[Funland] Nói xấu vợ

Uyển Lam

Xe máy
Em đang uống mỗi ngày một viên biệt dược (gọi thế cho nó bí hiểm), sắt do em thiếu máu, 1 viên canxi. Tối em uống collagen hoặc ăn yến ( em không dám dùng cả hai) Sáng dậy 5h nấu đồ ăn sáng, 5h30 đi tập đến 6h30 về nấu nốt bữa trưa rồi phi trâu đi làm. Chiều tối về em mệt phờ phạc rồi chả thiết gì, ăn xong nằm thở thôi.
Em bị vấn đề lớn nhất là mất ngủ -> nghĩ linh tinh -> càng mất ngủ. Nên em hay bị mệt mỏi do thiếu máu và mất ngủ mợ ạ.
Mà quay trở lại chủ đề thì như em sáng làm bao việc không biết ông lão có biết không vì đang ngủ khìn khịt. Chiều về thì em mệt mỏi rồi nên ăn xong em hay nằm:))
Còn ví dụ như sắp xếp điều hành đủ lịch học của hai con em rồi nộp học phí, trao đổi giáo viên em thấy cũng phải chú tâm phết. Dạy con học thì em ít vì thằng lớn có kèm chút chút lớp 1 thôi, thằng nhỏ giao cho thằng lớn.
Nên cụ chủ nên quan tâm xem vợ mình có khi đã làm khối việc. Còn nếu chỉ do lười thì cụ AQ là thôi nàng biết nằm trong nhà là được =)) Nhà có giúp việc rồi thì hai vợ chồng ôm nhau cho sướng.
Đảm đang thế này, được yêu chiều là đúng rồi nè - 🌸!
Em vừa đi bộ về, phải chạy ngay vào đây tám vài câu cho vui. Vì dư âm của buổi chiều vẫn còn chuếnh choáng quá...

Trước em cũng bị mất ngủ. Sau chuyển sang tập thể dục buổi sáng, chú ý vào chế độ ăn, uống thêm các loại TPCN thì đỡ. Bớt suy nghĩ bằng cách đọc sách để tập trung hơn. Em duy trì thói quen này cùng với nghe các Podcast. Chú tâm vào sức khoẻ và lựa làm những việc trong khả năng thôi. Việc nặng thì em toàn dưa lại, :D.

Dạo này em còn mê xem phim mới chết. Chắc vợ cụ chủ mê "Câu chuyện của Hoa Hồng" rồi, giống em, :D. Thôi kệ đi, chẳng lẽ lại không có thú gì để mê thì chán chết, 😛.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em vừa đi bộ về, phải chạy ngay vào đây tám vài câu cho vui. Vì dư âm của buổi chiều vẫn còn chuếnh choáng quá...

Trước em cũng bị mất ngủ. Sau chuyển sang tập thể dục buổi sáng, chú ý vào chế độ ăn, uống thêm các loại TPCN thì đỡ. Bớt suy nghĩ bằng cách đọc sách để tập trung hơn. Em duy trì thói quen này cùng với nghe các Podcast. Chú tâm vào sức khoẻ và lựa làm những việc trong khả năng thôi. Việc nặng thì em toàn dưa lại, :D.

Dạo này em còn mê xem phim mới chết. Chắc vợ cụ chủ mê "Câu chuyện của Hoa Hồng" rồi, giống em, :D. Thôi kệ đi, chẳng lẽ lại không có thú gì để mê thì chán chết, 😛.
Em cày xong bộ đấy rồi, giờ đc mợ Just giới thiệu bộ Ngã rẽ hôn nhân em chuẩn bị bắt đầu.

MuathuHN252

Xe cút kít

Công nhận, sáng 5h dậy nấu đồ ăn sáng và ăn trưa cho cả nhà là quá chăm luôn. Trước khi ck em phốt e lười thôi để e nhận luôn danh hiệu best lười. Sáng em toàn ngủ có khi hơn 7h, con phải thức mẹ dậy, em mới dậy cơ. Ăn sáng thì em đăng kí cho các con ăn ở trường, thi thoảng e chở cno đi ăn bún hoặc mua xôi đổi bữa. Sau khi con đi học thì bữa sáng và bữa trưa em ăn 1 mình, nên hôm thì e ăn quán, hôm thì em cắm cơm 1 giờ ăn 2-3 giờ, mà có 1 mình nên có khi còn ko xào rau, nấu canh. Tối có con về ăn cơm nên mới nấu tử tế hơn chút, nhưng mà cũng thuộc hệ siêu lười nên toàn nấu ít món, hoặc các món ít cầu kỳ, bày vẽ. Cũng may ck em ko tham gia of, chứ tham gia nghe cc xúi chắc về em bị ck bỏ lâu rồi mợ ah =))

Dancingwiththewind

Xe điện
Công nhận, sáng 5h dậy nấu đồ ăn sáng và ăn trưa cho cả nhà là quá chăm luôn. Trước khi ck em phốt e lười thôi để e nhận luôn danh hiệu best lười. Sáng em toàn ngủ có khi hơn 7h, con phải thức mẹ dậy, em mới dậy cơ. Ăn sáng thì em đăng kí cho các con ăn ở trường, thi thoảng e chở cno đi ăn bún hoặc mua xôi đổi bữa. Sau khi con đi học thì bữa sáng và bữa trưa em ăn 1 mình, nên hôm thì e ăn quán, hôm thì em cắm cơm 1 giờ ăn 2-3 giờ, mà có 1 mình nên có khi còn ko xào rau, nấu canh. Tối có con về ăn cơm nên mới nấu tử tế hơn chút, nhưng mà cũng thuộc hệ siêu lười nên toàn nấu ít món, hoặc các món ít cầu kỳ, bày vẽ. Cũng may ck em ko tham gia of, chứ tham gia nghe cc xúi chắc về em bị ck bỏ lâu rồi mợ ah =))
=)) Bù lại tối em chăm chồng chăm con ghê thế còn gì. Tối về chị được ba người chăm lại, chị chỉ nằm là chính thôi :"> . Khốn nỗi bảo ăn sáng ngoài thì bố lắc con lắc, bảo ăn sáng ở trường cũng không chịu. Mua cơm
buổi trưa bảo anh ăn có đc không? thì bẩu được nhưng mà… nên thôi mẹ đành cố, đằng nào cũng có ngủ đc nhiều đâu. Trưa bố với anh lớn về ăn.

Uyển Lam

Xe máy
Í, team lười thì nói be bé thôi, kẻo lại bị uýnh hội đồng giờ đấy, :D.
Dưng mờ nói nghim túc nè: dậy sớm tập thể dục rất chi là sảng khoái. Cũng làm được nhìu việc nữa đó mợ Thu. Vệ sinh cá nhân xong, uống nước ấm rồi thay đồ đi tập. Tầm 30-45 phút, về pha một bình trà để ủ đi làm. Trà gì cũng được: giảm cân/táo đỏ/gạo lứt hay a bê xê ích y zét đều được hết á. Tranh thủ nấu ăn sáng, hoặc ăn đồ bên ngoài. Se sua quần áo, trang điểm tí tẹo rồi phơi phới đi ra đường í chớ. Mùa này thời tiết lại còn rõ đẹp í nhờ.

Nói gì thì nói, đôi lúc cũng phải mệt để điệu vợi tí. Đầu đội trời chân đạp dép dư các anh hùng hảo hán trên này, tuyền xui đểu người ta thôi í. Thôi, em cứ làm người lười cho đỡ phải gánh giang sơn, :D.

wave-tau

Xe container
Vợ mệt sinh.. luời đến luợt mình làm hết việc nhà cũng chả sao cơ mà nên để ý hắn thể hiện, quan tâm với đội f1. P34n vẫn còn coi gia đình mình là số 1 thì kiểu gì cũng phải ngó đến con hoặc chơi với chúng dù mệt đi mấy đi nữa, cái này ko thể làm hộ đuợc, đến việc thỉnh thoảng chơi với con mà vợ cũng không làm đuợc thì nên tính đến chuyện thay mái là vừa, éo coi gia đình là cái gì là việc thứ nhất, cái nữa có khi đang có anh phi công hàng ngày cho bay cao và bay xa hơn. :))

maitrang1972

Xe điện
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Xin chúc mừng cụ, vợ em có hầu hết các thuộc tính của vợ cụ :P, ngoại trừ việc chỉ ở nhà, không muốn đi làm, không có thu nhập như vợ cụ.

dracula_bg

Xe điện
vợ e làm tín dụng cụ ạ,cũng hay về muộn, e thì ít làm việc nhà hơn, k phải vì e lười, vì e làm 2 job 1 lúc nên rất bận, vợ e năm nay 33 tuổi
làm tín dụng hay về muộn, vậy so với hai zóp của cụ thì chắc cũng chẳng kém mấy, nhiều khi cứ nghĩ mấy cái công việc văn phòng nó nhàn, nhưng thực ra rất mệt đấy các cụ, ngồi nhiều tập trung nhiều, ít vận động.
em thì em thấy thế này, cụ bỏ cái lý do hai zóp của cụ đi, đừng so đo với vk, nếu cụ cho giúp việc nghỉ và 2 vc cùng làm việc nhà, nếu khi ấy mà vợ cụ vẫn ườn ra để cụ làm 1 mình thì cụ hãy đánh giá, còn như hiện tại thì em thấy cụ có vẻ so đo với vk với lý do cụ cày 2 zop quá mệt.

MuathuHN252

Xe cút kít
Í, team lười thì nói be bé thôi, kẻo lại bị uýnh hội đồng giờ đấy, :D.
Dưng mờ nói nghim túc nè: dậy sớm tập thể dục rất chi là sảng khoái. Cũng làm được nhìu việc nữa đó mợ Thu. Vệ sinh cá nhân xong, uống nước ấm rồi thay đồ đi tập. Tầm 30-45 phút, về pha một bình trà để ủ đi làm. Trà gì cũng được: giảm cân/táo đỏ/gạo lứt hay a bê xê ích y zét đều được hết á. Tranh thủ nấu ăn sáng, hoặc ăn đồ bên ngoài. Se sua quần áo, trang điểm tí tẹo rồi phơi phới đi ra đường í chớ. Mùa này thời tiết lại còn rõ đẹp í nhờ.

Nói gì thì nói, đôi lúc cũng phải mệt để điệu vợi tí. Đầu đội trời chân đạp dép dư các anh hùng hảo hán trên này, tuyền xui đểu người ta thôi í. Thôi, em cứ làm người lười cho đỡ phải gánh giang sơn, :D.
Vâng, chắc đợi tụi nhỏ lớn xíu nữa mợ ah. Nhà có 3 mẹ con, các con cũng chưa ngủ riêng nên sáng mà e dậy là chúng nó dậy luôn ấy. Mà nếu bảo 5 6h cả 3 mẹ con đi tập thể dục, chưa quen e sẽ sợ con ốm ạ.
Vậy nên thay vì tập thể dục buổi sáng, nhà e hay tập buổi tối khoảng 1h, 7h-8h 8h30 gì đó, xong về tắm rửa học bài xíu là đi ngủ.
Thi thoảng e về quê, ở quê thì m.ng 5r 6h sáng dậy cả rồi, thêm tiếng chó sủa, gà gáy cũng ko ngủ muộn dc. Đúng là cảm giác sáng sớm hít thở không khí vô cùng thư giãn...

ldt_jj

Xe tải
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
bỏ đi cho nhẹ đầu lấy vợ chứ có phải lấy nợ đâu, mà có lấy nợ thì hết nợ rồi thì càng phải bỏ, lấy vợ như ý là 1 may mắn trong cuộc đời 1 con người chứ đã lười, chậm lại còn hơi tý nổi khùng thì văn hóa gia đình hay sự chia sẻ gì ở cuộc sống gia đình chưa nói gì tới việc cùng nhau gánh vác các việc lớn như xây nhà, dạy dỗ con cái, chăm sóc phụng dưỡng bố mẹ,...

sweet dream

Xe đạp
bỏ đi cho nhẹ đầu lấy vợ chứ có phải lấy nợ đâu, mà có lấy nợ thì hết nợ rồi thì càng phải bỏ, lấy vợ như ý là 1 may mắn trong cuộc đời 1 con người chứ đã lười, chậm lại còn hơi tý nổi khùng thì văn hóa gia đình hay sự chia sẻ gì ở cuộc sống gia đình chưa nói gì tới việc cùng nhau gánh vác các việc lớn như xây nhà, dạy dỗ con cái, chăm sóc phụng dưỡng bố mẹ,...
Nghìn người như chú chắc tỷ lệ ly hôn cao lắm. Triệu người như vậy thì từ "kết hôn" chắc xoá khỏi từ điển tiếng Việt

Dancingwiththewind

Xe điện
Em để cái ảnh ở đây không các cụ lại bẩu các vợ đã lười rồi còn hay font bạt :)) Sáng nay em nấu thịt băm chả cua với mì chũ

À rau là để nấu bữa trưa không liên quan bữa sáng
Giờ em đi tập đã

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
chăn gối tệ cụ ạ, k chạy dc, vì 2 con rồi, khổ thân chúng nó
E nghĩ nguyên nhân gốc rễ từ đây.
Nếu khoản này ngon > mọi thứ khác tự nhiên thành tầm thường nhỏ nhặt thôi ợ :))
Nên cụ xem thuốc thang cho mợ, hoặc xem có cái đuôi nào ở ngoài thì cắt đi chắc là êm đềm ngay ạ =))

Ngỗng già

Xe buýt
Vợ cụ giống hệt con gái em: Lười, bẩn, đành hanh, đanh đá, hay so bì tị nạnh; xinh= 6,5-7d., học chỉ khá. Em quan ngại khá sâu sắc nên đang tích cực, quyết liệt mắng chửi, xỉ vả kể cả roi để sau này nó không làm khổ con ai đó. Năm nay nó 16 tủi.

tkmoi

Xe tải
Vợ em thì hay ghen lắm luôn.