[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

phuongan

Xe điện
Tức là Mợ an vị ban thờ từ đầu năm đúng không ợ?
Nếu từ đó đến nay, mọi sự vẫn bình ổn, thì theo như Pháp sư Hegel mấy trăm năm trước đã dạy:

Cái gì tồn tại thì hợp lý, cái gì hợp lý thì tồn tại

Mợ không nhất thiết phải thay đổi, kinh động đến Gia thần Gia tiên đâu
Hihi vâng, cám ơn cụ.
Em kể là vì em vẫn không giải thích được cái thời điểm em nhìn la bàn để định hướng, sao em có thể nhìn ngược được một cách không lăn tăn gì 😂
Mà làm xong rồi em mới nghĩ ra cái sai sai đó, xong cầm cái la bàn/điện thoại xoay lại thì càng không thể hiểu được sao mình có thể nhầm lẫn vậy 🫣
Không biết là được "chỉ dẫn" hay em lúc đó là 15ph lơ ngơ trong ngày 😎

Citronella

Xe buýt
Nay làm rằm tháng 7. Em chợt nghĩ không biết có tâm linh gì không, đợt đầu năm em lắp ban thờ, chuẩn bị kỹ lắm rồi, mà lúc định vị em lại sai một cách cực kỳ chắn chắn!
Xong xuôi mọi việc, tự dưng chợt nghĩ nhà mình ban công đông bắc, cửa tây nam! Hướng ban thờ phải ngược lại với hiện trạng mới đúng chỉ dẫn! Rồi lôi la bàn ra kiểm tra lại, em đã lắp ngược hướng!
Em không hiểu cũng cái la bàn này, phút giây quan trọng em chỉ tay khoan ở đây! Sao em lại nhìn ngược được cơ chứ! :((:((:((
Không sao đâu mợ ơi, nếu mọi sự vẫn ổn từ đầu năm đến giờ mà thú thật theo phong thủy còn nhiều trường phái là hướng hay tựa, có khi trường phái lại quan tâm đến hướng người ngồi hướng mặt vào bàn thờ hướng tốt là được :) Mợ đừng lo lắng gì nhé!

phuongan

Xe điện
Không sao đâu mợ ơi, nếu mọi sự vẫn ổn từ đầu năm đến giờ mà thú thật theo phong thủy còn nhiều trường phái là hướng hay tựa, có khi trường phái lại quan tâm đến hướng người ngồi hướng mặt vào bàn thờ hướng tốt là được :) Mợ đừng lo lắng gì nhé!
Em kể thêm là, thầy xem hướng an vị cho em, không biết có giác quan thứ 7-8 gì không. Mà em làm xong nhắn tin hỏi em luôn rằng chụp ảnh thầy xem :)
Em mới thú nhận em làm ngược rồi - vẫn còn thời gian, để mai em làm lại! Thầy: để yên đấy!!!!
Rồi, một lúc sau thầy phán: để yên, sai nhưng lại được cái khác :D
Như còm trên em trả lời cụ Đại Bao, là em chỉ không giải thích được sao em có thể nhìn ngược được hướng la bàn :">

114hangbong

Xe cút kít
Hihi vâng, cám ơn cụ.
Em kể là vì em vẫn không giải thích được cái thời điểm em nhìn la bàn để định hướng, sao em có thể nhìn ngược được một cách không lăn tăn gì 😂
Mà làm xong rồi em mới nghĩ ra cái sai sai đó, xong cầm cái la bàn/điện thoại xoay lại thì càng không thể hiểu được sao mình có thể nhầm lẫn vậy 🫣
Không biết là được "chỉ dẫn" hay em lúc đó là 15ph lơ ngơ trong ngày 😎
Em hiểu mợ không có bản vẽ nên khó hình dung vị trí của ban thờ trong nhà.

phuongan

Xe điện
Em hiểu mợ không có bản vẽ nên khó hình dung vị trí của ban thờ trong nhà.
Không phải ạ, do em diễn đạt không rõ.
Em là người vẽ sơ đồ mặt bằng phòng khách nơi sẽ đặt ban thờ. Sau khi được chỉ dẫn, thì em chỉ cần chọn đúng hướng thôi- xoay la bàn. Mà không hiểu sao em lại nhìn và chọn ra hướng ngược lại mợ ạ:">

114hangbong

Xe cút kít
Không phải ạ, do em diễn đạt không rõ.
Em là người vẽ sơ đồ mặt bằng phòng khách nơi sẽ đặt ban thờ. Sau khi được chỉ dẫn, thì em chỉ cần chọn đúng hướng thôi- xoay la bàn. Mà không hiểu sao em lại nhìn và chọn ra hướng ngược lại mợ ạ:">
Như vậy lẽ áp lưng vào tường này thì lại thành tường khác ạ.:))
Chung cư thì đầu tiên phải tránh là khu vệ sinh trong nhà, khu vệ sinh nhà hàng xóm sau mí đến hướng, nó khó hơn ở nhà đất.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em kể thêm là, thầy xem hướng an vị cho em, không biết có giác quan thứ 7-8 gì không. Mà em làm xong nhắn tin hỏi em luôn rằng chụp ảnh thầy xem :)
Em mới thú nhận em làm ngược rồi - vẫn còn thời gian, để mai em làm lại! Thầy: để yên đấy!!!!
Như còm trên em trả lời cụ Đại Bao, là em chỉ không giải thích được sao em có thể nhìn ngược được hướng la bàn :">
Theo mô tả của bạn thì thầy cao tay vì quá ảnh xem được hướng và còn được cái khác nữa.

Yeuaibaygio

Xe container
Hôm nay 14 mai là Rằm tháng Bảy AL rồi ạ, em cảm giác thời gian trôi quá nhanh, trong khi mình chưa làm được gì nhiều còn mọi thứ như AI thì lại đi quá nhanh. Em cũng cố gắng học nhưng đúng là có tuổi nên trong khi Gen Z nó nhoằng cái là xong thì em mất cả buổi mày mò dù đã chăm học cả online lẫn trên lớp. Thực sự không gì chiến thắng được thời gian dù là người có tiền hay không, sẽ chẳng ai thoát được quy luật "sinh - lão - bệnh - khổ - tử". Em hôm nay cũng hâm hâm nên các cụ/các mợ có chém cũng nhè nhẹ tay ạ.
Ôi mợ nói đúng tâm trạng em. Trước giờ em vẫn thầm tự tin là mình có đầu óc khá nhanh nhạy trong việc học lẫn hành, đi làm thì chuyên nhận việc khó. Nhưng từ 40+ là thấy đầu óc chậm dần và lười, ì. Em chơi cầu lông hàng ngày cũng thấy kém nhanh, kém mạnh, kém bền rõ rệt.
Chỗ em có cô bé sinh năm 90, mới bị hiện tượng chóng mặt, nôn, đi khám thì bị thoái hóa não (chụp lên các điểm trắng). Hy vọng mình duy trì được sự minh mẫn càng lâu dài càng tốt, chứ lẫn cẫn khổ lắm. Đứa bạn em có bố 7x tuổi mà suốt ngày phải đi tìm ngoài đường.

phuongan

Xe điện
Cụ manhcsic , em cám ơn cụ đã quan tâm đến câu chuyện nhạt của em.

Cốt lõi câu chuyện chỉ là em tự suy diễn mình ngẫn ngờ hay tâm linh gì mà lúc xoay la bàn em có thể nhìn nhầm một cách ngớ ngẩn như vậy thôi.

Em rất tôn trọng người đã chỉ dẫn cho mình, qua câu chuyện em kể, tự dưng thầy được khen quá hay "bị" "khen" thì cũng là em có lỗi với người đã giúp mình.

Thật sự em không hiểu hết được ý cụ muốn truyền tải qua cả hai comment. Nên em xin phép dừng câu chuyện đó tại đây cụ nhé.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nay 15/7 âm lịch. Em vừa lết ra chợ. Ngược chiều em có con bé con vừa đi xe đạp vừa nói chuyện rôm rả một mình: các bạn ơi các bạn đi nhanh lên, lên trước tớ này, bla bla... Đi sau con bé có duy nhất 1 bà đang xanh mắt kiểu 8-x. Em đi 1 đoạn dài nữa đến ngã 3, gặp 2 con bé con trạc tuổi bé kia đang loay hoay ở đấy 🤣🤣🤣.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đây gọi là "sai một cách hợp lý" :D. Dù rơi phải 15' đãng trí hay được "ai đó" tác động thì mợ cũng được sắp xếp như thế rồi ạ.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Nay 15/7 âm lịch. Em vừa lết ra chợ. Ngược chiều em có con bé con vừa đi xe đạp vừa nói chuyện rôm rả một mình: các bạn ơi các bạn đi nhanh lên, lên trước tớ này, bla bla... Đi sau con bé có duy nhất 1 bà đang xanh mắt kiểu 8-x. Em đi 1 đoạn dài nữa đến ngã 3, gặp 2 con bé con trạc tuổi bé kia đang loay hoay ở đấy 🤣🤣🤣.
Kể chuyện khó hiểu thật 😕😳

phuongan

Xe điện
Kể chuyện khó hiểu thật 😕😳
Mợ ấy đi đường gặp một bé con vừa đi vừa nói một mình: các bạn ơi các bạn đi trước tớ đây này! Và bà đi đằng sau cứ ngạc nhiên vì không biết cô bé nói với ai.
Thêm một đoạn nữa thì mợ ấy "thấy" hai bé trạc tuổi bạn nữ kia ở đang loay hoay ở ngã ba đường - Chắc vừa theo bạn nữ kia một đoạn.
Em hiểu thế ạ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Mợ ấy đi đường gặp một bé con vừa đi vừa nói một mình: các bạn ơi các bạn đi trước tớ đây này! Và bà đi đằng sau cứ ngạc nhiên vì không biết cô bé nói với ai.
Thêm một đoạn nữa thì mợ ấy "thấy" hai bé trạc tuổi bạn nữ kia ở đang loay hoay ở ngã ba đường - Chắc vừa theo bạn nữ kia một đoạn.
Em hiểu thế ạ.
Mợ Trang này hay gặp những hiện tượng lạ. Cứ như người thuộc một thế giới bí ẩn khác.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em hiểu thế ạ.
Mợ Trang này hay gặp những hiện tượng lạ. Cứ như người thuộc một thế giới bí ẩn khác.
Bên trên em kể chuyện vui mà ạ :-??

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chắc vừa theo bạn nữ kia một đoạn.
Nếu hiểu theo nghĩa đen nhất là Trang đang kể chuyện người chứ không phải vong veo gì thì 2 bạn nữ kia đi trước bạn này rồi chứ có phải "vừa theo" đâu mợ? Các câu chuyện của Trang sao nó rối rắm khó hiểu thật

114hangbong

Xe cút kít
Em hiểu thế ạ.
Hi... hi... mợ chú giải làm em buồn cười quá, khác hẳn em hiểu. Thế mới buồn cười. 😂

phuongan

Xe điện
Hi... hi... mợ chú giải làm em buồn cười quá, khác hẳn em hiểu. Thế mới buồn cười. 😂
Đọc xong mấy còm em cũng loạn chưởng luôn mợ ạ :))
Kệ đi, hai hôm nay em lăn lộn xong rằm các nơi, nằm thảnh thơi chém gió, đi lang thang còm dạo khắp các thớt ý mà :)

Citronella

Xe buýt
Em chả hiểu có phải là tháng 7 AL không mà đồ điện tử nhà em toàn hỏng đúng lúc, hết bếp từ đến quạt treo tường rồi chìa khóa thì hỏng lung tung phèng. Nhà bạn em cũng than hỏng laptop, hỏng van nước chảy lênh láng hỏng sàn gỗ… Mới rằm thôi nên em nghĩ nửa tháng còn lại chỉ dám túc tắc không dám mong gì hơn ạ