[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

longphúc

Xe tăng
Vâng, theo kịch bản đó thì chứng minh nguồn tiền 450.000 USD mà chị Hằng thu xếp để đưa cho anh Hưng (thông qua anh Tuấn) cũng dễ thôi đúng không ạ ? Nếu có sổ sách chứng từ nào chứng minh được chị Hằng đã rút 450.000 USD tiền mặt ra khỏi tài khoản công ty thì em thấy cũng khá thuyết phục rồi. Nhưng sao việc dễ thế mà VKS không làm cụ nhỉ, hay là vì không làm được (vì tất nhiên là chị Hằng đi mua USD ở Hà Trung rồi, trong clip anh Tuấn có nói là Hằng phải thu xếp VND để chuyển đổi sang USD đó).
Không những chỉ 450k đó mà truy nguồn tiền 2.65tr nữa chứ,chuyện truy số tiền này không khó mà sao kg thấy nói gì về việc này,lạ

Esse82

Xe tăng
A nào khai là xèng. Nó kiện cho cái tội...
Quan điểm của em thì có thể H không vô tội nhưng quan trọng là việc vks phải chứng minh cặp đó có tiền. Như nước ngoài nếu không chứng minh được người khác có tội thì tòa phải tuyên vô tội chứ không phải ép bằng được là họ có tội. Bao vụ án ở Mỹ đến giờ vẫn không tìm được thủ phạm vì những người bị tình nghi có liên quan thì cảnh sát và tòa đều không chứng minh họ có tội được. Như vậy mới là thượng tôn pháp luật và nâng cao dân trí lên chứ không phải như bây giờ ra tòa mà không có chứng cứ xác thực chứng minh người khác có tội cụ ạ. Kết tội người khác mà dựa vào niềm tin của mình thì còn gì là luật pháp nữa.

doctor103

Xe điện
chuẩn bài rồi

Có lời khai của nv chị Hằng khai chị đến cty dồn tiền để mua Usd,không biết cqdt có đi lấy lời khai của chỗ chị H mua đô không nhỉ,cái này cũng rất quan trọng mà kg thấy nói gì trong cáo trạng
Có thể Hưng có tội hoặc không nhưng lời của Hưng về việc gộp 2 vụ án "chạy án" và "chuyến bay" là đáng để suy nghĩ. Và để làm được việc này biết đâu cũng đã có tác động gì đó. Giờ vụ "chạy án" lại thu hút dư luận hơn là trọng tâm vụ "chuyến bay"

Cụ đừng vơ đũa cả nắm, hình ảnh máy bay nayg là việc giải cứu 30 công dân VN khỏi Vũ Hán tháng 2/2020 thì không có tiêu cực gì cả

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Vâng, theo kịch bản đó thì chứng minh nguồn tiền 450.000 USD mà chị Hằng thu xếp để đưa cho anh Hưng (thông qua anh Tuấn) cũng dễ thôi đúng không ạ ? Nếu có sổ sách chứng từ nào chứng minh được chị Hằng đã rút 450.000 USD tiền mặt ra khỏi tài khoản công ty thì em thấy cũng khá thuyết phục rồi. Nhưng sao việc dễ thế mà VKS không làm cụ nhỉ, hay là vì không làm được ? (vì tất nhiên là chị Hằng đi mua USD ở Hà Trung rồi, trong clip anh Tuấn có nói là Hằng phải thu xếp VND để chuyển đổi sang USD đó).

Nếu không chứng minh được nguồn gốc của số tiền 450.000 USD thì nghĩa là còn chẳng có vật chứng, khi đó kết tội anh Hưng nó hài hước lắm. Hài hước ngang với việc ai đó báo mất xe ô tô nhưng lại không có bất kỳ bằng chứng gì rằng cái xe ô tô đó từng tồn tại.
H mà rút USD từ TK cty ra chạy án là điều ko thể và rất nguy hiểm sau này. H muốn rút tiền ra khỏi TK cty trừ khi H phải là chủ DN 1 thành viên và cũng ko thể rút tiền USD ra mà chỉ có thể rút tiền Việt sau quy đổi. H chỉ có thể nhận tiền USD nếu nhờ đc 1 đối tác nước ngoài nào đó tại VN có thể nhận tiền USD bằng tk của Shinhanbank/Citibank/HSBC…sau đó đại diện DN đó dùng hộ chiếu nước ngoài rút tiền mặt ra thì ok. Vế cụ trích dẫn là em chỉ gthick cho cụ trên về việc cty BS có tiền ngoại tệ hay ko thôi.

Donxa

Xe buýt
Cụ nào có cái clip mà ông T nói Hưng khóc hôm nay ko?, em ko thấy

provtc

Xe container
Được nói nói lời sau cùng, Hoàng Văn Hưng vẫn tiếp tục khẳng định mình bị oan, nói sẵn sàng đánh đổi cả tính mạng mình để tìm lại sự trong sạch của mình

Bopbi_hsgs

Xe container
Em thấy nay luật sư và Hưng đều nói có nhận ngay từ đầu chứ không phải nói không nhận và H đang truy lại vks là H khai nhận từ đầu chứ không phải như vks nói sau kho cho xem cam mới nhận.
Khi mới bị bắt (11/1/2023) tay H khai ko nhận bất cứ tài liệu & lợi ích vật chất gì từ mụ H & tay T, đến ngày 24/3/2023 khi đtv tb có dữ liệu camera ghi nhận tay H nhận chiếc cặp thì tay H mới thừa nhận có nhận chiếc cặp nhưng bên trong chỉ là 4 chai rượu vang chứ ko phải là tiền. Đến ngày 26/3 khi đối chất vs tay T thì tay H mới nhận có nhận bản tự khai của mụ H đem về nhà ợ

tqhai

Xe tải
H mà rút USD từ TK cty ra chạy án là điều ko thể và rất nguy hiểm sau này. H muốn rút tiền ra khỏi TK cty trừ khi H phải là chủ DN 1 thành viên và cũng ko thể rút tiền USD ra mà chỉ có thể rút tiền Việt sau quy đổi. H chỉ có thể nhận tiền USD nếu nhờ đc 1 đối tác nước ngoài nào đó tại VN có thể nhận tiền USD bằng tk của Shinhanbank/Citibank/HSBC…sau đó đại diện DN đó dùng hộ chiếu nước ngoài rút tiền mặt ra thì ok. Vế cụ trích dẫn là em chỉ gthick cho cụ trên về việc cty BS có tiền ngoại tệ hay ko thôi.
Vâng báo cáo cụ là em làm về mua bán ngoại tệ hàng ngày luôn :) Deal to nhất em làm đâu đó cỡ 110 triệu USD thôi, còn tổng volume em làm một năm tầm 25 tỷ USD chứ mấy, nên em biết là ngân hàng nước ngoài nó không cho cụ rút 2,6 triệu usd tiền mặt ra đâu ạ, vi phạm các quy định về phòng chống rửa tiền ngay.

viet7500

Xe buýt

polizia

Xe container
Khổ anh Hùng "nhà chả có gì ngoài xèng",dư luận quan tâm đến vụ này hơn nên vụ của anh chìm ngỉm
300 củ mà tù 9 năm chắc oan thật, chứ nhà anh ý hắt hơi ra 300 ngay và luôn để khắc phục hậu quả dễ như bỡn.

vuahe77

Xe điện
Vậy thì quá dễ cụ? Tra ông lái xe vận chuyển tiếp đi đâu là rõ. Đây H khai mang về nhà nó mới khoai chứ.
Tra cung đường di chuyển của emei máy/sdt của lái xe xem tại khung giờ đó lái xe có đi đúng cung đường về nhà H ko? Đưa cho ai hay chạy đi đâu? Cái này có thể làm được thì phải.

Mesocsic

Xe điện
“ Mình là 1 thằng tù thì cũng phải có nhân cách”
Thật buồn lời vị tướng.
mấy bữa nữa có đc gặp tướng Chung để tâm sự chia sẻ ko nhỉ ?
Thương thời Oanh liệt hét ra lửa.

Hoangnd1980

Xe buýt
Có khi gộp 2 vụ thành 1 lại phát sinh thêm vụ chạy án nữa…? Sân sau mấy công ty du lịch này mạnh gớm. Chạy lần 1 chưa ổn vẫn chạy lần 2 để gộp…? Ai đang chạy và chạy ai…?

fuxe

Xe container
Em nghĩ nếu có thì sẽ không phải để đến như hôm nay khi tranh luận mà vks ko thể đưa ra được bất cứ một chứng cứ nào lại nhảy lên cồ cồ vậy cụ ạ. Cái này chỉ bị cáo H và T biết chứ ngoài ra không ai biết cả
Còn có khả năng 1 hoặc vài người nữa biết vì họ nhận tiền từ ca sỹ Tuấn Hưng 😅

vuahe77

Xe điện
Xem clip này xong cảm thấy còn nhiều rác sau cảnh cửa. Ấm ức tức tưởi trong dòng xoáy tiền bẩn là có thật!

acquyphuthinh

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao lại thế được, thảo nào tìm cả tối nay k có video của idol hưng như mọi lần, em mà có chút kĩ thuật thì ngay tối nay em đến sửa miễn phí cho toà luôn.
Em thắc mắc là phỏng xử án còn rất nhiều chỗ, tại sao bên báo chí ko được vào ngồi nhỉ 😅 mà lại phải ngồi từ phòng khác xem qua màn hình

ngoc_phuong

Xe lăn
Quan điểm của em thì có thể H không vô tội nhưng quan trọng là việc vks phải chứng minh cặp đó có tiền. Như nước ngoài nếu không chứng minh được người khác có tội thì tòa phải tuyên vô tội chứ không phải ép bằng được là họ có tội. Bao vụ án ở Mỹ đến giờ vẫn không tìm được thủ phạm vì những người bị tình nghi có liên quan thì cảnh sát và tòa đều không chứng minh họ có tội được. Như vậy mới là thượng tôn pháp luật và nâng cao dân trí lên chứ không phải như bây giờ ra tòa mà không có chứng cứ xác thực chứng minh người khác có tội cụ ạ. Kết tội người khác mà dựa vào niềm tin của mình thì còn gì là luật pháp nữa.
Vâng.
Đồng ý với a. Rất có thể H không trong sạch.
Nhưng đại diện Vks tranh luận bằng những câu: bị cáo không trung thực, quanh co chối tội, không có đạo đức, dùng kiến thức nghiệp vụ để đối phó ...vv
Như 1 giờ lên lớp về đạo đức.

vuahe77

Xe điện
Vâng báo cáo cụ là em làm về mua bán ngoại tệ hàng ngày luôn :) Deal to nhất em làm đâu đó cỡ 110 triệu USD thôi, còn tổng volume em làm một năm tầm 25 tỷ USD chứ mấy, nên em biết là ngân hàng nước ngoài nó không cho cụ rút 2,6 triệu usd tiền mặt ra đâu ạ, vi phạm các quy định về phòng chống rửa tiền ngay.
Em không nhầm thì chủ DN nước ngoài họ được rút chi trả theo bảng lương cty trong trường hợp khẩn cấp như dịch bệnh. Tất nhiên là ko thể rút một lần quá 500 ngàn thì phải.

pesung

Xe hơi
Cụ k
Như CA bảo em vượt đèn đỏ mà em xem cam lại chứng minh đèn xanh em vượt thì ko đc ạ
thế cụ ko có cam, ko có hình ảnh gì thì cụ định chứng minh mình ko vượt thế nào

Sent from M2102J2SC via OTOFUN