[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại nghĩ rằng thằng cu ĐTV kia cứng ngu. Nó cố tình không hiểu rằng nó đang là tội phạm trong một vụ án điểm mà cả nước và cả hệ thống chính trị đang quan tâm theo dõi. Nó cứng trước tòa như thế thì sẽ nhận cái án nặng hơn mà thôi. Đổi tội danh từ lừa đảo sang thành nhận hối lộ thì lại kịch khung. Từ trước đến nay chẳng ai chống lại được đội búa và liềm!
Em đồng quan điểm như cụ, tiêm thì khó nhưng dần cho không ngóc lên được là khả năng cao.

lamien

Xe buýt
Em thì lại nghĩ rằng thằng cu ĐTV kia cứng ngu. Nó cố tình không hiểu rằng nó đang là tội phạm trong một vụ án điểm mà cả nước và cả hệ thống chính trị đang quan tâm theo dõi. Nó cứng trước tòa như thế thì sẽ nhận cái án nặng hơn mà thôi. Đổi tội danh từ lừa đảo sang thành nhận hối lộ thì lại kịch khung. Từ trước đến nay chẳng ai chống lại được đội búa và liềm!
Cụ chuẩn đới. Tội lừa đảo là nhẹ rồi. Giai đoạn 1 đang điều tra nhận tiền là sang nhận hối lộ. Kịch khung. Án điểm lại đùa thế.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng quan điểm như cụ, tiêm thì khó nhưng dần cho không ngóc lên được là khả năng cao.
Tiêm khó bởi chẳng tay nào đang đương chức ngu gì lại làm vậy. Làm thế là mở đường, tạo tiền lệ, bịt đường lui của mình sau này. Nói dân dã là tự tay bóp d ái mình.

lamien

Xe buýt
Tiêm khó bởi chẳng tay nào đang đương chức ngu gì lại làm vậy. Làm thế là mở đường, tạo tiền lệ, bịt đường lui của mình sau này. Nói dân dã là tự tay bóp d ái mình.
Tàu nó có cái án tử treo cũng có lý đấy cụ nhể?

RX470_HN

Xe tăng
vừa rồi ai là điều tra viên mới phụ trách điều tra Hưng các cụ nhể.
Vẫn là người A09??

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Liệu trong vụ án điểm như vụ này có ông bà nào dám sắp xếp chạy án không cụ? Em nghĩ là không.
Thì bình thường cứ nghĩ như thế những sự thực có khi không phải vậy, vd luân dịch dã như thế ai nỡ ăn này ăn nọ làm láo etc cuối cùng thối um đây thây!
Trong giới nó loằng ngoằng cụ, các bạn đang bị xử có phải từ trên trời dơi xuống đâu - bối cảnh sợ truy ra lại kinh quá.
Giờ ko chứng minh được thì kết tội kiểu gì - trên ý kiến các ông ko có bằng chứng mà các ông làm thế à bla bla…
Chưa kể nhiều vụ lôi nhau ra đập xong nó cho cả ban GD đi luôn như vụ CS biển đó.
Thôi hóng thôi ạ😞.

polizia

Xe container
Xem clip tranh luận hay thật.
Tay Hưng 1 câu dạ, 2 câu kính thưa, rất nhẹ nhàng nhưng nói ko vấp, lí lẽ cũng kín kẽ.
Kiểm sát viên còn ngập ngừng hơn tay Hưng.

Bomva

Xe điện
Ở Vn đáng ra làm nhanh, nhiệt tình, đúng trách nhiệm thì nó ề à, thiếu trách nhiệm, lâu la,, né tránh . ..để muốn làm đúng phải mất tiền. Phần lớn đội super mọt kiếm ăn bằng cửa quyền và cơ chế. Thật khốn nạn.

Chỉnh sửa cuối:

BMV_HN

Xe điện
Ksv đuối quá. Chắc quen lên sàn là thắng khẩu quyết " không nhận tội là quyền của bị cáo . nhưng viện kiểm soát có đầy đủ chứng cứ chứng minh bị cáo có tội" trở nên vô dụng trước câu:
Ok .vậy chứng minh đi tôi nhận .
.......
Có thì đâu để cãi như vậy

pooka

Xe container
Em hỏi khí không phải, chứ hình như có ai mang hành tỏi vào trong phòng xử án để bóc ấy nhỉ. :))

BloodOwl87

Xe điện
Ksv đuối quá. Chắc quen lên sàn là thắng khẩu quyết " không nhận tội là quyền của bị cáo . nhưng viện kiểm soát có đầy đủ chứng cứ chứng minh bị cáo có tội" trở nên vô dụng trước câu:
Ok .vậy chứng minh đi tôi nhận .
.......
Có thì đâu để cãi như vậy
Uhm nghe ksv hỏi là cảm thấy hồ sơ chưa đủ căn cứ rồi. Mỗi mấy cuộc đt thì nói lên gì, nội dung thì ko rõ.

polizia

Xe container
Vụ này hơi lạ là những màn tranh luận giữa Hưng vs Ksv ko bị sự cố mất âm thanh, chỉ có hình :))
Toàn bộ tranh luận đc chia sẻ trên nền tảng mxh cho cả nc xem.
Trên tiktok đầy rẫy bình luận cho rằng ksv đuối lý hơn Hưng. Nhận định Hưng có tội nhưng ko có gì chứng minh.
Nếu là án bỏ túi thì lấy đâu ra đoạn clip đủ âm thanh này nhỉ.
Vụ bầu Kiên thì nhiều đoạn bầu Kiên tranh luận là màn hình mất tiếng, ko ai nghe đc tranh luận gì.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này hơi lạ là những màn tranh luận giữa Hưng vs Ksv ko bị sự cố mất âm thanh, chỉ có hình :))
Toàn bộ tranh luận đc chia sẻ trên nền tảng mxh cho cả nc xem.
Trên tiktok đầy rẫy bình luận cho rằng ksv đuối lý hơn Hưng. Nhận định Hưng có tội nhưng ko có gì chứng minh.
Nếu là án bỏ túi thì lấy đâu ra đoạn clip đủ âm thanh này nhỉ.
Vụ bầu Kiên thì nhiều đoạn bầu Kiên tranh luận là màn hình mất tiếng, ko ai nghe đc tranh luận gì.
Cảm giác ksv chuẩn bị không kỹ hồ sơ, tài liệu chứ chưa nói đến nghiên cứu hồ sơ, chứng cứ. Chắc chủ quan nắm chắc phần thắng như mọi khi hoặc là mới vào nghề.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Cảm giác ksv chuẩn bị không kỹ hồ sơ, tài liệu chứ chưa nói đến nghiên cứu hồ sơ, chứng cứ. Chắc chủ quan nắm chắc phần thắng như mọi khi hoặc là mới vào nghề.
Ý em là như vụ bầu Kiên đoạn nào gay cấn có lợi cho ô Kiên là mất tiếng, phóng viên ngồi phòng bên ko nghe đc tiếng từ màn hình.
Vụ này nếu là án điểm, xử bỏ túi thì sao ko áp dụng cách đấy nhỉ? Mà lại để cuộc tranh luận đc share tứ tung, bà con nhận định sơ bộ ksv đuối lý non chứng cứ :D

BloodOwl87

Xe điện
Có thông tin ngày xử ko các cụ, vụ này có cho dân thường vô hóng ko.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Ông điều tra viên này xác định được ăn cả ngã về không rồi.
Chấp nhận tình tiết tăng nặng, không khoan hồng.
Ko có bằng chứng trực tiếp thì lại án bỏ túi giống anh Phùng Anh Lê thôi, anh ý đang gào lên là kêu oan đến chết kia kìa, cũng ko có bằng chứng trực tiếp, 2 anh này đều trong ngành nên hiểu rõ điều này.

• Vodka
Reactions: QAZ

Sonduong.BMV

Xe container
Vâng cụ.

Người ta có câu:
”Khôn cũng chết- Dại cũng chết- chỉ có Biết mới sống”

Nếu đúng như những gì E đọc báo, với thái độ “ngạo nghễ” của đ/c Hưng, thì E nghĩ đ/c đó sẽ chết vì Khôn hoặc vì quá Dại ạh!
Em thấy thằng này trả lời quá “ngoan, giọng nói quá ngọt.
Không biết kiếm được bao nhiêu mà chi 65 tỷ rồi vẫn vào tù.