[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Hieumos

Xe container
Lời khai trc tòa cũng có thể đc coi là nguồn chứng cứ cụ nhé, cụ xem lại luật đi

VKS đang truy tố tay H về 2 lần nhận tiền, lần 1 là khoản 350k, lần 2 là 450k. Lần 2 đc coi là tiền để trong chiếc cặp số. Lần 1 đưa tại nhà tay T, cái túi mà mụ H nhìn thấy tay H cầm tạm coi là lần đưa tiền đọt 1 ợ, tức là nằm trong khoản 350k
Chán cụ lắm. Chưa bao giờ khai trong quá trình điều tra, thì VKS dựa vào đâu để truy tố, ví dụ cái khoản 350k như cụ nói.

Đã khai bao giờ đâu mà là nguồn chứng cứ. Chết thật. Chắc là VKS biết trước được tương lai lời khai của Hằng trong phiên tòa.

Em đề nghị một lần nữa, đừng bịa đặt bóp méo sự việc để phục vụ cho quan điểm của mình. Hằng chưa bao giờ nói cái sự nhìn thấy cái túi tiền là bao nhiêu tiền, đưa vào lần nào, thời điểm nào. Chưa ai xác minh được lời khai mới này của Hằng.

Cụ đừng có cố gán ghép vào cái khoản 350k/800k nữa.

matizvan2009

Xe ba gác
E bán mà cụ! Thường họ xem số, có cửa hàng cẩn thận thì ghi lại! Hổng biết họ ghi làm je, mệnh giá 100usd thoai! Usd lẻ thì thôi!
à, em hiểu rồi, họ ghi số để hàng tháng báo cáo lại cho NHNN
giờ xxx cho trinh sát đi hỏi các tiệm vàng xem tiệm nào đã bán hơn triệu đô cho chị Hằng
đồng thời cũng cho trinh sát đi các tiệm vàng rà soát, xem tiệm nào đang cầm tiền có số seri mà chị Hằng đã mua, rồi đối chiếu xem người bán số đô đấy là ai. Nếu người bán là bà con của Hưng thì Hưng có tội, nếu người bán chả liên quan gì đến Hưng thì Hưng vô tội.
DỄ thế mà không chịu làm

Bopbi_hsgs

Xe container
Chán cụ lắm. Chưa bao giờ khai trong quá trình điều tra, thì VKS dựa vào đâu để truy tố, ví dụ cái khoản 350k như cụ nói.

Đã khai bao giờ đâu mà là nguồn chứng cứ. Chết thật. Chắc là VKS biết trước được tương lai lời khai của Hằng trong phiên tòa.

Em đề nghị một lần nữa, đừng bịa đặt bóp méo sự việc để phục vụ cho quan điểm của mình. Hằng chưa bao giờ nói cái sự nhìn thấy cái túi tiền là bao nhiêu tiền, đưa vào lần nào, thời điểm nào. Chưa ai xác minh được lời khai mới này của Hằng.

Cụ đừng có cố gán ghép vào cái khoản 350k/800k nữa.
Về khoản 350k này thì theo e có lời khai của tay T & mụ H là tay H đã thừa nhận tại nhà tay T có nhận 350k này rồi, cộng thêm các chứng khác thì VKS mới truy tố tay H là nhận khoản tiền này. Đây là CQĐT & VKS kết luận như vậy. E chỉ phỏng đoán các chứng cứ mà VKS dựa vào đấy để ghép tội thôi

Hieumos

Xe container
Về khoản 350k này thì theo e có lời khai của tay T & mụ H là tay H đã thừa nhận tại nhà tay T có nhận 350k này rồi, cộng thêm các chứng khác thì VKS mới truy tố tay H là nhận khoản tiền này. Đây là CQĐT & VKS kết luận như vậy. E chỉ phỏng đoán các chứng cứ mà VKS ghép tội thôi
Vâng, em lại quay lại cái câu hỏi trước, về "nhân chứng" Hằng tại còm #9739

Ngoài 2 lần nhận tổng số tiền 0,8 củ, Hằng được coi là nhân chứng Hưng đã nhận tiền.

Vậy gần 2 củ còn lại, Hằng không được coi là "nhân chứng", cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

duynguyen1703

Xe đạp
Về khoản 350k này thì theo e có lời khai của tay T & mụ H là tay H đã thừa nhận tại nhà tay T có nhận 350k này rồi, cộng thêm các chứng khác thì VKS mới truy tố tay H là nhận khoản tiền này. Đây là CQĐT & VKS kết luận như vậy. E chỉ phỏng đoán các chứng cứ mà VKS dựa vào đấy để ghép tội thôi
Toàn là cụ phỏng đoán, còn hiện thực thì qua xét xử công khai vẫn chưa thấy có căn cứ chứng cứ thuyết phục cụ nhỉ?

Được gửi từ iPhone - Otofun

Quangphe

Xe đạp
Dựa vào chuỗi logic các sự việc để thẩm định sự chính xác của lời khai Tuấn. Toà dựa vào nhiều yếu tố để khẳng định sự tin cậy lời khai này. Đây là bằng chứng đủ xác thực Hưng nhận tiền.

Đám fan cảm tính kêu gào cục tiền đâu có hiểu gì về luật đâu =))

Thử ra toà xem kêu kiểu vỉa hè gian trá đấy có ăn thua ko? Thử đi? =))

Hiểu biết rất ấu trĩ về luật mà cứ thích cãi. Cãi dễ thế anh Vũ (em anh Vova) đã chả phải đi tù, cứ việc cãi cục tiền đâu là đc nhể =)) hố hố
em thấy cụ mới là ấu trĩ.Trình về luật của cụ em chắc ở tầm dưới ku Hưng,nó cãi là cụ quy chụp là ấu trĩ à.Còn vụ AVG cả 2 bên đều tự nhận tội rồi thì cần gì cảm tính để xử nữa

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
em thấy cụ mới là ấu trĩ.Trình về luật của cụ em chắc ở tầm dưới ku Hưng,nó cãi là cụ quy chụp là ấu trĩ à.Còn vụ AVG cả 2 bên đều tự nhận tội rồi thì cần gì cảm tính để xử nữa

Đấy, tranh luận toàn "em chắc" thế này thì nói ấu trĩ lại kêu oan.

"Em chắc" cho lắm vào rồi ăn 20 niên vào mồm như Hưng thôi :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Vâng, em lại quay lại cái câu hỏi trước, về "nhân chứng" Hằng tại còm #9739

Ngoài 2 lần nhận tổng số tiền 0,8 củ, Hằng được coi là nhân chứng Hưng đã nhận tiền.

Vậy gần 2 củ còn lại, Hằng không được coi là "nhân chứng", cụ nhỉ.
2 ng vs nhau thì phải thêm ít nhất 1 ng chứng kiến nữa mới gọi là có nhân chứng ợ

Mà 1,85tr còn lại tay T thừa nhận đã nhận tiền thì cần gì phải nhân chứng. Còn khoản tiền đấy tay T khai 400k là tiền đầu tư chung, số còn lại đưa cho tay H nhưng cqđt & vks ko chấp nhận nên tay T nộp lại rồi

Chỉnh sửa cuối:

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
à, em hiểu rồi, họ ghi số để hàng tháng báo cáo lại cho NHNN
giờ xxx cho trinh sát đi hỏi các tiệm vàng xem tiệm nào đã bán hơn triệu đô cho chị Hằng
đồng thời cũng cho trinh sát đi các tiệm vàng rà soát, xem tiệm nào đang cầm tiền có số seri mà chị Hằng đã mua, rồi đối chiếu xem người bán số đô đấy là ai. Nếu người bán là bà con của Hưng thì Hưng có tội, nếu người bán chả liên quan gì đến Hưng thì Hưng vô tội.
DỄ thế mà không chịu làm
Mấy chục cọc tiền 100usd, kiểu j chẳng có cục mới tinh, có khi nguyên seri! Em trình bày ở trên là CA đã nắm đc 1 phần seri tiền! Nếu đem ra tiêu chẳng may nó chạy về ngân hàng thì lộ và lần ra đc ngay nguồn gốc! Nên bây h có tiền ko dám tiêu ah

202

Xe container

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Thế bây h tạm bỏ qua cái việc tay Hưng nhận tiền từ tay Tuấn đi. Nếu bổ sung cáo trạng, thêm vào cái tội lợi dụng chức vụ và quyền lực để tiếp xúc với đối tượng tình nghi của vụ án, rồi là kê khai tài sản có trung thực hay chưa, rồi là kiểm tra về mặt thuế đối với các khoản thu nhập thông qua Tài khoản cá nhân, rồi là các tội khác có thể có thì kịch khung tay Hưng này có được tầm 20-30 niên ko các cụ?

Em tính nếu tầm 20 niên mà ko giảm án rồi thì là mà ở trong tù có anh yêu và em yêu cùng giới hằng đêm ôm ấp thì cũng khoai đấy.

DrH2012

Xe buýt
2 ng vs nhau thì phải thêm ít nhất 1 ng chứng kiến nữa mới gọi là có nhân chứng ợ

Mà 1,85tr còn lại tay T thừa nhận đã nhận tiền thì cần gì phải nhân chứng. Còn khoản tiền đấy tay T khai 400k là tiền đầu tư chung, số còn lại đưa cho tay H nhưng cqđt & vks ko chấp nhận nên tay T nộp lại rồi
Em thấy có mấy cái như này:
- T là người đưa tiền cho H, Hằng chưa bao giờ là người đưa trực tiếp. Vậy 800k usd về sau với 1,85 triệu đô trước, sự khác biệt ở các lần nhận là gì, mà chỉ có căn cứ ở 800k chứ ko phải toàn bộ? Ngoài cái 450k đang cãi nhau là có clip, cái 350k kia cũng chỉ là lời khai của H và T. Vậy 1,85 triệu kia dựa vào lời khai của H và T có đủ để chứng minh Hưng nhận cả 1,85 triệu đô đó ko?
- Chuyển 350k cho Hưng mà T ko nhớ ngày chính xác, có trẻ con nó mới tin. Ngoài lời khai của Hằng và T, cũng chưa thấy có gì chứng minh thêm.
- Cơ sở của việc T bồi thường 1,4 triệu đô là lý do gì? Nếu số tiền đó đã đưa cho Hưng, cqdt ko thể chứng minh được Hưng đã nhận, thì đó có là căn cứ để làm T nặng tội hơn ko?, nếu ko lấy đó làm căn cứ được thì việc gì T phải bồi thường?
- Em vẫn tò mò chỗ dòng tiền. E nghĩ cqdt đã xác minh được là Hằng mua hơn 2 triệu đô ở đâu đó, sau đó tiền đến tay T, và tạm thời kết thúc câu chuyện ở đó?. E nghĩ đó là vấn đề nhiều người đang thắc mắc.

beomap2

Xe container
- T là người đưa tiền cho H, Hằng chưa bao giờ là người đưa trực tiếp. Vậy 800k usd về sau với 1,85 triệu đô trước, sự khác biệt ở các lần nhận là gì, mà chỉ có căn cứ ở 800k chứ ko phải toàn bộ? Ngoài cái 450k đang cãi nhau là có clip, cái 350k kia cũng chỉ là lời khai của H và T. Vậy 1,85 triệu kia dựa vào lời khai của H và T có đủ để chứng minh Hưng nhận cả 1,85 triệu đô đó ko?
- Chuyển 350k cho Hưng mà T ko nhớ ngày chính xác, có trẻ con nó mới tin. Ngoài lời khai của Hằng và T, cũng chưa thấy có gì chứng minh thêm.
- Cơ sở của việc T bồi thường 1,4 triệu đô là lý do gì? Nếu số tiền đó đã đưa cho Hưng, cqdt ko thể chứng minh được Hưng đã nhận, thì đó có là căn cứ để làm T nặng tội hơn ko?, nếu ko lấy đó làm căn cứ được thì việc gì T phải bồi thường?
- Em vẫn tò mò chỗ dòng tiền. E nghĩ cqdt đã xác minh được là Hằng mua hơn 2 triệu đô ở đâu đó, sau đó tiền đến tay T, và tạm thời kết thúc câu chuyện ở đó?. E nghĩ đó là vấn đề nhiều người đang thắc mắc.
Các cụ có học trên này trả lời hộ cho tòa về dòng tiền rồi, không cần xác minh, cứ cho H cái án 20 năm là xong

Bopbi_hsgs

Xe container
1,45tr trc đó ko đủ chứng cứ để cqđt kết luận tay H nhận tiền, còn 350k & 450k có nhân chứng tay H xác nhận đã nhận tiền + thêm các chứng cứ khác nữa nên cqđt, vks kết luận tay H nhận tiền

Khi bị bắt giam rồi thì ko nhớ chính xác ngày, giờ chuyển tiền cũng ko khó hiểu, nhiều khi phải tra lại các dữ liệu, giở sổ sách ra xem thì mới biết đc. Cụ thử nhớ lại xem cách đây mấy tháng chi những gì, bnhiêu tiền, ngày giờ cụ thể xem nào?

Tay T thừa nhận cầm 2.65tr của mụ H, tay T nói ngoài 800k ra thì 400k là đầu tư mua đất chung, 1.45tr đưa cho tay H nhưng ko đc cqđt chấp nhận nên tay T nộp để khắc phục hậu quả.

1,45tr này e nghĩ tay T có thể 1 phần đưa cho tay H hồi chưa bị điều chuyển, 1 phần chi những chỗ khác, Nhưng số tiền này là tiền môi giới hối lộ nên khi bị bắt thì tay T dồn toàn bộ cho tay H, mà ko có đc trong đống rơm nào khác

Chỉnh sửa cuối: