[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

Dân Tổ

Xe container
Hế hế. Hôm trước em ngồi nghe cuộc điện thoại giữa anh A( cán bộ huyện đoàn GL), anh B ( phò bí thở thành đoàn ) và chị C vợ anh B như lày mời cụ thẩm:
B: chú đang ở đâu đấy, chạy qua nhà anh lấy hộ anh bộ golf mang ra sân LB nhé
A: Dạ vâng anh
15 phút sau chiếc corola Altis đỗ trước cửa căn biện thự đơn lập quận Âu sừn.
A: em chào chị, em là B cán bộ ... Là lính của anh B, anh dặn em qua nhà lấy bộ golf ạ.
C: Có mấy bộ chú hỏi lại anh xem lấy bộ nào.
A: alo anh ơi có mấy bộ anh lấy bộ nào ạ
B: chú bảo chị đưa bộ trong cái túi màu nâu nhé.
A: Dạ vâng ạ.... Chị ơi anh B bảo lấy bộ trong túi màu nâu ạ.
C: Uh chú lên lấy hộ chị xong kêu anh về sớm nhé. Hôm nào cũng 11-12h mới về.
A: dạ vâng ạ.
..........
D: anh nhà chị bận suốt ngày thế nhỉ.
Uh em ah ngày nào cũng bận việc nọ việc kia đến đêm mới về.
D: anh thật là 1 oảng viên mẫu mực. Thảo nào anh chị còn trẻ thế mà đã mua được biệt thự to oành như lày
L-)
Thường thì chỉ cậu lái xe trao đổi với chị giúp việc ạ :D Nhưng mà đoạn hội thoại cụ kể ở trên cũng khá phổ biến nếu anh em thân tình trên sân :D

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thường thì chỉ cậu lái xe trao đổi với chị giúp việc ạ :D Nhưng mà đoạn hội thoại cụ kể ở trên cũng khá phổ biến nếu anh em thân tình trên sân :D
Kkk em cứ buồn cười tấm tắc khen họ còn trẻ, U4 xịch mà chỉ là cán bộ đoàn lương vài đồng mà giỏi quá. =D>

Mytv

Xe điện
120 k khúc ruột ngàn dặm về bỏ rẻ 1k thôi là có 120 triệu thằng Mẽo để chia rồi
120k khúc ruột e cứ tạm tính mỗi khúc bỏ ra 5k đi cho nó sát. Riêng đội từ mẽo hay châu âu thì gấp đôi. Thôi nhiều quá e tính vo luôn cỡ 10 tượng. Đó 10 tượng chia nhau nên chuyện chạy án vài chục tỏi là quá đỗi bt.

Ps: 1 ngày đẹp giời bà chị gọi cho e bẩu: mày có 6000 biden ko mang ra đây cho tao. Ok chị đợi e tí. :D Ra đến nơi lại thêm 10tr tiền việt cho pbi cảm ơn nữa. Cậu 1 khúc ruột từ mẽo muốn về quê hương said

Đã nói rồi, tội tham ô, hối lộ, tham những ... ở Việt Nam là không có vùng cấm mà

Dan du an

Xe ba gác
120k khúc ruột e cứ tạm tính mỗi khúc bỏ ra 5k đi cho nó sát. Riêng đội từ mẽo hay châu âu thì gấp đôi. Thôi nhiều quá e tính vo luôn cỡ 10 tượng. Đó 10 tượng chia nhau nên chuyện chạy án vài chục tỏi là quá đỗi bt.

Ps: 1 ngày đẹp giời bà chị gọi cho e bẩu: mày có 6000 biden ko mang ra đây cho tao. Ok chị đợi e tí. :D Ra đến nơi lại thêm 10tr tiền việt cho pbi cảm ơn nữa. Cậu 1 khúc ruột từ mẽo muốn về quê hương said
Thế này thì khéo nếu là em em mong thỉnh thoảng được triển khai việc giải cứu lắm các cụ nhỉ. Giống cứu nét ngày xưa

maitrang1972

Xe điện
Mấy đồng chí nhận tiền này đều là dân đen, k phải quan chức. Nếu ở ta liệu có phạm pháp k nhỉ.
Ở bển luật pháp không nghiêm, chính quyền yếu kém =)) nên mới để xảy ra tình trạng này; chứ bên mình là can tội bôi nhọ lãnh đạo :D , tù mọt gông . :P

NNS

Xe ngựa
Đội bay vẫn ngạo nghễ! Có tém bớt vì giờ nhận ra là ốc mò cò xơi!
Chính những chuyến bay ấy anh em chia nhau mỗi người bay 20h 1 tháng để duy trì tối thiểu khỏi phải huấn luyện lại! Nên ngành hàng không không bị tụt hậu lúc mở lại!
Trước bay combo cụ thấy cơ trưởng VJ còn phải chạy grab bike ở Sài Gềnh không?

Còn phần trách nhiệm thì phải xem bọn Blue Sky chả biết sân sau của tồng chí nào trong hàng không - độc quyền xuất vé giải cứu! Mới bớ đến Blue Sky mà dừng điều tra thì làm cho vui bên mảng hàng không thôi
những con người đôi bay, đội y tế bịt bùng bay vào vùng dịch đón khứa về rồi âm thầm đi cách li, chịu bao khổ cực về giờ giấc, ăn ngủ, xa gia đình vvv họ vẫn là những anh hùng dù éo đc ai biết tên, chắc cũng chả đc xu mẹ nào vài ngoài đồng lương như trách nhiệm.
còn bọn đứng sau vừa bị xích đó thì ăn đẫm chặt đẹp luôn, 1 chủ trương đầy trách nhiệm của đất nước lúc dịch bệnh đối với người dân ở nước ngoài mà chúng nó cơ hội ngay đc. x-(

playboy83

Xe buýt
Đội bay vẫn ngạo nghễ! Có tém bớt vì giờ nhận ra là ốc mò cò xơi!
Chính những chuyến bay ấy anh em chia nhau mỗi người bay 20h 1 tháng để duy trì tối thiểu khỏi phải huấn luyện lại! Nên ngành hàng không không bị tụt hậu lúc mở lại!
Trước bay combo cụ thấy cơ trưởng VJ còn phải chạy grab bike ở Sài Gềnh không?

Còn phần trách nhiệm thì phải xem bọn Blue Sky chả biết sân sau của tồng chí nào trong hàng không - độc quyền xuất vé giải cứu! Mới bớ đến Blue Sky mà dừng điều tra thì làm cho vui bên mảng hàng không thôi
Theo e nghĩ Blue Sky Nếu mà sân sau của ai thì đã chả phải nhờ qua đòng chí Phó Giám Đốc CAHN môi giới đưa tiền cho cán bộ điều tra

polizia

Xe container
Anh Chử em thấy đội Hà Nội nó bảo là chén 2tr/ người về cách ly.
Hà Nội có bn người về cách ly thì nhân lên bây nhiêu.
Ví dụ 1 chuyến bay Airbus chở 230 hành khách hạ cánh ở thủ đô thì phần của anh là 460 củ.
Em nghĩ phải chén tầm đó thì chữ ký mới có giá trị chứ như lời khai là chỉ nhận vài lần phong bì 8000-1000 đô thì rẻ quá, bằng chạy vài cái sổ đỏ thì ko bõ công nhỉ.

BMW R60

Xe tăng
Oh! Vậy mà hồi đó báo chí, truyền thông ngợi ca tính nhân văn, nhân đạo, tinh thần đoàn kết đùm bọc đồng bào ta... Bay thẳng vào tâm dịch để đưa đồng bào về nước. Không để ai bị bỏ lại nơi xứ người... Các thứ, các kiểu...Hóa ra là các ảnh có màu hết à? Chán nhỉ!

LeoMessi85

Xe buýt
Oh! Vậy mà hồi đó báo chí, truyền thông ngợi ca tính nhân văn, nhân đạo, tinh thần đoàn kết đùm bọc đồng bào ta... Bay thẳng vào tâm dịch để đưa đồng bào về nước. Không để ai bị bỏ lại nơi xứ người... Các thứ, các kiểu...Hóa ra là các ảnh có màu hết à? Chán nhỉ!
chủ trương của nhà nước là đúng mà bác. Còn cái người thực hiện cái chủ trương đó là sai thôi :)

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ 1 chuyến bay Airbus chở 230 hành khách hạ cánh ở thủ đô thì phần của anh là 460 củ.
Em nghĩ phải chén tầm đó thì chữ ký mới có giá trị chứ như lời khai là chỉ nhận vài lần phong bì 8000-1000 đô thì rẻ quá, bằng chạy vài cái sổ đỏ thì ko bõ công nhỉ.
Nát :)) đúng là ko thể fix, chỉ có thể replace

vietbamboo

Xe điện
CHÁU THẤY CÓ 1 VẤN ĐỀ LÀ THAM NHŨNG TẠI VIỆT NAM NÓ TỰ NHIÊN NHƯ KHÔNG KHÍ VẬY.
Việc gì cũng có thể tham nhũng, ông xử lý tham nhưng lại tham nhũng 1 lần nữa và ông xét ông xử lý tham nhũng lại tham nhũng lần nữa và nó cứ chồng lên nhau theo kiểu thằng người nào cũng có thể là củi của thằng khác, xã hội thay vì tập trung lao động sản xuất thì chúng quay ra đối đầu với nhau để trấn lột nhau. Đám dân đen để sống được thì phải tiếp tay và gom tiền cho quá trình tham nhũng.
Cần phải dẹp bỏ cái tạo ra xã hội này chứ không lò cũng là củi!

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Em thấy phiên ngang có thể như này, các Cụ xem ổn không?

Xưa nay vẫn có 2 ngạch, Chính quyền và Hoàng tộc

Ở TW

Chính quyền/ Triều đình
Chủ tiệm nước: Vua
Thủ tư.ớng: Thừa tướng/ Trung đường
Bộ trưở.ng: Thượng Thư
Thứ trưởng: Tả Thị lang
Tổng cục trưởng: Hữu thị lang
Cục trưởng: Lang trung, Tham tri

Oảng/ Hoàng tộc
Tổng BT: Vua - Thiên tử - Hoàng đế
3 trụ còn lại: Đại vương gia
Các vị Bộ Công tắc: Các Vương gia
Các vị TWUV: Hoàng tộc

Ở Tỉnh
Bí thư T.uy: Hoàng tộc - chức vụ: Thái Thú
Chủ tịch: Không phải Hoàng tộc - chức vụ Phủ Doãn

Ở 1 số tỉnh lớn, ở Kinh sư: Thái thú là Vương gia, Phủ doãn là Hoàng tộc

Các giám đốc sở: Chánh Ti, Dịch thừa ...
Cụ là...Đạt Văn Tây à? ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Cầm 10k đến khéo bị ném trả vào mặt chửi cho một trận ấy chứ :D ..
Công to việc lớn mà nhớ nhau chỉ có thế thì dẹp đi nhé

z300

Xe điện
cứ đi các khu đô thị lần ngược chủ nhân shophouse biệt thự bỏ ko, dấu vết dòng tiền ra khối vụ

thur phạm sốt đất chính là tiền kiểu dạngnày, chứ mồ hôi nước mắt có giàu ng ta cũng rất cẩn trọng
Đ có muốn làm hay không thôi. Quyết tâm làm ra hết. Nhưng ra hết thì ...

z300

Xe điện
Hế hế. Hôm trước em ngồi nghe cuộc điện thoại giữa anh A( cán bộ huyện đoàn GL), anh B ( phò bí thở thành đoàn ) và chị C vợ anh B như lày mời cụ thẩm:
B: chú đang ở đâu đấy, chạy qua nhà anh lấy hộ anh bộ golf mang ra sân LB nhé
A: Dạ vâng anh
15 phút sau chiếc corola Altis đỗ trước cửa căn biện thự đơn lập quận Âu sừn.
A: em chào chị, em là B cán bộ ... Là lính của anh B, anh dặn em qua nhà lấy bộ golf ạ.
C: Có mấy bộ chú hỏi lại anh xem lấy bộ nào.
A: alo anh ơi có mấy bộ anh lấy bộ nào ạ
B: chú bảo chị đưa bộ trong cái túi màu nâu nhé.
A: Dạ vâng ạ.... Chị ơi anh B bảo lấy bộ trong túi màu nâu ạ.
C: Uh chú lên lấy hộ chị xong kêu anh về sớm nhé. Hôm nào cũng 11-12h mới về.
A: dạ vâng ạ.
..........
D: anh nhà chị bận suốt ngày thế nhỉ.
Uh em ah ngày nào cũng bận việc nọ việc kia đến đêm mới về.
D: anh thật là 1 oảng viên mẫu mực. Thảo nào anh chị còn trẻ thế mà đã mua được biệt thự to oành như lày
L-)
Bịa mà lại quá là thật =))