[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

pooka

Xe container
Vấn đề là ở đây không có ai đủ tư cách để làm người làm chứng việc Hừn đúng là đã nhận 450k cụ nhé!
Thì đã là ông nghi can đang bị điều tra xét xử, lời khai dùng làm bằng chứng có giá trị thế nào, tin được không, cái này do tòa quyết định thôi. Chứ người ngoài thì thấy khó tin được lời khai của mấy ông này.

TUCSON9389

Xe điện
Không tìm ra được dòng tiền là đồng nghĩa với bỏ lọt tội phạm
chuyện cũng bt mà cụ. ko oan sai là được, bỏ lọt tội phạm thì đôi khi nó hên xui
ví dụ 10 lần cụ vượt đèn đỏ, 1 lần bị túm và chín lần thoát. 9 lần kia cũng là bỏ lọt
trường hợp họ ko khai tiếp và dừng đến đó thôi, đố cụ làm thế nào để họ khai được. lúc chiến tranh, tra tấn, nhục hình....cũng để khai thêm, mà cũng có ăn thua đâu. giờ dùng tra tấn, tăng án, họ cũng ko khai thêm thì biết làm sao ? còn thì ai theo dõi vụ này đều biết làm sao mà T và H dám làm cả ăn tất được.
công bằng của pháp luật thì chờ đến mùa quýt, được đến đâu hay đến đó, mong đừng oan sai là được lắm rồi, còn đâu thì cũng do hên xui nữa

Dream Thai

Xe điện
Không thể căn cứ lời khai của Sơn, Hằng ....vì tiền Sơn, Hằng có đưa trực tiếp cho Hưng đâu, mà là đưa cho Tuấn.
Thế mới "oẳn tà là vằn".
Không loại trừ khả năng Tuấn nhận 2,6 tr USD từ Sơn, Hằng....nhưng không đưa cho Hưng 1 xu nào, ngoài 4 chai rượu vang trong va-li. Có thể lắm chứ !!! 2,6 tr USD ( tương đương 1 tài sản khổng lồ), lúc đó cơ tham nổi lên, mượn gió bẻ măng, tương kế tựu kế, vì Tuấn lúc đó biết rõ Hưng là thằng ăn tục nói phét, chả làm được gì, lại bị điều chuyển công tác rồi, thôi thì cho nó thành con tốt thí luôn đi...kaka...:))
Nghĩ mà thương cho các chủ DN kiểu Sơn, Hằng, lo giải cứu cũng tốn mồ hôi phết, đến lúc nghĩa lộ lại phải nôn ra 2,6tr $ chạy án, e nghĩ trong lúc tang gia bối rối + bơm vá của đội cò mồi thi mới vậy. Chứ gương tày liếp từ vụ a K, a GĐ BV Thủ đức sờ sờ ra đó :(

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vấn đề là ở đây không có ai đủ tư cách để làm người làm chứng việc Hừn đúng là đã nhận 450k cụ nhé!
Rất tiếc cho cụ là việc đánh giá nhân chứng nào đủ tư cách là việc của tòa án :)) .

Chỉnh sửa cuối:

Bopbi_hsgs

Xe container
Sau khi tay H nhận cặp số & sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd & để giải thích tại sao đã nhận đủ tiền mà vẫn để tay S bị bắt

Ngoài 450k usd thì trc đó tay H cx xác nhận vs mụ H đã nhận 350k usd để giao cho VKS rồi, còn nói chỗ đấy mới là 1 nửa, y/c chuyển thêm 350k & 100k để chuyển cho các vụ

Bằng chứng trong chiếc cặp số có 450k usd ko phải là bằng chứng duy nhất để kết tội tay H lừa đảo chiếm đoạt ts, việc tay H nhận 350k usd trc đó cx đủ lĩnh án kịch khung rồi

Chỉnh sửa cuối:

allan

Xe hơi

Giờ chỉ fun đợi thứ 6 là có kết quả thôi các cụ =))
Bỏ qua mọi thứ thì giữa cụ tuấn và mợ hằng đúng là mối thân tình hiếm có trên đời, cụ tuấn vì mợ hằng mà chấp nhận đánh đổi hậu quả giúp đỡ vô tư hết mình, mợ hằng vì cụ tuấn mà nguyện đi tù thay để cụ về chăm sóc mẹ già. dành tặng cụ và mợ một câu trong bài hát em gái mưa:
"Mình hợp nhau đến như vậy thế nhưng không phải là yêu
Và em muốn hỏi anh rằng chúng ta là thế nào
Rồi lặng người đến vô tận trách sao được sự tàn nhẫn
Anh trót vô tình thương em như là em gái"

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói thật thì phải khai ra số tiền đã nhận cất đâu, hay đã chuyển cho ai? Lại liên lụy người giữ, người nhận.
Rồi lấy đâu ra tiền để nộp lại khắc phục? Ai làm việc Ấy?
Phải chỉ ra ai còn trong đống rơm? Ân huệ bao nhiêu năm nay giờ tính sao?
Có thể hiểu Hưng đang nhận ít hơn vs số T khai.
Tuy nhiên Hưng có quyền lựa chọn khai nhận và nộp đủ và ko chuyển cho ai khác. Vs số tiền này chắc ko khó để khắc phục và ng đứng sau Hưng nếu có thì cũng cố lo đủ số tiền cho Hưng nộp.
Nhất cử lưỡng tiện vì coi như Hưng chỉ là con tốt thí mà thôi.

XecoBT

Xe tải

Giờ chỉ fun đợi thứ 6 là có kết quả thôi các cụ =))
Bỏ qua mọi thứ thì giữa cụ tuấn và mợ hằng đúng là mối thân tình hiếm có trên đời, cụ tuấn vì mợ hằng mà chấp nhận đánh đổi hậu quả giúp đỡ vô tư hết mình, mợ hằng vì cụ tuấn mà nguyện đi tù thay để cụ về chăm sóc mẹ già. dành tặng cụ và mợ một câu trong bài hát em gái mưa:
"Mình hợp nhau đến như vậy thế nhưng không phải là yêu
Và em muốn hỏi anh rằng chúng ta là thế nào
Rồi lặng người đến vô tận trách sao được sự tàn nhẫn
Anh trót vô tình thương em như là em gái"
Diễn cứu vớt vị thế thôi. Nếu là ae thân tình đến thế thì k có việc bốn trăm ngàn us bị đưa vào vụ án

duynguyen1703

Xe đạp
Sau khi tay H nhận cặp số, sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd. Ngoài 450k usd thì tay H cx xác nhận vs mụ H đã nhận 350k usd trc đó để giao cho VKS rồi, còn nói chỗ đấy mới là 1 nửa, y/c chuyển thêm 350k & 100k để chuyển cho các vụ

Bằng chứng trong chiếc cặp số có 450k usd ko phải là bằng chứng duy nhất để kết tội tay H lừa đảo chiếm đoạt ts, việc tay H nhận 350k usd trc đó cx đủ lĩnh án kịch khung rồi

Tôi mất 10 phút 50 giây cộng quảng cáo (dùng bản free) mà không thấy đoạn nào trích dẫn: " Sau khi tay H nhận cặp số, sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd. Ngoài 450k usd thì tay H cx xác nhận vs mụ H đã nhận 350k usd trc đó để giao cho VKS rồi, còn nói chỗ đấy mới là 1 nửa, y/c chuyển thêm 350k & 100k để chuyển cho các vụ " như cụ nói. Chỉ là chung chung: nếu ... thì, cụ có dẫn chứng nào thêm thì trích dẫn giùm với:))

Bopbi_hsgs

Xe container
Tôi mất 10 phút 50 giây cộng quảng cáo (dùng bản free) mà không thấy đoạn nào trích dẫn: " Sau khi tay H nhận cặp số, sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd. Ngoài 450k usd thì tay H cx xác nhận vs mụ H đã nhận 350k usd trc đó để giao cho VKS rồi, còn nói chỗ đấy mới là 1 nửa, y/c chuyển thêm 350k & 100k để chuyển cho các vụ " như cụ nói. Chỉ là chung chung: nếu ... thì, cụ có dẫn chứng nào thêm thì trích dẫn giùm với:))
Cụ này chứng tỏ chả theo dõi diễn biến phiên tòa gì cả :))

Ở kênh VTC 16 ợ,

hòn dấu

Xe buýt
Cái trường hợp này khả thi đó cụ. Nhưng em nghĩ là 3 chai rượu cộng 1 cọc gọi là chút lộc và chút lộc bị H ẩn đi khai 4 chai cho chẵn.
Lộc lá tầm ít hơn 50k, giờ H biết số thật nên nó cay phản đòn. Rất có thể nhỉ!

duynguyen1703

Xe đạp
Cụ này chứng tỏ chả theo dõi diễn biến phiên tòa gì cả :))

Ở kênh VTC 16 ợ,
Tưởng tình tiết mới, vẫn loanh quanh cụ tin lời ông Tuấn 4T (thằng tù tử tế) này hơn ông Hưng thôi, làm mất thời gian tôi xem lại.

Bopbi_hsgs

Xe container
Tưởng tình tiết mới, vẫn loanh quanh cụ tin lời ông Tuấn 4T (thằng tù tử tế) này hơn ông Hưng thôi, làm mất thời gian tôi xem lại.
Cụ phải đánh giá là có sự việc ngày 21/12/2022 cả 3 ng gặp nhau ở nhà tay T hay ko? Các lời khai của 3 ng có nói việc gặp nhau này hay ko? Lời khai của tay T & mụ H có nội dung như trên hay ko? Liệu vs các lời khai đấy & clip tay H nhận cặp số + các chứng cứ khác thì cơ quan tố tụng họ nhận định, đánh giá ntn?

Qua đó, tùy sự hiểu biết về pl của mỗi ng để tự oánh giá, dự về bản án mà tay H nhận sắp tới ợ

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
Họ đã đưa ra nhiều lập luận rất là sắc bén và thuyết phục để buộc tội đồng chí Hưng, còn gì nữa bác?!
Anh MC còn thòng thêm (từ thời điểm 4:10): Nếu có chứng minh được vụ 450K, thêm vào, thì về cơ bản, khung hình phạt với 350K đã kịch khung và khung đó, không thay đổi.

Họ quên điều cơ bản là:
Nếu vụ 450K được tính là "Không chứng minh được - Không đủ bằng chứng kết tội", thì một cách rất logic, cái vụ 350K cũng phải xem lại từ đầu, với các bằng chứng hết sức thuyết phục từ Lời khai + Lời khai + Lời khai.

duynguyen1703

Xe đạp
Cụ phải đánh giá là có sự việc ngày 21/12/2022 cả 3 ng gặp nhau ở nhà tay T hay ko? Các lời khai của 3 ng có nói việc gặp nhau này hay ko? Lời khai của tay T & mụ H có nội dung như trên hay ko? Liệu vs các lời khai đấy & clip tay H nhận cặp số + các chứng cứ khác thì cơ quan tố tụng họ nhận định, đánh giá ntn?

Qua đó, tùy sự hiểu biết về pl của mỗi ng để tự oánh giá, dự về bản án mà tay H nhận sắp tới ợ
"Sau khi tay H nhận cặp số, sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd", vậy mà cụ khẳng định gặp để xác nhận. Tôi tưởng cụ ở đó hôm đấy cơ.

Xe_loi

Xe tăng
Sau khi cụ T được em gái mưa xin đi tù thay, thì cụ D cũng được anh em đồng nghiệp cũ viết đơn xin giảm án...

Vụ này công nhận trường Lê Lợi này có liên quan gì đến anh ấy đâu mà xin cho nhể ?
1. Nếu xét trên tinh thần đồng nghiệp thì bọn này xỏ lá thật, mỗi bọn nó biết ơn anh Chử còn các thầy cô trường khác thì không.
2. Nếu xét trên luật pháp thì chả có giá trị mẹ gì, vì nếu có giá trị thì luật pháp, kỷ cương phép nước đã bị các đối tượng này xem nhẹ, coi thường.
Em không nghĩ 71 giáo viên này đều thiếu suy nghĩ như thế. Ắt phải có tay đầu trò:)) đầu têu vì lợi ích nhóm mà xin cho đồng đội.

BMW X10

Xe điện
Vụ này công nhận trường Lê Lợi này có liên quan gì đến anh ấy đâu mà xin cho nhể ?
1. Nếu xét trên tinh thần đồng nghiệp thì bọn này xỏ lá thật, mỗi bọn nó biết ơn anh Chử còn các thầy cô trường khác thì không.
2. Nếu xét trên luật pháp thì chả có giá trị mẹ gì, vì nếu có giá trị thì luật pháp, kỷ cương phép nước đã bị các đối tượng này xem nhẹ, coi thường.
Em không nghĩ 71 giáo viên này đều thiếu suy nghĩ như thế. Ắt phải có tay đầu trò:)) đầu têu vì lợi ích nhóm mà xin cho đồng đội.
Chẳng vấn đề gì bác ạ.
70 cán bộ giáo viên thấy đồng chí nào đó đẹp giai khoai to, đi tù nó phí cả đi, thì xin ân giảm, có gì đâu.
Cậu thứ 71, đồng chí Trờ lãnh đạo, thì chắc đã 59.7 tuổi rồi. Xin hay không thì cũng thế, xong vụ tuyển sinh là đồng chí có thể chym cút được.

duynguyen1703

Xe đạp
Họ đã đưa ra nhiều lập luận rất là sắc bén và thuyết phục để buộc tội đồng chí Hưng, còn gì nữa bác?!
Anh MC còn thòng thêm (từ thời điểm 4:10): Nếu có chứng minh được vụ 450K, thêm vào, thì về cơ bản, khung hình phạt với 350K đã kịch khung và khung đó, không thay đổi.

