[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Virus Love

Xe buýt
Sự thật không đủ chứng cứ thì phải thả người ta chứ, làm gì có chuyện áp đặt tôn chỉ án điểm là không có oan sai :))
Thế thì sẽ phải có 1 số anh phải thật can đảm thừa nhận do năng lực hạn chế như lúc ngã ngựa tại tòa

UFA

Xe điện
Đó là khi tòa hỏi ốm thập tử nhất sinh có ai tặng rượu cho ng mới ốm dậy ko. Tưởng như tòa pessing nó cứng họng, thì nó pressing ngược lại nói rượu để mời các bác sĩ liên hoan mà đúng như cụ nói trong thời kì covid làm gì có đám liên hoan, nhỡ liên hoan bs dính covid thì sao. Mình tin sự lọc lõi ông tướng H, nhưng tòa sẽ tìm ra chứng cứ phải cúi đầu nhận tội
H nó ốm t11 năm 2022 thì làm gì còn hạn chế gì nữa đâu cụ , xã hội nhậu nhẹt ăn chơi bét nhè từ giữa năm 2022 rồi

ah99x6

Xe điện
Các cụ nhầm, VKS ko phải chứng minh mà cơ quan điều tra , đồng đội cũ của a Hưng có trách nhiệm phải chứng minh thu thập đủ bằng chứng. Cái lỗi của mấy a VKS là bằng chứng trực tiếp chưa có đọc hồ sơ chưa kỹ mà đã phê chuẩn khởi tố bị can và bắt tạm giam do cơ quan điều tra chuyển sang. Rồi cứ thế mà bê ra trước toà làm cáo trạng, giờ tung hê cho cả nước xem xấu mặt
Xem chất vấn mà như tấu hài. Chả có căn cứ nào rõ ràng để buộc tội a H. Mặc dù biết H ăn ngập mồm.

provtc

Xe container
Ý cụ đó là tìm kẻ chết thay trước, nếu có biến :))
Như hqua bác có xem hưng bào chữa vụ 350k ko, tuấn bảo hằng đưa tiền nhưng lại viện là hằng đưa thiếu phải ứng đủ để đưa luôn, nhưng thực tế cách khai đó để hợp thức hoá việc đưa tiền, vì tuấn ko nhớ đưa ngày nào trong lúc đó, rất tiếc là lúc tuấn bảo đưa tiền cho hưng thì hưng đang nằm trong viện

BMW X10

Xe điện
Do bác ko biết thôi chứ nó lộ ngay từ đầu rồi. Và em khẳng định cãi đến phiên thứ 3 thứ 4 mà vẫn kêu oan- luận điểm hợp lý, có chứng cứ ngoại phạm, thì em tin hưng bị oan là thật.
Chứng cứ ngoại phạm là như nào đấy bác? Tôi không nghe vụ này.
Bác có link thì cho xin, thank you bác.

provtc

Xe container
Đó là khi tòa hỏi ốm thập tử nhất sinh có ai tặng rượu cho ng mới ốm dậy ko. Tưởng như tòa pessing nó cứng họng, thì nó pressing ngược lại nói rượu để mời các bác sĩ liên hoan mà đúng như cụ nói trong thời kì covid làm gì có đám liên hoan, nhỡ liên hoan bs dính covid thì sao. Mình tin sự lọc lõi ông tướng H, nhưng tòa sẽ tìm ra chứng cứ phải cúi đầu nhận tội
Thế cứ ốm là phải tặng sữa à, cái gì nó phản vật lý thì các bác hẵng đưa ra

Moriarty_01

Xe đạp
Do bác ko biết thôi chứ nó lộ ngay từ đầu rồi. Và em khẳng định cãi đến phiên thứ 3 thứ 4 mà vẫn kêu oan- luận điểm hợp lý, có chứng cứ ngoại phạm, thì em tin hưng bị oan là thật.
giờ đến 80% là e tin Hưng bị gài

lads1205

Xì hơi lốp

Tội lừa đảo với môi giới hối lộ cái nào nặng hơn, sao ông Tuấn trong bài này (Tuấn khác) lại muốn chối tội lừa đảo để nhận môi giới hối lộ nhỉ? Ổng nói: tui nhận tiền xong có đi hối lộ và duyệt dc nhiều chuyến bay, sao lại bảo tui lừa đảo.
Môi giới nhẹ hơn vì án cao nhất 15 năm
Lừa đảo án cao nhất chung thân

Thích Nói Phét

Xe điện
Chứng cứ ngoại phạm là như nào đấy bác? Tôi không nghe vụ này.
Bác có link thì cho xin, thank you bác.
Nghe đi để thấm là ảnh có oan không :))

Moriarty_01

Xe đạp
Thế cứ ốm là phải tặng sữa à, cái gì nó phản vật lý thì các bác hẵng đưa ra
hỏi câu câu "Ốm mà tặng rượu..." là ko hiểu biết gì rồi, chứ vang (wine) với rượu mạnh (liquor) là khác nhau, người ốm dậy làm 1 ly vang còn có lợi cho sức khỏe. Nếu Hưng khai là rượu mạnh mới nghi ngờ đc.

Hay chị Hằng ko đưa hối lộ
A Tuấn cũng ko nhận gì
Và ông Hưng cũng chả có gì.

Thế có 02 người thần kinh tự nhiên muốn đi tù, và 01 ông xxx bị oan hả cụ?

Đúng là hack não cụ ah😇
Thôi huề cả làng cụ nhỉ, chẳng ai hối lộ ai cả. Dân mua vé mb giá cao thì dân chịu, có ai dí súng bắt mua về đâu.
Ps: câu này hồi dịch e cũng nghe cụ nào nói thôi 😇

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giả sử như cơ quan điều tra có đầy đủ các ghi âm cuộc điện thoại trao đổi giữa các đối tượng, nghe những đoạn đó thì hiểu hết rõ câu chuyện.
Nhưng chắc chắn dù có "bằng chứng" như thế thì Hưng cũng hiểu rằng KHÔNG BAO GIỜ nó được công khai. Vì giản dị rằng khi công khai/thừa nhận ghi âm cuộc gọi của công dân - dù là nghi phạm đi nữa thì hệ lụy của nó còn nhớn hơn rất -rất nhiều so với dùng nó để đối tượng phải tâm phục khẩu phục

Nhưng vụ này nếu thực sự là án bỏ túi của ban chỉ đạo thì sao ban tuyên giáo ko họp các tổng biên tập trc phiên xử, đề nghị ko tường thuật chi tiết phiên toà, đặc biệt là các phần trình bày của Hưng nhỉ?
Đằng này lại cho đăng chi tiết, khiến bất cứ ai có hiểu biết khi đọc đều thấy viện kiểm sát đuối lý hơn?
chuẩn cụ,H mà bị oan thì cả hệ thống TP hỏng,nên thà 1 người bị oan mà cứu được cả hệ thống TP :)

Được gửi từ iPhone - Otofun
Có khi nào vì H là người trong ngành nên VKS ẻm chứng cứ, để H chém thoải mái, phút cuối bung lụa để tạo hiệu ứng, ko để H kịp trở tay ko nhỉ. Em xem phim Mỹ hay thấy thế.
Chục năm nay biết bao người đóng vai trò bị oan để cứu hệ thống TP rồi. Dự là chục năm tới phải thêm mấy chục ông nữa ấy chứ. Không biết còn phải cứu tới bao giờ đây.
Em nghĩ Vks có chứng cứ rồi, đang xem H diễn thôi. Tới thời điểm phù hợp trong phiên tòa sẽ đưa ra
* Nếu tòa đưa ra bằng chứng thuyết phục chứng minh Hưng nhận tiền, xử luôn kịch khung nhận hối lộ. (Chính Hưng cũng thách tòa đưa ra chứng cứ, đưa được Hưng nhận tội ngay).
* Nếu không đưa được chứng cứ, thả Hưng ngay tại tòa, khôi phục quyền lợi của Hưng.
Còn dấu hiệu Hưng vi phạm hoạt động tư pháp (như tòa tuyên bố), phải củng cố đầy đủ trước khi tiến hành các thủ tục khác.
Phải đợi cuối phiên tòa, hy vọng tòa tuyên án có được tâm phục khẩu phục các bên.
Chuẩn, nghĩ mà buồn cho 1 hệ thống tư pháp, các cụ bên trên nghĩ gì khi để như này.

hưvô

Xe lăn
Khi tự bào chữa cho bản thân thì đương sự tỏ ra rất sắc, chặt chẽ. Nhưng khi ở cương vị điều tra các vụ án khác thì rất có thể đương sự cũng đã cho ra các "kết luận điều tra" mà đương sự đã mô tả:
...................
Ở bầu thì tròn ở ống thì dài ;))

Long kts

Xe buýt
Việc cơ quan điều tra H có nhận tiền của T qua lời khai là có cơ sở, việc H nhận chiếc cặp là sự thật, trước ngày nhận chiếc cặp 1 ngày giữa H & T phát sinh rất nhiều cuộc điện thoại vào những thời điểm nhạy cảm như: nửa đêm, sáng sớm... T đã khai đó là những cuộc đt để trao đổi việc đưa tiền, vậy H chứng minh nội dung những cuộc đt đấy ko liên quan đến việc tiền nong thì là việc gì???
Nội dung: hỏi thăm sức khỏe, nhờ tư vấn, rủ đi chơi golf, thể dục buổi sáng…
Chứng minh có tội là việc của các a VKS, ĐT… Sao lại áp đặt là bàn bạc tiền bạc rồi bắt anh chứng minh là không phải!?

TUCSON9389

Xe điện
Lại thêm 1 người đưa hệ quy chụp cho anh Hứng, chẳng lẽ cỡ đó phải mời hoa hậu hay mấy em mẫu đến "Tiệc chiêu đãi" bs với hợp lý lẽ chăng :))
Vâng, nó chỉ thiếu chứng cứ thôi, chứ lời khai của các bị cáo khác và sự hợp lý của nó là rất lớn. cỡ này gọi điện vài trăm cuộc với nhau để mua vui mùa covid hả cụ/
rồi cụ sẽ thấy, H chắc chắn sẽ bị qui tội nhận hối lộ cho mà xem, chả phụ thuộc vào e qui chụp hay cụ bênh tay H kia đâu ạ