[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

zoro1970

Xe container
Cụ H khai vali không có mã số, vậy khả năng tráo hàng có thể có. Cụ Tuấn mượt thì khai là có mã số mới mở được. Thế là thế nào, vậy ai là người nói dối ????????
Ở trên Phim ảnh thì e thấy thường là người xuất hiện cuối cùng sẽ giải quyết nút thắt...

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ H khai vali không có mã số, vậy khả năng tráo hàng có thể có. Cụ Tuấn mượt thì khai là có mã số mới mở được. Thế là thế nào, vậy ai là người nói dối ????????
Theo em để tìm ra kẻ nói dối chốn công đường, phải dùng cực hình, nhục hình như vụ Junko Furata của Japan năm nào.

Chỉnh sửa cuối:

3005

Xe tăng
Đúng là chưa bao giờ va chạm, nhưng e thấy các cụ trên này cũng cẩn thận hết sức khi cmt cũng dùng code hết ... Theo e thì ông đtv thụ lý vụ án to to (nhất là Kinh tế, tham nhũng , hối lộ ) đều bị theo dõi cả cụ ạ ( Lý do a H bị điều chuyển ?)
Các cụ trên này là dân đen thì rón rén là đúng. Còn những anh em ở cấp bậc này họ có chức cao quyền lớn, làm cả trăm cả nghìn vụ trót lọt rồi nên tư thế nó khác. Tỷ lệ bị bắt, em nhắc lại, là thấp hơn tỷ lệ các cụ ở đây đi ra đường bị quẹt xe. Chẳng có gì đến mức phải lo sợ quýnh quáng thế đâu.
Thậm chí ngay lúc đang diễn ra phiên toà này không có nghĩa là việc chạy án của vụ này đã dừng.

Aids

Xe điện
Theo em đoán là nhận cặp tức là có nhận lời đề nghị, đã cấu thành hành vi rồi, chỉ là phạm tội không thành thôi. Nếu hưng chỉ khai là em nhận cặp cho vui, vì mục đích khác thì vks còn chẳng đưa nổi ra toà. Hưng nhận mấy lần hay chỉ 1 lần duy nhất, thằng kia nó đem đến cặp hay cả cặp cả vali ạ
Bác không xem phiên toà rồi nhận cặp ở đây là sau khi Hưng bị covid Tuấn tặng quà để tri ân y bác sĩ.

matizvan2009

Xe ba gác
Trong thời gian tòa tạm nghỉ cuối tuần thì các vị 'trong đống rơm' (..) sẽ phải nỗ lực dàn xếp hậu trường để thỏa hiệp với Hưng= sửa đổi mức án "bỏ túi" khả dĩ (giơ cao đánh khẽ hoặc thay đổi tội danh/mức án ở phiên tòa phúc thẩm).... :-?
Hưng mà có quyền thỏa hiệp lúc này á.
Ai xông vào trại thỏa thuận?????

theanh90

Xe tăng
Bác không xem phiên toà rồi nhận cặp ở đây là sau khi Hưng bị covid Tuấn tặng quà để tri ân y bác sĩ.
Vâng thì em cũng bảo là em không theo dõi mà. Ra toà thì phải có bằng chứng chắc chắn (vks rà soát lại hồ sơ từ bên cqđt đưa sang). Em cũng không rõ bằng chứng nào làm căn cứ vks đưa ra toà? Mỗi 2 lời khai khớp nhau thì đâu có đủ.

Thích Nói Phét

Xe điện
Viết xong còn không nhớ mình viết gì mà toàn đòi tranh luận cao siêu.
Tiễn vong.

Cụ trích nhầm người hay sao ấy
[/QUOTE]
Tranh biên mà không nhớ mình tranh biện cùng ai thua là đúng rồi :))

hoviethung

Xe lăn
Nhiều chính phủ dính bê bối vì nghe lén người dân , ngay cả khi họ không phải là đối tượng tình nghi gì cả rồi cụ .
Luật là một chuyện còn trái luật thì nước nào chã có. Vì nghe lén mà có cp bị sụp đổ như vụ Oaterghet ở Mỹ trước đây chẳng hạn.

sthd

Xe lăn
Các cụ trên này là dân đen thì rón rén là đúng. Còn những anh em ở cấp bậc này họ có chức cao quyền lớn, làm cả trăm cả nghìn vụ trót lọt rồi nên tư thế nó khác. Tỷ lệ bị bắt, em nhắc lại, là thấp hơn tỷ lệ các cụ ở đây đi ra đường bị quẹt xe. Chẳng có gì đến mức phải lo sợ quýnh quáng thế đâu.
Thậm chí ngay lúc đang diễn ra phiên toà này không có nghĩa là việc chạy án của vụ này đã dừng.
giờ này, vụ này thì chỉ có cụ Bạc, cụ Bát, cụ Trí, cụ Bình có ý kiến được thôi. định đi cửa nào đây? :( :( :(

Nowherelands

Xe buýt
Viết xong còn không nhớ mình viết gì mà toàn đòi tranh luận cao siêu.
Tiễn vong.

Cụ trích nhầm người hay sao ấy
[/QUOTE]
Vâng, cảm ơn cụ.
Ông này vào quất ngang còm em đang tranh luận với ông bên trên nên em không để ý.

beomap2

Xe container
Cặp được đưa ông lái xe, mà khoá số có 3 số thì cũng dễ mò ra mã số

duonglamkhoa

Xe tăng
Cái điều trẻ con đó ai cũng biết nhá, ngân hàng nó có quy định và thông tin đó hợp pháp, còn nhà mạng tự ý ghi âm cuộc gọi và lưu trữ tin nhắn là phi pháp nhá :))
Nói cụ đừng giận nhá: miệng cụ bình thường nó cũng vậy à? Sao còm nào cụ cũng ngoác cái miệng tô hố ra như thế? Nếu bình thường cũng vậy thì cụ nên đi chữa đi. Em thật.

Thích Nói Phét

Xe điện
Nói cụ đừng giận nhá: miệng cụ bình thường nó cũng vậy à? Sao còm nào cụ cũng ngoác cái miệng tô hố ra như thế? Nếu bình thường cũng vậy thì cụ nên đi chữa đi. Em thật.
Cười cợt, châm biếm, cợt nhả là tiêu chí của fun nha. Vụ việc này không phải vụ gì thương tâm hay có nạn nhân qua đời mà phải bỏ cái icon đi :))

NDTBM

Xe điện
Các đ/c trong đống rơm có lẽ đều đang đương nhiệm thuộc khối nội chính (?!) và họ có nhiều cách để dàn xếp hậu trường... (VD: gián tiếp thông qua luật sư riêng của bị can Hưng...). :-?

duonglamkhoa

Xe tăng
Cười cợt, châm biếm, cợt nhả là tiêu chí của fun nha. Vụ việc này không phải vụ gì thương tâm hay có nạn nhân qua đời mà phải bỏ cái icon đi :))
À, hoá ra là cụ đang châm biếm, cợt nhả chứ không phải bình thường nó vậy. Vậy thì chúc mừng cụ. Em lại cứ tưởng cụ bị làm sao.

Thích Nói Phét

Xe điện
À, hoá ra là cụ đang châm biếm, cợt nhả chứ không phải bình thường nó vậy. Vậy thì chúc mừng cụ. Em lại cứ tưởng cụ bị làm sao.
Điên cũng vậy tâm thần hay bại não cũng chẳng ảnh hưởng đến ai, việc gì phải chữa chạy? Nhiều người tàn và không phế còn hơn nhiều người đầu óc bình thường nhưng hay còm vớ vẩn lắm :))

lamien

Xe buýt
Các cụ cứ bằng chứng nọ chai làm gì? Tầm chủ tiệm nước, phó Thủ còn ngậm ngùi cun cút, tướng trùm tình báo, tướng trùm ngành còn ra tòa cả đống...nữa là cậu H này? Tầm này thằng nào đủ cơ để hắt nước vào lò cụ Tổng thế?? Cho cãi vài buổi rồi lại xin lỗi Đ, xin lỗi nhân dân thôi...

buicongchuc

Xe ba gác
Cục trưởng thay làm sao được.
mà lại đang chủ trì trọng án số 1 VN, đang giữa nhiệm kì, chả ai dở hơi mà thay.
Tên Hưng đã khai báo như thế, khai báo về cuộc nói chuyện với tên Tuấn khi chuyển sang làm TP. CTNB.