[Thảo luận] nữ xế và xe điên,ngã tư phố huế-trần xuân soạn

HuyArt

Xe lăn
Chia buồn với các nạn nhân, qua đây các Mợ lái xe càng phải rèn luyện kỹ năng lái và sự tập trung trên đường

nduc1211

Xe tải
E đồng ý với kụ lag TA chỉ là driver nhưng như thế ko có nghĩa là TA ko đc yêu người có túi xách hàng hiệu và alô Vertu.
E là cụ e ko nói chi tiết này vào vì như thế nó có vẻ ko khách quan.
P.S: E ko bênh ai ở đây cả đâu nhé!
Cụ nói chuẩn đấy ạ.Tuấn Anh ko phải là thằng làm cônh ăn luơng bình thường như mọi người đâu cụ chủ thớt ạ.TA vừa đc mãn hạn đợt 30/4 vừa xong.TA là đàn em khá cứng của bác Cương đấy ạ.còn bác Cương thì cũng chả phải là chủ quán karaoke đâu bác nhé mà chỉ là cổ đông 1phan nhỏ thôi ạ.

kutit3427

Xe hơi
Cực kì nghiêm trọng,vào hồi 17h 4-9 nữ tài xế lái xe venza màu cafe lao như tên đâm bay cột sắt và 4-5 xe máy nát bét,rồi lật ngửa trên hè phố,trước khi nằm im chiếc xe đã làm thương nghiêm trọng vài người và một người cực kì nguy kịch,theo ng dân quanh đó thì ng này khó lòng qua khỏi (hi vọng phán đoán sai),chiếc venza thì đã nát bét phần đầu,kính vỡ toàn bộ,thiệt hại về vật. Hất và con ng vụ này khá lớn.

E chạy ra hóng tiếp,có gì mới sẽ update ngay
Update đây ạ,chiếc xe lao từ trần nhân tông sang hướng trần xuân soạn,đến giữa ngã tư chiếc xe cuốn một người vào gầm xe và lao lên vỉa hè đâm tung cột sắt biển báo tên phố,đam tiếp vài xe máy và một số người,*** xe bên phải đâm cực mạnh vào góc nhà mặt tiền nên xe bị văng *** nên lật,trước khi xe nằm im đã kịp ủi hai người phụ nữ dính vào tường.

Mới hóng thêm,lúc gây tai nạn thì ng điều khiển là nữ và bên cạnh là con nhỏ vừa đón đi học về,công an vào lôi hai mẹ con trong xe ra,e đứng nhìn thì nhận thấy từ hướng trần nhân tông đến chỗ xe bị lật ko có vết phanh,xe đã lao thẳng tắp,có nghĩa là lái xe ko đánh lái chút nào hết,phản xạ đã hoàn toàn mất,chỉ đạp và giữ nguyên chân ga mà thôi
Update một người đã tử vong tại bệnh viện
Kết luận...vn cần học hỏi tung cẩu cách bảo vệ ng dân,e đi bắc kinh,thượng hải thấy mỗi góc vuông vỉa hè nào cũng có 5-6 cái cọc sắt đặc to đường kính 15cm chôn sâu mép vỉa hè,thò lên khoảng 60cm,mỗi cọc cách nhau độ 1m,nhìn qua là e biết ngay họ làm vậy để ko cho xe điên lao lên đường nơi có rất nhiều ng đi bộ,hành quán,giờ nếu trường họp này có hàng cọc đó thì e tin thương vong là ko có...tiếc.
update ngày 6/9 theo như một số ng hàng xóm e vừa khai thác dc (họ đứng ở vòng trong) thì 100% là girl lái,có ng đã nhận ra mặt,là vợ chủ xe,con bé này sinh năm 91,khi lôi dc ra khỏi xe thì ai cũng thấy con bé này khá sành điệu,hai tay cầm hai dt đắt tiền,trong đó có một chiếc Vertu,túi xách vẫn lủng liểng,họ còn khẳng định chính xác là vợ của chủ một nhà hàng karaoke tên là C

update ngày 7/9 ngày hôm qua mùng 6/9 có một ng phụ nữ đã ra trình diện tại cơ quan CA và nhận mình đã lái chiếc venza và gây nên thảm họa,CA đã cho dựng lại hiện trường vụ việc và hiện thời tạm giữ ng phụ nữ này,nguồn tin e có dc từ chính ng bị hại,họ bảo ng nhà cô gái đã đến từng gia đình nạn nhân để thăm hỏi abc,còn ng phụ nữ này có chính xác vợ của chủ xe hay ko thì đến giờ e ko dám khẳng định,vì ng bị hại nói rằng ông C giao xe cho TA lái,nhưng TA chở bồ và cho bồ lái và đã gây nên thảm họa.
E rất nghi ngờ cái kịch bản này,sao nó diễn ra y hệt với những gì mà ông c đã nói ngay sau khi tai nạn vừa xảy ra...xe là của tôi nhưng tôi giao cho lái xe của tôi là TA lái,ko biết TA có giao xe cho ai ko thì tôi ko biết,thêm nữa là TA chỉ là ng làm công ăn lương cho ông C nhưng bồ của tA sau khi dc CA lôi ra khỏi xe hai tay cầm hai dt đắt tiền,trong đó một chiếc là Vertu.

Nhập khám đôi mùa bằng lăng tím, chi dăm chục ô ba ma cho chủ xe và chắc khoảng đôi trăm ô ba ma cho các nạn nhân và lo dọn dẹp thông tin vs trung gian làm án.... Ke ke... Đen quá nhể..

Xin chua buồn cùng gia quyến người đã khuất, chúc các nạn nhân mau bình phục và đôi lời nhắn nhủ tài xế hãy bình tĩnh tự tin trên mọi nẻo đường.....về sau.

tungford

Xe buýt
Oánh dấu xem vụ này rồi sẽ đi đến đâu !

theanh78hl

Xe hơi
E hóng tiếp xem diễn biến thế nào. Có phức tạp như các cụ phỏng đoán ko?

windingroad

Đi bộ
chổng 4 vó lên thế kia cũng tài thật, ôi Venza ơi là Venza

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E đồng ý với kụ lag TA chỉ là driver nhưng như thế ko có nghĩa là TA ko đc yêu người có túi xách hàng hiệu và alô Vertu.
E là cụ e ko nói chi tiết này vào vì như thế nó có vẻ ko khách quan.
P.S: E ko bênh ai ở đây cả đâu nhé!
Em làm đốc hơn 20 năm, chắc nằm mơ cũng chẳng thấy được cô bồ trẻ xài điện thoại Vơ tu như ông ... Tù tha kia được.
Phi logic :D
Nên chăng xét xem cái cô ra tự thú kia có phải cave kiêm diễn viên đóng thế như Tuấn Anh????

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Cháu nghĩ cụ chủ thớt có nói TA ko đựoc yêu ngừoi có túi xách hàng hiệu và alo Vẻtu đâu? Chỉ là, về logic lẫn thực tế xã hội mà nói thì gái mà có túi xách tay hàng hiệu và alo vertu, thì khôgn thể yêu anh lái xe thuê, mà giả sử có yêu rồi thành bạn gái thì cũng không để bạn trai làm lái xe thuê nữa, tầm tiền như thế thiếu gì cách để nâng đời bạn trai. Đấy là nói trong trường hợp gái này nhà giàu thôi . Mà nhà giàu thì việc gì phải tí tởn ngồi thử xe người khác nhỉ? Chắc chắn phải có xe nhà chứ. Nên, gái này chưa chắc đã nhà giàu mà là có bạn trai nào đó đài thọ thôi. Thế thì TA khó có khả năng có ngừoi yêu như cô gái này. Chủ thớt đưa thông tin lên mới là khách quan, với một vụ tai nạn thế này nhà cháu nghĩ thì càng nhiều thông tin hiện trường đưa ra càng tốt ạ.
Chắc cụ chủ và cụ chưa biết về TA và ae nhà chủ xe nên mới có nhận xét như vậy. AE xã hội (thâm hoặc ko thâm cụ nhé) phức tạp lắm chứ nó ko đơn giản như đan rổ đâu ạ!
Chắc chắn là nữ lái xe và đã có nữ nhận rồi còn người nhận có phải là người lái hay ko thì chỉ có xxx biết, chủ xe biết, người lái biết và người nhận biết thôi! Tây nó đồn là hôm đấy TA say rượu nên ko biết là có mặt trên xe hay ko?

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Em làm đốc hơn 20 năm, chắc nằm mơ cũng chẳng thấy được cô bồ trẻ xài điện thoại Vơ tu như ông ... Tù tha kia được.
Phi logic :D
Nên chăng xét xem cái cô ra tự thú kia có phải cave kiêm diễn viên đóng thế như Tuấn Anh????
Cụ hơi phiến diện đấy! Làm đốc chưa chắc lấy được nhg làm driver thì hoàn toàn có thể! Đốc cũng là người mà driver cũng là người cụ ạ!
Vơ tu nó cũng có dăm bẩy loại mà cụ chỉ đắt hơn iPhone 5 tý thôi đấy là chưa kể hàng fake cụ ạ!

phamngocbinh

Xe tải
Cụ hơi phiến diện đấy! Làm đốc chưa chắc lấy được nhg làm driver thì hoàn toàn có thể! Đốc cũng là người mà driver cũng là người cụ ạ!
Vơ tu nó cũng có dăm bẩy loại mà cụ chỉ đắt hơn iPhone 5 tý thôi đấy là chưa kể hàng fake cụ ạ!
Ko nói với hàng fake, vertu cái rẻ nhất cũng bằng 10 cái iphone 5 cụ nhé

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Ko nói với hàng fake, vertu cái rẻ nhất cũng bằng 10 cái iphone 5 cụ nhé
Cãi nhau chi chuyện vớ vẩn này, tập trung vào vụ tai nạn thôi!

Thực sự thì sự việc cũng đã xẩy ra rồi, giờ là lúc lũ kền kền ăn tiệc. Người chết cũng ko sống kại được, nạn nhân hay thủ phạm của vụ tai nạn cũng sẽ ám ảnh suốt cuộc đời.
Mỗi vụ tai nạn để lại cho chúng ta một bài học khi tham gia giao thông.
Mong bình an đến với tất cả moị người!!!

pious

Xe hơi
Báo chí vụ này cứ im thin thít các cụ nhỉ.

VNEXPRESS đăng tin xong lại thấy xóa luôn. Chắc là chủ xe tay phải to hơn Phạm Văn Mách.

ngodzung

Xe tải
Cuối cùng thì khổ nhất vẫn là gia đình của những người đi đường chịu tai bay vạ gió, cầu mong cho linh hồn người xấu số sớm được siêu thoát

catrinh

Xe buýt
Toàn phán vớ vỉn. Chẳng thấy gì là sự thật.

_MBBG_

Xe điện