[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Trên nguyên tắc, tay Hưng này phạm cả 2 tội Nhận hối lộ (khi đang còn tham gia vụ án) và Lừa đảo (khi ko còn tham gia). Ngoài ra, còn phạm thêm tội
. Cố ý làm lộ bí mật Nhà nước (tiết lộ thông tin quá trình điều tra),
. tội Vu khống (về việc đòi thêm tiền hối lộ cho VKS và các cấp cao hơn),
. tội đưa hối lộ (cho VKS và các cấp cao hơn, nếu có)
Cụ viết như này thì cụ H kia đang nhiều tội nhất, toàn tội nặng không à ???

khong_co_xe

Xe tăng
Trên nguyên tắc, tay Hưng này phạm cả 2 tội Nhận hối lộ (khi đang còn tham gia vụ án) và Lừa đảo (khi ko còn tham gia). Ngoài ra, còn phạm thêm tội
. Cố ý làm lộ bí mật Nhà nước (tiết lộ thông tin quá trình điều tra),
. tội Vu khống (về việc đòi thêm tiền hối lộ cho VKS và các cấp cao hơn),
. tội đưa hối lộ (cho VKS và các cấp cao hơn, nếu có)
Chứng cứ đâu? Cụ ko nghe Hưng trả lời rất chuẩn à? Gặp để vận động đương sự tự thú. Đòi thêm tiền cho vks ko phải lơif khai của Hưng. Tất nhiên tội đưa hối lộ lại càng ko vì chứng minh được thì Hưng đã ko chối như hôm nay :D

Xe bọ xít

Xe container
Ko muốn mất tiền nhưng muốn nhanh và bỏ qua những lỗi vặt nhỏ , tất nhiên có những tham quan vòi tiền .
Cụ nhìn CSGT thì rỗ cụ nghĩ tỉ lệ CSGT vòi tiền nhiều hay dân đút tiền để bỏ qua lỗi nhiều hơn p
Cụ hiểu biết nó ngu nên đừng nói. PL ko nghiêm thì mới sinh ra ăn chia chạy chọt, CSGT là đại diện cho PL, nếu làm nghiêm ko xin ko chia đc thì tỷ lệ ng vi phạm sẽ giảm và bằng 0, còn vẫn kiểu ntn gọi là nhàm luật, tức cứ vi phạm và nếu bị bắt thì lấy mấy đồng là xong.

vd việc làm nghiêm của pl đó là thổi nồng độ cồn, cấm xin xỏ và cũng ko xin đc luôn, phạt luôn ko có chuyện như vi phạm khác. Giờ đố ai dám uống rượu lx từ to tới bé. Nếu lĩnh vực gt cũng làm như nồng độ cồn thì dần sẽ ko còn mắc lỗi và gt sẽ văn minh lên rất nhiều.

chemvovan

Xe buýt
Ngược lại, lẽ ra Hưng phải lớn tiếng giữa Toà đề nghị truy tố Tuấn và Hằng tội Vu khống chứ !

Tôi thì tôi tin là, toà án lương tâm sẽ phán xử Hưng !
Bọn Anh, Mỹ nó có cái Bồi thẩm đoàn ấy, họ sẽ là người xem xét tranh luận và bằng chứng của công tố và bị cáo, và kết luận xem bị cáo có tội hay không. Cái này giúp tránh trường hợp các bằng chứng kết tội là mơ hồ như này.

playboy83

Xe buýt
VN có 1 câu đúng với mọi hoàn cảnh , dùng để xử mọi loại vụ án :" Điều đó khong làm ảnh hưởng đến bản chất của vụ án "

Bayi 1921

Xe tải
Tàu nó có cái án tử treo cũng có lý đấy cụ nhể?
Tử treo = chung thân đó cụ
Ở Trung Quốc thời Tập Cận Bình chỉ 3 quan chức to to xíu bii tử thôi

1. Triệu lê bình gđ công an nội mông bị tử hình tội giết người

2.lại tiểu dân chủ tịch tập đoàn hoa dung bị tử hình tội tham nhũng

3. Lý kiến bình bí thư khu kinh tế hồi hột bị tử hình tội tham nhũng

zoro1970

Xe container
Vụ này hơi lạ là những màn tranh luận giữa Hưng vs Ksv ko bị sự cố mất âm thanh, chỉ có hình :))
Toàn bộ tranh luận đc chia sẻ trên nền tảng mxh cho cả nc xem.
Trên tiktok đầy rẫy bình luận cho rằng ksv đuối lý hơn Hưng. Nhận định Hưng có tội nhưng ko có gì chứng minh.
Nếu là án bỏ túi thì lấy đâu ra đoạn clip đủ âm thanh này nhỉ.
Vụ bầu Kiên thì nhiều đoạn bầu Kiên tranh luận là màn hình mất tiếng, ko ai nghe đc tranh luận gì.
Hồi đó cứ nói vui là a K “ chém” như họp vff , bác cả 4 tội danh :)

hòn dấu

Xe buýt
Vâng cụ.

