[Funland] Nói xấu vợ

bamboo111

Xe tải
Em góp ý hoàn toàn mang tính nghiêm túc và xây dựng nhá
- Con người ta thường có tính xấu nhiều ngang tính tốt nhưng vì xấu xa thì biết che đi, đẹp đẽ thì show ra nên về cớ bản mọi người đều nhìn thấy những nét tốt đẹp của nhau tạo nên sự tích cực trong các mối quan hệ.
- Quan hệ vợ chồng rất phức tạp và riêng tư. Tuy nhiên, về tổng quát thì còn yêu quí nhau thì đành chấp nhận điểm yếu và nâng cao thêm tí điểm mạnh nhằm vun vén cho mối quan hệ lâu dài. Đó là nguyên lý chung.
- Để đánh giá nửa bên kia thì cũng nên tự đánh giá mình xem có cân bằng không? Nếu thấy minh vượt trội về ưu điểm mà hết yêu quí nhau thì chia tay thôi....đừng chê bai xúc phạm hay than thở....sẽ không có kết quả đúng
rất cám ơn cụ

Yaris_2009

Xe tăng
Đàn ông trước tề gia sau trị quốc rồi cuối cùng là bình thiên hạ.

1 người phụ nữ chân yếu tay mềm mà cc ko điều trị đc thì còn nói chi những thứ to tát, riêng e ko bao giờ phải nói 1 câu, e chỉ cần liếc mắt 1 cái thôi là cơm dẻo canh ngọt con cái thơm tho sạch sẽ.. đi làm về là quần áo mặc ở nhà đã sắp sẵn ngay ngắn ở sofa để e thay mặc, nhố nhăng với e mà đc à. E mà ra ngoài ý ới gọi điện e chỉ nhẹ nhàng bảo là đang bận là biết ý dạ vâng tắt máy, về nhà là ngồi đợi sẵn tay cầm gia pháp ( roi mây ) để e đánh phạt tội.

Chuyết kinh nâng khăn sửa túi, chăm lo nhà cửa nhà em đây

bamboo111

Xe tải
Đàn ông trước tề gia sau trị quốc rồi cuối cùng là bình thiên hạ.

1 người phụ nữ chân yếu tay mềm mà cc ko điều trị đc thì còn nói chi những thứ to tát, riêng e ko bao giờ phải nói 1 câu, e chỉ cần liếc mắt 1 cái thôi là cơm dẻo canh ngọt con cái thơm tho sạch sẽ.. đi làm về là quần áo mặc ở nhà đã sắp sẵn ngay ngắn ở sofa để e thay mặc, nhố nhăng với e mà đc à. E mà ra ngoài ý ới gọi điện e chỉ nhẹ nhàng bảo là đang bận là biết ý dạ vâng tắt máy, về nhà là ngồi đợi sẵn tay cầm gia pháp ( roi mây ) để e đánh phạt tội.

Chuyết kinh nâng khăn sửa túi, chăm lo nhà cửa nhà em đây

View attachment 8757537
tâm sự với các cụ thôi, vấn đề cốt lõi vẫn ở việc tu thân của mình cụ ạ