[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

TamchieumoI

Xe buýt
Vụ là đơn vị tham mưu trực tiếp, cục và tổng cục là đơn vị giúp bộ quản lý lĩnh vực ah.
Nhưng có đúng là Cục thì có con dấu riêng mà Vụ thì không có con dấu phải không mợ? Ngày xưa nhà cháu thấy Bộ súng dài hình như không có đơn vị “Vụ” nào cả mà chỉ có các “Cục” thôi…

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thối nát mục ruỗng quá rồi chứ còn ngẫm gì nữa. Dạo này ngồi chè cháo với mấy cụ hưu trí, CCB mới thấy quay xe hết rồi. Bố nào cũng bất mãn chửi hay hơn hát :-"
Những năm gần đây, giờ đọc chuyện bung bét này, có cụ nào ngồi tĩnh lặng ngẫm nghĩ tại sao nó lại thành ra như thế này không? Nguyên nhân gốc rễ là gì? Ngẫm được rồi thì con người thấy trống rỗng kinh khủng. Có cụ nào bị cảm giác như thế không? Ngẫm kỹ nhé các cụ!

maitrang1972

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu phát : sao Mỹ chỉ có 1 tổng với 1 phó tổng mà họ vẫn chạy ầm ầm thế nhỉ .

minhvtv3

Xe tăng
E sợ nhận nhầm ngừoi. Chứ e thấy thư ký cho BT thôi mà đi tối ngày, hầu như ko có thời gian rảnh hay lo cho gđ. Đấy là mới chỉ tầm BT, chứ lên đến tầm Ptt, uvbct chắc cs chỉ xoay quanh cv. Làm j có thời gian la cà quán xá
Cụ đọc kỹ vào, 20 years ago...

Minmatday

Xe tải
E sợ nhận nhầm ngừoi. Chứ e thấy thư ký cho BT thôi mà đi tối ngày, hầu như ko có thời gian rảnh hay lo cho gđ. Đấy là mới chỉ tầm BT, chứ lên đến tầm Ptt, uvbct chắc cs chỉ xoay quanh cv. Làm j có thời gian la cà quán xá
Không nhầm đâu cụ ạ, nhiều trường hợp trước khi minh chủ lên to rất ất ơ nhưng khi minh chủ sáng loà thì kéo thành cạ cứng lên rất nhanh! Em biết trường hợp đi theo 1 thứ trưởng thôi mà cuộc sống thay đổi chóng mặt trong chỉ tầm 3 năm, trước ấy còn k cả được ất ơ mà thuộc dòng đói ăn luôn :)) Có cái xe máy rách lê la chạy việc vặt khắp HN :))
Mình không tham thì không ai lay chuyển được mình
Cái ấy thì ai cũng hiểu cụ ạ, vấn đề là môi trường ấy nó mới tạo ra cả cơ hội tham, ngoài ra còn kích thích lòng tham! Nói gì thì nói chứ tiền đến dễ dàng quá ít người từ chối được lắm, nhất là khi còn đến khi xong việc! Thậm chí chính thủ phạm còn nghĩ mình xứng đáng được nhận vì đã làm quá nét hoặc nhận thế là còn ít, mình còn tử tế ấy :)) Yếu tố kích thích nó nằm ở chỗ nhìn xung quanh mình thằng nào cũng thế, k nhận nó lại nghĩ mình ngu chứ chả ai khen và các “tấm gương” tiền bối nứt đố đổ vách càng làm cho khó giữ mình :)) Em đánh giá là 1 đồng chí nằm trong “hệ thống” sẽ khó giữ mình gấp 100 lần 1 đồng chí ất ơ, giả sử mà giữ được thì cũng đáng phục hơn cả 100 lần :) Phê phán thì dễ nhưng nhìn rộng ra thì họ cũng chỉ là nạn nhân của cái “hệ thống” này, của cái xã hội kim tiền thiếu các giá trị nền tảng!

ah99x6

Xe điện
Cc thông não giúp e vì e 3 môn 9 điểm nên cộng mãi số tiền với số bị can đâu có hơn trăm tỏi mà vụ án báo lên đến hàng ngàn tỏi. Vậy tiền nó chui đi đâu hết ấy nhỉ? :-/

sthd

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ngu phát : sao Mỹ chỉ có 1 tổng với 1 phó tổng mà họ vẫn chạy ầm ầm thế nhỉ .
mẽo nó có đi làm cầu đường, có làm bhxh, bhyt, quản giá xăng dầu, xây 1 TR căn nhà xh đâu? tư nhân làm hết mà

sthd

Xe lăn
Cc thông não giúp e vì e 3 môn 9 điểm nên cộng mãi số tiền với số bị can đâu có hơn trăm tỏi mà vụ án báo lên đến hàng ngàn tỏi. Vậy tiền nó chui đi đâu hết ấy nhỉ? :-/
phim còn dài mà

UWBothell

Xe tải
Em ko hiểu lắm, mỗi chuyến bay đội DN ăn đc bao tiền mà hối lộ toàn mười mấy 20 tỷ nhỉ?
Đợt đó e cũng có biết 1 số bạn bè đi diện giải cứu về, cũng loanh quanh 100tr/người thôi mà, trong đó đã bao gồm chi phí bay và ăn uống khách sạn cách ly trong 30 ngày.
Khách hàng của em đây ạ, 2vc về, mỗi người 10K USD . Bay từ Mỹ về, mà phải bay từ Seattle qua California ( vì tập trung ở đấy rồi bay) tiền bay từ Seattle qua Calif là tự trả, không tính trong phần 10k kia

UWBothell

Xe tải
mẽo nó có đi làm cầu đường, có làm bhxh, bhyt, quản giá xăng dầu, xây 1 TR căn nhà xh đâu? tư nhân làm hết mà
Riêng vụ bhxh, bhyt( medicare, medicaid) là cơ quan chính phủ phụ trách mà cụ

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
e
Có cụ gì kể, tả về trợ lý cho ptt Minh trước khi làm trợ lý (không rõ len lỏi, luồn sâu) bằng cách nào thì hay la cà quán cafe cho qua ngày. Không rõ cụ ý có nhầm người không chứ trợ lý cho PTT Minh mà sao tả như vô công rỗi nghề, nhàn cư vi vậy ???
Em cũng đang cùng câu hỏi? Không hiểu làm thế nào, xoay xở kiểu gì mà cái ngữ như cụ ý tả lại có thể leo lên được vị trí ấy nhỉ?

Tham nhũng chẳng qua về bản chất làm tăng chi phí đầu vào của doanh ng nhiệp và nguời tiêu dùng phải chịu.

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Khách hàng của em đây ạ, 2vc về, mỗi người 10K USD . Bay từ Mỹ về, mà phải bay từ Seattle qua California ( vì tập trung ở đấy rồi bay) tiền bay từ Seattle qua Calif là tự trả, không tính trong phần 10k kia
giá vé chuyến bay giải cứu từ Mỹ về hình như là cao nhất và đội giá lên nhiều nhất so với trước dịch. Ấy thế mà các đồng chí sq/lsq tại Mỹ đều vô can hết chả có ai bị làm sao?
Cụ Pilot2022 nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
E cũng là người đi trên chuyến bay giải kius đây bác
- Giới hạn số lượng khách: giới hạn chỗ nào ạ? Máy bay nào cũng lấp đầy, chứ bay thương mại thông thường thì chưa chắc. Bù cả chiều đi trông thì giá vé vẫn đắt gấp đôi giá vé thông thường
- Bác nghĩ chi phí y tế mỗi ng một bộ chống dịch mỏng dính + 1 khẩu trang + thuốc xịt giá có tương đương 1 vé máy bay không?
- Tại sao phải thông qua 1 công ty tư nhân bán vé mà VNA không làm luôn trong khi VNA đang lỗ chổng vó, đáng lẽ nhân cơ hội này để VNA làm, vừa đỡ lỗ, vừa hạn chế tiêu cực. Nên nhớ liên ngành vẫn là cái tổ tò vò do Bộ NG làm chủ xị. Họ cần 1 bên thứ 3 thu tiền vé để hợp thức hóa các khoản tiền thôi

Đây là lý giải tại sao giá vé của nhà nước vẫn cao, nhưng dù sao vẫn chưa tởm. chứ em các bác đi trên chuyến bay giải cứu mà chỉ một số ít may mắn mua đc đúng giá vé niêm yết, còn phần lớn phải mua qua trung gian chứ ĐSQ ko duyệt với giá ngất ngưởng. Và rât nhiều ng trong chuyến bay là VIỆT KIỀU, nghĩa là thuộc diện ko đc phép về tại thời điểm đó

Chị Lan cục trg chắc thấy đồng nghiệp ăn bẫm nóng máy bày ra cái trò máy bay charter bán gói combo thôi
Em hết rượu để vod cụ!

Napolong

Xe điện
Có một bài học làm sao phát triển và loại bỏ được tiêu cực là bóng đá Việt đấy cụ. Thành công đi lên trong 5-10 năm qua.

Hay ở chỗ những thứ này vẫn đang diễn ra khi lò đang cháy. Nghĩa là đốt cho có thì phải. Không có tính răn đe.

sthd

Xe lăn
Riêng vụ bhxh, bhyt( medicare, medicaid) là cơ quan chính phủ phụ trách mà cụ
chính phủ phụ trách chính sách và quản lý thôi, không trực tiếp giữ quỹ. giữ quỹ bảo hiểm là cac công ty bảo hiểm

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Có một bài học làm sao phát triển và loại bỏ được tiêu cực là bóng đá Việt đấy cụ. Thành công đi lên trong 5-10 năm qua.
Ý cụ là phải thuê HLV nước ngoài hay sao =))

can.mua.xe

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đó chủ trương của D va NN là tìm mọi cách trong khả năng để cứu dân. Bác Tr đã cảnh báo trước là trước sự nguy cấp của tình hình dịch Covid, tuyệt đối không được tơ hào. Vậy mà bọn tham lam này không sợ vẫn chén.
Bác tr nhà bác nếu đang ơ chức danh bt thì có chén ko ?