[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

beomap2

Xe container
Cụ bớt nói đi, nghĩ nhiều hơn. Nhiều người không phản biện không phải vì cụ nói đúng mà câu từ diễn đạt, suy luận nó quá ngô nghê. Nói thật mất lòng.
Cụ ý nhập vai Chánh toà mà

beomap2

Xe container
Rất may em ko ngô nghê về luật như nhiều cụ ở đây khăng khăng đòi chứng cứ là cục tiền. Ko biết trong số đó có cụ không? Nếu có mong cụ bỏ đi mà làm người chứ ko vào tù lúc nào ko biết đấy :))

Suốt ngày cãi cục tiền đâu. Đến hài =))
Không tìm ra được dòng tiền là đồng nghĩa với bỏ lọt tội phạm

asset19

Xe buýt
Có cảm giác H bị media chiếu vào, biến thành idol theo kiểu "khen cho mày chết".

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là cụ Kiên khả năng cũng không phải là phạm nhân chết trẻ nhất bởi án tham nhũng, kinh tế, chức vụ ở nước ta.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Hằng, Tuấn, lái xe.
Lời khai bao gồm nhân chứng trực tiếp là Tuấn và lái xe
Nhân chứng gián tiếp là Hằng
Vật chứng gián tiếp là clip và các cuộc điện thoại

Đây chính là các bằng chứng tống Hưng vào tù. Các nhận định cảm tính của các fan Hưng ko có giá trị trước pháp luật. Việc đòi hỏi chứng cứ vật thể là tiền là ko cần thiết theo đúng pháp luật đã qui định.

Lái xe nào nói là cặp có tiền vậy ông. Định hướng đã thô thiển lại còn bịa đặt.
Hằng đưa cặp cho Tuấn thì có thể là có tiền đi nữa chứ lúc Tuấn giao cặp cho Hưng thì lấy gì khẳng định là cặp có tiền và có chừng ấy tiền.

Thấy nick này còm đã ngô nghê mà lại còm lắm thế !

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Không thể căn cứ lời khai của Sơn, Hằng ....vì tiền Sơn, Hằng có đưa trực tiếp cho Hưng đâu, mà là đưa cho Tuấn.
Thế mới "oẳn tà là vằn".
Không loại trừ khả năng Tuấn nhận 2,6 tr USD từ Sơn, Hằng....nhưng không đưa cho Hưng 1 xu nào, ngoài 4 chai rượu vang trong va-li. Có thể lắm chứ !!! 2,6 tr USD ( tương đương 1 tài sản khổng lồ), lúc đó cơ tham nổi lên, mượn gió bẻ măng, tương kế tựu kế, vì Tuấn lúc đó biết rõ Hưng là thằng ăn tục nói phét, chả làm được gì, lại bị điều chuyển công tác rồi, thôi thì cho nó thành con tốt thí luôn đi...kaka...:))

Em cùng phán đoán như cụ

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Khái niệm về bằng chứng
Trong đấu tranh phòng chống tội phạm, bằng chứng cũng có thể được hiểu là chứng cứ (nhưng với nghĩa hẹp hơn chứng cứ). Đó là những sự kiện, tài liệu có thật, được thu thập theo trình tự do Bộ luật hình sự quy định mà cơ quan điều tra, viện kiểm sát và toà án dùng để xác định có hay không có hành vi phạm tội, người thực hiện hành vi phạm tội cũng như các tình tiết khác cần thiết cho việc giải quyết đúng đắn vụ án. Bằng chứng được xác định bằng vật chứng, lời khai của người làm chứng, người bị hại, nguyên đơn dân sự, người bị tạm giữ, bị can, bị cáo và các tài liệu khác.

Sự việc, sự kiện, hiện tượng, tài liệu có thật được cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan thu thập để phục vụ cho việc chứng minh một sự việc cụ thể nhằm bảo đảm tính khách quan của sự việc đó.

Trong đấu tranh phòng chống tội phạm, bằng chứng cũng có thể được hiểu là chứng cứ (nhưng với nghĩa hẹp hơn chứng cứ). Đó là những sự kiện, tài liệu có thật, được thu thập theo trình tự do Bộ luật hình sự quy định mà cơ quan điều tra, viện kiểm sát và toà án dùng để xác định có hay không có hành vi phạm tội, người thực hiện hành vi phạm tội cũng như các tình tiết khác cần thiết cho việc giải quyết đúng đắn vụ án. Bằng chứng được xác định bằng vật chứng, lời khai của người làm chứng, người bị hại, nguyên đơn dân sự, người bị tạm giữ, bị can, bị cáo và các tài liệu khác.

Vấn đề là ở đây không có ai đủ tư cách để làm người làm chứng việc Hừn đúng là đã nhận 450k cụ nhé!

akitsun

Xe tải
Không thể căn cứ lời khai của Sơn, Hằng ....vì tiền Sơn, Hằng có đưa trực tiếp cho Hưng đâu, mà là đưa cho Tuấn.
Thế mới "oẳn tà là vằn".
Không loại trừ khả năng Tuấn nhận 2,6 tr USD từ Sơn, Hằng....nhưng không đưa cho Hưng 1 xu nào, ngoài 4 chai rượu vang trong va-li. Có thể lắm chứ !!! 2,6 tr USD ( tương đương 1 tài sản khổng lồ), lúc đó cơ tham nổi lên, mượn gió bẻ măng, tương kế tựu kế, vì Tuấn lúc đó biết rõ Hưng là thằng ăn tục nói phét, chả làm được gì, lại bị điều chuyển công tác rồi, thôi thì cho nó thành con tốt thí luôn đi...kaka...:))
Cái trường hợp này khả thi đó cụ. Nhưng em nghĩ là 3 chai rượu cộng 1 cọc gọi là chút lộc và chút lộc bị H ẩn đi khai 4 chai cho chẵn.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Lái xe nào nói là cặp có tiền vậy ông. Định hướng đã thô thiển lại còn bịa đặt.
Hằng đưa cặp cho Tuấn thì có thể là có tiền đi nữa chứ lúc Tuấn giao cặp cho Hưng thì lấy gì khẳng định là cặp có tiền và có chừng ấy tiền.

Thấy nick này còm đã ngô nghê mà lại còm lắm thế !
Cho vào danh sách đen như em là đỡ ngứa mắt

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy trên này có vài cụ rất thích thể hiện trình độ cao hơn so với các cụ khác với giọng rất chi là bề trên làm mất cái tính fun trong diễn đàn, comment thì cộc lốc và cục xúc hơn người. Ở đời, người ta xét các cụ được cái gì, mất cái gì chứ ai xét các cụ cao hay thấp đâu. Đúng là có tuổi rồi mà vẫn nặng tính hơn thua, mua thị phi vào mình :))
Cái còm này của cụ phải ghim lên #1 😂 cháu theo thớt từ mấy chục trang đầu mà đến giờ vào đọc thấy nản thật. Nhiều cụ trung tuổi chắc rất ghét H, bắt nó phải nhận tội. Còn ai trái chiều với các cụ ý đúng là loại ko hiểu gì về pháp luật. Điều này làm cháu nhớ đến ông hàng xóm năm xưa, đi họp phụ huynh về là lôi thằng con ra đánh tới tấp, ko cho nó cơ hội để giải thích điều gì, chẳng biết cô giáo ở trên lớp nói gì với ông ý và có thể ông ý đã ko ưa nó sẵn hoặc bực trong người rồi cứ luôn miệng nói “t đẻ ra m thì lạ gì m nữa mà còn chối”...
Cái gì quá thì cũng là ko tốt. Điều này chắc đúng nhất. Yêu quá, ghét quá hoặc có ác cảm quá. Tất cả chỉ chờ có cơ hội để bùng cháy.
Nói dễ hiểu hơn rằng thì là mà:
- người có ác cảm quá với ngành CA nói riêng hoặc cơ quan NN nói chung thì nhân vụ này khẳng định chắc nịch tất cả “bọn này” và nhiều đứa nữa đều đáng bị án cao nhất;
- người tin tưởng tuyệt đối mọi thứ quá thì lại nói: tất cả “bọn nào” nói rằng vô tội đều là ko hiểu luật, đều là nhân cơ hội xỉa xói CQ, là Ph.Đ…
- người doạ cái này cái kia: kiểu đến lúc các cụ bị rồi lại kêu oan, đúng là ko hiểu gì về pháp luật… các cụ này thì đúng kiểu ngáo ộp.
Nói chung đối với cá nhân cháu: theo dõi, đọc hiểu, tranh luận với logic cá nhân, thư giãn như cùng nhau tranh luận giải 1 bài toán giống lúc còn đang đi học, ko thái quá, ko mất bình tĩnh. Đợi kết quả cuối cùng từ toà như đợi thầy cô đưa ra đáp án cho bài toán. Có thể đúng, có thể sai, có thể chưa thuyết phục, nhưng đến cuối cùng thì nó cũng ko phải là sự bận tâm lớn nhất của mình.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Thầy Chử quả là trường hợp đáng tiếc, còn sung sức hơn chục niên thì ngã ngựa giữa đường. :(
Làm Thầy để truyền dạy kiến thức , nhân cách cho học sinh thì cả kiến thức và nhân cách phải hơn người.
Đây giữa lúc dịch bệnh mà đớp thì đáng tiếc gì hả cụ. Công , tội sẽ có toà phán quyết nhưng cá nhân em nghĩ danh hiệu Thầy giáo , Cô giáo còn cao quý hơn mấy cái danh hiệu khác, nên chăng nếu thầy ,cô phạm pháp thì cũng tước đi cho công bằng.

longphúc

Xe tăng
Em thì nghĩ họ rất cảm tính ạ , chạ hiểu gì về pháp luật cả . Đặc điểm chung rồi, ko duy lý như bọn Phương Tây
Thế làm sao mà dạy con em chúng ta nên người được,quá nguy hiểm cho con em chúng ta khi những người khoác áo "giáo viên " này dạy dỗ các cháu hàng ngày,đề nghị Bộ Dục xem xét trình độ nhận thức của các gv này