[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

g_d

Xe buýt
Cụ liên thiên. Luật nào cho phép suy luận rồi buộc tội ông giết người mà ko tìm thấy xác. Có chăng chỉ ở VN thôi cụ ạ. Có xác bằng thật còn án oan đầy ra đấy.
Cụ ơi, còn cả sự logic và các bằng chứng khác nữa. Em có đọc 1 vụ án giết người hàng loạt ở Mỹ, mãi đến người cuối cùng thoát chết báo công an thì thằng giết hàng loạt đấy mới bị bắt. Vấn đề là k tìm được xác chết của 1 số nạn nhân trước đó, tức là có thể hiểu họ chỉ mất tích chứ không biết chắc là chết chưa. Luật sư của thằng giết người đó rất giỏi, đã đánh đòn tâm lý, trước khi tòa ra kết luật là thằng cha này giết người hàng loạt thì ông luật sư bảo mở cửa phòng xử để cho những người "mất tích" đi vào. Tất cả mọi người tham dự đều quay lại để hi vọng được gặp lại người thân. Như thế về logic là người thân vẫn còn hi vọng là các nạn nhân chưa chết. Tuy nhiên tòa vẫn tuyên bố tử hình thằng giết người kia vì các bằng chứng khác và điều quan trọng nhất là thằng giết người là người duy nhất không quay lại nhìn.

Chỉnh sửa cuối:

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bác. Còn thích xem fim Mẽo thì đầy vụ nó gọi nghi phạm cho xếp hàng vào để nhân chứng nhận diện, nhận đúng mặt cái là nó túm luôn chứ ở đó mà đòi cãi.
Nếu mà đòi hỏi chứng cứ như yêu cầu của các bác ấy; hầu hết các vụ chủ mưu Tuy Má, các vụ Hấp diêm, các vụ Lố Hội.....vv không thể buộc tội vì rất khó có thể tìm được chứng cứ theo yêu cầu của các bác ấy, Kể cả vụ NC ngày xưa, có bằng chứng cụ thể về chủ mưu đâu.

AngelHeart

Xe đạp
Nếu nó cầm tiền thì chắc chắn chắn 1,6tr trc lúc điều chuyển nhận chạy án là có thật! Còn 800k là nhận sau! Các lần trc Hằng và tuấn khai là đúng và Hưng sẽ nhận thêm tội nhận hối lộ và tử hình! Nên bài của Hưng là chày cối phủ nhận tất cả! Kêu oan! Kịch khung cũng chỉ 20 năm, để t cho vợ con, chạy giảm án khi vào tù! Ở đây cơ quan điều tra đang cài bẫy Hưng, nên Hưng nó cáo già cứ chày cối ko nhận kêu gọi sự ủng hộ của 1 bộ phận dân chúng
Cụ chắc chắn luôn cơ ạ, nói chung em thấy cụ chém cho vui theo kiểu theo ý kiến cá nhân thì ý kiến của cụ còn được xem xét, chứ cụ chém như có mặt ở đó thế này thì em hơi quan ngại.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Ndchung

Xe buýt
Đấy là khai mồm thôi cụ ơi. Có bản ghi âm thì mới buộc tội đc. Cu Hưng rất tự tin bảo nếu đưa ra bằng chứng thì bla bla đó. 2 người 1 phe khai mồm vs nhau xong bảo đó là bằng chứng thì ....cũng OK. Đằng nào chả có án🤣🤣.
E thấy lạ giai đoạn Điều tra Hưng sao không cài đc Ghi âm Tel or trực tiếp H & T ??

emdeplam

Xe tăng
Em thấy có mấy cái như này:
- T là người đưa tiền cho H, Hằng chưa bao giờ là người đưa trực tiếp. Vậy 800k usd về sau với 1,85 triệu đô trước, sự khác biệt ở các lần nhận là gì, mà chỉ có căn cứ ở 800k chứ ko phải toàn bộ? Ngoài cái 450k đang cãi nhau là có clip, cái 350k kia cũng chỉ là lời khai của H và T. Vậy 1,85 triệu kia dựa vào lời khai của H và T có đủ để chứng minh Hưng nhận cả 1,85 triệu đô đó ko?
Đoạn 1.85tr kia cả tòa lẫn VKS ko dám động vào. Vì động vào nghĩa là H sẽ mắc tội nhận hối lộ. Và nó sẽ khai ra hết.
Còn giờ H chỉ bị xử tội chiếm đoạt tài sản khi đã bị chuyển công tác, nó có khai đưa anh nọ anh kia thì cũng ko có căn cứ.

