[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

XecoBT

Xe tải
Cụ nghĩ đội đó dễ bị lừa thế sao,lạy nó đưa tiền tươi chưa chắc nó đã nhận chứ đừng nói là trả sau
Theo lời Hưng thì T đã giúp Hưng 1 việc rất vô tư. Biết đâu vụ này H trả ơn Tuấn. Khi đó thì tiền chỉ là hạng thứ thôi

duynguyen1703

Xe đạp
Cách cáo buộc người khác dựa trên các HIỆN TƯỢNG, và dùng các hiện tượng đó bắt người khác giải thích việc người ta làm, không phải là cách phổ biến, nó chỉ tồn tại ở một vài nơi, vài chỗ trên quả địa cầu này.
* Em đã chứng kiến, một ông cán bộ, ĐV về hưu khi thấy con mình thường xuyên gọi điện trao đổi công việc buổi tối, hoặc đi làm đến 9-10 giờ mới về nhà, thì kết luận luôn thằng này toàn buôn gian bán lận, người ta làm việc đến 5 giờ là hết giờ, ai làm việc tối, giờ đó chỉ có làm ăn phi pháp.
* mấy bà xồn xồn bế cháu túm năm, tụm ba dưới gốc cây bàn tán về vụ trộm và đi đến kết luận thủ phạm là thằng A, thằng B, vì nhìn thấy 2 thằng đó đi ăn cùng nhau đến đêm muộn, lại nghe người đi chợ kể vợ thằng A hôm nay mua cả cái chân giò.
Điều đáng nói, là ở xứ sở đó, người ta hay dùng DƯ LUẬN, thường được nói theo kiểu "người ta nói đầy ngoài kia kìa, chả nó thì ai vào đây".
Ở xứ mình nó gọi mỹ miều bằng từ "văn hóa đấu tố". Chỉ buồn nhiều cụ ăn lắm, học nhiều mà vẫn ko thoát khỏi cái văn hóa đó.

Nowherelands

Xe buýt
Em ngoài ngành luật, nhưng em nghĩ các doanh nghiệp bị gây khó dễ, yêu cầu phải đưa tiền mới cấp phép thì bản chất họ là bị hại, không phải bị cáo. Bị hại mất tiền xong còn đi tù thì buồn quá
Giải thích cho cụ hiểu:
Luật sư Cường nêu rõ, trường hợp bị cáo bị ép buộc đưa hối lộ và chủ động khai báo thì mới được miễn trách nhiệm hình sự.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Qua vụ này mới thấy thằng Hưng nó nói hệ thống tư pháp nước mình cũng còn nhiều mặt tối, như cơ quan điều tra thì cẩu thả và liều lĩnh còn viện kiểm sát thì quy chụp áp đặt. Nếu như trước đây truyền thông chỉ đưa tin về bắt giữ nghi phạm, ra tòa thì công bố cáo trạng rồi vì lý do nào đó ví dụ như kỹ thuật chẳng hạn chỉ có hình không có tiếng, kết thúc phiên tòa chánh án cầm tờ giấy đọc to lên. Vậy là mọi người đều hả hê kẻ xấu bị trừng trị
Qua vụ của thằng Hưng này hi vọng đây là điểm sáng tiếp theo của tư pháp nước mình
E ngồi hóng thôi

Thích Nói Phét

Xe điện
Qua vụ này mới thấy thằng Hưng nó nói hệ thống tư pháp nước mình cũng còn nhiều mặt tối, như cơ quan điều tra thì cẩu thả và liều lĩnh còn viện kiểm sát thì quy chụp áp đặt. Nếu như trước đây truyền thông chỉ đưa tin về bắt giữ nghi phạm, ra tòa thì công bố cáo trạng rồi vì lý do nào đó ví dụ như kỹ thuật chẳng hạn chỉ có hình không có tiếng, kết thúc phiên tòa chánh án cầm tờ giấy đọc to lên. Vậy là mọi người đều hả hê kẻ xấu bị trừng trị
Qua vụ của thằng Hưng này hi vọng đây là điểm sáng tiếp theo của tư pháp nước mình
Sự thật không đủ chứng cứ thì phải thả người ta chứ, làm gì có chuyện áp đặt tôn chỉ án điểm là không có oan sai :))

Vitnhata

Xe máy
Chả có nhẽ. Nếu thế thì khốn nạn thật… lừa bà hằng, ô sơn là hưng đã cầm… lừa thằng hưng là sẽ đưa sau khi xong việc..
Không biết ntn khi toàn cáo già vs nhau, nh lão T "rởm" thì quá nổi tiếng rồi. Ngay trc khi dính còn xơi của người ta một mớ, cho 1 vụ giao thông, vụ này em biết. Đen cho ku kia, khi đó vỉa hè đã có th.tin ku rởm vào lò.

Phỗng new

Xe điện
Cậu Hưng "phát biểu" trong phiên tự bào chữa như là nắm quyền công tố ở tòa :D

TUCSON9389

Xe điện
Đó là khi tòa hỏi ốm thập tử nhất sinh có ai tặng rượu cho ng mới ốm dậy ko. Tưởng như tòa pessing nó cứng họng, thì nó pressing ngược lại nói rượu để mời các bác sĩ liên hoan mà đúng như cụ nói trong thời kì covid làm gì có đám liên hoan, nhỡ liên hoan bs dính covid thì sao. Mình tin sự lọc lõi ông tướng H, nhưng tòa sẽ tìm ra chứng cứ phải cúi đầu nhận tội
cái cỡ này bảo tặng nhau rượu để mời khách thì nó xoàng quá. bọn này nó thiếu gì tiền mà phải tặng rượu để tiếp khách. đương nhiên cách lý giải của thằng H thì nó khá hợp lý, và có chất vấn tiếp về vđ này thì nó bảo mời nhưng các bs bận ko đi thì đã sao

polizia

Xe container
Ko rõ trong lúc tạm giam chờ xét xử anh Hưng có mượn đc giấy trắng bút bi ko nhỉ?
Để đứng biện hộ và tranh luận lưu loát, mạch lạc, trôi chảy và có số liệu ntn thì thường phải có sự chuẩn bị trc đó bằng cách lên dàn bài, gạch đầu dòng, có các ý để còn tính cách xâu chuỗi, chắp nối sự kiện.
Còn nếu ko cho mượn giấy bút mà chỉ ngồi tạm giam trong phòng, suy nghĩ nảy số, nảy chiến thuật trong đầu thì bạn này quá siêu.

provtc

Xe container
Có một cái mà em hơi lăn tăn, Hưng khai dùng 4 chai rượu vang mời các bác sỹ ăn cơm, để cảm ơn các bác sỹ đã chữa covid cho mình, vậy tại sao CQĐT không kiểm tra xe có đúng vậy không? trong mùa dịch các bác sỹ (Hưng bị bệnh nặng) chuyên trách này gần như không được ra ngoài, tại sao vẫn có thời gian ăn cơm với Hưng?
Thế bác chưa theo dõi vụ này rồi
- sau khi khỏi bệnh hưng có mời bác sĩ cơm nhưng vì đông nên dùng rượu trắng, hưng mang rượu vang về nhà, và dùng hết ở nhà.

BMW X10

Xe điện
Hưng nó có kinh nghiệm, và đã dọn sạch sẽ những gì gọi là chứng cứ nên mới thách thức đòi hỏi tòa đưa ra bằng chứng. Nếu ko chạy án, nếu trong veo thì liên lạc 400 cuộc dùng sim rác, viber làm gì, làm gì...
Bác chuẩn quá, lập luận rất là xắc xảo.
Thế, nếu bác không cưỡng bức, trong veo, thì bác đeo lủng lẳng 24/7 cái công cụ cưỡng bức con nhà người ta làm gì vậy?

Thích Nói Phét

Xe điện
cái cỡ này bảo tặng nhau rượu để mời khách thì nó xoàng quá. bọn này nó thiếu gì tiền mà phải tặng rượu để tiếp khách. đương nhiên cách lý giải của thằng H thì nó khá hợp lý, và có chất vấn tiếp về vđ này thì nó bảo mời nhưng các bs bận ko đi thì đã sao
Lại thêm 1 người đưa hệ quy chụp cho anh Hứng, chẳng lẽ cỡ đó phải mời hoa hậu hay mấy em mẫu đến "Tiệc chiêu đãi" bs với hợp lý lẽ chăng :))

Dan du an

Xe ba gác
Thế bác chưa theo dõi vụ này rồi
- sau khi khỏi bệnh hưng có mời bác sĩ cơm nhưng vì đông nên dùng rượu trắng, hưng mang rượu vang về nhà, và dùng hết ở nhà.
Giờ lại điều tra các ông uống rượu thì nhớ sao được. Nói thật em mà là ông được mời cũng toi vì chịu không nhớ được uống ở đâu với ai từ cái đận Covid

provtc

Xe container
Tôi lại nghĩ tuấn đưa tiền cho ai đó to hơn rồi gài hưng 1 cái cặp đựng rượu vang xong tuấn với hằng ở ngoài khai đổ tội cho hưng để cứu người kia

Mytv

Xe điện
Cũng liên quan tới xâm phạm hoạt động tư pháp các bác cho em hỏi vụ này phó chánh án sex đối mặt với những tội danh nào ạ

và sao chị L này có kế hoạch bắt quả tang phang ngược chánh án cũng ngoạn mục
Nhận hối lộ thôi chứ tình thì chị kia tự nguyện nhá:)) . Nói thật dăm ba chuyện ép, cưỡng đoạt tình dục này nó nhiều như lợn con. A nào đen thì bị lộ. Đến mấy thằng thầy giáo mất chất còn gạ tình nữ sinh nữa cơ mà

Dan du an

Xe ba gác
Tôi lại nghĩ tuấn đưa tiền cho ai đó to hơn rồi gài hưng 1 cái cặp đựng rượu vang xong tuấn với hằng ở ngoài khai đổ tội cho hưng.
Lúc đấy đã lộ cái gì đâu mà phải lo đổ tội nhỉ

provtc

Xe container
Lúc đấy đã lộ cái gì đâu mà phải lo đổ tội nhỉ
Do bác ko biết thôi chứ nó lộ ngay từ đầu rồi. Và em khẳng định cãi đến phiên thứ 3 thứ 4 mà vẫn kêu oan- luận điểm hợp lý, có chứng cứ ngoại phạm, thì em tin hưng bị oan là thật.

Mytv

Xe điện
Không biết ntn khi toàn cáo già vs nhau, nh lão T "rởm" thì quá nổi tiếng rồi. Ngay trc khi dính còn xơi của người ta một mớ, cho 1 vụ giao thông, vụ này em biết. Đen cho ku kia, khi đó vỉa hè đã có th.tin ku rởm vào lò.
Nghề của họ thôi. Ko tiền đâu mà ngồi vị trí đó với ăn sung mặc sướng. Thằng bạn e nhờ tay này can thiệp ăn đc mảnh đất kẹt ở TH. Trc mua có hơn 3 tỏi h gần 2 chục. Khen a "rởm" hết lời.

provtc

Xe container
Ai có anh em làm trong ngành thì hỏi ra là rõ tay T này ma giáo thế nào