chọc chạch thấy căng em phải dừng chứ ko dám sát ván như Chã đc. Còn nhớ vụ khủng hoảng Sư vs Mèo, em với Chã khơi gợi chọc ngoáy (thực ra là để fun hóa tranh cãi) nhưng Huế và Em chưa hiểu thiện chí đó nên yêu cầu em dừng, em dừng ngay vì sợ Huế cho là em không tôn trọng ý kiến của Huế, ảnh hưởng đến tình cảm:D.

Các Cụ thì em hứng là em chọc, thích giận em thì đi mà giận, he he. Riêng Sư, em bận nên chưa ném đá ngoài CF đới:))
Em chắc bị chứng cá vàng chi đó, hem nhớ Kuu chỉ trích trực tiếp gì em luôn :))
Riêng về khoản quào cấu nhau này, em khỏi cần tự quảng cáo nhỉ, hihi.
Để em giúp tóm gọn tâm trạng nhé?

Kitcat

Xe container
Ảnh thật cụ ạ, tới mùa hoa đi qua những con đường này bất chợt có cơn gió thì cứ như đi giữa mưa hoa. Tặng cụ thêm vài ảnh về loài hoa này.

Đẹp nhỉ :)
Em vẫn nhớ bông hoa này em được cầm lần đầu tiên là do mấy thằng bé lạ hoắc nó trèo hái ở đâu xuống, đi qua cửa hàng em đang ngồi, chả hiểu sao nó tặng em nữa. Não cá vàng quên mất người, chỉ nhớ hoa.
Trông xa có phần giống bông điên điển (điền thanh) nhỉ.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Kỳ lưng, nhất là khi xông hơi đấy lão ợh. Dân đi Nga thời xưa đánh cái đấy sang thì buôn Lúa mới chả là giề ;)
Em chào cụ anh ạ.
Ối cái vụ xơ mướp kỳ lưng này em chưa được thử.
Em thích xơ mướp dần rồi đới. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng