[Funland] Nói xấu vợ

Joker Tiger

Xe tăng
Bà chị dâu em cũng y hệt như cụ miêu tả vợ cụ, suốt ngày cắm mặt vào dt, ăn cơm cũng 1 tay cầm 1 tay gắp thức ăn, đưa con nó lại đòi xem hay đòi bật tv thì quát chửi nó, a rể nói gì cũng bị bơ, 2 bố con làm gì cũng ngứa mắt rồi chửi. Lần nào mời qua nhà ăn cơm cũng nhìn cảnh đó thấy chán sau cũng ít qua. Nhưng kiểu hay gắt gỏng chồng con nhưng ra ngoài lại bật chế độ thảo mai khen con, lúc đấy e đứng hình vì thấy 1 bản mặt khác :)))
Hay là cụ với em là anh em nhỉ :))

Joker Tiger

Xe tăng
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Cụ lựa được cao kiến gì thì inbox em nhá :))

Tuấn 3s

Xe tăng
Với tuổi 50, hơn 20 năm kinh nghiệm có vợ và chừng đấy năm quan sát xung quanh thì tôi thấy câu “nồi nào úp vung đấy” là rất/ khá chuẩn.
Cụ thớt nên xem lại mình trước rồi trao đổi với vợ sau.
Em thấy đúng này.
Trong nhà sẽ có 1 danh sách các công việc fải làm hằng ngày -> qua 1 thời gian sống chung nhà nào cũng sẽ chắt lọc ra việc thừa thì bỏ, việc cần thì chia nhau -> hay nói nôm na là vợ lười chồng chăm, vợ chăm chồng lười, miễn sao cảm thấy thoải mái lúc ở nhà.
Cụ thể ở tình huống của cụ thớt, có thể vợ cụ thớt đang thấy thoải mái, giúp việc cũng thấy thoải mái, duy mỗi cụ thớt là không. Vậy nên đầu tiên xem lại bản thân mình xem có đang quá kỳ vọng vào đối phương hay ko; hoặc nếu ko muốn "việc gì cũng đến tay" thì thôi bỏ ko làm việc đó nữa (nếu ko thực sự cần thiết), hay đổi giúp việc xinh xinh trẻ trẻ 1 tí để có cảm hứng về nhà chẳng hạn ;;);;);;)

thanhtinh

Xe tải
Cụ đã thử biện pháp mạnh, thượng cẳng chân hạ cẳng tay chưa? Nếu chưa thì nên làm 1 lần, đừng nghe bọn ẻo lả trên mạng khuyên hoa hồng với khăn mùi xoa gì đó, cứ mạnh tay. Sau đó ngọt nhạt sau. Đảm bảo đâu vào đấy

Porsche 911

Xe container

matizvan2009

Xe ba gác
em kể chuyện vợ làm rơi gạo: cách đây chục năm, hôm đấy vợ đi làm về, vừa vào đến cổng là réo ơi ới "anh ơi, anh ơi" ... em chạy ra hỏi cái gì thì bảo "ra nhặt gạo", em đứng hình mất chục giây hỏi gạo gì thì bảo "gạo em làm rơi", em lại đứng hình tiếp thì nó giục bảo "em mua gạo nhưng bị rơi..", em mất mấy giây ra đường ngó nghiêng (nhìn về hướng bình thường vợ đi làm về" thì nó bảo "hướng kia kìa"..em lọ mọ đi ra thì thấy một thằng đi xm đi qua, trên tay có túi gạo nhưng em không kịp nói gì.... mất mất túi gạo.
Tình huống: vợ đi làm về, trời nhá nhem tối, nhà em ở vùng ven tp nhỏ... mua túi gạo 5kgs để ở chỗ để chân xe vespa LX, đi qua nhà rồi nó đi tiếp mua cái gì đấy, lúc quay về nhà thì rơi túi gạo cách nhà 20m, lười không dừng xe nhặt đi tiếp về nhà réo em ra nhặt. Em chả hiểu chuyện gì, đến lúc hiểu thì có thằng nó nhặt cmnmr.

MuathuHN252

Xe cút kít

niceshot

Xe container
Kính thư CCCM, chả là e thấy vợ mình vừa lười, vừa chậm, hơi góp ý là nổi khủng lên, xin cc cách trị vợ, chứ không mệt mỏi quá, việc gì cũng đến tay các cụ ạ. Cứ ăn xong là lên giường cầm đt, nhà cửa con cái để hết cho bác giúp việc, chả quan tâm gì, chỉ mỗi việc đi làm về, hơi góp ý là lại choảng nhau, bế tắc quá các cụ ạ. Giới thiệu qua về hoàn cảnh gia đình, vợ em cũng có thu nhập tầm 3x gì đó, còn e thì tốt hơn, chứ vợ e chưa phải tầm cỡ vĩ nhân
Cụ hỏi ở đây thì sai chỗ rồi!
OF toàn ông sovo, còn chả có đủ dũng khí để dám góp ý với vk như cụ đâu :))

namphong12

Xe lăn
Hồi còn đủ cả hàm răng. Em cũng hay nói xấu nó lắm. Từ ngày gặp nha sỹ đến giờ em bớt nói xấu rồi ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít

bamboo111

Xe tải
Cụ đã thử biện pháp mạnh, thượng cẳng chân hạ cẳng tay chưa? Nếu chưa thì nên làm 1 lần, đừng nghe bọn ẻo lả trên mạng khuyên hoa hồng với khăn mùi xoa gì đó, cứ mạnh tay. Sau đó ngọt nhạt sau. Đảm bảo đâu vào đấy
e chưa thử, nhưng mà cũng có lúc gay gắt lắm rồi cụ ạ, sau cũng dịu dịu

Tony_Le

Xe container
Nghe có câu nghèo mà bình yên của lãnh đạo nào đó, thế nên mỗi người giảm thu nhập đi 1/2, cụ bỏ 1 Job, vợ đổi nghề cho đỡ áp lực về thời gian là xong thôi. Cuộc đời cái gì cũng muốn thì vậy phải rồi.

haidmc2

Xe hơi
Thay vì ăn xong lên giường cầm điện thoại, cụ nên rủ đi chơi, đi dạo, ra ngoài vi vu, có thể đi cả nhà hoặc 2 vợ chồng thôi. Thay đổi không khí dần dần, đổi gió thì tinh thần cũng mới đổi mới được hơn.
Cách này của cụ là "bất khả thi" với vợ em. "Nó" mà lên giường rồi thì 1 là ngáy vang, 2 là chúi vào điện thoại cho đến khi không thức được nữa.
Em không có khả năng thần thánh nào để thay đổi thói quen đó. Nếu con cái lớn, huấn luyện nó phụ giúp công việc nhà hoặc là cụ kệ cmn là xong, đỡ va chạm.