[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

longphúc

Xe tăng
Sang tháng lại xử anh Điếu cày,mấy hôm nữa xử chị Hàn ni các cụ tha hồ tranh cãi nhé :)

duynguyen1703

Xe đạp
Tay H này ngâu, tham nên ẩu, xác nhận nhận tiền vs ng thứ 3 cả 2 đợt nhận tiền 350k & 450k thì ko thoát đc đâu. Gặp gỡ cả 3 bên là ngâu rồi, làm những việc phi pháp mà để có ng làm chứng thì chết là phải
Cụ đợt đấy có đi cùng Hưng ko đấy?

Được gửi từ iPhone - Otofun

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Thế Tuấn khai láo thì sao? Nhận tiền của Hằng nhưng không cho vào cặp và vẫn khai cặp có tiền?
Quá trình chuyển cặp cho lái xe, lái xe rút ruột thì sao?
Chứng minh được khi lái xe đưa cặp cho Hưng thì cặp vẫn có tiền trong đó, thì mới đủ kết tội Hưng.
Toàn dựa vào lời khai của một bên mà đòi coi đó là hợp lý để kết tội người khác à?
Dựa vào chuỗi logic các sự việc để thẩm định sự chính xác của lời khai Tuấn. Toà dựa vào nhiều yếu tố để khẳng định sự tin cậy lời khai này. Đây là bằng chứng đủ xác thực Hưng nhận tiền.

Đám fan cảm tính kêu gào cục tiền đâu có hiểu gì về luật đâu =))

Thử ra toà xem kêu kiểu vỉa hè gian trá đấy có ăn thua ko? Thử đi? =))

Hiểu biết rất ấu trĩ về luật mà cứ thích cãi. Cãi dễ thế anh Vũ (em anh Vova) đã chả phải đi tù, cứ việc cãi cục tiền đâu là đc nhể =)) hố hố

• Vodka
Reactions: g_d

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Anh Hưng trong leo lẻo nhận 4 chai rượu vang đã được thả tự do chưa các cụ?
Vì 4 chai rượu vang mà phải bị bắt thì khổ cho anh quá :(.

beomap2

Xe container
Thế Tuấn khai láo thì sao? Nhận tiền của Hằng nhưng không cho vào cặp và vẫn khai cặp có tiền?
Quá trình chuyển cặp cho lái xe, lái xe rút ruột thì sao?
Chứng minh được khi lái xe đưa cặp cho Hưng thì cặp vẫn có tiền trong đó, thì mới đủ kết tội Hưng.
Toàn dựa vào lời khai của một bên mà đòi coi đó là hợp lý để kết tội người khác à?
Thôi cụ ạ, vấn đề cụ nói cũng nhiều người nói rồi, không cụ lại bị quy kết là fan của H, là không biết luật

telefunken

Xe tải
Dựa vào chuỗi logic các sự việc để thẩm định sự chính xác của lời khai Tuấn. Toà dựa vào nhiều yếu tố để khẳng định sự tin cậy lời khai này. Đây là bằng chứng đủ xác thực Hưng nhận tiền.

Đám fan cảm tính kêu gào cục tiền đâu có hiểu gì về luật đâu =))

Thử ra toà xem kêu kiểu vỉa hè gian trá đấy có ăn thua ko? Thử đi? =))

Hiểu biết rất ấu trĩ về luật mà cứ thích cãi. Cãi dễ thế anh Vũ (em anh Vova) đã chả phải đi tù, cứ việc cãi cục tiền đâu là đc nhể =)) hố hố
Em không rành về luật lắm , nhưng trong vụ này lời khai của cụ Tuấn và cu Hưng mâu thuẫn nhau về tiền và lượng tiền , cả 2 đều là bị can , lời khai bên này sẽ chống lại bên kia . Vậy trong trường hợp này lời khai đó có được coi là bằng chứng duy nhất để kết tội nhau không ạ :-?

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Em không rành về luật lắm , nhưng trong vụ này lời khai của cụ Tuấn và cu Hưng mâu thuẫn nhau về tiền và lượng tiền , cả 2 đều là bị can , lời khai bên này sẽ chống lại bên kia . Vậy trong trường hợp này lời khai đó có được coi là bằng chứng duy nhất để kết tội nhau không ạ :-?
Dựa vào logic các lời khai liên quan và bằng chứng hỗ trợ.
Tuấn có 1 loạt các bằng chứng hỗ trợ lời khai mình là đúng từ Hằng, lái xe, clip, điện thoại, vi phạm của Hưng

Hưng thì ko có 1 cái gì ngoài thần chú "cục tiền đâu"

vietpq75hanes

Xe container
Sau khi tay H nhận cặp số & sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd & để giải thích tại sao đã nhận đủ tiền mà vẫn để tay S bị bắt

Ngoài 450k usd thì trc đó tay H cx xác nhận vs mụ H đã nhận 350k usd để giao cho VKS rồi, còn nói chỗ đấy mới là 1 nửa, y/c chuyển thêm 350k & 100k để chuyển cho các vụ

Bằng chứng trong chiếc cặp số có 450k usd ko phải là bằng chứng duy nhất để kết tội tay H lừa đảo chiếm đoạt ts, việc tay H nhận 350k usd trc đó cx đủ lĩnh án kịch khung rồi

Nhận cặp, đúng H nhận từ đầu là có nhận cặp, nhưng chứng minh trong cặp là cái gì???? Cái gì để buộc tội H cho tâm phục, khẩu phục, dư luận cũng thấy rõ ràng đấy mới là vấn đề????

telefunken

Xe tải
Tuấn có 1 loạt các bằng chứng hỗ trợ lời khai mình là đúng từ Hằng, lái xe, clip, điện thoại, vi phạm của Hưng

Vầng , cảm ơn cụ , em cũng không tin cu Hưng không nhận xèng , nhưng hắn nhận bao nhiêu thì hơi bí , ngay cả khoản 1.4 tr usd gì đó cụ Tuấn cũng khai là đã đưa Hưng nhưng sau đó bị vks bác bỏ vì không có bằng chứng , ông Hưng liền móc tiền túi ra đền ngay và luôn làm em hơi nghi ngờ tính chính xác trong lời khai của cụ ấy

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Vầng , cảm ơn cụ , em cũng không tin cu Hưng không nhận xèng , nhưng hắn nhận bao nhiêu thì hơi bí , ngay cả khoản 1.4 tr usd gì đó cụ Tuấn cũng khai là đã đưa Hưng nhưng sau đó bị vks bác bỏ vì không có bằng chứng , ông Hưng liền móc tiền túi ra đền ngay và luôn làm em hơi nghi ngờ tính chính xác trong lời khai của cụ ấy
Bởi vậy mới nói Hưng kém thông minh.
Nếu Hưng nhận tội và khai chỉ nhận 100k thì đã nhẹ án.

Đây là thủ thuật trong hư có thực, trong thực có hư. Trộn lẫn sự thật vào lời nói dối

• Vodka
Reactions: 202

telefunken

Xe tải

Đây là thủ thuật trong hư có thực, trong thực có hư. Trộn lẫn sự thật vào lời nói dối
Cụ chuẩn , nếu hắn vâng dạ ngay từ đầu và bẩu em mở vali ra đếm đi đếm lại cũng nhõn có 1000 usd thì cụ Tuấn lại căng
Truyền thông làm hại Hưng rồi

• Vodka
Reactions: 202

g_d

Xe buýt

Chữ màu đỏ kia cụ nhận xét quá thẳng và hơi nặng nhưng em cũng đồng quan điểm vụ này.
Làm sao mà chứng minh chỉ nhận 100k được cũng không dễ khi mà Hằng và Tuần khăng khăng khai là 450k?

Bopbi_hsgs

Xe container
Nhận cặp, đúng H nhận từ đầu là có nhận cặp, nhưng chứng minh trong cặp là cái gì???? Cái gì để buộc tội H cho tâm phục, khẩu phục, dư luận cũng thấy rõ ràng đấy mới là vấn đề????
Có nhân chứng tay H xác nhận đã nhận 450k usd ợ

emdeplam

Xe tăng

Logic gì cụ ơi. Hằng đưa 450k. Tuấn đớp mất 3 loét, trong cặp chỉ có 150k thì sao.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ chán thật! Đây H nó cãi chày cối thôi! Toà nó căn cứ vào nhiều yếu tố và lôgic với nhau: thời gian địa điểm, nhân chứng như lái xe, hx, camera khắp nơi..trùng khớp! Nó dài cả trăm trang có trong hs điều tra! Ví dụ như Hằng nó chuẩn bị usd như nào: mua ở đâu? Thời gian nào? Cửa hàng hay ngân hàng nào! Thậm chí số seri tiền usd vẫn biết! Rồi nó mang đến nhà T như nào? Cam! Nhân chứng....! Cơ mà Hưng cũng giàu phết đi explorer va co lxe riêng nữa!