Người ta có câu:
”Khôn cũng chết- Dại cũng chết- chỉ có Biết mới sống”

Nếu đúng như những gì E đọc báo, với thái độ “ngạo nghễ” của đ/c Hưng, thì E nghĩ đ/c đó sẽ chết vì Khôn hoặc vì quá Dại ạh!
CA Bắc giang hỗ trợ hỏi cung thêm thì nhanh xong lắm

sthd

Xe lăn
Tay đtv thì kinh rồi. Thảm hại nhất theo em là thứ trg BNG.
đã AN NINH, lại còn ĐIỀU TRA, lại còn Trưởng phòng thuộc Bộ! nghiệp vụ ai bằng anh?
nhưng anh cũng đừng giỡn mặt các đại ca. các đại ca cứ cười cười thế thôi. Tướng Hình sự còn phải xin lỗi, ở nn rồi còn về đầu thú.

mà chả luật nào cấm buộc tội khi không nhìn thấy tiền đâu. đừng nói rằng dấm dúi nhận ca táp bên cạnh Bộ mà chỉ có chai rượu vang.

sthd

Xe lăn
anh Phó HN nói chuẩn. chúng nó cứ ném vào phòng anh. chứ anh bao việc, nhớ sao hết được

sthd

Xe lăn
Vụ này hơi lạ là những màn tranh luận giữa Hưng vs Ksv ko bị sự cố mất âm thanh, chỉ có hình :))
Toàn bộ tranh luận đc chia sẻ trên nền tảng mxh cho cả nc xem.
Trên tiktok đầy rẫy bình luận cho rằng ksv đuối lý hơn Hưng. Nhận định Hưng có tội nhưng ko có gì chứng minh.
Nếu là án bỏ túi thì lấy đâu ra đoạn clip đủ âm thanh này nhỉ.
Vụ bầu Kiên thì nhiều đoạn bầu Kiên tranh luận là màn hình mất tiếng, ko ai nghe đc tranh luận gì.
Cảm giác ksv chuẩn bị không kỹ hồ sơ, tài liệu chứ chưa nói đến nghiên cứu hồ sơ, chứng cứ. Chắc chủ quan nắm chắc phần thắng như mọi khi hoặc là mới vào nghề.
có khi cố tình pr lên cho dân thấy bản chất lưu manh lươn lẹo của thămg Hưng. vks đã mô tả kĩ như thế, khớp với lời khai, mô tả của mấy người kia. ai chả chắc chắn rằng Hưng ăn đủ mấy chục tỉ rồi.

bearbie

Xe điện
mà chả luật nào cấm buộc tội khi không nhìn thấy tiền đâu. đừng nói rằng dấm dúi nhận ca táp bên cạnh Bộ mà chỉ có chai rượu vang.
Nhiệm vụ của ksv là chứng mình cặp táp có tiền, chứ anh Hưng không cần chứng minh nó chỉ có rượu.

Mà tòa VN chắc rồi cũng sẽ phán Hưng có tội mà không cần bằng chứng gì đâu. Tới án giết người còn không cần bằng chứng thì anh Hưng này mơ mà đấu với tòa.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Nhiệm vụ của ksv là chứng mình cặp táp có tiền, chứ anh Hưng không cần chứng minh nó chỉ có rượu.

Mà tòa VN chắc rồi cũng sẽ phán Hưng có tội mà không cần bằng chứng gì đâu. Tới án giết người còn không cần bằng chứng thì anh Hưng này mơ mà đấu với tòa.
Ra đến toà em thấy chưa băng, nhóm, cá nhân nào thắng được búa và liềm cả !.

Chỉnh sửa cuối:

Binbi

Xe điện
Hồi đó cứ nói vui là a K “ chém” như họp vff , bác cả 4 tội danh :)
Để rồi cuối cùng là anh K nhận đủ 30 quyển lịch. Nếu anh ấy cứ ngoan, cứ "thành khẩn", cứ "ân hận sâu sắc" và "cố gắng khắc phục hậu quả" thì biết đâu đã có kết cục khác.
Còn tay H kia thì chửa biết thế nào. Nó cứng giọng thế thì có khéo nó lại có ông chú, ông anh ngáo ộp nào đó đứng sau hoặc liên quan? VKS biết vậy nên phải xuống giọng với nó? Nếu giả thiết này của em mà đúng thì có khi tay H còn được tuyên vô tội, thậm chí còn được phục hồi công tác! Ở xứ mình một số người có quyền bình đẳng hơn người khác mà.

Các cụ cho em hỏi là với cục 2,6tr đô, lại nhận từ một đồng nghiệp cấp cao cùng ngành mà quan hệ chắc chắn thuộc dạng khủng, liệu H có dám nuốt một mình? Tương tự, cu K thư ký anh Tuyên cũng thế.

Chỉnh sửa cuối:

Mesocsic

Xe điện
Để rồi cuối cùng là anh K nhận đủ 30 quyển lịch. Nếu anh ấy cứ ngoan, cứ "thành khẩn", cứ "ân hận sâu sắc" và "cố gắng khắc phục hậu quả" thì biết đâu đã có kết cục khác.
Còn tay H kia thì chửa biết thế nào. Nó cứng giọng thế thì có khéo nó lại có ông chú, ông anh ngáo ộp nào đó đứng sau hoặc liên quan? VKS biết vậy nên phải xuống giọng với nó? Nếu giả thiết này của em mà đúng thì có khi tay H còn được tuyên vô tội, thậm chí còn được phục hồi công tác! Ở xứ mình một số người có quyền bình đẳng hơn người khác mà.

Các cụ cho em hỏi là với cục 2,6tr đô, lại nhận từ một đồng nghiệp cấp cao cùng ngành mà quan hệ chắc chắn thuộc dạng khủng, liệu H có dám nuốt một mình? Tương tự, cu K thư ký anh Tuyên cũng thế.
Giờ em thấy a T đi họp vườn chém kinh lắm. Chắc bệnh ấy ăn sâu vào xương tủy r

chenyouxing

Xe tải
bị cáo T đưa cặp chứa tiền nhờ lái xe đưa đến cho bị cáo H, bị cáo H mở ra nhưng chỉ thấy rượu vang :)) ố ồ lái xe :))
E xin hỏi là nếu a T đưa hối lộ mà a H chưa nhận được có cấu thành tội môi giới hối lộ không, vì chưa đưa thành công