[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

telefunken

Xe tải
Án điểm , nhưng mục đich thu lại tiền để " khắc phục hậu quả " nên tính răn đe yếu xìu , ai có chút cảm nhận cũng nhìn thấy vấn đề thôi , vận dụng luật nó hay ở đó , cái mà các cụ đang cãi nhau . Người dân qua vụ này mới nhìn thấy vài cái lò ấp ra tham nhũng trong vô vàn cái lò khác ở các ban ngành . Cán bộ về cơ bản được phân làm 2 loại , loại đã bị lộ và loại còn chưa bị lộ =)) các loại khác tuyệt chủng rầu

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn

Cụ hưng nói chung là rất tỉnh, tại sao không khai 3 hay 5 chai mà đúng 4 chai đã rõ. Đút vừa khít.
hớ rồi.
ô Tuấn nói chuẩn đấy. 4 chai rượu để như thế kia thì va đập loảng xoảng, lắc lư, ai cũng biết.
xách va ly 4 chai rượu như trên với valy giấy khác nhau nhiều lắm. lái xe cầm đi giao biết ngay.
mà rượu tặng người ta luôn để trong hộp, chả ai bóc tem bóc hộp ra rồi mang đi biếu.

quy la tien

Xe điện
hớ rồi.
ô Tuấn nói chuẩn đấy. 4 chai rượu để như thế kia thì va đập loảng xoảng, lắc lư, ai cũng biết.
xách va ly 4 chai rượu như trên với valy giấy khác nhau nhiều lắm. lái xe cầm đi giao biết ngay.
mà rượu tặng người ta luôn để trong hộp, chả ai bóc tem bóc hộp ra rồi mang đi biếu.
Bỏ vali cho nó giống tài liệu; có cụ trên kia đã còm giờ vào phòng cốp to tuyền xách vali sau đó ra tay không, ai dại gì lễ mễ túi nọ túi kia, dân người ta sẽ nghĩ oan cho người có tội!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều năm rồi, gấu nhà mất xe máy, tôi lên phường sở tại nhờ các ảnh.
Lần đầu, tất nhiên.
Khi vào, tôi bỏ áo khoác, rút phone tắt máy, mặc độc sơ mi.
Áo quần và áo khoác để tít đầu phòng, cách độ 3met.
Thể hiện rõ ràng là, êm không kiểm soát đề phòng gì cả.
Nhờ thế, tôi mới được anh Phó phường chia sẻ vài điều tạm cho là thật.

Xét như thế, em Hờ đến nhà anh Tờ, chắc cũng phải bỏ cả xilip cho vợ anh Tờ cầm hộ ở phòng ngoài, rồi mới được vô gặp anh Tờ, bác ạ.

Khó lòng cho Hờ và Sờ kiểm soát đề phòng.
Bài học đồng chi Xon còn nguyên đó.
Nếu ko tin tưởng thì chẳng chạy cửa này cụ ah! Nếu ko tin khi cả 2 xet xu luan toi di tù nó chẳng nhận đi tù thay Tuấn! Rõ ràng nó có mối qhe đặc biệt j đấy, mình ng ngoài cũng khó phán xét!

BMW X10

Xe điện
Nếu ko tin tưởng thì chẳng chạy cửa này cụ ah! Nếu ko tin khi cả 2 xet xu luan toi di tù nó chẳng nhận đi tù thay Tuấn! Rõ ràng nó có mối qhe đặc biệt j đấy, mình ng ngoài cũng khó phán xét!
2 việc tin tưởng và thể hiện sự tin tưởng đó, nó là độc lập bác ạ.
Tôi tin anh Tuấn, tôi sẽ làm vậy, thể hiện: Tiền đây, tiền mặt đây, anh cầm đê, chạy án đê, đưa cho ai cũng được; và em không cần Biên nhận, dù dưới hình thức nào.

Như thế, sự tin tưởng còn cao hơn, phải không bác?

Hãy nhìn thực tế:
Anh Sơn nào đó, muốn gặp anh Tuấn, phải nhờ chị Hằng.
Chị Hằng cần gặp anh Hưng, phải nhờ anh Tuấn.
Anh Hưng muốn gặp ông X, có lẽ phải nhờ ông Y.

Hoá ra sự tin tưởng nó cũng có giới hạn của nó.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra người thường nếu để rượu trong vali và tiền trong vali khi sách mang đi thì phân biệt đc ngay, nó sóng sánh có dao động! Chắc cơ quan điều tra cũng thực hành hiện trường cho lxe xách thực hành hiện trường rồi! Tiền giấy và tài liệu thì chịu ko phân biệt đc! Rượu thì bảo lxe của Hưng nhận cũng đc, việc j Hưng phải xuống chờ nhận cho vào xe mở ra kiểm tra rồi quay lại cơ quan! Nó ko logic tự nhiên

TUCSON9389

Xe điện
hớ rồi.
cái clip đoạn Hưng nhận Vali vào đó rồi ngồi 7 phút, tòa hỏi lxe của H thì lx trả lời là H ngồi ghế sau nên ko biết. rõ ràng chi tiết này tòa có thể hỏi kỹ hơn trong 7 phút đó H làm gì ở trong xe, ngồi đếm 4 chai rượu hay ngồi "chơi", gọi điện cho ai ???

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
2 việc tin tưởng và thể hiện sự tin tưởng đó, nó là độc lập bác ạ.
Tôi tin anh Tuấn, tôi sẽ làm vậy, thể hiện: Tiền đây, tiền mặt đây, anh cầm đê, chạy án đê, đưa cho ai cũng được; và em không cần Biên nhận, dù dưới hình thức nào.

Như thế, sự tin tưởng còn cao hơn, phải không bác?

Hãy nhìn thực tế:
Anh Sơn nào đó, muốn gặp anh Tuấn, phải nhờ chị Hằng.
Chị Hằng cần gặp anh Hưng, phải nhờ anh Tuấn.
Anh Hưng muốn gặp ông X, có lẽ phải nhờ ông Y.

Hoá ra sự tin tưởng nó cũng có giới hạn của nó.
E thấy: Hưng trực tiếp thụ lý giải quyết điều tra thì Tuấn chạy cửa Hưng là đúng, hợp lý! Còn T khai nhận tiền và mỗi lần chuyển cho Hưng đều báo cho Hằng, mấy lần đầu đều khai bật loa ngoài cho Hằng....Hằng xác nhận đúng việc đấy..e thấy hợp lý, logic và đúng kiểu chạy án

Truns176

Xe tải
Cụ xem rõ bản luận tội của vks, thông cáo, dẫn chứng pl có cả đầy đủ! Còn án oan đầy ra đấy thì cụ liên thiên quá! Có 1 số trường hợp hạn hữu ngày xưa! Bây h công nghệ 4.0 oan sai là rất khó! Án điểm đc thông tin rộng rãi, các cấp lãnh đạo quan tâm làm j thì làm nó phải đúng pl
Xin lỗi cụ, em có xem bản luận tội. Phần lớn là dựa trên lời khai rồi suy diễn.
4.0 kiểu gì mà cụ kêu oan sai khó, mới tháng trc còn ầm ĩ lên vụ cô giáo gì trong Nghệ An đó, nếu ko phúc thẩm lại có phải oan gia ko. Hay tháng trc với cụ đã là ngày xưa rồi.
Có 1 vài phiên tòa em thấy VKS đuối lí hoàn toàn nhưng bị can vẫn đi rất nặng, 1 trong số đó là vụ Kiên bạc.
Có thể có những chứng cứ khác ko đc public nên người dân ko biết, nhưng với những gì thể hiện tại phiên tòa thì rất khiên cưỡng.

Truns176

Xe tải
E thấy: Hưng trực tiếp thụ lý giải quyết điều tra thì Tuấn chạy cửa Hưng là đúng, hợp lý! Còn T khai nhận tiền và mỗi lần chuyển cho Hưng đều báo cho Hằng, mấy lần đầu đều khai bật loa ngoài cho Hằng....Hằng xác nhận đúng việc đấy..e thấy hợp lý, logic và đúng kiểu chạy án
Đấy là khai mồm thôi cụ ơi. Có bản ghi âm thì mới buộc tội đc. Cu Hưng rất tự tin bảo nếu đưa ra bằng chứng thì bla bla đó. 2 người 1 phe khai mồm vs nhau xong bảo đó là bằng chứng thì ....cũng OK. Đằng nào chả có án🤣🤣.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
4.0 kiểu gì mà cụ kêu oan sai khó, mới tháng trc còn ầm ĩ lên vụ cô giáo gì trong Nghệ An đó, nếu ko phúc thẩm lại có phải oan gia ko. Hay tháng trc với cụ đã là ngày xưa rồi.
Có 1 vài phiên tòa em thấy VKS đuối lí hoàn toàn nhưng bị can vẫn đi rất nặng, 1 trong số đó là vụ Kiên bạc.
Có thể có những chứng cứ khác ko đc public nên người dân ko biết, nhưng với những gì thể hiện tại phiên tòa thì rất khiên cưỡng.
Vụ án mở cho cả truyền thông trong và ngoài nước, án điểm nên vụ này rất khó có việc oan sai đc! Có rất nhiều cơ quan giám sát theo dõi kiển tra chéo nhau, áp dụng tất cả các luật phải đúng chính xác có cơ sở! Cụ nào có ng nhà làm vks theo dõi vụ này đều biết!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
cái clip đoạn Hưng nhận Vali vào đó rồi ngồi 7 phút, tòa hỏi lxe của H thì lx trả lời là H ngồi ghế sau nên ko biết. rõ ràng chi tiết này tòa có thể hỏi kỹ hơn trong 7 phút đó H làm gì ở trong xe, ngồi đếm 4 chai rượu hay ngồi "chơi", gọi điện cho ai ???
Trả lời ko biết, ko để ý, lâu rồi ko nhớ luôn là cách dễ dàng nhất, lxe thân cận mà! Cũng chẳng đếm mở ra nhìn liếc qua thôi chớ ai đếm bao h! Còn phải quay lại cơ quan mà!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là khai mồm thôi cụ ơi. Có bản ghi âm thì mới buộc tội đc. Cu Hưng rất tự tin bảo nếu đưa ra bằng chứng thì bla bla đó. 2 người 1 phe khai mồm vs nhau xong bảo đó là bằng chứng thì ....cũng OK. Đằng nào chả có án🤣🤣.
Nếu thằng nào cũng đòi như nó, ko nhận tội cãi chày cối, thì cùng với hơn 50 người nữa, vụ án còn kéo dài lê thê mãi mà ko có hồi kết! Tốn cơm gạo của dân! Rồi nhiều vụ nữa! Ko đủ ng mà làm đâu! Còn chờ rõ như ban ngày, sờ cầm nắm kiểm đếm ..thì rất nhiều vụ ko giải quyết đc! Hại cũng có nhưng lợi thì nhiều hơn

TUCSON9389

Xe điện
Trả lời ko biết, ko để ý, lâu rồi ko nhớ luôn là cách dễ dàng nhất, lxe thân cận mà! Cũng chẳng đếm mở ra nhìn liếc qua thôi chớ ai đếm bao h! Còn phải quay lại cơ quan mà!
em ko nghĩ tình tiết này tòa và cơ quan đt lại cho qua và hỏi dễ vậy, rõ ràng trong giờ làm việc xuống đó ngồi 7p để đếm 4 chai rượu à ? lxe nói là ko để ý cũng là bao che nhưng tình huống này nó khai như vậy là "chuẩn" rồi. tiếng xột soạt của tiền và tiếng leng keng sóng sánh của rượu có bị dow mới ko phân biệt được

telefunken

Xe tải
Em cũng có cảm nhận giống cụ , nhưng trên of này có nhiều cao thủ , về luật họ còn hơn cả Hưng và VKS vì luôn nói: tội đó ... như thế đó ... các ông kém hiểu biết nên mới cãi ...vv . Tự dưng mình nghi ngờ về hiểu biết của mình luôn , hình như luật mình nó hơi khác ở cách vận dụng :)) . Tài thặc

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
em ko nghĩ tình tiết này tòa và cơ quan đt lại cho qua và hỏi dễ vậy, rõ ràng trong giờ làm việc xuống đó ngồi 7p để đếm 4 chai rượu à ? lxe nói là ko để ý cũng là bao che nhưng tình huống này nó khai như vậy là "chuẩn" rồi. tiếng xột soạt của tiền và tiếng leng keng sóng sánh của rượu có bị dow mới ko phân biệt được
Vâng! Lxe nó ngồi ghế trên nó cứ trả lời ko biết, lâu rồi cũng ko nhớ nữa thì cũng ko ép đc tình tiết này vì nó tập trung quan sát, mặt hướng về phía trc! Nếu hở ra thì bị quay lằng nhằng nên nó khai vậy là chuẩn bài rồi

Truns176

Xe tải
Nếu thằng nào cũng đòi như nó, ko nhận tội cãi chày cối, thì cùng với hơn 50 người nữa, vụ án còn kéo dài lê thê mãi mà ko có hồi kết! Tốn cơm gạo của dân! Rồi nhiều vụ nữa! Ko đủ ng mà làm đâu! Còn chờ rõ như ban ngày, sờ cầm nắm kiểm đếm ..thì rất nhiều vụ ko giải quyết đc! Hại cũng có nhưng lợi thì nhiều hơn
Thằng nào cũng như nó thì khó xảy ra lắm. Vì đội còn lại có đưa/nhận thật, biết đâu đó có ghi âm đủ. Hơn nữa, ai mà cũng nắm rõ pl và bản lĩnh như cu H thì VN hóa rồng hóa cọp lâu rồi cụ nhỉ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có cảm nhận giống cụ , nhưng trên of này có nhiều cao thủ , về luật họ còn hơn cả Hưng và VKS vì luôn nói: tội đó ... như thế đó ... các ông kém hiểu biết nên mới cãi ...vv . Tự dưng mình nghi ngờ về hiểu biết của mình luôn , hình như luật mình nó hơi khác ở cách vận dụng :)) . Tài thặc
Theo cụ vụ này Hưng có nhận tiền chạy án không?Hằng và tuấn bịa chuyện đưa Hưng vào tù? Nhận định cá nhân thôi! Trên mạng chém gió cho vui thôi!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào cũng như nó thì khó xảy ra lắm. Vì đội còn lại có đưa/nhận thật, biết đâu đó có ghi âm đủ. Hơn nữa, ai mà cũng nắm rõ pl và bản lĩnh như cu H thì VN hóa rồng hóa cọp lâu rồi cụ nhỉ.
Cụ cũng ko nên thần thánh hoá Hưng! Làm ng thì ai cũng có cái sai, làm việc sai trái thì kiểu j chẳng có sơ hở, vẫn biết nó là cao thủ điều tra...nhưng sự thật thì ko chối bỏ đc! Ko ăn t bẩn thì t đâu mà chạy lên chức đấy? Tiền đâu mua xe sang >2ty, lái xe riêng, nhà cửa của chìm của nổi? Kể cả T cũng vậy, toàn thằng ăn bẩn, ăn trắng trợn ko coi ai ra j cả!

AngelHeart

Xe đạp
Thế nên mới cần thay đổi, khi không tìm được chứng cứ buộc tội ko phải vì ko có người điều tra hay tốn tiền mà dí cho người ta 1 bản án. Đó là cuộc đời không phải của 1 con người mà của rất nhiều người xung quanh bản án đó, thà bỏ lọt chứ ko kết án oan. Xã hội đã thay đổi nhiều rồi, cần theo hướng tốt lên cụ ạ, nhất là luật pháp.