[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Esse82

Xe tăng
Nhớ lại vụ xử bầu Kiên.
Đại diện bộ KH đầu tư ko có ý kiến, rồi Hoà Phát cũng bảo ko bị lừa, ko thiệt hại gì.
Toà cũng ko đưa đc lý lẽ gì hơn nhưng vẫn kết tội đc.
Theo clip tại toà thì bị cáo Hằng không nhớ gì và toàn theo lời khai của bị cáo Tuấn. Em thấy hơi lạ

polizia

Xe container
Theo clip tại toà thì bị cáo Hằng không nhớ gì và toàn theo lời khai của bị cáo Tuấn. Em thấy hơi lạ
Vụ này ở toà Tây thì đúng là VkS chứng cứ non, hoặc gần như ko có :))
Chứng minh trong cặp có tiền và có bao nhiêu mới kết tội đc, giờ ko có mà truy tố là khiên cưỡng.
Nhưng ở ta dư luận lại đồng tình có tội.
Tới đây xử vụ bắn dê để xem toà chứng minh dê của ai ntn :))

Esse82

Xe tăng
Chứng minh trong cặp có tiền và có bao nhiêu mới kết tội đc, giờ ko có mà truy tố là khiên cưỡng.
Em thấy chứng cứ yếu nhất là chỉ có mỗi ông cho tiền vào vali biết số tiền đó thật hay không còn lại tất cả đều không ai biết. Vậy thì kết luận cái vali đó có tiền không chả nhẽ lại dựa vào duy 1 lời khai duy nhất của đồng chí pgd ca. Em thấy tất cả chứng cứ rất yếu.

hoviethung

Xe lăn
Sao mặt dc đó tự tin thế nhỉ, cứ hơn hớn.
Biết là không thể thoát tội nên vận dụng kĩ năng nghề nghiệp để biện hộ thôi. Nhưng rốt cục cũng phải cúi đầu nhận tội như vụ Chung con trước đây thôi. Các cụ hãy chờ xem.

muachieukyniem

Xe điện
"Bị thẩm vấn về 435 cuộc gọi với Phó giám đốc Công an Hà Nội khi thụ lý vụ chuyến bay giải cứu, cựu điều tra viên Hoàng Văn Hưng nói VKS "áp đặt" khi cáo buộc gọi nhau để chạy án 2,6 triệu USD."

Càng đọc càng thấy nghiệp vụ cứng, và đúng chỗ chữ đỏ kia. Có vè chứng cớ bế tắc, VKS cũng lan man và chủ tọa phải dừng ...

Em mà là a.Hưng em khai luôn em có tình cảm với đồng chí Tuấn, nên gọi điện tâm sự 😂
VKS làm gì được

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chứng cứ yếu nhất là chỉ có mỗi ông cho tiền vào vali biết số tiền đó thật hay không còn lại tất cả đều không ai biết. Vậy thì kết luận cái vali đó có tiền không chả nhẽ lại dựa vào duy 1 lời khai duy nhất của đồng chí pgd ca. Em thấy tất cả chứng cứ rất yếu.
Ở Tây truy dòng tiền dễ hơn, và nếu cô này ghi lại số seri tiền thì có thể truy ra

Esse82

Xe tăng
Ở Tây truy dòng tiền dễ hơn, và nếu cô này ghi lại số seri tiền thì có thể truy ra
Em thấy cái điểm yếu trong vụ này là không thể chứng minh được bị cáo Hưng có nhận tiền hay không? Và 1 chi tiết hơi vô lý là bị cáo Tuấn là thiếu tướng pgd ca HN mà lại ko biết việc bị cáo Hưng bị điều chuyển công tác và vẫn chuyển tiền? Rất nhiều cái không rõ ràng nên nếu chứng minh bị cáo Hưng phạm tội em nghĩ sẽ rất khó vì chứng cứ chỉ dựa vào lời khai mà không có chứng cứ cụ thể nào

Húp sụp sụp

Xe điện
Ngu mà nghĩ ra được. Cụ cứ thử ngu như họ đi. Phải nói là những bộ óc vĩ đại về thiết kế cơ hội.
Do thực tại về hay không về nó chẳng khác nhau mấy và chỉ có hội nhà giào mất tiền nên nghĩ nó cũng bình thường, chứ dịch bệnh nó khác đi thì cụ kia nói hoàn toàn đúng đó

BloodOwl87

Xe điện
Do thực tại về hay không về nó chẳng khác nhau mấy và chỉ có hội nhà giào mất tiền nên nghĩ nó cũng bình thường, chứ dịch bệnh nó khác đi thì cụ kia nói hoàn toàn đúng đó
Giàu nghèo j cũng mất cụ nhé. Tù nhân vn ở malay nó cũng vặt mấy chục củ 1 người kìa.

chemvovan

Xe buýt
Ok. Vậy giờ Hưng chứng minh nguồn tiền mà Hưng có được từ đâu ra đi. Theo quy định luật phòng chống tham nhũng thì cán bộ có chức trách phải chứng minh nguồn gốc tài sản. Nếu anh Hưng bảo tôi buôn bán mà có, vậy giấy tờ thuế má buôn bán đâu, đã nộp thuế chưa. Chưa nộp thì khép tội trốn thuế nhé!

muachieukyniem

Xe điện
Ok. Vậy giờ Hưng chứng minh nguồn tiền mà Hưng có được từ đâu ra đi. Theo quy định luật phòng chống tham nhũng thì cán bộ có chức trách phải chứng minh nguồn gốc tài sản. Nếu anh Hưng bảo tôi buôn bán mà có, vậy giấy tờ thuế má buôn bán đâu, đã nộp thuế chưa. Chưa nộp thì khép tội trốn thuế nhé!
Buôn chổi đót nhé. Cả tiền nó tuồn cho ng thân rồi.
Nó lại gà thế.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em đi công ttasc sang 1 nước châu Phi, DSQ ra đón và bảo đổi USD ra tiền bản địa, chên có 4-5 giá thôi :D

Esse82

Xe tăng
Về logic như cụ nói em e rằng chưa ổn. Giả sử là có việc 450k usd kia đi thì số tiền ngoại tệ này có từ đâu? Ai mua số ngoại tệ này? Số seri ngoại tệ này có tồn tại không? Nếu tất cả là không thì đồng nghĩa với việc bị cáo Hưng không nhận. Nếu có thì nó giờ ở đâu? Nếu không tồn tại trên hệ thống thì đồng nghĩa không chứng minh được. Tiền nhất là usd đều được kiểm soát bằng số seri cụ ạ.

doctor103

Xe điện
Vì anh ấy biết, ko lưu được nội dung cuộc gọi.
400 lần hay 4000 lần gọi cho nhau cũng chẳng chứng minh được gì. Có khi a Hưng khai phải lòng a Tuấn nên gọi điện tâm sự thì sao kkk
Em phải vk cho ý tưởng của cụ :))
các anh này không biết dùng điện thoại gì chứ dùng android mà lại samsung thì auto ghi âm cuộc gọi bình thường, nếu gọi qua phần mềm như tele, viber thì còn chẳng có lịch sử cuộc gọi

ngoc_phuong

Xe lăn
“Dưới có luật của người
Trên có luật của trời”

Tuy nhiên, đ/c Hưng này đang vận dụng nghiệp vụ đồng chí ấy dc đào tạo để đấu lý với toà; em cho là bình thường.

E không tin đ/c Hưng, nhưng em ủng hộ nền luật pháp trọng chứng hơn trọng cung. Những bị cáo ntn đòi hỏi Toà và VKS phải làm việc nhiều hơn là tốt.
Các lời khai của các bị cáo khác là hợp lý, hợp logic, đúng bản chất sự việc....
Việc bị cáo có nhận tội hay không không có ý nghĩa.
Vào rọ.

Esse82

Xe tăng
Các lời khai của các bị cáo khác là hợp lý, hợp logic, đúng bản chất sự việc....
Việc bị cáo có nhận tội hay không không có ý nghĩa.
Vào rọ.
Em nghĩ chưa đủ cụ ạ, như giờ mình ra đường đi xe csgt tuýt bảo mình đè vạch và mình dừng lại yêu cầu cho xem hình ảnh, csgt ko có vậy không thể gọi 1 vài người không nhìn thấy cụ đi xe máy để chứng minh cụ có đè vạch được.

Esse82

Xe tăng
Vks đang không chứng minh được Hưng có tiền nên mới để bị cáo nói ngược lại là nếu chứng minh được Hưng nhận tiền thì Hưng nhận tội ngay đấy cụ ạ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em nghĩ chưa đủ cụ ạ, như giờ mình ra đường đi xe csgt tuýt bảo mình đè vạch và mình dừng lại yêu cầu cho xem hình ảnh, csgt ko có vậy không thể gọi 1 vài người không nhìn thấy cụ đi xe máy để chứng minh cụ có đè vạch được.
E viết rõ là : vào rọ. Bỏ rọ.