pooka

Xe container
Đoạn 1.85tr kia cả tòa lẫn VKS ko dám động vào. Vì động vào nghĩa là H sẽ mắc tội nhận hối lộ. Và nó sẽ khai ra hết.
Còn giờ H chỉ bị xử tội chiếm đoạt tài sản khi đã bị chuyển công tác, nó có khai đưa anh nọ anh kia thì cũng ko có căn cứ.
Ý cụ là có sự thỏa thuận giới hạn điều tra ấy hả. Chết chết ai lại thế. Em không nghĩ đến mức ấy. :))

Chỉnh sửa cuối:

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu mà đòi hỏi chứng cứ như yêu cầu của các bác ấy; hầu hết các vụ chủ mưu Tuy Má, các vụ Hấp diêm, các vụ Lố Hội.....vv không thể buộc tội vì rất khó có thể tìm được chứng cứ theo yêu cầu của các bác ấy, Kể cả vụ NC ngày xưa, có bằng chứng cụ thể về chủ mưu đâu.
Cụ nói cũng có lý. Thường MT là bắt được đội vận chuyển. Đội vận chuyển muốn tội nhẹ hơn mua bán trái phép chất MT thì khai dần ra ông bà trùm. Thường ông bà trùm ko bao giờ nhúng tay vào mà chỉ có chỉ đạo từ xa.
tuy nhiên ít nhiều cháu thấy khi bắt vẫn công bố là thu giữ tại nhà bao nhiêu kg MT mà. Nhưng một số vụ là theo dõi và bắt như Văn Kính Dương, Trịnh Nguyên Thuỷ

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nó cầm tiền thì chắc chắn chắn 1,6tr trc lúc điều chuyển nhận chạy án là có thật! Còn 800k là nhận sau! Các lần trc Hằng và tuấn khai là đúng và Hưng sẽ nhận thêm tội nhận hối lộ và tử hình! Nên bài của Hưng là chày cối phủ nhận tất cả! Kêu oan! Kịch khung cũng chỉ 20 năm, để t cho vợ con, chạy giảm án khi vào tù! Ở đây cơ quan điều tra đang cài bẫy Hưng, nên Hưng nó cáo già cứ chày cối ko nhận kêu gọi sự ủng hộ của 1 bộ phận dân chúng
Một ngày trong tù ngàn năm tại ngoại cụ ơi.
20 năm chạy giỏi lắm của 12-13 niên mới xong. Trong khi đi 1-2 niên là ở ngoài vợ nó đi với phi công. Có khi đến lúc ra tù nhà cửa, xe cộ nó bán hết cha theo zai rồi còn đâu.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Thường MT là bắt được đội vận chuyển. Đội vận chuyển muốn tội nhẹ hơn mua bán trái phép chất MT thì khai dần ra ông bà trùm. Thường ông bà trùm ko bao giờ nhúng tay vào mà chỉ có chỉ đạo từ xa.
Nếu yêu cầu buộc phải có chứng cứ thực sự ông trùm chỉ đạo, tổ chức, điều hành thì hầu như không thể; bác nhỉ?

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc chắn luôn cơ ạ, nói chung em thấy cụ chém cho vui theo kiểu theo ý kiến cá nhân thì ý kiến của cụ còn được xem xét, chứ cụ chém như có mặt ở đó thế này thì em hơi quan ngại.
Thì ở đây một số cụ vẫn bảo nó có nhận t mà ko biết nhận là bao nhiêu? Thì em mới chém là nhận tiền rồi thì phải vận động vợ con mang trả để đc giảm án vài năm là về! Biết đâu khi mang trả lại xuất hiện tình tiết mới cơ quan điều tra có thể truy ra dấu vết của 1,6tr đã nhận trc! Đấy là giả thiết e nghĩ Hưng nó cũng suy nghĩ như vậy nên chày cối phủ nhận tất cả

Chỉnh sửa cuối:

TUCSON9389

Xe điện
Cụ chuẩn tội bầu K năm nào. Cụ K bạc như các doanh nhân ngành bột đá CaC03 và Taical mà em nghe lỏm được, thì các cụ này nói là ở Việt Nam mà cứ ti toe, có chút tiền rồi to mồm thì sớm muộn cũng bị đập cho không trượt phát nào, tâm phục khẩu phục, không tội này thì tội kia, không thể nói trong sạch hay oan ức gì trong quá trình làm ăn kinh doanh. Nên cứ lẳng lặng, lặng lẽ mà làm thì tài sản sẽ đến. Các vị ấy nói rất đúng, cho đến ngày nay, nếu nhìn vào quy mô cty ngày càng tăng về mọi mặt của họ.
Nhìn cái cách mà K chém gió ở cái hội nghị VFF năm nào thì thấy cái khả năng K bị ....ngứa mắt là điều nhãn tiền

xe đạp Japan

Xe tăng
Nhìn cái cách mà K chém gió ở cái hội nghị VFF năm nào thì thấy cái khả năng K bị ....ngứa mắt là điều nhãn tiền
Cụ K ngày còn báo giấy, còn là chủ tịch của HN ACB có phát biểu trên báo 1 câu xanh rờn “Tôi là người giàu nhất Việt Nam đấy” với phóng viên. Em không nhớ là báo TT&VH hay báo Thể thao 24h đăng lại câu này. Sau đó vài năm thì cụ K bị bắt.

telefunken

Xe tải
Ý cụ là có sự thỏa thuận giới hạn điều tra ấy hả. Chết chết ai lại thế. Em không nghĩ đến mức ấy. :))
" Không có vùng cấm " cụ nhá L-)

Nhưng cũng " Không được làm vỡ bình " ;;)
Cái vi diệu nó ở chỗ đó , thế nên có nhiều chuyện hay để xem . Luật là một chuyện , còn vận dụng nó phải biết liệu là chuyện khác
Do đó em cũng thiên về phướng án 2 , Hưng ngoan hơn , nhận nhiều hơn để bị buộc tội ít hơn, ghét là ghét cái thái độ =))

pooka

Xe container
" Không có vùng cấm " cụ nhá L-)

Nhưng cũng " Không được làm vỡ bình " ;;)
Cái vi diệu nó ở chỗ đó , thế nên có nhiều chuyện hay để xem . Luật là một chuyện , còn vận dụng nó phải biết liệu là chuyện khác
Do đó em cũng thiên về phướng án 2 , Hưng ngoan hơn , nhận nhiều hơn để bị buộc tội ít hơn, ghét là ghét cái thái độ =))
Tóm lại, Hưng cần ra tòa khóc và bẩu Tuấn: "Anh đưa cho em có 100k USD mà anh bẩu đã đưa 800k USD. Em đếm kỹ rồi ".
Có khi Tuấn lại phải huy động đóng thêm 700k USD sung công quỹ, còn lại sau này ra tù thì anh em tính với nhau sau. ⚔
Cơ mà vụ này thu xèng sung công quỹ chứ không phải là để trả lại những người đã đóng phế để được giải cứu đâu nhé.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Làm Thầy để truyền dạy kiến thức , nhân cách cho học sinh thì cả kiến thức và nhân cách phải hơn người.
Đây giữa lúc dịch bệnh mà đớp thì đáng tiếc gì hả cụ. Công , tội sẽ có toà phán quyết nhưng cá nhân em nghĩ danh hiệu Thầy giáo , Cô giáo còn cao quý hơn mấy cái danh hiệu khác, nên chăng nếu thầy ,cô phạm pháp thì cũng tước đi cho công bằng.
Về đạo đức thì thầy sai, bản lĩnh thầy cũng yếu thì rõ rồi. Nhưng về cơ bản thầy không có chân mệnh nên phải rời chính trường.