[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

doctor103

Xe điện
Vụ này công nhận trường Lê Lợi này có liên quan gì đến anh ấy đâu mà xin cho nhể ?
1. Nếu xét trên tinh thần đồng nghiệp thì bọn này xỏ lá thật, mỗi bọn nó biết ơn anh Chử còn các thầy cô trường khác thì không.
2. Nếu xét trên luật pháp thì chả có giá trị mẹ gì, vì nếu có giá trị thì luật pháp, kỷ cương phép nước đã bị các đối tượng này xem nhẹ, coi thường.
Em không nghĩ 71 giáo viên này đều thiếu suy nghĩ như thế. Ắt phải có tay đầu trò:)) đầu têu vì lợi ích nhóm mà xin cho đồng đội.
CXD làm ở 4 trường, lãnh đạo ở 3 trường mà không thấy các đơn vị này ý kiến gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
CXD làm ở 4 trường, lãnh đọa ở 3 trường mà không thấy các đơn vị này ý kiến gì nhỉ

View attachment 7983541
Xin xỏ kiểu này là trò mèo thôi cụ, giống mấy cái bọn hay đi gom chữ ký tập thể để dùng vào một cái mục đích nào đó phục vụ ý đồ của một thằng nào đấy. Tòa không chấp nhận mấy cái này.

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe nào nói là cặp có tiền vậy ông. Định hướng đã thô thiển lại còn bịa đặt.
Hằng đưa cặp cho Tuấn thì có thể là có tiền đi nữa chứ lúc Tuấn giao cặp cho Hưng thì lấy gì khẳng định là cặp có tiền và có chừng ấy tiền.

Thấy nick này còm đã ngô nghê mà lại còm lắm thế !
Tuấn khai cặp có tiền
Hằng khai đưa tiền cho Tuấn
Tuấn khai đưa cặp tiền cho lái xe
Lái xe khai đưa cặp cho Hưng
Clip chứng minh Hưng nhận cặp
Hàng trăm cuộc điện thoại qua lại giữa Hưng và Tuấn
Hưng vi phạm luật pháp khi đang điều tra vụ án mà gặp riêng các bên

Thế là quá đủ bằng chứng cấu thành từ 3 nhân chứng Tuấn, Hằng, lái xe và 1 vật chứng clip + hàng trăm cuộc điện thoại

Hưng và các fan kêu gào đòi chứng minh cục tiền là ấu trĩ và nhận thức sai về luật pháp. Theo bộ luật hình sự Việt nam, bằng chứng ko cần thiết phải là vật thể cụ thể, mà có thể là lời khai của các bên liên quan, nhân chứng...

Hưng ăn án nặng là do ngoan cố. Cãi chày cãi cối ngồi xổm cả lên luật để đòi hỏi cục tiền đâu. Cục tiền đâu chả thấy chỉ thấy cục lịch dày cui 20 niên. =))

duynguyen1703

Xe đạp
Trong bút lục điều tra có phần này. Như vậy việc tay H xác nhận có nhận 450k usd là có nhân chứng rồi. E & mọi ng xem diễn biến phiên tòa (qua video) để oánh giá các lời khai (bút lục đt) có những gì, khả năng bên tố tụng đánh giá ntn để kết tội, kết án ntn thôi.

Như e nói ở còm trên là cùng những thông tin như nhao nhưng mỗi ng có sự hiểu về luật khác nhau nên có sự đánh giá, nhận định khác nhau ợ
Bởi vậy, tôi mới theo dõi và chống mắt lên coi các đồng chí ấy xử nhau, coi xem cái nền Tư pháp ta ưu việt đến đâu thôi. Gợn mà ko minh bạch thì thôi thà đóng cửa biểu quyết có tội như cụ nào đã từng làm cho nó nhanh, cho nó vuông các bề trên ợ😂😂😂

Được gửi từ iPhone - Otofun

longphúc

Xe tăng
Mấy ngày chả có clip và thông tin gì mới như thường lệ,cả anh Hùng cũng vậy nên chờ cụ Toà phán thôi các cụ

Xe nội lước

Xe container
Em thì nghĩ họ rất cảm tính ạ , chạ hiểu gì về pháp luật cả . Đặc điểm chung rồi, ko duy lý như bọn Phương Tây
Thế mới bỏ bu cụ ạ. Từ việc PN Vũ đến việc đám thày cô kia rồi khéo thành truyền thống dùng tt xin tội cho cá nhân.. mà cả trường "đồng thanh " xin thì em nghĩ bọn nó có quản ca, có sao đỏ rồi, đứa nào dám không mấp máy môi , dù không thuộc cũng phải hát .🤣

beomap2

Xe container
chuyện cũng bt mà cụ. ko oan sai là được, bỏ lọt tội phạm thì đôi khi nó hên xui
ví dụ 10 lần cụ vượt đèn đỏ, 1 lần bị túm và chín lần thoát. 9 lần kia cũng là bỏ lọt
trường hợp họ ko khai tiếp và dừng đến đó thôi, đố cụ làm thế nào để họ khai được. lúc chiến tranh, tra tấn, nhục hình....cũng để khai thêm, mà cũng có ăn thua đâu. giờ dùng tra tấn, tăng án, họ cũng ko khai thêm thì biết làm sao ? còn thì ai theo dõi vụ này đều biết làm sao mà T và H dám làm cả ăn tất được.
công bằng của pháp luật thì chờ đến mùa quýt, được đến đâu hay đến đó, mong đừng oan sai là được lắm rồi, còn đâu thì cũng do hên xui nữa
Cái đoạn bỏ lọt tội phạm vì hên xui, được đâu hay đó như cụ nói e rằng các cụ ở trển không cho qua được, vì đây là vụ án điểm, bỏ lọt tội phạm và không truy thu được số tiền phạm pháp rất lớn.

TUCSON9389

Xe điện
Thế mới bỏ bu cụ ạ. Từ việc PN Vũ đến việc đám thày cô kia rồi khéo thành truyền thống dùng tt xin tội cho cá nhân.. mà cả trường "đồng thanh " xin thì em nghĩ bọn nó có quản ca, có sao đỏ rồi, đứa nào dám không mấp máy môi , dù không thuộc cũng phải hát .🤣
coi như họ đang diễn hài thôi.

TUCSON9389

Xe điện
Cái đoạn bỏ lọt tội phạm vì hên xui, được đâu hay đó như cụ nói e rằng các cụ ở trển không cho qua được, vì đây là vụ án điểm, bỏ lọt tội phạm và không truy thu được số tiền phạm pháp rất lớn.
ới giời, cụ lại lý thuyết quá rồi. cái vụ AVG còn nhiều tội phạm nhởn nhơ lắm đấy cụ ạ. e thì theo quan điểm túm được thằng nào hay thằng đó, đừng có oan là được

isak

Xe tăng
coi như họ đang diễn hài thôi.
Như một vở kịch thôi mà… người bình thường mà cũng có đơn xin giảm án như vậy thì cũng còn lâu mới đưa được thông tin lên báo.
Tất cả đều đang dọn đường dư luận cho một cái án nhẹ hều cho anh Chử và anh Tuấn thôi

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này công nhận trường Lê Lợi này có liên quan gì đến anh ấy đâu mà xin cho nhể ?
1. Nếu xét trên tinh thần đồng nghiệp thì bọn này xỏ lá thật, mỗi bọn nó biết ơn anh Chử còn các thầy cô trường khác thì không.
2. Nếu xét trên luật pháp thì chả có giá trị mẹ gì, vì nếu có giá trị thì luật pháp, kỷ cương phép nước đã bị các đối tượng này xem nhẹ, coi thường.
Em không nghĩ 71 giáo viên này đều thiếu suy nghĩ như thế. Ắt phải có tay đầu trò:)) đầu têu vì lợi ích nhóm mà xin cho đồng đội.
Trường họ nói rõ thầy Chử giúp gì rồi đó cụ.

doctor103

Xe điện
trong tập thể mà mọi người không mặc gì mà có mỗi mình mặc đồ thì mình cũng cưởi mở thui cụ nhỉ :D

Xe nội lước

Xe container
Xin xỏ kiểu này là trò mèo thôi cụ, giống mấy cái bọn hay đi gom chữ ký tập thể để dùng vào một cái mục đích nào đó phục vụ ý đồ của một thằng nào đấy. Tòa không chấp nhận mấy cái này.
Cũng tùy đám tiệc thôi cụ ạ. Quan trọng là con mèo ấy nó mang bao nhiêu chuột đến gặp các linh miêu, ngự miêu thôi.

Thằng HTr , Hp nó đồng lòng hô phát cả trường phải khóc thương bác phó chi phủ. Mà thằng quản ca ngầm bắt nhịp thì nó ở dưới bác phó nhưng trên mấy thằng ca sĩ nhiều..nó lại đc sao đỏ nháy mắt đạo diễn . khéo trông xe , bv , nấu cơm của trường còn đồng đơn xin tội ấy chứ.
Hiệu Trưởng ở HN giờ như vua con dưới hàng phượng vĩ, chúa tể sau bục giảng rồi mà cụ.

BMW X10

Xe điện
Xét trên tinh thần đồng nghiệp thì Mỗi bọn nó biết ơn anh Chử còn các thầy cô trường khác thì không biết ơn ảnh.

Cũng xét trên tinh thần đồng nghiệp thì có vẻ Bọn nó biết ơn mỗi anh Chử còn các loãnh đạo khác trước ảnh và sau ảnh thì không cần biết ơn, bác ạ.

BMW X10

Xe điện
chuyện cũng bt mà cụ. ko oan sai là được, bỏ lọt tội phạm thì đôi khi nó hên xui
ví dụ 10 lần cụ vượt đèn đỏ, 1 lần bị túm và chín lần thoát. 9 lần kia cũng là bỏ lọt
trường hợp họ ko khai tiếp và dừng đến đó thôi, đố cụ làm thế nào để họ khai được. lúc chiến tranh, tra tấn, nhục hình....cũng để khai thêm, mà cũng có ăn thua đâu. giờ dùng tra tấn, tăng án, họ cũng ko khai thêm thì biết làm sao ? còn thì ai theo dõi vụ này đều biết làm sao mà T và H dám làm cả ăn tất được.
công bằng của pháp luật thì chờ đến mùa quýt, được đến đâu hay đến đó, mong đừng oan sai là được lắm rồi, còn đâu thì cũng do hên xui nữa
"giờ dùng... họ cũng ko khai thêm thì biết làm sao ?": Thế thì bác oánh dá thấp đội nhà ta quá, bác ạ.
Họ được đào tạo bản lĩnh vững vàng, nghiệp vụ sâu sắc, lý luận sắc bén, kiên quyết đấu tranh đếch mệt mỏi với tội phạm, đảm bảo các cậu nghi can khai ra bằng sạch.

Tôi bày tỏ tin tưởng là sẽ có câu:
+ Lẽ ra khung hình của cậu A là X năm.
+ Do phạm tội lần đầu và lần duy nhất, mẹ già con nhỏ vợ dại ...., nay giảm còn X-Y năm
.
Kiểu thế.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tùy đám tiệc thôi cụ ạ. Quan trọng là con mèo ấy nó mang bao nhiêu chuột đến gặp các linh miêu, ngự miêu thôi.

Thằng HTr , Hp nó đồng lòng hô phát cả trường phải khóc thương bác phó chi phủ. Mà thằng quản ca ngầm bắt nhịp thì nó ở dưới bác phó nhưng trên mấy thằng ca sĩ nhiều..nó lại đc sao đỏ nháy mắt đạo diễn . khéo trông xe , bv , nấu cơm của trường còn đồng đơn xin tội ấy chứ.
Hiệu Trưởng ở HN giờ như vua con dưới hàng phượng vĩ, chúa tể sau bục giảng rồi mà cụ.
Họ xin chắc vì tiếc thầy ngã ngựa, đứt gánh nhanh quá. Cũng vì thầy không có chân mệnh như cụ Kh cụ H thì chịu thôi.

Ma Van Tai

Xe hơi
Tuấn khai cặp có tiền
Hằng khai đưa tiền cho Tuấn
Tuấn khai đưa cặp tiền cho lái xe
Lái xe khai đưa cặp cho Hưng
Clip chứng minh Hưng nhận cặp
Hàng trăm cuộc điện thoại qua lại giữa Hưng và Tuấn
Hưng vi phạm luật pháp khi đang điều tra vụ án mà gặp riêng các bên

Thế là quá đủ bằng chứng cấu thành từ 3 nhân chứng Tuấn, Hằng, lái xe và 1 vật chứng clip + hàng trăm cuộc điện thoại

Hưng và các fan kêu gào đòi chứng minh cục tiền là ấu trĩ và nhận thức sai về luật pháp. Theo bộ luật hình sự Việt nam, bằng chứng ko cần thiết phải là vật thể cụ thể, mà có thể là lời khai của các bên liên quan, nhân chứng...

Hưng ăn án nặng là do ngoan cố. Cãi chày cãi cối ngồi xổm cả lên luật để đòi hỏi cục tiền đâu. Cục tiền đâu chả thấy chỉ thấy cục lịch dày cui 20 niên. =))
Thế Tuấn khai láo thì sao? Nhận tiền của Hằng nhưng không cho vào cặp và vẫn khai cặp có tiền?
Quá trình chuyển cặp cho lái xe, lái xe rút ruột thì sao?
Chứng minh được khi lái xe đưa cặp cho Hưng thì cặp vẫn có tiền trong đó, thì mới đủ kết tội Hưng.
Toàn dựa vào lời khai của một bên mà đòi coi đó là hợp lý để kết tội người khác à?

TUCSON9389

Xe điện
"giờ dùng... họ cũng ko khai thêm thì biết làm sao ?": Thế thì bác oánh dá thấp đội nhà ta quá, bác ạ.
Họ được đào tạo bản lĩnh vững vàng, nghiệp vụ sâu sắc, lý luận sắc bén, kiên quyết đấu tranh đếch mệt mỏi với tội phạm, đảm bảo các cậu nghi can khai ra bằng sạch.

Tôi bày tỏ tin tưởng là sẽ có câu:
+ Lẽ ra khung hình của cậu A là X năm.
+ Do phạm tội lần đầu và lần duy nhất, mẹ già con nhỏ vợ dại ...., nay giảm còn X-Y năm
.
Kiểu thế.
cụ ơi, họ "cùng hội cùng thuyền" với nhau cả, ai lỡ đốn cây đào cả rễ, lơ mơ lại đâm thuổng vào chân ấy chứ chả chơi
Đầy người hiểu là cái 1,4 tr hay cái 1,8 tr gì đó T ko thể ăn 1 mình, rồi nó đi đâu và giờ T coi như nộp khắc phục hậu quả, chắc chỉ hs cấp 3 nó mới ko hiểu thôi và e đoán tòa sẽ dừng lại ở đó thôi. và chả riêng vụ này, vụ AVG và sắp tới là vụ V/A, chùm cuối là ai thì đến ngày mai cũng chả biết

Bopbi_hsgs

Xe container
Bởi vậy, tôi mới theo dõi và chống mắt lên coi các đồng chí ấy xử nhau, coi xem cái nền Tư pháp ta ưu việt đến đâu thôi. Gợn mà ko minh bạch thì thôi thà đóng cửa biểu quyết có tội như cụ nào đã từng làm cho nó nhanh, cho nó vuông các bề trên ợ😂😂😂

Được gửi từ iPhone - Otofun
Tay H này ngâu, tham nên ẩu, xác nhận nhận tiền vs ng thứ 3 cả 2 đợt nhận tiền 350k & 450k thì ko thoát đc đâu. Gặp gỡ cả 3 bên là ngâu rồi, chạy án mà để có ng làm chứng thì chết là phải

Chỉnh sửa cuối: