[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Thích Nói Phét

Xe điện
Đúng rồi hiến pháp bao giờ cũng lấy bảo vệ quyền lợi hợp pháp công dân làm tối thượng. Nhưng đồng thời cũng bảo vệ quyền lợi của xã hội khi công dân vi phạm. Trong quá trình điều tra tội phạm các cơ quan chức năng họ vẫn có quyền yêu cầu nhà mạng ghi âm cuộc gọi đối với các đối tượng họ nghi ngờ. Trong vụ này e rằng nhà mạng chưa lưu được thông tin cuộc gọi của tay H vì trong thời điểm đó H chưa phải là đối tượng tình nghi. Mình dự vậy.
Đã có quyết định của cơ quan chức năng thì hợp pháp chứ phi pháp chỗ nào cụ? Em đang nói nó đang ghi âm bất hợp pháp kia kìa, chẳng hiểu cụ tranh biện kiểu gì :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Vậy là cụ thừa nhận nhà mạng không bảo mật thông tin khách hàng rồi nhá. Cụ hố rồi.
Hố gì? Trong bao còm em có nói nhà mạng nó bảo mật đâu. Em còn dám khẳng định nó ghi âm bất hợp pháp mà:))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đúng rồi hiến pháp bao giờ cũng lấy bảo vệ quyền lợi hợp pháp công dân làm tối thượng. Nhưng đồng thời cũng bảo vệ quyền lợi của xã hội khi công dân vi phạm. Trong quá trình điều tra tội phạm các cơ quan chức năng họ vẫn có quyền yêu cầu nhà mạng ghi âm cuộc gọi đối với các đối tượng họ nghi ngờ. Trong vụ này e rằng nhà mạng chưa lưu được thông tin cuộc gọi của tay H vì trong thời điểm đó H chưa phải là đối tượng tình nghi. Mình dự vậy.
Nhiều chính phủ dính bê bối vì nghe lén người dân , ngay cả khi họ không phải là đối tượng tình nghi gì cả rồi cụ .

3005

Xe tăng
Cụ hỏi các cụ trong thớt xem 2 câu trên của em mất bình tĩnh ở chỗ nào? Hay chỉ mình cụ cảm thấy thế?
Em đang tranh luận với cụ bởi vì cụ trích còm của em để hỏi vặn nhé.
Cụ lại lôi chuyện cãi của một bị cáo bị truy tố để khẳng định là không có bằng chứng thì cụ phải xem lại suy diễn của cụ. Không có nhân chứng, vật chứng, truy xét, lời khai các đối tượng liên quan, thông tin từ cơ quan chủ quản (phải điều chuyển Hưng khi phát hiện dấu hiệu).......thì có còng được tay nó không?
Em mới là người không muốn tranh luận với cụ nữa, bởi cụ không muốn đọc quy trình tố tụng, suy diễn hời hợt lôi cả vụ Hồ Duy Hải ra làm ví dụ rất vớ vẩn.
Sau khi mất bình tĩnh thì cụ tiếp tục tiến đến giai đoạn vu khống và chụp mũ. Mời cụ đưa ra comment nào em nhắc đến vụ Hồ Duy Hải.
Còn cáo trạng là tài liệu được đọc công khai trước tòa, và đã được đọc rồi. Đến điều này cụ còn không biết thì còn gì để nói chuyện về tố tụng với cả quy trình nữa.
Cáo từ.

