[Funland] Nói xấu vợ

phuongmit

Xe cút kít
chăn gối tệ cụ ạ, k chạy dc, vì 2 con rồi, khổ thân chúng nó
Đùa chứ k ai khuyên bỏ nhau cả. Việc nhà đến từ 2 phía, vợ cụ k thích làm gì thì cụ cân việc đó và giao cho vợ việc khác, dần dần thay đổi. Và cũng nói luôn nếu 1 người làm thì k xuể, xem phản ứng như nào rồi tính tiếp. Nhà e đầu việc có hết rồi, cho buffet muốn làm gì thì làm, cứ hoàn thành là dc

bamboo111

Xe tải
Em góp ý hoàn toàn mang tính nghiêm túc và xây dựng nhá
- Con người ta thường có tính xấu nhiều ngang tính tốt nhưng vì xấu xa thì biết che đi, đẹp đẽ thì show ra nên về cớ bản mọi người đều nhìn thấy những nét tốt đẹp của nhau tạo nên sự tích cực trong các mối quan hệ.
- Quan hệ vợ chồng rất phức tạp và riêng tư. Tuy nhiên, về tổng quát thì còn yêu quí nhau thì đành chấp nhận điểm yếu và nâng cao thêm tí điểm mạnh nhằm vun vén cho mối quan hệ lâu dài. Đó là nguyên lý chung.
- Để đánh giá nửa bên kia thì cũng nên tự đánh giá mình xem có cân bằng không? Nếu thấy minh vượt trội về ưu điểm mà hết yêu quí nhau thì chia tay thôi....đừng chê bai xúc phạm hay than thở....sẽ không có kết quả đúng
cảm ơn cụ, e nhất trí

MuathuHN252

Xe cút kít
Cơm nguội nhà mình là phở nhà hx đấy. Thôi ko ưng bỏ đi cụ, vk ko dạy dc ko nói dc thì bỏ chứ lsao nữa, ở mình cho sướng

Trà Lý

Xe tăng
Vk em tập lái ô tô được một thời gian, mãi rồi cũng đi được, đi được môt thời gian thì thích cứ ô tô suốt.
Thế rồi, một hôm ô tô đi sơn vì tội va quệt nhiều quá phải để lại gara mấy ngày, vk em đành phải quay lại đi xe máy... gọi điện báo em là xe máy hỏng "cmn" rồi, đề mãi không lên, dắt khỏi hầm thì nặng lắm, em phải chạy về để mang đi sửa ngay lấy xe mà đi công việc.
Em chạy về thì ra bấm Đề mà không bóp phanh...
Quỷ tha ma bắt cái đãng trí đi, chứ đừng bắt vợ em đi.

Mít tố nữ

Xe tăng
Việc nhà có giúp việc mà vẫn OK thì bắt vợ ôm thêm làm gì, buông được cái gì đỡ mệt cái đấy. Chỉ có con cái là không buông tay được nhưng mà 2 vợ chồng cụ xem ra đều bận cả. Ai cũng có tham vọng kiếm tiền hay công danh như nhau thôi nên cụ muốn vợ lùi một tí chăm lo con cái thì cũng phải ngọt ngào, chiều vợ rồi lựa lời mà nhắc nhở thì mới thuận được chứ ép buộc con cái là trách nhiệm vợ phải chăm là có khi bão to.

newboyvt

Xe tải
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Thay vì ăn xong lên giường cầm điện thoại, cụ nên rủ đi chơi, đi dạo, ra ngoài vi vu, có thể đi cả nhà hoặc 2 vợ chồng thôi. Thay đổi không khí dần dần, đổi gió thì tinh thần cũng mới đổi mới được hơn.

VN30

Đi bộ
Thay mái thôi cụ ơi

Kinnnnn

Xe tải
Bà chị dâu em cũng y hệt như cụ miêu tả vợ cụ, suốt ngày cắm mặt vào dt, ăn cơm cũng 1 tay cầm 1 tay gắp thức ăn, đưa con nó lại đòi xem hay đòi bật tv thì quát chửi nó, a rể nói gì cũng bị bơ, 2 bố con làm gì cũng ngứa mắt rồi chửi. Lần nào mời qua nhà ăn cơm cũng nhìn cảnh đó thấy chán sau cũng ít qua. Nhưng kiểu hay gắt gỏng chồng con nhưng ra ngoài lại bật chế độ thảo mai khen con, lúc đấy e đứng hình vì thấy 1 bản mặt khác :)))

bamboo111

Xe tải
Thay vì ăn xong lên giường cầm điện thoại, cụ nên rủ đi chơi, đi dạo, ra ngoài vi vu, có thể đi cả nhà hoặc 2 vợ chồng thôi. Thay đổi không khí dần dần, đổi gió thì tinh thần cũng mới đổi mới được hơn.
Cũng rất hợp lý cụ ạ

lta500

Xe buýt
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Em góp ý với cụ là mua cho vợ cụ cái ghế matxa. Thay vì ăn xong lên giường thì lên ghế matxa nó đấm bóp cho giãn người. Tự dưng vợ thấy chồng quan tâm thì vợ cũng quan tâm lại thôi. Chung quy lại là vợ chồng đi làm cũng chỉ để cuộc sống nó tốt hơn thôi mà. Cuộc sống thảnh thơi ăn rồi lại nằm thế mà còn ý kiến gì nữa.
Nhà có người giúp việc rồi thì cụ còn muốn vợ là gì nữa.

lta500

Xe buýt
Bà chị dâu em cũng y hệt như cụ miêu tả vợ cụ, suốt ngày cắm mặt vào dt, ăn cơm cũng 1 tay cầm 1 tay gắp thức ăn, đưa con nó lại đòi xem hay đòi bật tv thì quát chửi nó, a rể nói gì cũng bị bơ, 2 bố con làm gì cũng ngứa mắt rồi chửi. Lần nào mời qua nhà ăn cơm cũng nhìn cảnh đó thấy chán sau cũng ít qua. Nhưng kiểu hay gắt gỏng chồng con nhưng ra ngoài lại bật chế độ thảo mai khen con, lúc đấy e đứng hình vì thấy 1 bản mặt khác :)))
Đàn bà đa số ra ngoài đều bật chế độ nhẹ nhàng. :D chỉ có về nhà quát con mắng chồng giỏi thôi.

starsn

Xe điện
Cụ còn làm ít việc nhà hơn vợ thì trước khi góp ý cái gì uốn lưỡi 7 lần. Nhiều khi chán chán người bình thường cũng lên cơn lười, cụ tạo không khí vui vẻ, làm này kia cùng nhau rồi rủ vợ tham gia, rủ đi dạo, rủ nấu cơm v.v. Hoặc nếu tiện nói thẳng dạo này uể oải quá, giờ thử cố làm abc xyz cùng nhau nhé.

Mà vợ lười chê nghe còn đỡ, lại chê chậm. Chả lẽ lấy nhau 10 năm xong mới chậm còn trước thì nhanh. Cụ nhâm nhẩm trong đầu trình độ mình lấy được vợ thế này thôi, cấm chê.

bamboo111

Xe tải
Cụ còn làm ít việc nhà hơn vợ thì trước khi góp ý cái gì uốn lưỡi 7 lần. Nhiều khi chán chán người bình thường cũng lên cơn lười, cụ tạo không khí vui vẻ, làm này kia cùng nhau rồi rủ vợ tham gia, rủ đi dạo, rủ nấu cơm v.v. Hoặc nếu tiện nói thẳng dạo này uể oải quá, giờ thử cố làm abc xyz cùng nhau nhé.

Mà vợ lười chê nghe còn đỡ, lại chê chậm. Chả lẽ lấy nhau 10 năm xong mới chậm còn trước thì nhanh. Cụ nhâm nhẩm trong đầu trình độ mình lấy được vợ thế này thôi, cấm chê.
vâng, e cũng biết thế cụ ạ, nồi nào vung ấy

Diep1979

Xe container
Trước khi nói vk như thế, cụ nên xem lại bản thân mình
Chả hay ho gì việc đưa vk mình lên đây nói như này, nhà cụ mà cụ không trao đổi được thì ai giúp được cụ?

Rivers

Xe container
Nếu xấu nữa thì em vote đổi vợ.