[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

xukthal

Xe lăn
Bác ấy từ chức danh bình thường mà đi lên. Rõ ràng là ko chén nhé. Vì nếu chén kẻ thù của bác ấy sẽ nắm đc thóp và làm j có đốt lò như bây giờ.
Từ khi hết bc đến h chắc có mỗi cụ ấy :D
Thế nên phải khóc khi biết đ.đội nhận quà của a Phi mà ko bít phải lj

maitrang1972

Xe điện
Ko biết cụ có làm doanh nghiệp không?
Nhưng nếu doanh nghiệp muốn làm người lương thiện, liệu chúng nó (đa số chúng nó) có cho ko hả cụ?

Nhưng những vụ như thế này, E nghĩ cũng đang góp 1 phần cho việc giảm đi các mập mờ- phiền phức- tiêu cực mà doanh nghiệp - quan chức đang thực hiện cụ ạh
Vụ PCCC là một ví dụ điển hình cụ nhỉ . :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
không biết thì nhận là không biết, đừng mỉa mai.

do triết lý khác nhau, tư tưởng khác nhau, cách làm khác nhau, dẫn đến quy mô khác nhau.
chưa biết mô hình nào tốt hơn mô hình nào đâu.
TQ cũng mô hình chính phủ ôm nhiều việc, và vì thế nó mới tập trung nguồn lực được, can thiệp kịp thời khi có khủng hoảng, và 20 năm qua đã phát triển vượt bậc.

cp Mỹ có quy mô nhỏ, thậm chí có lúc dừng hoạt động, vì triết lý của nó là CP chỉ đảm bảo an ninh trật tự thôi, còn làm ăn là việc của dân, dân tự làm tự ăn, tự chịu trách nhiệm.

CP TQ hay VN thì khác.
CP kích cầu
CP đầu tư công
CP làm đường, làm sân bay, làm đường sắt
CP xây dựng môi trường văn hóa lành mạnh
CP đảm bảo giáo dục, y tế
CP làm khuyến nông,
CP đảm bảo ngư dân không đi đánh bắt trộm ở vùng biển nước khác, gỡ thẻ xanh thẻ đỏ
CP tài trợ đội tuyển thể thao quốc gia
...........
vậy nên CP cần nhiều người
thực tế hiện nay công chức NN rất vất vả,
So sánh thế này dễ hơn bác này, để khỏi mang tiếng Mỉa mai:
Nước Đức, đại loại to bằng xứ ta, dân số tương tự, GDP đúng là có hơn ta 1 tẹo.
CP Đức cũng làm mọi việc - gần như mọi việc bác liệt kê.
CP kích cầu
CP đầu tư công
CP làm khuyến nông,
CP đảm bảo ngư dân không đi đánh bắt trộm ở vùng biển nước khác, gỡ thẻ xanh thẻ đỏ.

Bản thân chính phủ nước Đức, thông qua Chỉnh phủ các tỉnh, cũng sở hữu cổ phần ở nhiều Doanh nghiệp nhà nước và tư nhân khác nhau.

Tụi Đức có 16 "tỉnh", mặc dù cơ cấu Liên bang nó có khác.
Quốc gia có Tổng chủ tịch, hiện tại là anh Scholz.
Kèm 0 cậu Phó và 16 Thượng thư và rất ít Phó thượng thư.
16 tỉnh có 16 Tỉnh trưởng, rất ít Phó tỉnh trưởng.

Hệ số lương: Chưa biết hệ số lương bên nào tốt hơn đâu bác ạ.

Bác có biết "mô hình nào tốt hơn mô hình nào"???

xukthal

Xe lăn
Bác Lưu Kha: Thể chế Tổng thống với Thủ tướng của bọn EU nó có vẻ khác nhau nhỉ? Vd: Đức với Pháp (Đức thì thấy Thủ hay ra mặt còn Pháp thì toàn Tổng ra mặt??) Là sao??
So sánh thế này dễ hơn bác này, để khỏi mang tiếng Mỉa mai:
Nước Đức, đại loại to bằng xứ ta, dân số tương tự, GDP đúng là có hơn ta 1 tẹo.
CP Đức cũng làm mọi việc - gần như mọi việc bác liệt kê.
CP kích cầu
CP đầu tư công
CP làm khuyến nông,
CP đảm bảo ngư dân không đi đánh bắt trộm ở vùng biển nước khác, gỡ thẻ xanh thẻ đỏ.

Bản thân chính phủ nước Đức, thông qua Chỉnh phủ các tỉnh, cũng sở hữu cổ phần ở nhiều Doanh nghiệp nhà nước và tư nhân khác nhau.

Tụi Đức có 16 "tỉnh", mặc dù cơ cấu Liên bang nó có khác.
Quốc gia có Tổng chủ tịch, hiện tại là anh Scholz.
Kèm 0 cậu Phó và 16 Thượng thư và rất ít Phó thượng thư.
16 tỉnh có 16 Tỉnh trưởng, rất ít Phó tỉnh trưởng.

Hệ số lương: Chưa biết hệ số lương bên nào tốt hơn đâu bác ạ.

Bác có biết "mô hình nào tốt hơn mô hình nào"???

View attachment 7772730

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vụ PCCC là một ví dụ điển hình cụ nhỉ . :D
PCCC là doanh nghiệp sai từ đầu cụ nhé. Luật, nghị định, thông tư mới về PCCC không có thay đổi nhiều, chẳng qua siết chặt khâu nghiệm thu nên tất cả đều không qua được. Ngày xưa làm bậy bạ rồi đút tiền nên XXX bỏ qua, giờ đút tiền cũng không thằng nào dám nhận nên cơ sự mới ra như thế này.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Bác Lưu Kha: Thể chế Tổng thống với Thủ tướng của bọn EU nó có vẻ khác nhau nhỉ? Vd: Đức với Pháp (Đức thì thấy Thủ hay ra mặt còn Pháp thì toàn Tổng ra mặt??) Là sao??
Có 2 thể chế chính ở PT là: cộng hòa nghị viện và cộng hòa Tổng thống. Đức là theo 1 nên Thủ tướng (là người đứng đầu đảng chiếm đa số/liên minh chiếm đa số trong Nghị viện) sẽ có nhiều quyền lực nhất vì dân bầu ra nghị viện chứ ko bầu ra Tổng thống. Pháp theo cái 2 tức là dân bầu Tổng thống trực tiếp nên quyền lực tập trung vào TT. Ông TT có thể bổ nhiệm thêm 1 Thủ tg để giúp mình quản cv chính phủ, ở pháp thì Ttg phải được nghị viện phê chuẩn. Tuy nhiên Ttg ít quyền hơn nhiều và làm gì cũng do Tổng thống cho làm, thích thi Tổng thống cho nghỉ ngay.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Có 2 thể chế chính ở PT là: cộng hòa nghị viện và cộng hòa Tổng thống. Đức là theo 1 nên Thủ tướng (là người đứng đầu đảng chiếm đa số/liên minh chiếm đa số trong Nghị viện) sẽ có nhiều quyền lực nhất vì dân bầu ra nghị viện chứ ko bầu ra Tổng thống. Pháp theo cái 2 tức là dân bầu Tổng thống trực tiếp nên quyền lực tập trung vào TT. Ông TT có thể bổ nhiệm thêm 1 Thủ tg để giúp mình quản cv chính phủ, ở pháp thì Ttg phải được nghị viện phê chuẩn. Tuy nhiên Ttg ít quyền hơn nhiều và làm gì cũng do Tổng thống cho làm, thích thi Tổng thống cho nghỉ ngay.
Nói thêm là Đức có Tổng thống nhưng nhiệm vụ chủ yếu là lễ nghi, ko có quyền gì thực tế. Tổng thống đức do nghị viện bầu ra. Tổng thống Đức vai trò gần giống Vua Anh thôi

xukthal

Xe lăn
Nói thêm là Đức có Tổng thống nhưng nhiệm vụ chủ yếu là lễ nghi, ko có quyền gì thực tế. Tổng thống đức do nghị viện bầu ra. Tổng thống Đức vai trò gần giống Vua Anh thôi
Và giống Chủ quán nước ở ta cụ nhỉ?

xukthal

Xe lăn
Mẽo và 1 số nước chư hầu thì lại còn ko có Thủ tướng nữa cụ nhỉ? Cũng là CH Nghị Viện nhưng theo kiểu khác.

Ga_son

Xe điện
PCCC là doanh nghiệp sai từ đầu cụ nhé. Luật, nghị định, thông tư mới về PCCC không có thay đổi nhiều, chẳng qua siết chặt khâu nghiệm thu nên tất cả đều không qua được. Ngày xưa làm bậy bạ rồi đút tiền nên XXX bỏ qua, giờ đút tiền cũng không thằng nào dám nhận nên cơ sự mới ra như thế này.
Cụ nói bậy quá, nói thế là chả hiểu j về QC 06 2021,2022 j cả.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Và giống Chủ quán nước ở ta cụ nhỉ?
Nước ta có theo kiểu tây đâu mà so, chả so được vì éo có nước nào tận 4 nguyên thủ (tứ trụ) như ta! Chủ tiệm ở ta quyền to phết đấy, nằm trong 4 trụ, chỉ đạo đám tóa án VKS

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Mẽo và 1 số nước chư hầu thì lại còn ko có Thủ tướng nữa cụ nhỉ? Cũng là CH Nghị Viện nhưng theo kiểu khác.
Mẽo ko phải CH nghị viện, Mẽo là CH tổng thống ở mức cao nhất, và Mẽo nó theo thuyết tam quyền phân lập cao nhất. Tổng của nó được bầu trực tiếp nên quyền hành pháp tập trung hết ko cần Thủ tướng làm gì cả. Pháp thì hơi lai 1 tí nên mới có thủ tướng và nội các phải được Nghị viện thông qua.

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn

newmanhn

Xe điện
Website
Cụ nói bậy quá, nói thế là chả hiểu j về QC 06 2021,2022 j cả.
Cái QC 06 của cụ mới được áp dụng từ 16/1/2023. PCCC có vấn đề hơn 1 năm nay rồi, không phải mới đây. Về cơ bản cái QC06 cũng không có sửa đổi gì nhiều về mặt cơ bản đến mức không làm được. Cái QC06 này mà gây khó khăn cho doanh nghiệp đến thế thì CP chắc không để thằng BXD yên thân, nói thế cho nhanh.
Bậy là do mình làm bậy thôi.

tuanzs

Xe container
Cái QC 06 của cụ mới được áp dụng từ 16/1/2023. PCCC có vấn đề hơn 1 năm nay rồi, không phải mới đây. Về cơ bản cái QC06 cũng không có sửa đổi gì nhiều về mặt cơ bản đến mức không làm được. Cái QC06 này mà gây khó khăn cho doanh nghiệp đến thế thì CP chắc không để thằng BXD yên thân, nói thế cho nhanh.
Bậy là do mình làm bậy thôi.
.
Hay cụ là tác giả của cái QC ấy, có lẽ nào vì cụ khẳng định chắc chắn bậy là DN. Em nghi lắm.

newmanhn

Xe điện
Website
.
Hay cụ là tác giả của cái QC ấy, có lẽ nào vì cụ khẳng định chắc chắn bậy là DN. Em nghi lắm.
Trích bài báo:

Trên thực tế, một số doanh nghiệp tại Đồng Nai hay Bình Dương nêu trên, trong quá trình xây dựng đã thuê tư vấn về thiết kế PCCC chưa đúng nên quá trình phê duyệt gặp khó khăn và đến nay các bên chưa có phương án để giải quyết. Câu chuyện về đáp ứng điều kiện PCCC của doanh nghiệp, có lẽ sẽ còn tiếp tục kéo dài.

xukthal

Xe lăn
À vậy là cũng có trình độ, chỉ không rõ sử dụng ngoại ngữ nào thôi. Không phải là trình độ yếu kém quá.
Cụ đùa à, đội đó toàn tinh hoa cả đấy...chẳng qua là rơi vào mtruong nên họ phải vậy thôi.
Ngay từ ban đầu, cụ muốn vào công chức thì bằng cấp cụ phải ngon nghẻ đã này (e ko nói bọn bằng giả nhé).
Rồi trong quá trình làm cụ cũng phải học đủ loại bằng cấp chứng chỉ thêm, rồi sống phải khéo léo và luồn lách...ko thì tự nhiên cụ leo lên đc chức đó, nói j nói...ko phải lũ đầu đất đâu cụ ạ :)
Chính ra đội trợ lý, thư ký toàn bọn khá, họ nắm đc nhiều việc tổng thể và cv khá căng, họ thu thập thông tin báo cáo kq và tham.mưu cho thủ trưởng ký duyệt ...kể cả phân tích abc...xyz...
Ngày xưa thì còn nọ kia chứ lứa 8x trở về sau toàn ông khá đc việc mới chọn làm chân ý.
Xếp thì có thể khác 😁