[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

z300

Xe điện
120k khúc ruột e cứ tạm tính mỗi khúc bỏ ra 5k đi cho nó sát. Riêng đội từ mẽo hay châu âu thì gấp đôi. Thôi nhiều quá e tính vo luôn cỡ 10 tượng. Đó 10 tượng chia nhau nên chuyện chạy án vài chục tỏi là quá đỗi bt.

Ps: 1 ngày đẹp giời bà chị gọi cho e bẩu: mày có 6000 biden ko mang ra đây cho tao. Ok chị đợi e tí. :D Ra đến nơi lại thêm 10tr tiền việt cho pbi cảm ơn nữa. Cậu 1 khúc ruột từ mẽo muốn về quê hương said
Sau nói tiếng Việt, đừng nói tiengs khựa được không cụ?

Dân Tổ

Xe container
120k khúc ruột e cứ tạm tính mỗi khúc bỏ ra 5k đi cho nó sát. Riêng đội từ mẽo hay châu âu thì gấp đôi. Thôi nhiều quá e tính vo luôn cỡ 10 tượng. Đó 10 tượng chia nhau nên chuyện chạy án vài chục tỏi là quá đỗi bt.

Ps: 1 ngày đẹp giời bà chị gọi cho e bẩu: mày có 6000 biden ko mang ra đây cho tao. Ok chị đợi e tí. :D Ra đến nơi lại thêm 10tr tiền việt cho pbi cảm ơn nữa. Cậu 1 khúc ruột từ mẽo muốn về quê hương said
Nhà em 3 đứa, mỗi đứa 8k ạ :D

Dân Tổ

Xe container
những con người đôi bay, đội y tế bịt bùng bay vào vùng dịch đón khứa về rồi âm thầm đi cách li, chịu bao khổ cực về giờ giấc, ăn ngủ, xa gia đình vvv họ vẫn là những anh hùng dù éo đc ai biết tên, chắc cũng chả đc xu mẹ nào vài ngoài đồng lương như trách nhiệm.
còn bọn đứng sau vừa bị xích đó thì ăn đẫm chặt đẹp luôn, 1 chủ trương đầy trách nhiệm của đất nước lúc dịch bệnh đối với người dân ở nước ngoài mà chúng nó cơ hội ngay đc. x-(
FB em có 2 người chú rất đáng kính, phi công VNA thực hiện những chuyến này, nhớ hổi đấy các chú đăng ảnh mỗi lần về cách ly phát ngấy :)

xukthal

Xe lăn
Hế hế. Hôm trước em ngồi nghe cuộc điện thoại giữa anh A( cán bộ huyện đoàn GL), anh B ( phò bí thở thành đoàn ) và chị C vợ anh B như lày mời cụ thẩm:
B: chú đang ở đâu đấy, chạy qua nhà anh lấy hộ anh bộ golf mang ra sân LB nhé
A: Dạ vâng anh
15 phút sau chiếc corola Altis đỗ trước cửa căn biện thự đơn lập quận Âu sừn.
A: em chào chị, em là B cán bộ ... Là lính của anh B, anh dặn em qua nhà lấy bộ golf ạ.
C: Có mấy bộ chú hỏi lại anh xem lấy bộ nào.
A: alo anh ơi có mấy bộ anh lấy bộ nào ạ
B: chú bảo chị đưa bộ trong cái túi màu nâu nhé.
A: Dạ vâng ạ.... Chị ơi anh B bảo lấy bộ trong túi màu nâu ạ.
C: Uh chú lên lấy hộ chị xong kêu anh về sớm nhé. Hôm nào cũng 11-12h mới về.
A: dạ vâng ạ.
..........
D: anh nhà chị bận suốt ngày thế nhỉ.
Uh em ah ngày nào cũng bận việc nọ việc kia đến đêm mới về.
D: anh thật là 1 oảng viên mẫu mực. Thảo nào anh chị còn trẻ thế mà đã mua được biệt thự to oành như lày
L-)
D là Phi công thời vụ hả lão? #:-s#:-s

z300

Xe điện
Ít nhất cũng có phần trách nhiệm để cán bộ dưới quyền làm bậy chứ nhỉ?
Làm gì có chuyện ông TT không biết cụ? Vậy cụ nghĩ bọn đưa hối lội tại sao lại đưa cho ông thư ký TT? Cụ suy luận logic 1 tẹo là ra!

Cucumin

Xe điện
Cầm 10k đến khéo bị ném trả vào mặt chửi cho một trận ấy chứ :D ..
Công to việc lớn mà nhớ nhau chỉ có thế thì dẹp đi nhé
Phòng bì 5K, 10K thì giờ chỉ gọi là lên để chào hỏi đặt vấn đề, chúc tết, sinh nhật.... cho ở trên người ta nhớ mặt thôi. Chứ động đến phi vụ khéo bị thư ký gọi điện trả lại , ăn một com bo chửi rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
cứ đi các khu đô thị lần ngược chủ nhân shophouse biệt thự bỏ ko, dấu vết dòng tiền ra khối vụ

thur phạm sốt đất chính là tiền kiểu dạngnày, chứ mồ hôi nước mắt có giàu ng ta cũng rất cẩn trọng
Nhiều bt hoàn thiện nội thất xong, cả năm chủ nhân ghé qua vài lần.

Cucumin

Xe điện
Cái gì cũng có tính hai mặt, em nghĩ là không có các chất xúc tác kia thì làm sao mà việc giải cứu công dân lại diễn ra thuận lợi nhiệt tình, nhanh chóng thông thoáng.... như thế được. Nói thật nếu không có XYZ khéo được vài chuyên bay là cùng.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Thế mới hài. Thời điểm đó Hưng đang phụ trách, có nhiệm vụ chính trong điều tra vụ này. Ấy thế mà bằng 1 cách tài tình nào đó Hưng lại dc chuyển sang tội danh lừa đảo chiếm đoạt ts.

Khả năng Hưng bị luân chuyển ko dc tham gia nữa do bị phát hiện.
Đúng rồi cụ, Hưng chăc bị phát hiện có mùi nên bị chuyển sang làm TP Hậu cần chính trị nhưng mà vẫn tham bảo là anh tiếp tục chỉ đạo vụ này. Tham thì thâm

xedieu

Xe cút kít
Đúng rồi cụ, Hưng chăc bị phát hiện có mùi nên bị chuyển sang làm TP Hậu cần chính trị nhưng mà vẫn tham bảo là anh tiếp tục chỉ đạo vụ này. Tham thì thâm
Không hẳn là tham đâu mà nghĩ là ekip còn che được trời. Cụ để ý số tiền không biết lệch đi đâu kia kìa, của các anh trong đống rơm cả đấy.

cuhaifus

Xe container
Họ sống kiểu 2 mặt, lúc chưa bị lộ thì là người tốt, vde là ai cũng vậy nên lương tâm họ chắc cũng thanh thản =))

Còn liêm khiết thì cụ cứ tính lương 14-15tr thì chắc chỉ đi wave tàu đi làm thôi
Cứ nhìn tiền của họ là biết họ có liêm khiết hay không mà

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Không hẳn là tham đâu mà nghĩ là ekip còn che được trời. Cụ để ý số tiền không biết lệch đi đâu kia kìa, của các anh trong đống rơm cả đấy.
ĐÚng là như thế chứ một ông thâm niên DTV ko thể ngu đến mức biết là không còn khả năng ảnh hưởng đến án mà vẫn tiếp tục nhận đâu

Mytv

Xe điện
ĐÚng là như thế chứ một ông thâm niên DTV ko thể ngu đến mức biết là không còn khả năng ảnh hưởng đến án mà vẫn tiếp tục nhận đâu
Hưng nhận chạy án từ đầu rồi nên khi bị luân chuyển vẫn phải tiếp tục. Tất nhiên đều có ekip cả. H số tiền "hao hụt" các đ.c trong ekip ko biết có nôn ra hết ko hay giữ lại "chăm nom" hưng.

luyenok

Xe điện
Xem thông tin (dù chỉ là phần trên báo) thấy tiền chạy chọt (công việc, chạy án,...) quá khủng khiếp. Tất nhiên nổ ra thì dính lao lý vậy thôi chứ guồng quay tham nhũng có mặt khắp mọi chỗ. Thực sự VN giờ quá nhiều người giàu.

funfunfun

Xe buýt
Kể ra có ít xiền là biến chứ các cụ nhỉ
Chứ chúng nó ăn từ ầu tới ít thế này thì thối nát lắm rồi

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Hưng nhận chạy án từ đầu rồi nên khi bị luân chuyển vẫn phải tiếp tục. Tất nhiên đều có ekip cả. H số tiền "hao hụt" các đ.c trong ekip ko biết có nôn ra hết ko hay giữ lại "chăm nom" hưng.
Sao lại "vẫn phải" hả cụ? Nếu em là Hưng em sẽ trả lại ngay lúc bị chuyển đi và biết là ko có khả năng xoay xỏa. Đây hắn vẫn nhận tiếp chắc vì tự tin có các anh đứng sau thôi

lannh

Xe buýt
Không biết các Cụ mất tiền về nc nay có được hoàn tiền không nhỉ.
Ngay cả đăng kiểm cũng vậy ;)

luyenok

Xe điện
Không biết các Cụ mất tiền về nc nay có được hoàn tiền không nhỉ.
Ngay cả đăng kiểm cũng vậy ;)
Chắc chắn là không rồi cụ, đăng kiểm càng không vì xét về lý ko bị truy tố tội hối lộ là còn may :D