[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

avn

Xe điện
Cái gì cũng có tính hai mặt, em nghĩ là không có các chất xúc tác kia thì làm sao mà việc giải cứu công dân lại diễn ra thuận lợi nhiệt tình, nhanh chóng thông thoáng.... như thế được. Nói thật nếu không có XYZ khéo được vài chuyên bay là cùng.
Em đánh dấu hóng. Khổ thật, thời giải cứu đấy cứ đọc thấy "ngạo nghễ xông thẳng vào tâm dịch" mà mình ứa nước mắt xúc động.

El Jefe 2

Xe tăng
Em đánh dấu hóng. Khổ thật, thời giải cứu đấy cứ đọc thấy "ngạo nghễ xông thẳng vào tâm dịch" mà mình ứa nước mắt xúc động.
Đội xông thẳng vẫn xông thẳng.

Đội vểnh râu đếm tiền vẫn đếm tiền, Ai làm việc đó.

Kiểu như ra trận quân tiên phong chết thôi còn tướng lãnh hậu phương vẫn đánh chén.

Mytv

Xe điện
Xem thông tin (dù chỉ là phần trên báo) thấy tiền chạy chọt (công việc, chạy án,...) quá khủng khiếp. Tất nhiên nổ ra thì dính lao lý vậy thôi chứ guồng quay tham nhũng có mặt khắp mọi chỗ. Thực sự VN giờ quá nhiều người giàu.
Nhiểu chứ cụ. Cụ cứ nhìn bt hàng chục hàng trăm tỷ bỏ ko thì biết. Gần chục năm trc ông cụ nhà e bán cho 1 đ.c đầy tớ cỡ vừa. Xem nhà 1 hôm chốt vác toàn bộ tiền mặt trả hết luôn. Mà đi xem nhà là vk đi chứ a đầy tớ ko thèm đi nhá.

Mytv

Xe điện
Cháu vửa đọc trên tàu nhanh. Tiền bôi trơn có 170 tỏi thôi. Tsb bọn DN ăn dày quá. Vote tử hình hết :))

anhkhoihn

Xe tăng
Đ có muốn làm hay không thôi. Quyết tâm làm ra hết. Nhưng ra hết thì ...
Ra hết thì vỡ bình. Cả thiên hạ đều biết tiền bẩn đổ vào bất động sản làm giá nhà tăng phi mã. Ngày nào tiền bẩn còn tung hoành thì mơ gì đất nước trong sạch đây

kienvinh

Xe lăn
Ngạo nghễ bay thẳng vào tâm dịch, đó là từ tác giả đã dùng :D

Giờ thì bài gốc không thấy đâu nhưng mấy trang chuyên đăng lại vẫn còn, lượng tương tác rôm rả phết.

• Vodka
Reactions: avn

Moriarty

Xe container
Sao gọi là hối lộ được nhỉ. ? Tự nhiên mất mà
Khi nào có bằng chứng ông dân đưa tiền cho doanh nghiệp với mục đích hối lộ quan chức thì lúc đấy mới là tội hối lộ. Đằng này bọn nó thu tiền dân với lý do mập mờ là chi phí chung chung rồi ăn chia nhau, căn cứ nào đòi đè ngửa dân ra xử tội hối lộ.

buikhacthinh

Xe tăng
Giờ nhớ đến lúc ở tâm dịch vẫn thấy sợ.

playboy83

Xe buýt
Nhiều người cứ nói con đống rơm , đống rạ nào đó k bị khui nhung e k tin . Với những người đã bị bắt trong vụ án này e tin là k có vũng cấm . Chẳng qua là đã bị khai ra chưa thôi . Như trường hợp của Dương Trí Dũng ngày xưa đó , mãi sau này khi ra tòa mới dám khai ra . E nghĩ H cũng tương tự như kieu này

xedieu

Xe cút kít
Quan chức giờ nhận phong bì như lẽ đương nhiên, như thói quen, không nghĩ gì đến lao lý đâu.

Quangphe

Xe máy
Không hẳn là tham đâu mà nghĩ là ekip còn che được trời. Cụ để ý số tiền không biết lệch đi đâu kia kìa, của các anh trong đống rơm cả đấy.
bị quả án 20 năm hay án chữ thì chắc phun hết,mà sợ phun hết cũng bị thiếu chứng cứ

Được gửi từ iPhone - Otofun

sskkb

Xe điện
đầu 9x em học trong SG, phía cầu Rạch Chiếc có cái sân tập golf, nghĩ rằng chả có người Việt nào chơi được đâu. Sau tốt nghiệp đọc báo thì thấy thẻ hội viên golf là 80k USD thì em nghĩ không bao giờ có người Việt nào có thể có thẻ hội viên.
Thế mà giờ trong team cán bộ quản lý cơ quan em thì 60% có chơi, 100% cán bộ lãnh đạo cơ quan em chơi.
Em không tham gia môn ấy.
Có khi giá thẻ hội viên đã rẻ đi rồi thì sao ? mấy cty dạy oánh golf em biết là người học chỉ cần lên thuê sân, thuê thầy đánh thôi, cũng ko cần mua thẻ hội viên. Tính từng buổi thì tất nhiên là đắt hơn là hội viên, nhưng ko phải trả 1 cục

Cucumin

Xe điện
Có khi giá thẻ hội viên đã rẻ đi rồi thì sao ? mấy cty dạy oánh golf em biết là người học chỉ cần lên thuê sân, thuê thầy đánh thôi, cũng ko cần mua thẻ hội viên. Tính từng buổi thì tất nhiên là đắt hơn là hội viên, nhưng ko phải trả 1 cục
Golf bây giờ đánh đơn thuần thì cũng rẻ , Tập thì mất khoảng 15 triệu /12 buổi . Đầu tư gậy , quần áo , giày hết khoảng 50 70 triệu nữa là thoải mái. Lên Sân đánh tiền sân cady ..... mất khoảng 3 triệu 3,5 triệu trận. Nói chúng nếu chỉ chơi vui thì tháng mất khoảng 25 30 triệu. Cũng không phải quá xa xỉ. Chứ còn đi hầu, rồi độ đẽo các kiểu thì khó nói.

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Ở phía bên kia, cũng có ông chạy án nhưng chưa thành :D; cái đáng nói ông ấy là tỉ phú xịn , nhưng tiền "chạy án" ít quá, vả lại tội của ảnh chỉ là "chuyện thường ngày ở huyện" bên xứ mình. :P .
Theo cáo trạng, ba vụ chi tiền của ông Trump gồm chi 130.000 USD để ém nhẹm mối quan hệ với sao khiêu dâm Stormy Daniels, chi 30.000 USD cho nhân viên trực cửa Tháp Trump khi người này cáo buộc ông có con ngoài giá thú và chi 150.000 USD cho một phụ nữ tuyên bố từng có quan hệ với ông Trump, được cho là cựu người mẫu tạp chí Playboy Karen McDougal
Vấn đề là anh Chăm chạy án bằng tiền túi của ảnh; còn bọn kia chạy án bằng tiền ăn hối lộ.

em chả hiểu sao bên Mỹ lại luận tội anh Chăm nhỉ? Mình tự bỏ tiền ra để dàn xếp ân oán cá nhân có gì sai?

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là anh Chăm chạy án bằng tiền túi của ảnh; còn bọn kia chạy án bằng tiền ăn hối lộ.

em chả hiểu sao bên Mỹ lại luận tội anh Chăm nhỉ? Mình tự bỏ tiền ra để dàn xếp ân oán cá nhân có gì sai?
Cá nhân thì đc, tổng thống ko đc

playboy83

Xe buýt
Anh cựu xxx này lại ko bị tội "Tiết lộ bí mật NN" như vụ a CC trước đây, mà chỉ bị tội Lừa đảo thì cũng hài hước các cụ nhỉ :)
Cùng 1 case như nhau, đúng là tội đều do ý chí, nguyện vọng của đtv hết.
Vụ này khác vụ CC chứ cụ , vụ CC là đưa tài liệu mật hồ sơ vụ án , còn vụ này chỉ là nói chuyện qua lại .

sthd

Xe lăn
Anh cựu xxx này lại ko bị tội "Tiết lộ bí mật NN" như vụ a CC trước đây, mà chỉ bị tội Lừa đảo thì cũng hài hước các cụ nhỉ :)
Cùng 1 case như nhau, đúng là tội đều do ý chí, nguyện vọng của đtv hết.
Vụ này khác vụ CC chứ cụ , vụ CC là đưa tài liệu mật hồ sơ vụ án , còn vụ này chỉ là nói chuyện qua lại .
tính đủ ra là có tội Làm lộ bí mật đấy.
Mọi tài liệu của xxx trong quá trình điều tra đều là Mật.
ku Hưng này thao thao với đối tượng về nội dung, tiến độ điều tra... thế là Lộ mật rồi. khi bị điều chuyển rồi còn xin tài liệu của lính cũ nữa.

sthd

Xe lăn

Trump không bị buộc tội Chạy án. Không có tội Chạy án. Trump bị buộc tội Làm khống hồ sơ kinh doanh để rút tiền đưa cho em gái. nôm na là Rửa tiền.

Trump dùng tiền cá nhân để đưa và có thỏa thuận thì không sao. nhưng do đang bầu cử nên không ra mặt, mà cho luật sư trả bằng hợp đồng giả mạo nên mới thành tội