BMW X10

Xe điện
em đọc báo tienphong thì nói bên điều tra có cơ sở Hưng nhận 800k biden, tại tòa thì bên chạy án nói đã đưa Hưng tổng 2,25m biden trong nhiều lần. Về phía Hưng thì phủ nhận việc đồng ý chạy án án và không nhận một đồng nào. Để sang tuần xem phần tranh luận tại tòa xem thế nào, biết đâu có bị cáo nào lại tự nhiên nhớ thêm được chi tiết nào thì sao
Để coi xem bên tòa có cho xuất bản tiếp các clips liên quan đến vụ này không, bác ạ.
Vì quả là đồng chí Hưng đã kêu oan rất anh dũng.

longphúc

Xe tăng
Em chờ mấy nhà mạng vào kiện có cụ nói phét 😁😁😁😁

3005

Xe tăng
Nói về ghi âm cuộc gọi với nhà mạng. Đứng từ góc độ kỹ thuật thì ghi âm tất cả cuộc gọi của người dùng là bất khả thi. Huy động toàn bộ trung tâm lưu trữ dữ liệu trên lãnh thổ Việt Nam cũng không đủ dung lượng để làm việc này.
Đến Mỹ hay TQ cũng không làm được. Họ cũng chỉ giống VN là nghe lén hoặc thu thập ghi âm cuộc gọi đối với các đối tượng được nhắm tới và được lọc (tỷ lệ dưới 0.1% toàn bộ người dùng).
Nếu cụ nào theo dõi xử án tham nhũng ở TQ sẽ thấy, hầu như chưa có trường hợp nào cơ quan điều tra có ghi âm cuộc gọi của bị cáo.

theanh90

Xe tăng
em đọc báo tienphong thì nói bên điều tra có cơ sở Hưng nhận 800k biden, tại tòa thì bên chạy án nói đã đưa Hưng tổng 2,25m biden trong nhiều lần. Về phía Hưng thì phủ nhận việc đồng ý chạy án án và không nhận một đồng nào. Để sang tuần xem phần tranh luận tại tòa xem thế nào, biết đâu có bị cáo nào lại tự nhiên nhớ thêm được chi tiết nào thì sao
Có ai nhận xét hưng phản cung tại toà không ạ? Hưng lại cao tay hơn đồng chí Linh này ạ

zoro1970

Xe container
Nhiều cụ cứ đòi “ nhà mạng “ phải cái này cái nọ … Nhưng cq điều tra họ có nói 400 call thực hiện ntn đâu ( Whatsap hay viber thì sao ?) , tầm cỡ H và T mà ll với nhau ( chắc chắn về vụ án) ko thể sơ hở mà dùng sim số được

3005

Xe tăng
Nhiều cụ cứ đòi “ nhà mạng “ phải cái này cái nọ … Nhưng cq điều tra họ có nói 400 call thực hiện ntn đâu ( Whatsap hay viber thì sao ?) , tầm cỡ H và T mà ll với nhau ( chắc chắn về vụ án) ko thể sơ hở mà dùng sim số được
Cụ chắc chưa va chạm với bên điều tra nên nghĩ phức tạp. Em gọi cho anh em bên bộ hay bên tòa cấp cao cũng sim số bình thường thôi cụ. Tiền bạc đưa trực tiếp, các nội dung phạm luật được nói trong các cuộc gặp trực tiếp. Điện thoại nói chuyện bình thường hoặc thúc giục chẳng sao cả.
Đến anh Chung trùm hình sự còn dùng sim số, rồi thì gmail ầm ầm. Mãi đến khi gần bị bắt mới chuyển sang dùng Viber.

Thích Nói Phét

Xe điện
Sau khi mất bình tĩnh thì cụ tiếp tục tiến đến giai đoạn vu khống và chụp mũ. Mời cụ đưa ra comment nào em nhắc đến vụ Hồ Duy Hải.
Còn cáo trạng là tài liệu được đọc công khai trước tòa, và đã được đọc rồi. Đến điều này cụ còn không biết thì còn gì để nói chuyện về tố tụng với cả quy trình nữa.
Cáo từ.
Bao nhiêu vụ oan sai vì cái cáo trạng vớ vẩn của bên VKS đó thôi, không phải ai làm bị cáo cũng là có tội. Gọi bị cáo là người bị VKS cáo buộc hành vi nào đó thôi chứ có tội phải là chủ tọa phán :))

letrungdungcz

Xe tăng
Thế thì ăn cái án to to😃😃,khả năng này gần như không có,em nghĩ nếu còn ở đâu đó thì cũng hụt mất 1 nửa rồi
Hì hì. Đôi khi cứ cho trí tưởng tượng bay bổng 1 tí cụ ạ. Biết đâu chỗ nguy hiểm nhất lại là chỗ an toàn nhất.

Hy vọng đến mai các bị cáo vẫn có sức khỏe tốt và phiên tòa vẫn được ghi hình đầy đủ để chúng ta được theo dõi.

Hồi hộp và cuốn hút hơn cả film chiếu giờ vàng ấy chứ 😁

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ H nhận rượu thì hợp lý hơn. Lý do ở vị trí đó, lại bên nhà vợ cụ TĐQ không lý gì vì nửa triệu đô mà bán mình cả. Nó không đáng chút nào.

Nowherelands

Xe tăng
Cáo từ.
QUOTE="bearbie, post: 67298197, member: 317370"]
Vài tháng hay 3 ngày quan trọng là ở cái chất lượng bằng chứng chứ bác ngâm án mấy tháng mà không đưa ra được gì ngoài danh sách 100 cuộc gọi, thì bác ăn hại đái nát quá rồi, phí cả tiền dân. Mà đây không phải lần đầu. Bao vụ đại án đưa ra tòa chả có 1 mẩu bằng chứng nào coi được, hay thậm chí vật chứng còn phải ra chợ mua về bù lại, thì bác điều tra 6 tháng để làm gì?
[/QUOTE]
Viết xong còn không nhớ mình viết gì mà toàn đòi tranh luận cao siêu.
Tiễn vong.

zoro1970

Xe container
Cụ chắc chưa va chạm với bên điều tra nên nghĩ phức tạp. Em gọi cho anh em bên bộ hay bên tòa cấp cao cũng sim số bình thường thôi cụ. Tiền bạc đưa trực tiếp, các nội dung phạm luật được nói trong các cuộc gặp trực tiếp. Điện thoại nói chuyện bình thường hoặc thúc giục chẳng sao cả.
Đến anh Chung trùm hình sự còn dùng sim số, rồi thì gmail ầm ầm. Mãi đến khi gần bị bắt mới chuyển sang dùng Viber.
Đúng là chưa bao giờ va chạm, nhưng e thấy các cụ trên này cũng cẩn thận hết sức khi cmt cũng dùng code hết ... Theo e thì ông đtv thụ lý vụ án to to (nhất là Kinh tế, tham nhũng , hối lộ ) đều bị theo dõi cả cụ ạ ( Lý do a H bị điều chuyển ?)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
H nó cãi cũng khôn.
Liệu thật ông Tuấn để tiền hay rượu trong cặp? Ông Tuấn xơi hơn 450k usd thì sao?
Lxe của Tuấn biết mã lấy tiền và để ruọu vào thì sao?
Ko có gì chắc H nhận đc tiền cả
Cụ H khai vali không có mã số, vậy khả năng tráo hàng có thể có. Cụ Tuấn mượt thì khai là có mã số mới mở được. Thế là thế nào, vậy ai là người nói dối ????????

khtn

Xe tải
QUOTE="bearbie, post: 67298197, member: 317370"]
Vài tháng hay 3 ngày quan trọng là ở cái chất lượng bằng chứng chứ bác ngâm án mấy tháng mà không đưa ra được gì ngoài danh sách 100 cuộc gọi, thì bác ăn hại đái nát quá rồi, phí cả tiền dân. Mà đây không phải lần đầu. Bao vụ đại án đưa ra tòa chả có 1 mẩu bằng chứng nào coi được, hay thậm chí vật chứng còn phải ra chợ mua về bù lại, thì bác điều tra 6 tháng để làm gì?
Viết xong còn không nhớ mình viết gì mà toàn đòi tranh luận cao siêu.
Tiễn vong.
[/QUOTE]
Cụ trích nhầm người hay sao ấy

Chỉnh sửa cuối: