[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Esse82

Xe tăng
Nhiều cụ đòi vks phải đưa ra bằng chứng mà quên rằng Hưng cũng phải đưa ra bằng chứng ngoại phạm để tự bảo vệ mình. Cặp đâu? Rưọu đâu? Ai làm chứng và tại sao phải phi tang những vật chứng này? Nếu có thật thì sẽ có màn đối chất về cặp và rượu với T cũng như truy ra nguồn gốc lấy/mua ở đâu...........

Đến thời điểm này ông T ít ra cũng còn chứng tỏ được là kẻ dám làm dám chịu, còn H đang tỏ ra là tên tội phạm nguy hiểm.
Cái này thì luật sư riêng của H sẽ có và đtv cũng có nhưng có lẽ nó không đủ kết tội nên chưa đưa ra thôi cụ ạ. Điều tra người là sếp cũ của mình thì các đtv càng phải cẩn thận và tập hợp hết chứng cứ đấy ạ

viet7500

Xe buýt
Từ xưa trong các vụ Trọng án, E chỉ thấy các cụ theo CM là dám cãi toà tới cùng thôi, vì họ:
1. Có lý tưởng, hoặc/ và
2. Có lòng căm thù với chính thể lập ra phiên toà đó, và
3. Được bộ phận ko nhỏ quần chúng ủng hộ.

Giờ E thấy đ/c Đtv H làm gì có:
- Lý tưởng gì (các cụ đừng nói là sống và lv theo lý tưởng và đạo đức HCM nhé ;)))
- Lòng căm thù…
- Sự ủng hộ của quần chúng. Nếu có bộ phận nào đó ủng hộ đ/c ấy cãi, là họ ủng hộ nền pháp luật trọng chứng hơn trọng cung; chứ E ko nghĩ có mấy người ủng hộ đ/c ấy.

E nghĩ đ/c H ko oan, ko vô tội; may chăng có uất ức/ góc khuất còn chưa nói thôi.

E dự là vài hôm nữa lại có màn khóc tu tu: Cảm ơn ABC, xin lỗi XYZ, và tuôn ra một tràng bí mật đang giữ cả năm nay thôi.

Và kết cục là màn xin Toà và VKS khoan hồng thôi ạh!

Chỉnh sửa cuối:

thekloop

Xe buýt
400 cuộc/ 90 ngày là quá bt. Mỗi ngày chưa đến 5 cuộc. Thời e mới ra trường đi làm có đội a e cùng ngành rất thân. Sáng rủ nhau ăn sáng, cafe. Đang làm gọi nhau ra hút thuốc, trưa rủ nhau đi ăn. Hết h là bia rượu. Chưa kể rủ nhau đi gái gú các kiểu. Mỗi ngày gọi nhau tầm chục trên chục cuộc (đây là những cuộc kết nối ko tính gọi nhỡ). :))
Quan trọng nữa là thời gian phát sinh cuộc gọi trùng với lời khai cuat Tuấn Hằng khai ngày giao tiền và gặp Hưng và nhiều cuộc gọi lúc 0h

Esse82

Xe tăng
Như CA bảo em vượt đèn đỏ mà em xem cam lại chứng minh đèn xanh em vượt thì ko đc ạ
Cụ lại lái vấn đề đi chỗ khác rồi. Việc ca tuýt thì họ phải có hình ảnh chứng minh, nếu không có mà tuýt cụ mà ko có chuyên đề gì lại báo lỗi đè vạch là sai, cụ không có nghĩa vụ chứng minh với cagt là cụ không đè vạch. Nếu cứ bắt thì cụ yêu cầu lập biên bản và đưa đơn hoặc kiện cagt ra toà và cung cấp bằng chứng yêu cầu bồi thường cho cụ nếu hành vi dừng xe không đúng quy định gây thiệt hại cho cụ

vuahe77

Xe điện
Quan trọng nữa là thời gian phát sinh cuộc gọi trùng với lời khai cuat Tuấn Hằng khai ngày giao tiền và gặp Hưng và nhiều cuộc gọi lúc 0h
Tay T còn chả nhớ nộp bù cho H 100k usd nữa là mà sao nhớ nổi chi tiết các ngày giờ cuộc gọi giao dịch với H???

Esse82

Xe tăng
Lúc đầu tay H ko thừa nhận có nhận chiếc cặp, sau khi điều tra viên cho xem clip thì tay H mới nhận là có nhận chiếc cặp đó, cái này có trong bút lục điều tra ợ
Em thấy nay luật sư và Hưng đều nói có nhận ngay từ đầu chứ không phải nói không nhận và H đang truy lại vks là H khai nhận từ đầu chứ không phải như vks nói sau kho cho xem cam mới nhận.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ lại lái vấn đề đi chỗ khác rồi. Việc ca tuýt thì họ phải có hình ảnh chứng minh, nếu không có mà tuýt cụ mà ko có chuyên đề gì lại báo lỗi đè vạch là sai, cụ không có nghĩa vụ chứng minh với cagt là cụ không đè vạch. Nếu cứ bắt thì cụ yêu cầu lập biên bản và đưa đơn hoặc kiện cagt ra toà và cung cấp bằng chứng yêu cầu bồi thường cho cụ nếu hành vi dừng xe không đúng quy định gây thiệt hại cho cụ
Giờ thằng H nó vẫn bảo rượu đấy.

longphúc

Xe tăng
Đến phiên này rồi mà các cụ vẫn mang 4 chai rệu ra tranh cãi làm gì nhể

tuyetchinh29

Xe buýt
Từ xưa trong các vụ Trọng án, E chỉ thấy các cụ theo CM là dám cãi toà tới cùng thôi, vì họ:
1. Có lý tưởng, hoặc/ và
2. Có lòng căm thù với chính thể lập ra phiên toà đó, và
3. Được bộ phận ko nhỏ quần chúng ủng hộ.

Giờ E thấy đ/c Đtv H làm gì có:
- Lý tưởng gì (các cụ đừng nói là sống và lv theo lý tưởng và đạo đức HCM nhé ;)))
- Lòng căm thù…
- Sự ủng hộ của quần chúng. Nếu có bộ phận nào đó ủng hộ đ/c ấy cãi, là họ ủng hộ nền pháp luật trọng chứng hơn trọng cung; chứ E ko nghĩ có mấy người ủng hộ đ/c ấy.

E nghĩ đ/c H ko oan, ko vô tội; may chăng có uất ức/ góc khuất còn chưa nói thôi.

E dự là vài hôm nữa lại có màn khóc tu tu: Cảm ơn ABC, xin lỗi XYZ, và tuôn ra một tràng bí mật đang giữ cả năm nay thôi.

Và kết cục là màn xin Toà và VKS khoan hồng thôi ạh!
1-2-3 của cụ là kiểu án chính trị cụ ơi.

Esse82

Xe tăng
Giờ thằng H nó vẫn bảo rượu đấy.
Vâng thì bởi thế nên vks phải chứng minh và có bằng chứng thuyết phục là cái cặp đó có tiền không phải rượu đấy cụ. Viện thì lại đang không chứng minh được vấn đề này

ngoc_phuong

Xe lăn
Vâng thì bởi thế nên vks phải chứng minh và có bằng chứng thuyết phục là cái cặp đó có tiền không phải rượu đấy cụ. Viện thì lại đang không chứng minh được vấn đề này
A nào khai là xèng. Nó kiện cho cái tội...

BMW X10

Xe điện
Em xem đi xem lại mấy lần: nhận ra rằng cái vali đó màu đen ko rõ thương hiệu ko rõ có khoá mã hay không và càng ko rõ bên trong nó chứa rượu hay chứa USD. Lúc nhận vali xong H có cuộc điện thoại ngắn: ko rõ là nc với ai, ndung gì. Sau mang vali về chui vào hàng ghế sau xong xuống xe nc với đồng nghiệp khoảng chục s rồi quay vào xe tầm gần chục phút điện thoại hay thư giãn hay mân mê tem rượu thì em cũng ko rõ :D
Gớm, các bác cứ tập trung vô diệu với cặp.
Sáng nay, cậu Hưng đập bàn quát tháo không kém gì cậu Kiên thư ký, yêu cầu "đưa ra chứng cứ chứng minh trong cặp đựng 450.000 USD "; và tôi thấy cậu bị quát im thin thít như doanh nghiệp cũng chỗ cậu Kiên, có lý nhí trả lời được câu nào tử tế đâu.

Toàn Niềm tin nội tâm với Bản chất huyền thoại của ông bạn tui.

beomap2

Xe container
Dự là: Toà yêu cầu vks điều tra thêm việc H nhận tiền của T để có đủ bằng chứng

longphúc

Xe tăng
công ty lữ hành của Hằng và Sơn được mua bán đô thoải mái. lữ hành quốc tế mà
Có lời khai của nv chị Hằng khai chị đến cty dồn tiền để mua Usd,không biết cqdt có đi lấy lời khai của chỗ chị H mua đô không nhỉ,cái này cũng rất quan trọng mà kg thấy nói gì trong cáo trạng

vuahe77

Xe điện
Cụ nhầm to. Bán USD thì đúng là thoải mái, nhưng Mua USD phải có mục đích, phải cung cấp hồ sơ chứng minh là tôi mua ngoại tệ để làm gì. Ví dụ cụ phải cung cấp vé máy bay, hộ chiếu, booking khách sạn, tàu xe... để được mua 5.000-10.000 USD (tùy theo hóa đơn khách sạn, tàu xe...) khi đi nước ngoài. Nếu Hằng/Sơn dùng hồ sơ giả để mua 2,6 triệu USD thì lại ăn no đòn đấy cụ ạ. Nên không dám mua ở ngân hàng đâu.
Họ có quyền yêu cầu các hành khách hoặc người nhà hành khách có nhu cầu “được giải cứu” nộp tiền mua vé bằng EUR/ USD vào TK EUR/USD của cty đồng thời dùng TK này để thanh toán các chi phí ở nước ngoài hoặc cho các đối tác ở nước ngoài.

longphúc

Xe tăng
Khổ anh Hùng "nhà chả có gì ngoài xèng",dư luận quan tâm đến vụ này hơn nên vụ của anh chìm ngỉm

tqhai

Xe tải
Họ có quyền yêu cầu các hành khách hoặc người nhà hành khách có nhu cầu “được giải cứu” nộp tiền mua vé bằng EUR/ USD vào TK EUR/USD của cty đồng thời dùng TK này để thanh toán các chi phí ở nước ngoài hoặc cho các đối tác ở nước ngoài.
Vâng, theo kịch bản đó thì chứng minh nguồn tiền 450.000 USD mà chị Hằng thu xếp để đưa cho anh Hưng (thông qua anh Tuấn) cũng dễ thôi đúng không ạ ? Nếu có sổ sách chứng từ nào chứng minh được chị Hằng đã rút 450.000 USD tiền mặt ra khỏi tài khoản công ty thì em thấy cũng khá thuyết phục rồi. Nhưng sao việc dễ thế mà VKS không làm cụ nhỉ, hay là vì không làm được ? (vì tất nhiên là chị Hằng đi mua USD ở Hà Trung rồi, trong clip anh Tuấn có nói là Hằng phải thu xếp VND để chuyển đổi sang USD đó).

Nếu không chứng minh được nguồn gốc của số tiền 450.000 USD thì nghĩa là còn chẳng có vật chứng, khi đó kết tội anh Hưng nó hài hước lắm. Hài hước ngang với việc ai đó báo mất xe ô tô nhưng lại không có bất kỳ bằng chứng gì rằng cái xe ô tô đó từng tồn tại.

Chỉnh sửa cuối:

Donxa

Xe buýt
Ko công khai minh bạch là khả năng có mờ ám bỏ lọt tội phạm. Đa phần ko ai ưa Hưng nhưng ai cũng nghĩ còn có tội phạm lớn hơn đang ẩn sau. Hưng nhận tiền ngồi trên xe rất có thể là chia tiền ra rồi dặn dò lái xe đưa cho ai đó. Hơn nữa 800k là phần nhỏ so với số 2.6tr. Phần tiền kia cũng cần điều tra rõ xem cụ thể như thế nào chứ ko phải tay Tuấn mang tiền nhà đi nộp là xong. Nếu minh bạch thì giờ lại điều tra tiếp xem nguồn tiền mà ông Tuấn huy động để nộp từ những ai và làm sao có thì mới chuẩn.
Vậy thì quá dễ cụ? Tra ông lái xe vận chuyển tiếp đi đâu là rõ. Đây H khai mang về nhà nó mới khoai chứ.