[Funland] Nói xấu vợ

Tony_Le

Xe container
Cách này của cụ là "bất khả thi" với vợ em. "Nó" mà lên giường rồi thì 1 là ngáy vang, 2 là chúi vào điện thoại cho đến khi không thức được nữa.
Em không có khả năng thần thánh nào để thay đổi thói quen đó. Nếu con cái lớn, huấn luyện nó phụ giúp công việc nhà hoặc là cụ kệ cmn là xong, đỡ va chạm.
Làm ra nhiều tiền thì thuê 2-3 giúp việc, thuê luôn cô giáo tại gia cho nhanh, sao phải kêu nhỉ?

LuckyCar

Xe container
Cụ đã nghe câu thơ đúc kết về kinh nghiệm sống chưa:
"Muốn cho sức khỏe bình thường
Ăn xong là phải lên giường nằm ngay"
Vợ cụ thực hành chuẩn thế còn gì. Cụ cũng nên lên giường nằm cạnh ngay đi.

bamboo111

Xe tải
Cách này của cụ là "bất khả thi" với vợ em. "Nó" mà lên giường rồi thì 1 là ngáy vang, 2 là chúi vào điện thoại cho đến khi không thức được nữa.
Em không có khả năng thần thánh nào để thay đổi thói quen đó. Nếu con cái lớn, huấn luyện nó phụ giúp công việc nhà hoặc là cụ kệ cmn là xong, đỡ va chạm.
cũng rất hợp lý cụ ạ

duongphong

Xe container

tientaninfotech

Xe tăng
Câu chuyện muôn thủa của mọi gia đình. Chả ai hoàn hảo và đạt kỳ vọng hết. Cụ nên học câu "chấp nhận" đi. Thu nhập nhà bác hiện có thể hưởng thụ (có người giúp việc) thì quan trọng gì việc đó.
Cuộc sống hay thói quen sẽ thay đổi theo khả năng và năng lực tài chính.
Cái gì cũng phiên phiến thôi. Đừng quá đòi hỏi kẻo mệt thêm.

bamboo111

Xe tải
Câu chuyện muôn thủa của mọi gia đình. Chả ai hoàn hảo và đạt kỳ vọng hết. Cụ nên học câu "chấp nhận" đi. Thu nhập nhà bác hiện có thể hưởng thụ (có người giúp việc) thì quan trọng gì việc đó.
Cuộc sống hay thói quen sẽ thay đổi theo khả năng và năng lực tài chính.
Cái gì cũng phiên phiến thôi. Đừng quá đòi hỏi kẻo mệt thêm.
vâng cũng rất hợp lý cụ a

matizvan2009

Xe ba gác
Làm ra nhiều tiền thì thuê 2-3 giúp việc, thuê luôn cô giáo tại gia cho nhanh, sao phải kêu nhỉ?
quan điểm này giống f1 nhà em: em lên phòng riêng của nó thấy lộn xộn, bừa bộn, chê nó lười nó bảo "ba biết con cày học bài để làm gì không? để sau này kiếm nhiều tiền thuê người khác dọn dẹp". Bó tay. Mà nó cày học hành cũng ác.

Leanh65

Xe container
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Vợ nào chả thế, cụ còn có giúp việc chứ em thì làm tất. Nó còn chưa lôi cụ ra bạo hành cả lời nói đến hành động là phúc lắm rồi. Đừng có nghe súi dại mà bỏ đổi con khác thì còn thảm hơn đấy. 😅

MuathuHN252

Xe cút kít
vợ e làm tín dụng cụ ạ,cũng hay về muộn, e thì ít làm việc nhà hơn, k phải vì e lười, vì e làm 2 job 1 lúc nên rất bận, vợ e năm nay 33 tuổi
Cụ làm ít việc nhà hơn vk, tức đêm về cũng phải làm hay ntn. Vk cụ cũng bảo cv rất bận đấy ạ. Nhiều cụ khác cũng nói rồi, nhà cụ có GV thì cụ để thời gian cho vk nghỉ ngơi chứ bắt vk ôm đồm việc nhà làm gì, còn con cái, lại hẳn 2 đứa thì việc chăm con dạy con là việc của cả 2vk ck, cụ bảo cụ bận rồi đổ hết việc chăm con cho vk, và bảo vk lười là ko dc. Hoặc xác định ko chăm ko dạy dc con thì thuê thêm ng chăm ng dạy, gia sư tại nhà, cho cháu học thêm các thứ ạ.
Cũng có 1 số ông ck, xem việc chăm con nhà cửa là việc của vk, trong khi vk cũng đi làm, mà ng ta chỉ nghĩ CV của mình mệt mỏi áp lực thôi, thì CV của VK nhàn hạ, ko mệt mỏi áp lực ah? Vk cụ thu nhập 3x, 33t là cũng mức thu nhập khá rồi ạ. Có thể CV vk cụ cũng vất vả, áp lực, mệt nên về nhà chỉ muốn nghỉ ngơi. Giờ 2 vk ck động viên nhau mỗi ng cố gắng 1 xíu, thay vì cụ nói và góp ý với vk thì cụ nên hành động nhiều hơn, dành thời gian cho con nhiều hơn.
Cụ làm được thì mới nói được vk, còn mình ko làm, mà muốn ng khác phải làm thì nó ko thuyết phục đâu ạ

thanhtinh

Xe tải
e chưa thử, nhưng mà cũng có lúc gay gắt lắm rồi cụ ạ, sau cũng dịu dịu
Vậy phải thử ngay, nhớ vừa tay thôi, đừng đến mức thâm tím. Nếu cứ hoa hồng khăn mùi xoa mãi, vk sẽ không nhận ra đó là điều tốt mình dành cho họ, phải có ngày mưa giông mới quý ngày nắng đẹp. Sau khi ăn đòn, thì cụ mở cửa xe thôi là vk cụ đã xúc động rồi

caisua

Xe lăn
Với tuổi 50, hơn 20 năm kinh nghiệm có vợ và chừng đấy năm quan sát xung quanh thì tôi thấy câu “nồi nào úp vung đấy” là rất/ khá chuẩn.
Cụ thớt nên xem lại mình trước rồi trao đổi với vợ sau.
nhà em ko có giúp việc, mụ nhà em suốt 25 năm nay về đến nhà là chạy quanh xử lý hết các việc nội trợ, tới khi ăn xong mới thay đồ rồi lại ngồi vào bàn làm việc tiếp, lương thì hơn gấp 3 mụ nhà thớt nên cực nhiều việc, cuối tuần mới có 1 buổi lượn phố và ăn ngoài cùng cả nhà

namphong12

Xe lăn
Không được đánh phụ nữ . Dù bằng 1 nhành hoa.
Mà phải dùng khăn mùi xoa. Bọc cục gạch.

mira

Xe hơi
vợ cụ làm bank nên cũng áp lực, mệt, nhà có giúp việc rồi thì về ngỉ ngơi thôi, tuy là có hơi lười. em kể ra trường hợp vợ bạn em cho cụ thấy cụ còn sung sướng chán. anh bạn em làm hết việc nhà, cơm nước, đưa đón con đi học, chợ búa, kiếm tiền chính. đút cơm cho con ăn, vợ chỉ lo công việc là thư ký tổng gd, chồng là trưởng phòng sale. chồng nấu cơm thì vợ cũng ko bao giờ dọn cơm . chồng chuẩn bị đi công tác là vợ kiếm chuyện la lối 2 đứa con vì vợ biết là vợ sấp phải làm việc nhà thay chồng. thứ 2 ông chồng đi công tác là chủ nhật phải lo đi chợ mua đồ ăn chất tủ lanh ở nhà cho vợ. chồng đi công tác vợ ko bao giờ chuẩn bi đồ cho chồng. chồng bị tiểu đường nhưng vợ ko bao giờ quan tâm thuôc thang gì, chồng cũng ko ăn kiêng nghiêm ngặt dc vì phải lo cơm nước cho 6 người trong gd nên ko có thời gian. vợ còn kiểu bạo hành tinh thần cả nhà vì hay la lối con, 2 đứa con ra ngoài là vui vẻ, vê nhà sợ mẹ thu mình lại, 2 vc cũng ko nói chuyện dc với nhau, ko cãi nhau nhưng kiểu ko tôn trọng nhau nên thường là im lặng. đây là cặp vơ chồng trong SG, ngoài bắc chắc ko ông chồng nào chịu dc bà vợ như này đâu nhi. à vợ còn luôn so sánh chồng voi mấy ông khác, muốn chồng phải giàu và giàu hơn nữa. ông chồng là con nhà giàu, đẹp trai mà giờ tàn tạ sau 15 năm lấy vọ, vợ thì đẹp gái con nhà nghèo nên mộng lấy chồng chủ tịch, ceo , nước ngoài . chồng học ngoại ngữ, vợ học ngoại thương nên qua cách ông chồng nói chuyện thì em lọc dc ý là vợ coi mình học thức xịn hơn chồng nên có vẻ coi thường chồng vì lúc đầu bà này ko thích ông này có vẻ do học thức. bà này luôn cao ngạo cái mác ngoại thương với cả ngay mẹ đẻ của mình. học ngoại thương giờ cũng làm thư ký chứ có làm dc gì to tát đâu

Chỉnh sửa cuối: