[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

doctor103

Xe điện
Ok. Vậy giờ Hưng chứng minh nguồn tiền mà Hưng có được từ đâu ra đi. Theo quy định luật phòng chống tham nhũng thì cán bộ có chức trách phải chứng minh nguồn gốc tài sản. Nếu anh Hưng bảo tôi buôn bán mà có, vậy giấy tờ thuế má buôn bán đâu, đã nộp thuế chưa. Chưa nộp thì khép tội trốn thuế nhé!
có vẻ cơ quan điều tra chưa xác minh được Hưng có tiền chạy án, và những tài sản hiện tại của Hưng có lẽ đều đang là hợp lý

xe đạp Japan

Xe tăng
Em nghĩ chưa đủ cụ ạ, như giờ mình ra đường đi xe csgt tuýt bảo mình đè vạch và mình dừng lại yêu cầu cho xem hình ảnh, csgt ko có vậy không thể gọi 1 vài người không nhìn thấy cụ đi xe máy để chứng minh cụ có đè vạch được.
Trong Nam cụ đòi hình ảnh, xong đứng cãi nhau 1 hồi. Nó cho cụ đi 1 đoạn đảm bảo lúc sau cụ sẽ bị quần chúng bức xúc theo sau giã liên tục là cái chắc.

Mesocsic

Xe điện
Truy kiểu gì cụ ơi. Ngta buôn chổi đót nên thiếu gì tiền.
Kể cả có video a trợ lý khênh bao tải vào phòng, sếp khênh bảo tải về nhà thì cũng không thể chứng minh được trong đó có tiền nếu chỉ có 2 người với nhau.
Em nghĩ truy kỹ cùng nghiệp vụ thì có khi nhận thêm ối thứ lỗi khác ấy

Esse82

Xe tăng
Trong Nam cụ đòi hình ảnh, xong đứng cãi nhau 1 hồi. Nó cho cụ đi 1 đoạn đảm bảo lúc sau cụ sẽ bị quần chúng bức xúc theo sau giã liên tục là cái chắc.
Dạ nếu cụ đi vẫn chuẩn thì kể cả kéo cả xóm ra vẫn vậy thôi ạ, em vào SG chưa khi nào ngại vấn đề này vì nếu dàn hàng không cho em đi đúng luật em dừng lại chụp hình và gọi 141 ngay

Xe_loi

Xe tăng
Vụ này ở toà Tây thì đúng là VkS chứng cứ non, hoặc gần như ko có :))
Chứng minh trong cặp có tiền và có bao nhiêu mới kết tội đc, giờ ko có mà truy tố là khiên cưỡng.
Nhưng ở ta dư luận lại đồng tình có tội.
Tới đây xử vụ bắn dê để xem toà chứng minh dê của ai ntn :))
Ở ta thời nào cũng vậy,

chemvovan

Xe buýt
có vẻ cơ quan điều tra chưa xác minh được Hưng có tiền chạy án, và những tài sản hiện tại của Hưng có lẽ đều đang là hợp lý
Em ko tin là anh Hưng và vợ lại không đứng tên một tài sản giá trị nào như là nhà cửa đất đai. Đấy là cái có thể dựa vào đó để truy nguồn gốc. Việc bán đất đai mà không kê khai đúng giá để tính thuế tncn cũng có thể áp tội trốn thuế

• Vodka
Reactions: UFA

BloodOwl87

Xe điện
Vks đang không chứng minh được Hưng có tiền nên mới để bị cáo nói ngược lại là nếu chứng minh được Hưng nhận tiền thì Hưng nhận tội ngay đấy cụ ạ.
Hay đc này lấy tiền mua coin rồi :)). Tẩu tán xong rồi mới tự tin đắc chí thế.

Esse82

Xe tăng
Em ko tin là anh Hưng và vợ lại không đứng tên một tài sản giá trị nào như là nhà cửa đất đai. Đấy là cái có thể dựa vào đó để truy nguồn gốc. Việc bán đất đai mà không kê khai đúng giá để tính thuế tncn cũng có thể áp tội trốn thuế
Quan trọng là thời điểm cụ ơi! Nếu nó có trc thời covid19 thì vụ án này không khép tội bị cáo Hưng được. Vụ án khác thì chưa biết ạ

dheIa

Xe điện
Luật pháp Nghiêm minh !

Đồng chí Vũ Hồng Nam, nguyên ĐS VN tại Nhật

Đồng chí Nguyễn Hống Hà, nguyên TLS VN tại Osaka

E ko tin 2 bác này mà mỗi bác chỉ xơi có 2 tỏi :-?

Em ví dụ cái việc đơn giản nhất là làm Hộ chiếu nhé!
Làm Hộ chiếu ở nhà mất có 200k.
Do ko may, em phải làm ở cửa nhà các bác, và bị các bác chém đẹp, 5 củ rưỡi! Trong khi giá công khai trên web nhà các bác chỉ là củ rưỡi :-s
Đấy là em còn có CMT theo người, chứ mà ko có CMT thì còn tốn khối!

Thế mà cũng có Hoá Đơn nhé, và em vẫn giữ đây. Chả nhẽ nhân dịp này em trình báo em cũng là người bị hại nhờ :-?

knedi1

Xe tăng
Cụ nghĩ tầm thứ trưởng mà để trợ lý hốc 1 mình 42 tỷ á.
Vấn đề ở đây là anh ý không chứng minh được đã đưa tiền cho sếp. Dòng tiền chỉ chạy đến a ấy là dừng.
Giờ khai ra thì không chứng minh được, thà nhận hết rồi sếp đỡ ít nào nộp lại hay ít đó.
Thế là kể cả nhận 1 mình được 42 tỷ hoặc như cụ nói thì cũng đều là khôn nhất rồi. Có khi còn được thoả thuận cứ nhận hết tội anh bù cho ngần đấy nữa.

Esse82

Xe tăng
Hay đc này lấy tiền mua coin rồi :)). Tẩu tán xong rồi mới tự tin đắc chí thế.
Em thì chỉ nghĩ nguyên tắc suy đoán vô tội thì giờ việc của vks là phải chứng minh bị cáo phạm tội thuyết phục thôi. Nếu vks không thể chứng minh được thì vks phải chịu trách nhiệm trong vụ này.

VCHDHN

Xe container
Xem mấy cái clip xử thấy quá thảm cho cốt cách quan chức nhà ta. Lúc đương chức, chưa bị lộ thì quan cách, nhìn đời bằng nửa con mắt...Trước vành móng ngựa thì thảm hại từ lời nói đến tác phong:((

doctor103

Xe điện
Thế là kể cả nhận 1 mình được 42 tỷ hoặc như cụ nói thì cũng đều là khôn nhất rồi. Có khi còn được thoả thuận cứ nhận hết tội anh bù cho ngần đấy nữa.
nhận thì cũng phải có cơ sở là đang sở hữu số tài sản đó hoặc trình bày được luồng tiền. Hiện tại có lẽ anh Kiên đã kê khai đủ các tài sản và tiền tương ứng với 42 tỏi rồi

BloodOwl87

Xe điện
Xem mấy cái clip xử thấy quá thảm cho cốt cách quan chức nhà ta. Lúc đương chức, chưa bị lộ thì quan cách, nhìn đời bằng nửa con mắt...Trước vành móng ngựa thì thảm hại từ lời nói đến tác phong:((
Cụ Chử như đi họp mà, cả đc Điều tra viên nữa mặt tươi hơn hớn. Vẫn phong độ ngời ngời mà.

gauto181

Xe tải
Xem qua giờ có mỗi ông trưởng phòng điều tra phong thái nhất, ảnh lên cũng đẹp trai vãi lọ.
Mịa thứ trưởng khai run như cầy sấy, phó giám đốc công an Hà nội cũng ú a ú ớ
Bỏ qua phương diện tội phạm thì hâm mộ ông điều tra viên.
Tất nhiên ở xứ ta án bỏ túi thì ông ấy cũng có tội thôi, sang xứ Tây chắc trắng án

gauto181

Xe tải
Ok. Vậy giờ Hưng chứng minh nguồn tiền mà Hưng có được từ đâu ra đi. Theo quy định luật phòng chống tham nhũng thì cán bộ có chức trách phải chứng minh nguồn gốc tài sản. Nếu anh Hưng bảo tôi buôn bán mà có, vậy giấy tờ thuế má buôn bán đâu, đã nộp thuế chưa. Chưa nộp thì khép tội trốn thuế nhé!
Không có tiền đâu cụ

polizia

Xe container
Đố thẩm phán dám hỏi câu đấy.
Anh Hưng sẽ dõng dạc trước toà và thưa:
“Kính thư quý toà, quý toà nên nhớ tôi từng là điều tra viên cao cấp, trưởng phòng điều tra bộ CA. Hôm nay tôi tuy đứng đây nhưng ngoài kia tôi vẫn còn anh em, con nhang đệ tử. Tôi có thừa nghiệp vụ và nguồn tin để nắm trong tay quý toà đang đứng tên xe gì, bao nhiêu bất động sản, tài khoản có bn tiền.
Vậy cũng xin quý toà chứng minh với đồng lương thẩm phán thì bằng cách nào sở hữu đc từng ấy của cải”

Đừng có nói là thẩm phán cấp cao đang đi wave ở nhà tập thể nhé.
Ngoài ra nếu muốn truy cái ấy thì phải đưa vào vụ án khác, điều tra từ đầu còn trong vụ này đang truy tố án khác.

Chỉnh sửa cuối: