[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

114hangbong

Xe cút kít
Đọc xong mấy còm em cũng loạn chưởng luôn mợ ạ :))
Kệ đi, hai hôm nay em lăn lộn xong rằm các nơi, nằm thảnh thơi chém gió, đi lang thang còm dạo khắp các thớt ý mà :)
Em cũng định làm rằm như mọi năm mà lại ốm lăn kềnh ra nên quay ra mua bánh chưng và hoa quả cúng các cụ. Đợt tới em phục thù làm thật tươm mới được, nghĩ thấy có lỗi với ông bà quá.

phuongan

Xe điện
Em cũng định làm rằm như mọi năm mà lại ốm lăn kềnh ra nên quay ra mua bánh chưng và hoa quả cúng các cụ. Đợt tới em phục thù làm thật tươm mới được, nghĩ thấy có lỗi với ông bà quá.
Hihi tặng mợ chút hương hoa huệ ngó nhé, chăm chỉ bao năm nghỉ một bận có sao đâu ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Em chả hiểu có phải là tháng 7 AL không mà đồ điện tử nhà em toàn hỏng đúng lúc, hết bếp từ đến quạt treo tường rồi chìa khóa thì hỏng lung tung phèng. Nhà bạn em cũng than hỏng laptop, hỏng van nước chảy lênh láng hỏng sàn gỗ… Mới rằm thôi nên em nghĩ nửa tháng còn lại chỉ dám túc tắc không dám mong gì hơn ạ
Không hẳn tháng Bảy đâu Mợ.
Nhà em có năm bị hỏng 1 loạt vào tháng giêng sau Tết ấy. Hỏng nhiều đồ đến mức mình không thể không coi là bất thường. Thôi thì cứ bình tĩnh thay mới và AQ nghĩ của đi thay người.
Như năm nay thì từ đầu năm đến giờ tiêu tiền ác liệt mà không phải vào những hạng mục tích cực.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em chả hiểu có phải là tháng 7 AL không mà đồ điện tử nhà em toàn hỏng đúng lúc, hết bếp từ đến quạt treo tường rồi chìa khóa thì hỏng lung tung phèng. Nhà bạn em cũng than hỏng laptop, hỏng van nước chảy lênh láng hỏng sàn gỗ… Mới rằm thôi nên em nghĩ nửa tháng còn lại chỉ dám túc tắc không dám mong gì hơn ạ
Sau hôm nay chắc sẽ ổn thôi mợ ơi.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Hôm nay chờ mãi mà chưa tới 12 giờ đêm các cụ nhỉ ...

Dạ em fun các cụ tí cho vui, nhưng mà không biết đêm hôm qua là ngày gì mà em nằm mơ thấy một chuyện cực kỳ khủng khiếp, chưa bao giờ em mơ như vậy từ nhỏ đến giờ.

MuathuHN252

Xe cút kít

Dạ em fun các cụ tí cho vui, nhưng mà không biết đêm hôm qua là ngày gì mà em nằm mơ thấy một chuyện cực kỳ khủng khiếp, chưa bao giờ em mơ như vậy từ nhỏ đến giờ.
Cụ kể đc ko ạ?

114hangbong

Xe cút kít

Em thấy lần mơ sợ nhất là bị tuột cái răng ra. 😭
Mà đúng là chán lắm vì mấy việc dự định làm toàn hỏng, hoặc hoãn.

Khoai Cún

Xe tăng
Em đang èn zoi cái mô mừn đi tour Thái Lan, tour đi 2 điểm Pattaya và Bangkok. Lúc bắt đầu chuẩn bị đặt tour (cái số em xuất ngoại rất vất vả, phải chuẩn bị xin phép nghỉ trước vài tháng), tình cờ bà chị dâu họ vui miệng kể bả đi TLan lần nào ở Pattaya cũng bị lạnh, về BK mới thấy bình thường. Nói chung em có tinh thần chú ý hơn, nhất là TL nổi tiếng bùa ngải nọ nọ kia kia.
Hôm đến nhận phòng ở Pat, phòng đặt là giường đôi, ks lại ưu ái cho 1 giường đôi + 1 giường đơn, em đã khó ở rồi. Làm đúng tinh thần đã chuẩn bị (gõ cửa, xả nước, mở cửa sổ thoáng...) và áp dụng các bài xử lý của cụ DurexXL , em chất đầy đồ lên giường nhỏ. Tối hôm đó ngủ cứ mơ màng nghe có tiếng vòi nước chảy trong wc, rồi có tiếng gõ cửa ban công rất rõ. Lúc ấy em còn nghĩ rất dứt khoát (trong mơ) ai đến cũng lượn nhé, đừng hòng chị mở 😏.
Hôm nay về BK, anh hdv đột nhiên nhắc đoàn, ở Pat thì không sao nhưng về BK mọi người nhớ lưu ý gõ cửa trước khi vào, xả nước ở vòi rửa tay wc tầm 2p mới xách đồ vào phòng, đêm ngủ nghe tiếng gõ cửa hay gọi k được thưa.... 🫣🫣🫣.
Mà chả lẽ mình bảo ở Pat em gặp cả rồi.

hanoi16

Xe tăng
Em thấy lần mơ sợ nhất là bị tuột cái răng ra. 😭
Mà đúng là chán lắm vì mấy việc dự định làm toàn hỏng, hoặc hoãn.
Tuột cái răng là rụng răng hả chị???
Em ngại nhất là mơ rụng răng, sinh nở hay có máu tươi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đang èn zoi cái mô mừn đi tour Thái Lan, tour đi 2 điểm Pattaya và Bangkok. Lúc bắt đầu chuẩn bị đặt tour (cái số em xuất ngoại rất vất vả, phải chuẩn bị xin phép nghỉ trước vài tháng), tình cờ bà chị dâu họ vui miệng kể bả đi TLan lần nào ở Pattaya cũng bị lạnh, về BK mới thấy bình thường. Nói chung em có tinh thần chú ý hơn, nhất là TL nổi tiếng bùa ngải nọ nọ kia kia.
Hôm đến nhận phòng ở Pat, phòng đặt là giường đôi, ks lại ưu ái cho 1 giường đôi + 1 giường đơn, em đã khó ở rồi. Làm đúng tinh thần đã chuẩn bị (gõ cửa, xả nước, mở cửa sổ thoáng...) và áp dụng các bài xử lý của cụ DurexXL , em chất đầy đồ lên giường nhỏ. Tối hôm đó ngủ cứ mơ màng nghe có tiếng vòi nước chảy trong wc, rồi có tiếng gõ cửa ban công rất rõ. Lúc ấy em còn nghĩ rất dứt khoát (trong mơ) ai đến cũng lượn nhé, đừng hòng chị mở 😏.
Hôm nay về BK, anh hdv đột nhiên nhắc đoàn, ở Pat thì không sao nhưng về BK mọi người nhớ lưu ý gõ cửa trước khi vào, xả nước ở vòi rửa tay wc tầm 2p mới xách đồ vào phòng, đêm ngủ nghe tiếng gõ cửa hay gọi k được thưa.... 🫣🫣🫣.
Em thì kiểu em ko để ý gì luôn, kể cả các lời khuyên của cụ durex, em nhớ e cũng có đọc qua rồi. Lúc vừa đọc e nghĩ uhm cũng hợp lý đây, để mình nhớ và áp dụng nhưng lúc đi thật thì em lại quên béng mất. Và thực tế là em ngủ chả bao giờ em thấy gì, kể cả nhiều đêm e ngủ 1 mình cũng ko thấy gì luôn.
Thường thì đi DL hay đi công tác, ít những lúc e đi 1 mình và đêm phải ngủ 1 mình, nhưng năm nay, trong 1 chuyến đi thôi mà e ngủ 1 mình khá nhiều. Phòng rõ ràng book 2ng ở cùng nhau nhưng bạn cùng phòng đi ngủ ở đâu ấy, nên em ngủ 1 mình suốt, còn có kiểu mấy đêm ở mấy phòng khác nhau do đổi phòng cho bạn nhưng cũng chả thấy gì. Khó ngủ chút vì lạ phòng, còn lúc ngủ rồi là ngủ 1 mạch luôn.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Tuột cái răng là rụng răng hả chị???
Em ngại nhất là mơ rụng răng, sinh nở hay có máu tươi.
Vừa tuần trước nữa đấy em ạ. Nằm mơ thấy đang chén cái gì đó rất nhẹ nhàng thì tuột cái răng, như kiểu mình dùng tay rút nó ra. Ngay lúc mơ đã cảm thấy là điềm không tốt rồi. Quả nhiên là làm gì cũng bị hỏng. :((

hanoi16

Xe tăng

Nếu nhớ đc thì chia sẻ đc ko cụ êi. Thường thì khi cơ thể mệt mỏi, công việc stress... chúng ta hay gặp ác mộng. Àh cụ gặp ác mộng vào đêm rằm tháng 7 có khi là do âm khí nhiều quá, đội vong cơ nhỡ đi kiếm ăn, chắc tủ nhà cụ nhiều mồi nhậu hay có mấy thùng bia trong nhà phải ko =P~#-o#-o:T:T:T:T8-}8-}

hanoi16

Xe tăng
Vừa tuần trước nữa đấy em ạ. Nằm mơ thấy đang chén cái gì đó rất nhẹ nhàng thì tuột cái răng, như kiểu mình dùng tay rút nó ra. Ngay lúc mơ đã cảm thấy là điềm không tốt rồi. Quả nhiên là làm gì cũng bị hỏng. :((
Nằm im thở khẽ thôi chị ạ. Đợi khi vận đến, cô thương thì làm người thường cũng khó.

DKeyboard

Xe buýt
224 Quang Trung Phường 10 Quận Gò Vấp TPHCM
Dạ em có một bà chị ruột SN 1957 ( tuổi Dậu ). Em SN 1972 ( tuổi Tý ). Chị em thương nhau lắm. Bà ấy bây giờ ở một mình trong chung cư gần nhà em ở SG. Chồng đang ly thân. Hai đứa con trai đã đưa vợ con định cư ở nước ngoài.

Hôm qua em thức khuya gần 1 giờ mới ngủ. Tự nhiên em nằm mơ thấy bà chị em, chả biết vì lý do gì, gọi CA đến còng tay em đi. Em có 2 đứa, con trai 13 tuổi, con gái 9 tuổi, quấn quít với bố lắm, vì ban ngày vợ em đi làm, em ở nhà chơi với tụi nó,lo cho nó ăn uống. Tự nhiên cái cảm giác sắp bị dứt ra khỏi 2 đứa con mà không biết bao giờ mới gặp lại, nó kinh khủng lắm các cụ. Em khóc oà lên và hỏi bà chị đang đứng nhìn em bị bắt, đại loại là em bị bắt đi thì hai con em lấy gì ăn. Em nhớ rất rõ vẻ mặt như ngạ quỷ của bà chị với nụ cười mỉa mai : " Bảo mẹ nó bán máu cho chúng nó ăn ! "

May sao chuông báo thức 5 giờ sáng reo ( sáng nay em để báo thức để đưa con trai lớn đi thi giải đá bóng ở Thủ Đức lúc 6 giờ ) . Em choàng dậy, và em thề với các cụ mợ, giá như có ai cầm cho em 100 tỷ, em cũng không mừng bằng nỗi mừng khi biết, câu chuyện kinh khủng vừa qua chỉ là một giấc mơ...

114hangbong

Xe cút kít
Nằm im thở khẽ thôi chị ạ. Đợi khi vận đến, cô thương thì làm người thường cũng khó.
Đúng rồi, cứ từ từ đợi nước chảy mây trôi. Còn thi thoảng nằm mơ thấy họ hàng thân đã mất thì chị không sợ gì vì ngừoi nhà mà. Thế mà mẹ chị đã sợ bắt mang gạo muổi đi rắc quanh nhà rồi. 🤣

DurexXL

Xe lăn
Em xin kể chuyện vừa diễn ra hai ngày hôm nay ở nhà em, ngôi nhà mà các cụ mợ trong chuỗi Thớt mình đây đã khá quen thuộc

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sang tận Thái vẫn không thoát tháng cô hồn :(!

Yeuaibaygio

Xe container
Dạ em có một bà chị ruột SN 1957 ( tuổi Dậu ). Em SN 1972 ( tuổi Tý ). Chị em thương nhau lắm. Bà ấy bây giờ ở một mình trong chung cư gần nhà em ở SG. Chồng đang ly thân. Hai đứa con trai đã đưa vợ con định cư ở nước ngoài.

Hôm qua em thức khuya gần 1 giờ mới ngủ. Tự nhiên em nằm mơ thấy bà chị em, chả biết vì lý do gì, gọi CA đến còng tay em đi. Em có 2 đứa, con trai 13 tuổi, con gái 9 tuổi, quấn quít với bố lắm, vì ban ngày vợ em đi làm, em ở nhà chơi với tụi nó,lo cho nó ăn uống. Tự nhiên cái cảm giác sắp bị dứt ra khỏi 2 đứa con mà không biết bao giờ mới gặp lại, nó kinh khủng lắm các cụ. Em khóc oà lên và hỏi bà chị đang đứng nhìn em bị bắt, đại loại là em bị bắt đi thì hai con em lấy gì ăn. Em nhớ rất rõ vẻ mặt như ngạ quỷ của bà chị với nụ cười mỉa mai : " Bảo mẹ nó bán máu cho chúng nó ăn ! "

May sao chuông báo thức 5 giờ sáng reo ( sáng nay em để báo thức để đưa con trai lớn đi thi giải đá bóng ở Thủ Đức lúc 6 giờ ) . Em choàng dậy, và em thề với các cụ mợ, giá như có ai cầm cho em 100 tỷ, em cũng không mừng bằng nỗi mừng khi biết, câu chuyện kinh khủng vừa qua chỉ là một giấc mơ...
Không phải bà chị cụ đâu ạ.

hanoi16

Xe tăng
Đúng rồi, cứ từ từ đợi nước chảy mây trôi. Còn thi thoảng nằm mơ thấy họ hàng thân đã mất thì chị không sợ gì vì ngừoi nhà mà. Thế mà mẹ chị đã sợ bắt mang gạo muổi đi rắc quanh nhà rồi. 🤣
Ơ em tưởng người già ko sợ ma như chị em mình :))

Yeuaibaygio

Xe container
Sang tận Thái vẫn không thoát tháng cô hồn :(!
Gần 2 chục năm trước em đi Bangkok công tác mấy lần mà chẳng biết gì. Chỉ nhớ hồi đó đang bạo loạn vụ Đảng Người Thái yêu người Thái của ông Thaksin nên cũng rén, sợ vớ vẩn vạ lây. Với ấn tượng có lần ở 1 khách sạn có hành lang trải thảm đỏ nên yên tĩnh lạ thường. Và đi ngoài đường thấy trước nhà nào cũng có cột miếu thờ nhỏ.