Họ quên điều cơ bản là:
Nếu vụ 450K được tính là "Không chứng minh được - Không đủ bằng chứng kết tội", thì một cách rất logic, cái vụ 350K cũng phải xem lại từ đầu, với các bằng chứng hết sức thuyết phục từ Lời khai + Lời khai + Lời khai.
còn cái 350k đấy cụ nhỉ, ông Tuấn 4T còn ko nhớ ngày giờ giao tiền. Ông này tiêu tiền tỷ hàng ngày quen rồi nên ko để ý mấy cái lặt vặt đó😂😂😂

Được gửi từ iPhone - Otofun

Bopbi_hsgs

Xe container
"Sau khi tay H nhận cặp số, sau khi tay S bị bắt thì ngày 21/12/2022 cả 3 ng: tay H, tay T & mụ H gặp nhau ở nhà tay T để xác nhận việc tay H có nhận 450k usd", vậy mà cụ khẳng định gặp để xác nhận. Tôi tưởng cụ ở đó hôm đấy cơ.
Trong bút lục điều tra có phần này. Như vậy việc tay H xác nhận có nhận 450k usd là có nhân chứng rồi. E & mọi ng xem diễn biến phiên tòa (qua video) để oánh giá các lời khai (bút lục đt) có những gì, khả năng bên tố tụng đánh giá ntn để kết tội, kết án ntn thôi.

Như e nói ở còm trên là cùng những thông tin như nhao nhưng mỗi ng có sự hiểu về luật khác nhau nên có sự đánh giá, nhận định khác nhau ợ

khicon

Xe buýt
Cái còm này của cụ phải ghim lên #1 😂 cháu theo thớt từ mấy chục trang đầu mà đến giờ vào đọc thấy nản thật. Nhiều cụ trung tuổi chắc rất ghét H, bắt nó phải nhận tội. Còn ai trái chiều với các cụ ý đúng là loại ko hiểu gì về pháp luật. Điều này làm cháu nhớ đến ông hàng xóm năm xưa, đi họp phụ huynh về là lôi thằng con ra đánh tới tấp, ko cho nó cơ hội để giải thích điều gì, chẳng biết cô giáo ở trên lớp nói gì với ông ý và có thể ông ý đã ko ưa nó sẵn hoặc bực trong người rồi cứ luôn miệng nói “t đẻ ra m thì lạ gì m nữa mà còn chối”...
Cái gì quá thì cũng là ko tốt. Điều này chắc đúng nhất. Yêu quá, ghét quá hoặc có ác cảm quá. Tất cả chỉ chờ có cơ hội để bùng cháy.
Nói dễ hiểu hơn rằng thì là mà:
- người có ác cảm quá với ngành CA nói riêng hoặc cơ quan NN nói chung thì nhân vụ này khẳng định chắc nịch tất cả “bọn này” và nhiều đứa nữa đều đáng bị án cao nhất;
- người tin tưởng tuyệt đối mọi thứ quá thì lại nói: tất cả “bọn nào” nói rằng vô tội đều là ko hiểu luật, đều là nhân cơ hội xỉa xói CQ, là Ph.Đ…
- người doạ cái này cái kia: kiểu đến lúc các cụ bị rồi lại kêu oan, đúng là ko hiểu gì về pháp luật… các cụ này thì đúng kiểu ngáo ộp.
Nói chung đối với cá nhân cháu: theo dõi, đọc hiểu, tranh luận với logic cá nhân, thư giãn như cùng nhau tranh luận giải 1 bài toán giống lúc còn đang đi học, ko thái quá, ko mất bình tĩnh. Đợi kết quả cuối cùng từ toà như đợi thầy cô đưa ra đáp án cho bài toán. Có thể đúng, có thể sai, có thể chưa thuyết phục, nhưng đến cuối cùng thì nó cũng ko phải là sự bận tâm lớn nhất của mình.
e thì ủng hộ các cụ còm cho mở mang chứ cứ như em thì thớt này mới được 1 còm :)